เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 14:16:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เครื่องเล่น Sony เสีย เปิดแล้วขึ้นว่า protector push power แนะนำร้านซ่อมทีคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เครื่องเล่น Sony เสีย เปิดแล้วขึ้นว่า protector push power แนะนำร้านซ่อมทีคับ  (อ่าน 9087 ครั้ง)
BoomPremium
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 11:01:44 »

เป็นชุด dvd home theatre DAV-DZ750K ครับ

อาการก็เปิดมาก็ขึ้นตามหัวกระทุ้เลย ทำไรไม่ได้ครับ

ช่วยแนะนำทีครับร้านไหนพอทำได้มั้ย

ขอบคุณครับ

ม่านประตูแม่เหล็กกันยุง

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403315.0
Sing ha

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 11:05:28 »

เข้ามาอ่านแล้วจะติดตามดู ถ้าหาดใหญ่ก็ศูนย์โซนี่เลย  ยิ้มเท่ห์
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 18:13:31 »

...กดที่ Power เพื่อปิดระบบ และตรวจสอบรายการต่าง ๆ ดังต่อไปนี้ หลังจากที่ STANDBY หายไป
ปิดเครื่องแล้วตรวจดู

•ขั้ว + และ - ของสายลำโพงลัดวงจรหรือไม่ ?
•ท่านใช้ลำโพงที่กำหนดมาให้หรือไม่ ?
•มีอะไรปิดกั้นช่องระบายอากาศของระบบหรือไม่ ?

ภายหลังการตรวจเช็ครายการต่าง ๆ ข้างต้น และทำการแก้ไขปัญหาต่าง ๆ แล้ว ให้เปิดระบบขึ้นมา

ถ้าไม่สามารถหาสาเหตุของปัญหานั้นได้ แม้ว่าจะทำการตรวจสอบตามรายการข้างต้นแล้ว ให้ปรึกษากับตัวแทนจำหน่ายของโซนี่ที่อยู่ใกล้ท่านที่สุด

...หรือ..ซ่อมเองตามนี้.. (Utube - แก้ปัญหาได้ทั้งโลก)

https://www.youtube.com/watch?v=Ik--GlGjx8g

...ดูๆ แล้วค่าซ่อมแพงโขอยู่(ทำนองซ่อมไม่คุ้ม) สำคัญคืออะไหล่มีหรือเปล่า แนะนำส่งไปที่สินธานี หรือ พ.พานิชอีเลคทริค ถ.ซุปเปอร์ไฮเวย์จากไฟแดงทรายมูลก่อนถึงทางเข้า บขส.เก่า ถ้าไม่ได้ซื้อจากทางร้านเค้าจะคิดค่าขนส่ง.

...เข้าห้างร้านบริษัทใดก็ได้ที่ท่านสะดวกครับ สุดท้ายทางร้านจะส่งไปศูนย์เชียงใหม่ที่เดียวกัน.

...ผมเพิ่งส่งทีวีรุ่นเก่า LCD ที่สินธานี เค้าส่งเข้าศูนย์เชียงใหม่ ศูนย์เชียงใหม่โทรแจ้ง บอร์ดคอนโทรนเสีย รุ่นนี้เลิกผลิต อะไหล่ไม่มี เมื่อใดรับกลับมาคงแกะเป็นชิ้นๆ ชั่งกิโลขายร้านรับซื้อพลาสติก โลหะ ทองแดง...สินค้าปัจจุบัน 4-5 ปีเลิกผลิตเสียแล้วทิ้งจริงๆ .เฮ้อ ประเภทซื้อทีวีกัน 6-7 หมื่น เตรียมทิ้งเหมือนกัน เสียดายเงินจัง ตอนนี้กำลังมองๆ ทีวี 32 นิ้ว พานาโซนิค 32 นิ้ว 7,799 ผ่อน 0% 10 เดือนด้วยบัตรเคดิต..อนาคตเสียทิ้งเงินจะได้เสียใจน้อยหน่อย.

...ถ้าจะเล่นเครื่องเสียงตัวใหม่ แนะนำเล่น AVR แยกชิ้นครับเสียยาก อายุใช้งาน 20-30 ปี  ผมตอบกระทู้ไว้เยอะเลยในเวป www.Lcdtvthailand.com/webboard..ห้องเครื่องเสียงและโฮมเธียเตอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 18:52:00 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 18:23:29 »

เคยเข้าศูนย์โซนี่ ที่ทวียนต์
BoomPremium

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2015, 00:30:01 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สงสัยซ่อมไม่คุ้มซื้อใหม่แหงๆ

ม่านประตูแม่เหล็กกันยุง

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403315.0
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2015, 12:15:33 »

แนะนำ avr set in e box ของ onkyo ครับคุ้มครับ

แอมป์ พร้อมลำโพง  อีดถึกทน

ส่วนเครื่องเล่นถ้าไม่คิดมาก soken ครับ หรือ aj ก็ได้ครับ

อึดถึกทน มากๆ ครับ....

จากสูงสุด สู่สามัญ
lenovo
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2015, 16:34:59 »

เป็นชุด dvd home theatre DAV-DZ750K ครับ

อาการก็เปิดมาก็ขึ้นตามหัวกระทุ้เลย ทำไรไม่ได้ครับ

ช่วยแนะนำทีครับร้านไหนพอทำได้มั้ย

ขอบคุณครับ
ภาคขยายน่าจะไปแล้วครับ ยิ่งรุ่นใหม่ๆภาคขยายจะเป็นชิปคลาสD ภาคจ่ายไฟสวิตชิ่ง ทำใจครับ ยิงฟันยิ้ม
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2015, 20:37:45 »

รัตนกิจ   เด่นห้า    ซ้ายมือ    ก่อนถึง รพ. ค่าย   

สนใจ โทร 086-9176511
หน้า: [1] พิมพ์