เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:55:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มารู้ทีหลังว่าแฟนมีลูกแล้ว
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน มารู้ทีหลังว่าแฟนมีลูกแล้ว  (อ่าน 3177 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 21:21:31 »

พอดีผมพึ่งคบกับแฟนคนนี้ได้1เดือนพอดี พึ่งรู้เมื่อกี้ว่าเขามีลูกแล้ว ตอนนี้ก็สองขวบละ ผมนี่แทบช็อค  ฮืม แต่ผมคงไม่เลิกกับเขาหรอกครับ รักเหมือนเดิม แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยสับสนไปหมด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 21:37:24 »

แล้วรู้มั๊ยครับ ว่าเค้าเลิกกับพ่อของลูกแล้วหรือยัง??
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2015, 21:59:16 »

แล้วรู้มั๊ยครับ ว่าเค้าเลิกกับพ่อของลูกแล้วหรือยัง??

พึ่งคุยพึ่งเคลียร์เมื่อกี้ครับ แฟนผมเขาเลิกขาดแล้วครับสำหรับพ่อของลูก แต่แฟนผมยังตัดกับลูกเขาไม่ได้ ผมก็เข้าใจเขานะครับ แต่ตอนนี้ผมไม่เข้าใจกับตัวเองมันรู้สึกอึ้งบวกสับสนอยู่ สงสัยของขอเวลาปรับตัวปรับใจซักระยะ
sanor

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 10:04:04 »

เอาน่าถือว่าถูกหวยแล้วกั๋น. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 11:35:33 »

ตัดลูกเขาคงทำไม่ได้และคงไม่ทำหรอกค่ะ แอบนึกสงสัยก่อนจะตกลงเป็นแฟนกันไม่คุยกันถึงเรื่องแต่ละคนหรอมีความเป็นมาอย่างไรแต่ก็เกิดขึ้นแล้วถ้ารักเขาก็ต้องรักและรับลูกเขาได้
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 12:54:30 »

1 แถม 1 สบายใจครับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Sing ha

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 16:30:47 »

1 แถม 1 สบายใจครับ

เขาเรียกว่าได้กำไร แซวเล่นเน้อๆๆๆ
Darkmaster
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 16:35:46 »

ถ้ามีลูกพ่วงมาผมไม่ค่อยซีเรียสนะ เรื่องในอดีต ถ้ารับได้ก็จบ แต่ถ้ามีสามียังตามมาวอแวอยู่นี่บ้านแตกแน่..

bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 16:52:35 »

...ดีครับจะได้ไม่ต้องจัดงานแต่งงาน.
คุณชาย อ. เอม
ทำวันนี้ ให้ดีที่สุด
มัธยม
**

คนรักมิตรซู MUL เชียงราย

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 17:44:01 »

รักแม่ กะต้องรักลูก ครัช
สู้ๆ  ช่วยกันเลี้ยง สักวันนึงเค้าก๊มาเลี้ยงเรา

--// รับติดตั้งไฟหน้าLED สปอร์ตไลฟ์ระบบไฟหน้ามอไซค์และรถยนต์ ขัดไฟหน้าเพียง 300 นอกสถานที่400
line:aemcar
0947460986 ช่างเอม
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2015, 20:07:25 »

ดีออกครับ รักทั้งแม่ทั้งลูกครับ ดูแลเขาให้ดีๆเหมือนลูกเรา ถ้าเรารักเขาดูแลเขาดีๆ เขาก็จะรักเราครับ อย่าไปคิดมากเลยครับ สู้ๆนะครับ รักแล้วรักเลย

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2015, 08:44:45 »

พึ่งคุยพึ่งเคลียร์เมื่อกี้ครับ แฟนผมเขาเลิกขาดแล้วครับสำหรับพ่อของลูก แต่แฟนผมยังตัดกับลูกเขาไม่ได้ ผมก็เข้าใจเขานะครับ แต่ตอนนี้ผมไม่เข้าใจกับตัวเองมันรู้สึกอึ้งบวกสับสนอยู่ สงสัยของขอเวลาปรับตัวปรับใจซักระยะ

ทุกคนผิดพลาดได้คับ คงบ่ามีใครอยากเป็นแม่ฮ้างหรอกคับ

ที่สำคัญถามใจ๋ตัวเก่าดีๆๆ ทฤษฎีเก่าๆ ลบไปอื่อหมด ถ้าใจ๋ต้องการจะไปได้แคร์มัน โชคดีคับ
Sing ha

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2015, 11:56:04 »

ดูต่อไปนานๆ นะครับ...เผื่อมีอะไรเพิ่มเติม/
ตัดสินใจเอาเองนะ  รูดซิบปาก
Ronin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2015, 13:07:02 »

รัก 1 แถม 1 ดีออก

CK SPEED PART

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2015, 20:45:07 »

ดูต่อไปนานๆ นะครับ...เผื่อมีอะไรเพิ่มเติม/

เป็นข้อคิดที่ดีครับ เพราะผู้ใหญ่อาบน้ำร้อนมาก่อนใช่มั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
salmon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2015, 22:26:34 »

ทุกคนผิดพลาดได้คับ คงบ่ามีใครอยากเป็นแม่ฮ้างหรอกคับ

ที่สำคัญถามใจ๋ตัวเก่าดีๆๆ ทฤษฎีเก่าๆ ลบไปอื่อหมด ถ้าใจ๋ต้องการจะไปได้แคร์มัน โชคดีคับ
ใจคุณหล่อมากคะ^__^
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2015, 22:41:58 »

ในเมื่อคนเราจะกลับไปแก้ไขอดีตไม่ได้
ต้องทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ ตัวคุณเองก็รักเขา ตัวเขาเองก็คงรักเราเช่นกัน
และตอนนี้สิ่งที่ จขกท ควรทำคือ ยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นให้ได้อดีตคืออดีต
อย่าเก็บเอามาคิด ส่วนลูกของเขา คงเป็นไปไม่ได้ที่จะตัดขาดจากกัน หากแต่ตัวของ จขกท เอง
ที่จะต้องเปิดใจยอมรับมัน เพื่อความสุขในชีวิตคู่ เอาใจช่วยครับอย่ายึดติดกับคำว่า ผัวเดียวเมียเดียว
เคยมีลูกหรืออย่าร้าง สู้ๆแล้วจะอยู่บนโลกนี้อย่างมีความสุขครับ อิอิ อิดเหนื่อย ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
Sing ha

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2015, 11:03:50 »

เป็นข้อคิดที่ดีครับ เพราะผู้ใหญ่อาบน้ำร้อนมาก่อนใช่มั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก้อ...เคยเห็นมาเยอะ แต่ไม่ได้เจ็บมาเยอะ ก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับชีวิตนะท่าน  CK SPEED PART ก่อนที่เราจะหมดสิทธิเลือก / ไม่เหมือนของแต่งรถนี่ ท่าน  CK SPEED PART คัดเกรดมาแล้วทั้งสิ้น...ไปแอบอ่านกระทู้ดูลูกค้าไม่บ่นสักคน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
fn_indy
รับ-ซ่อม-ทำโปรแกรม-มือถือทุกรุ่น
มัธยม
**

ซ่อมมือถือราคามิตรภาพ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2015, 12:03:53 »

สู้ๆครับ...เดียวก็ดีเองทุกปัญหามีทางออกครับ เอากำลังใจช่วยครับ

เบอร์: 0875781171 Line: gamecom123
nu applenaka
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2015, 23:38:07 »

อดีตไม่สามารถกลับไปแก้ไขได้หรอกนะค่ะ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เปิ้ลเชื่อว่าทุกคนก็มีอดีตด้วยกันทั้งนั้นและคงไม่มีใครไม่อยากให้ค
รอบครัวไม่สมบูรณ์แบบจริงไหมค่ะ ถ้าคุณรักเธอและยอมรับความจริงและให้อภัยเธอได้ เดี๋ยวทุกอย่างก็จะดีขึ้นเองค่ะ เรื่องพ่อของลูกยังไงเขาก็พ่อลูกกันค่ะ ตัดกันไม่ขาดหรอกนะค่ะ มันก็ต้องมีการไปมาหาสู่กันบ้างค่ะเพราะนั้นคือหน้าที่ ส่วนหน้าที่สามีภรรยาคงตัดไปนานแล้วค่ะ ไม่งั้นแฟนคุณคงไม่เปิดใจรับคุณหรอกค่ะ  สู้ๆนะค่ะ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์