เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 10:46:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มารู้ทีหลังว่าแฟนมีลูกแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน มารู้ทีหลังว่าแฟนมีลูกแล้ว  (อ่าน 3224 ครั้ง)
เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2015, 13:08:57 »

แล้วรู้มั๊ยครับ ว่าเค้าเลิกกับพ่อของลูกแล้วหรือยัง??

พึ่งคุยพึ่งเคลียร์เมื่อกี้ครับ แฟนผมเขาเลิกขาดแล้วครับสำหรับพ่อของลูก แต่แฟนผมยังตัดกับลูกเขาไม่ได้ ผมก็เข้าใจเขานะครับ แต่ตอนนี้ผมไม่เข้าใจกับตัวเองมันรู้สึกอึ้งบวกสับสนอยู่ สงสัยของขอเวลาปรับตัวปรับใจซักระยะ
(สามี-ภรรยา...แฟน..)แบบนี้ตัดขาดกันได้ครับ...แต่..(พ่อ..แม่..ลูก)ไม่สามารถตัดขาดกันได้หรอกครับ..ไม่ว่าจะห่างกันเพียงใด..แม้จะไม่เคยเห็นหน้ากันมาตั้งแต่ลูกยังเล็ก..สุดท้าย..พ่อคือพ่อ แม่คือแม่ ลูกคือลูกครับ...รักแม่ต้องรักลูกด้วยครับ

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
happyeasysex
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2015, 05:16:11 »

เห็นการณ์เหมือนผมเป๊ะๆเลย อันนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นน่ะ อาศัยประสบการณ์คิดเองดีกว่าครับ ขอให้โชคดีครับ

เหนือสุดในสยาม ชายแดนสามแผ่นดิน ถิ่นวัฒนธรรมล้านนา ล้ำค่าพระธาตุดอยตุง
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 15:59:23 »

เขาจะเป็นของใครมาก่อนไม่สำคัญ เเต่ถ้าเป็นของเราเเล้วอย่าเป็นของคนอื่นอีกเเล้วกัน (จำเขามาเหมือนกันนะ)
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 19:52:57 »

เพลงครับเพลง  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2015, 22:54:59 »

ยิงฟันยิ้ม  ซื้อเฮือน แถมจาน คิดจะคบกันต้องรับกันได้ 
ขอให้เขาเลิกกับคนเก่าจริงๆ ก็พอ  ... แล้วคิดตั้งต้นครอบครับกันใหม่

ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2015, 00:52:10 »

อย่าคิดมากคับ เขารักเราเรารักเขาจบคับ
ขนาดผมเป็นพ่อฮ่าง ลูกสอง ยังมีคนคนรัก
และดูแลลูกเราเลยคับ ถ้าเราเข้ากับเขาได้
เราก่อต้องเข้ากับลูกเขาได้คับ
ความรักอยู่ที่คนสองคนคับ ถึงมีอดีตมายาสนใจคับ
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2015, 08:49:33 »

ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด พอครับ คำว่า รัก ชนะทุกอย่าง

pumpim5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2015, 22:06:37 »

คนที่ผ่านการมีลูกมาแล้วก็ไม่ได้แย่เสมอไปค่ะ ลองมองมุมลึกๆของผู้หญิงนะคะ ผู้หญิงก็อยากมีครอบครัวที่สมบูรณ์ อยากมีสามีที่เป็นคนดีมีลูกที่น่ารัก แต่ไม่มีใครจะโชคดีทุกคนค่ะ บังเอิญผู้หญิงคนนี้อาจจะเจอผู้ชายที่แย่แต่เธออาจจะอดทนมาตลอดเพื่อหวังจะให้คนรักปรับตัวให้ดีขึ้นแต่ก็ยังเหมือนเดิม จนกระทั้งท้องผู้หญิงก็หวังอยู่ลึกๆค่ะ ว่านี่แหละจะเป็นสิ่งที่ทำให้คนรักปรับนิสัยให้ดีขึ้นกว่านี้ได้ จนคลอดลูกทุกอย่างเหมือนจะขึ้น แล้ววันนึงผู้ชายก็ทำนิสัยเดิมๆ ลูกไม่สามารถทำให้พ่อเปลี่ยนเป็นคนที่ดีขึ้นกว่านี้ได้เลย บางคนติดเกมมากไป  เที่ยวมากไป ขาดความรับผิดชอบ พอถึงจุดๆนึงผู้หญิงก็จะเริ่มเปลี่ยนไปค่ะ เพราะเธอรักลูกมาก มากกว่ารักสามีแล้วเธอก็จะค่อยๆคิดว่าจะอยู่ต่อหรือไป สุดท้ายแล้วถ้าไม่ไหวจริงๆเธอก็จะจากไป ผู้หญิงหลายคนน่าเห็นใจมากกว่าจะทอดทิ้งเธอนะคะ บางคนดูเข้มแข็งมาก แต่ใจลึกๆแล้วเธออาจจะร้องไห้อยู่ก็ได้ เพราะเราไม่รู้เลยว่าเธอผ่านอะไรร้ายๆ แย่ๆมาบ้าง ดีใจนะคะที่เจ้าของกระทู้ใจกว้างยังไม่ทิ้งผู้หญิงคนนี้ ยังไงก็ลองคบกันศึกษาดูใจกันนะคะ   ขอโทษที่พิมยาวๆๆๆมากๆๆๆนะคะ
jamiga
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2015, 12:43:48 »

ลูกคือทรัพย์ที่มีค่า
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2015, 07:36:04 »

ดีแล้วคับ ถือว่าโจคดี บ่ต้องอิด บ่ต้องเหนื่อย ผมยังหาอยู่นิ ใค่ได้แถมมาซัก 2-3 ปุ๊นเนาะ  ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
ฆ้อนก้อม
กินยาหมูตุ๊ย มีวิตามิน
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

เพราะโลกมันกว้าง เลยต้องใส่ใจคนข้างๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2015, 14:48:11 »

เอาน่าถือว่าถูกหวยแล้วกั๋น. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คิดดีครับ อิอิ

อารมณ์ดีถ้ามีความสุข
นิ่งให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2015, 21:23:24 »

รับได้ทุกอย่างครับ รักยิ่งกว่าเดิมด้วยหลังจากที่เค้าเล่าเรื่องอดีตให้ผมฟัง คือฟังแล้วเข้าใจและสงสารอยากจะดูแลเขาตลอดไป ผมเลิกบุหรี่ เบาเรื่องเหล้า เลิกเที่ยวกลางคืน ก็เพื่อแฟนคนนี้ ผมกับแฟนเข้าใจกันความรักไปได้สวย พ่อแม่ผมและเขาต่างก็รู้ว่าเราคบกัน แต่!!!!เผอิญผมดันจับได้ว่าเขาไม่ได้คบผมแค่คนเดียวนะสิครับ พอจับได้เขาก็ขอโทษผมแล้วสัญญาจะทำตัวใหม่เลิกยุ่งกับคนอื่น แต่ มันจับได้หลายครั้งนี่สิ คำขอโทษและน้ำตา(น้ำตานี่ไม่รู้ว่าสำนึกผิดหรือกลัวเลิกกัน)ตอนนี้มันไม่ค่อยมีค่าสำหรับผมเลย ผมยอมรับว่าเหนื่อยมากที่เจอแต่คนเจ้าชู้ ผมให้โอกาศหลายครั้งไม่เคยโกรธเขานานเลยเคลียร์กันไม่ถึงชั่วโมงก็ดีกันเหมือนเดิมจนเหมือนเขาเหลิงยังไงไม่รู้ แต่ที่ผมยังไม่เลิกกับเขาตอนนี้ก็เพราะผมคิดแค่ว่า อยากคบกับใครจริงจังซักคนเดียว ไม่ชอบที่จะเริ่มต้นใหม่ เลยลองดูต่อไป ถ้าเขาเลิกเจ้าชู้ไม่ได้จริงๆผมก็ต้องเลิกกับเขาแหละ ( ขอระบายแปบ  ร้องไห้ ร้องไห้ เขาคบผมเป็นแฟนนะครับคนอื่นนี่คือกิ๊ก ฝ่ายนั้นก็รู้นะว่าผมกับเขาคบกัน สงสัยเวรกรรมเก่าตอนผมเจ้าชู้จะตามมาทัน  เศร้า เศร้า )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ธันวาคม 2015, 21:43:56 โดย JamesKub » IP : บันทึกการเข้า
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2015, 21:27:44 »

คนที่ผ่านการมีลูกมาแล้วก็ไม่ได้แย่เสมอไปค่ะ ลองมองมุมลึกๆของผู้หญิงนะคะ ผู้หญิงก็อยากมีครอบครัวที่สมบูรณ์ อยากมีสามีที่เป็นคนดีมีลูกที่น่ารัก แต่ไม่มีใครจะโชคดีทุกคนค่ะ บังเอิญผู้หญิงคนนี้อาจจะเจอผู้ชายที่แย่แต่เธออาจจะอดทนมาตลอดเพื่อหวังจะให้คนรักปรับตัวให้ดีขึ้นแต่ก็ยังเหมือนเดิม จนกระทั้งท้องผู้หญิงก็หวังอยู่ลึกๆค่ะ ว่านี่แหละจะเป็นสิ่งที่ทำให้คนรักปรับนิสัยให้ดีขึ้นกว่านี้ได้ จนคลอดลูกทุกอย่างเหมือนจะขึ้น แล้ววันนึงผู้ชายก็ทำนิสัยเดิมๆ ลูกไม่สามารถทำให้พ่อเปลี่ยนเป็นคนที่ดีขึ้นกว่านี้ได้เลย บางคนติดเกมมากไป  เที่ยวมากไป ขาดความรับผิดชอบ พอถึงจุดๆนึงผู้หญิงก็จะเริ่มเปลี่ยนไปค่ะ เพราะเธอรักลูกมาก มากกว่ารักสามีแล้วเธอก็จะค่อยๆคิดว่าจะอยู่ต่อหรือไป สุดท้ายแล้วถ้าไม่ไหวจริงๆเธอก็จะจากไป ผู้หญิงหลายคนน่าเห็นใจมากกว่าจะทอดทิ้งเธอนะคะ บางคนดูเข้มแข็งมาก แต่ใจลึกๆแล้วเธออาจจะร้องไห้อยู่ก็ได้ เพราะเราไม่รู้เลยว่าเธอผ่านอะไรร้ายๆ แย่ๆมาบ้าง ดีใจนะคะที่เจ้าของกระทู้ใจกว้างยังไม่ทิ้งผู้หญิงคนนี้ ยังไงก็ลองคบกันศึกษาดูใจกันนะคะ   ขอโทษที่พิมยาวๆๆๆมากๆๆๆนะคะ

ตอนที่คุยกับเขาทีแรกก็อารมณ์นี้แหละครับ ผมนี่รักและสงสารจับใจเลย คิดว่าจะเป็นคนที่ดีให้เขาลืมอดีต อยากจะดูแลเขาไปนานๆ ที่บ้านผมก็ยอมรับนะ แต่!! ดูดู๊ดูดูเธอทำ ทำไมถึงทำกับฉันได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ยังไงก็จะดูกันต่อไปครับ ถ้าอะไรยังไม่ดีขึ้นก็จำเป็นต้องเลิกแหละครับ
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2015, 21:36:54 »

เขาจะเป็นของใครมาก่อนไม่สำคัญ เเต่ถ้าเป็นของเราเเล้วอย่าเป็นของคนอื่นอีกเเล้วกัน (จำเขามาเหมือนกันนะ)

ตอนนี้ยังไม่แน่ใจเลยครับ  อายจัง อายจัง

เห็นการณ์เหมือนผมเป๊ะๆเลย อันนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นน่ะ อาศัยประสบการณ์คิดเองดีกว่าครับ ขอให้โชคดีครับ

ครับ ต้องดูกันต่อไป ดีก็อยู่ด้วยกันนานไม่ดีผมก็คงต้องขอบาย เมื่อก่อนผมก็เคยเจ้าชู้นะแต่เดี๋ยวนี้คิดแค่ว่าอยากมีใครซักคนที่อยู่ดูแลกันไปนานๆ ที่ผมจับเขาได้ว่าแอบคบกับคนอื่นสงสัยเพราะที่เขาทำผมเคยทำมาหมดแล้ว คือแค่มองก็เหมือนรู้ว่าเขาคิดจะทำอะไร เวรกรรมตอนผมเจ้าชู้มันคงตามมาละ  ยิงฟันยิ้ม จริงจังกับใครเจอแต่คนเจ้าชู้ตลอดเลย
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 12:53:41 »

ป้อจาย ฮับลูกเฮาบ่ได้ บ่เอาแปงเจื่อเจ้า.....
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2015, 13:16:53 »

ป้อจาย ฮับลูกเฮาบ่ได้ บ่เอาแปงเจื่อเจ้า.....

ฮับได้ แต่ถ้าผู้หญิงยังเลิกเจ้าชู้บ่ได้ คบใครทีละหลายๆคน ก่บ่เอาทำพันธ์ุครับ....  ยิงฟันยิ้ม
นักล่าน้ำกก
ชั้นประถม
*

ความมันอยู่ที่ปลายสาย

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2015, 09:00:35 »

การที่เรามีความรักกับใครสักคนหนึ่งมันไม่ทำให้เราลำบากใจหรอกถึงแม้เขาจะมีหรือไม่มีหรือมีลูกเพราะเราคบกันที่ใจครับเพราะฉนั้นการที่เขามีลูกมาด้วยเราก็ควรที่จะพร้อมดูแลเขาได้เหมือนกับเราดูแลคนที่เรารักครับ สู้ๆๆครับ เพื่ออนาคตแต่ก็ทำปัจจุบับให้ดีที่สุดครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2015, 06:00:07 »

การที่เรามีความรักกับใครสักคนหนึ่งมันไม่ทำให้เราลำบากใจหรอกถึงแม้เขาจะมีหรือไม่มีหรือมีลูกเพราะเราคบกันที่ใจครับเพราะฉนั้นการที่เขามีลูกมาด้วยเราก็ควรที่จะพร้อมดูแลเขาได้เหมือนกับเราดูแลคนที่เรารักครับ สู้ๆๆครับ เพื่ออนาคตแต่ก็ทำปัจจุบับให้ดีที่สุดครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
pasan
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2015, 13:57:37 »

พอดีผมพึ่งคบกับแฟนคนนี้ได้1เดือนพอดี พึ่งรู้เมื่อกี้ว่าเขามีลูกแล้ว ตอนนี้ก็สองขวบละ ผมนี่แทบช็อค  ฮืม แต่ผมคงไม่เลิกกับเขาหรอกครับ รักเหมือนเดิม แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยสับสนไปหมด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
รักเขาก็ต้อง.....รักลูกเขาด้วยเด้ออออออ

ติดต่อ 0 8 5 - 8 6 4 4 8 1 6    0 8 8 - 1 3 7 5 5 1 5

คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง.........ได้หรอก 

หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน>>>> ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2015, 19:12:31 »

พอดีผมพึ่งคบกับแฟนคนนี้ได้1เดือนพอดี พึ่งรู้เมื่อกี้ว่าเขามีลูกแล้ว ตอนนี้ก็สองขวบละ ผมนี่แทบช็อค  ฮืม แต่ผมคงไม่เลิกกับเขาหรอกครับ รักเหมือนเดิม แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยสับสนไปหมด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
รักเขาก็ต้อง.....รักลูกเขาด้วยเด้ออออออ

รับได้และรักเหมือนเดิมครับ แต่ตอนรู้ทีแรกมันช็อคทำอะไรไม่ถูก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์