เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:43:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านไส้อั่วในดวงใจของคนเชียงราย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไส้อั่วในดวงใจของคนเชียงราย  (อ่าน 18339 ครั้ง)
chokchai
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2010, 21:50:07 »

เพื่อนๆมีร้านไส้อั่วในดวงใจกันบ้างก่อครับ

ลองช่วยกันแนะนำสักตี้สองตี้ นะครับ

คิดดี ทำดี คนดี สังคมดี
ช่วยกันสร้างเชียงรายให้เป็นเมืองน่าอยู่ด้วยกันนะครับ
MEETHIP ณ มฟล.
ชั้นประถม
*

คนเจียงฮาย หั๋วใจ๋เต้าฟ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2010, 17:52:43 »

มีร้านอยู่ที่สันโค้งน้อยนะคับ
ผมว่าน้าจะเป็นร้านเด็ดที่สุดแล้ว

chokchai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2010, 21:10:11 »

ใช่ร้านที่ขายอาหารเมืองด้วยหรือเปล่าครับ ขยิบตา
ถ้าใช่ ก็เป็นร้านในดวงใจของผมเหมือนกันเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
เมื่อก่อนหน้าร้านเป็นเพิงไม้
เดี๋ยวนี้เห็นเค้าทำร้านใหม่ สวยเชียวครับ
แต่ไม่ได้ไปกินนานแล้ว ไม่รู้ว่ายังขายไส้อั่วอยู่หรือเปล่า
ใครอยู่แถวนั้น รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ช่วยกันสร้างเชียงรายให้เป็นเมืองน่าอยู่ด้วยกันนะครับ
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2010, 19:34:15 »

ร้านขายของฝาก ใกล้ๆกับด่านตรวจ อ.แม่จัน ( จำชื่อไม่ได้ )

ขายเป็นกิโล กิโลล่ะ 300 บาท

แต่มีแบบครึ่งโลแบ่งแยกขายด้วย  ถุงล่ะ 150 บาท ( ปกติเวลาขับรถผ่านจะแวะซื้อประจำ )

+ ข้าวเหนียวอีก 10 บาท

อิ่มอร่อยตลอดการเดินทาง...........

รับประกันความอร่อย ..........  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chokchai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2010, 00:07:35 »

ขอบคุณครับ คุณFreedom  ยิ้มกว้างๆ
ว่างๆจะลองแวะไปชิมครับ  ยิงฟันยิ้ม

ⓢⓟⓨ-ⓖⓘⓡⓛ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2010, 14:13:39 »

ร้านอาหารสลุงคำค่ะ ข้างโรงเรียนสันติ

> วัยเรียน      มีแรง  มีเวลา  ไม่มีเงิน   <
> วัยทำงาน   มีเงิน   มีแรง   ไม่มีเวลา <
> วัยชรา       มีเวลา  มีเงิน   ไม่มีแรง  <
klomjit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2010, 21:31:59 »

ถ้าเป็นร้านไส้อั่วป้าน้องที่อยู่เยื้องตลาดสันโค้งน้อย ตรงข้ามคาร์แคร์ที่คุณพูดถึงแล้วล่ะก็ ตอนนี้เขาย้ายมาที่ตรงข้ามวัดเชตุพนแล้วค่ะ ย้ายมาได้ปีกว่าแล้ว แต่รสชาดความอร่อยยังเหมือนเดิม เดี๋ยวนี้เขาพัฒนาแล้ว มีกล่องใส่เป็นของฝากด้วยนะคะ ใครติดใจรสชาดความอร่อยเชิญไปอุดหนุนได้ค่ะ เปิดขายตั้งแต่ 10 โมงเป็นต้นไป นอกจากนี้ยังมีอาหารพื้นเมือง น้ำพริกหนุ่ม แคบหมู ให้ท่านได้นั่งทานที่ร้านอีกด้วยค่ะ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2010, 23:10:00 »

มีร้านอยู่ที่สันโค้งน้อยนะคับ
ผมว่าน้าจะเป็นร้านเด็ดที่สุดแล้ว
+1 ครับ
tungkao08
ชั้นประถม
*

We Are "Independent"

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2010, 15:29:40 »

อร่อย ๆ ๆ  ตกใจ ตกใจ
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2010, 15:27:41 »

ถ้าเป็นร้านไส้อั่วป้าน้องที่อยู่เยื้องตลาดสันโค้งน้อย ตรงข้ามคาร์แคร์ที่คุณพูดถึงแล้วล่ะก็ ตอนนี้เขาย้ายมาที่ตรงข้ามวัดเชตุพนแล้วค่ะ ย้ายมาได้ปีกว่าแล้ว แต่รสชาดความอร่อยยังเหมือนเดิม เดี๋ยวนี้เขาพัฒนาแล้ว มีกล่องใส่เป็นของฝากด้วยนะคะ ใครติดใจรสชาดความอร่อยเชิญไปอุดหนุนได้ค่ะ เปิดขายตั้งแต่ 10 โมงเป็นต้นไป นอกจากนี้ยังมีอาหารพื้นเมือง น้ำพริกหนุ่ม แคบหมู ให้ท่านได้นั่งทานที่ร้านอีกด้วยค่ะ

มาคอนเฟิร์มอีกคนค่ะ  ร้าน ป้าน้องอร่อยจริงๆ  แกส่งตามร้านอาหารหลายที่นะคะ

เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2010, 12:52:01 »

ไม่รู้จักชื่อร้าน แต่ซื้อที่ถนนสันโค้งหลวงบ่อย ๆ เยื้องตรงข้ามป้านางหมูกะทะ
ห้ามฉันให้รักเธอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 13:39:54 »

ไส้อั่วฉวีวรรณเจ้า คนบ้านเดียวกัน ลำแต้ๆเจ้า
AnN Anna
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 18:01:10 »

แวะมาชิมได้นะคะ ที่ร้านไส้อั่วป้าน้อง ตรงข้ามวัดเชตุพน ถนนสันโค้งน้อย

เป็นทั้งของกินที่อร่อย ถ้าพาเพื่อนต่างจังหวัด หรือต่างประเทศมา แถบเอเซีย

หรือยุโรป ก็ทานได้ รับรองอาหารถูกปากทุกเพศ ทุกวัย ทุกชาติ ค่ะ รับประกันความอร่อย

100 % เลยค่ะ เป็นของฝากก็ได้ รับรองว่าเป็นของฝากที่ผู้รับอยากได้ แน่นอน ค่ะ

อย่าลืมแวะมานะคะ ..ขอบคุณมากๆค่ะ
tiktok
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 18:15:18 »

แถวๆ สันโค้งหลวงครับ ใกล้กับร้านอาหารเก็บตะวันเก่า โลละ 250 บาท อร่อยครับ ถ้าไปช้าอาจหมดได้ครับ...เห็นคนรู้จักเขาบอกว่า ทำส่งโรงแรม 5 ดาวของเชียงรายด้วย
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 19:30:59 »

ผมไม่ใช่คนเหนือ แต่ชอบอาหารเหนือหลายๆอย่างครับหลู้แบบเลือดแดงงี้ ส้างี้ อิอิ แต่ไส้อั่วผมก็ชอบนะครับแต่รู้สึกว่าเท่าที่กินมามันอมนํามันอ่ะครับผมกินอะไรที่นํามันเยอะๆเยิ้มๆแล้วคลื่นใส้ครับเลยทำให้ไม่อร่อยเลย  ยิ้มกว้างๆ
pimmada2550
ระดับ ป.ตรี

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 20:19:46 »

ที่ร้านสบันงานะ อร่อยนะ รสชาติดีมาก อาหารอย่างอื่นก็อร่อยราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิด
vitty
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 22:57:41 »

ไส้อั่วฉวีวรรณหันตวยลำสุดสุด
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:58:46 »

ไส้อั่วฉวีวรรณตลาดสดเทศบาล1คับรับประกันคับ
sparky
ชั้นประถม
*

ร้านอะไหล่ รถ มอ ไซค์ สันโค้งน้อย

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 16:11:44 »

+1 สันโค้งหลวงติดกับครัวฟ้าใส อร่อยสุดๆๆ

Max speed motor สันโค้งน้อย
จำหน่ายอุปกรณ์ตกแต่งรถ Honda Yamaha KSR MSX
081-8282801
อ้อนจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2010, 00:54:41 »

ในกาดธิดาพรตี่ขายน้ำพริกหลังร้านขายไก่ทอด
อร่อยมาก น้ำพริกก่อลำ

สนใจสอบถามได้จ้า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=303784.0
หน้า: [1] 2 พิมพ์