เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 01:02:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  น่ารำคาญ.........................มาก(ถ้าไม่มีผู้ชม จะลบแล้วน่ะ)
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน น่ารำคาญ.........................มาก(ถ้าไม่มีผู้ชม จะลบแล้วน่ะ)  (อ่าน 2512 ครั้ง)
The King
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 12:41:37 »

เข้าเว็บนี้ทีไรเห็นกระทู้โชว์แต่พระหลักล้านที่ดูเก๊ตาเปล่า เท่านั้นไม่พอยังมีพวกโชว์โง่ไม่ประสีประสามาชมว่าพระเขาสวยดูดีซะอีก อ้อ ฝากอีกนิด คนเชียงรายเขาไม่นิยมเล่นพระแท้กันหรือครับ กระทู้ทึ่เขาลงพระแท้หลักร้อยกลับไม่มีคนสนใจเช่ากันเลย แต่กระทู้ที่ลงพระเก๊หลักแสนหลักล้าน จ้างร้านถ่ายรูปถ่ายให้ดูสวย ปล่อยไม่กี่พันคนกลับชอบ เขาเปิดสองพัน ต่อพันนึง คนขายปล่อยให้ คนซิ้อดีใจใหญ่ทึ่ได้พระหลักแสนหลักล้าน แต่เก๊ครับ พวกนี้ก็น่าสงสาร เลือกเอาก็แล้วกัน ถ้าไม่มีตังมาก พระแท้หลักร้อยกับพระเก๊หลักพัน จะเล่นแบบไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2015, 22:05:30 โดย micky13 » IP : บันทึกการเข้า
Slumber Man
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

!!_@ดวงจะเป็นไป อะไรจะห้ามได้@_!!

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 12:49:30 »

เข้าเว็บนี้ทีไรเห็นกระทู้โชว์แต่พระหลักล้านที่ดูเก๊ตาเปล่า เท่านั้นไม่พอยังมีพวกโชว์โง่ไม่ประสีประสามาชมว่าพระเขาสวยดูดีซะอีก อ้อ ฝากอีกนิด คนเชียงรายเขาไม่นิยมเล่นพระแท้กันหรือครับ กระทู้ทึ่เขาลงพระแท้หลักร้อยกลับไม่มีคนสนใจเช่ากันเลย แต่กระทู้ที่ลงพระเก๊หลักแสนหลักล้าน จ้างร้านถ่ายรูปถ่ายให้ดูสวย ปล่อยไม่กี่พันคนกลับชอบ เขาเปิดสองพัน ต่อพันนึง คนขายปล่อยให้ คนซิ้อดีใจใหญ่ทึ่ได้พระหลักแสนหลักล้าน แต่เก๊ครับ พวกนี้ก็น่าสงสาร เลือกเอาก็แล้วกัน ถ้าไม่มีตังมาก พระแท้หลักร้อยกับพระเก๊หลักพัน จะเล่นแบบไหน

+1  แลบลิ้น แลบลิ้น

คำบางคำ พูดกับ คนบางคน ไม่เข้าใจ
แต่กับ คนบางคน แม้ไม่มีคำพูดใดๆ กลับเข้าใจ เป็นอย่างดี
micky13
ห้องพระเครื่อง และ ห้องประมูล
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

โชคไพศาล( อาจารย์จรูญ โอทอง)มือถือ+ไลน์ 0810055113

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 14:52:43 »

หากเจอพระเก๊หรือคิดว่าเก๊ ก็ติชม หรือต่อว่าได้เลย ครับ เพราะคนที่รู้จริงทุกพระ ทุกสาย เพราะบางครั้งพระองค์เดียวกัน เซียนแต่ล่ะคน ยังบอกไม่เหมือนกัน ผู้ดูแลไม่มีหน้า ที่จะบอกว่าแท้หรือเก๊ ได้แต่ดูแลว่าผิดกติกา หรือไม่  หากท่านช่วยกันติชม คนที่เอาพระไม่แท้มาให้เช่าจะอยู่ไม่ได้ไปเอง สังคม คนส่วนมากก็เป็นแบบนี้แหละจะให้ดี หรือไม่ดีทั้งหมดก้เป็นไปไม่ได้  ก็ต้องช่วยกันดูแลครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซ่อมซื้อขาย แลกเปลี่ยน ทุกอย่าง ซื้อของเสียของเก่าของพัง ทีวี ตู้เย็น เครื่องซักผ้า รถ พัดลม ทำสี ปะผุ งานเชื่อมเหล็กหลังคาบ้าน โรงรถ โรงงาน โครงสร้างต่างๆประสบการณ์กว่า 20 ปี ช่างปริญญา อดีตข้าราชการ
pmorn
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 15:01:21 »

พวกเข้ามาชมว่าสวย ไม่เป็นหน้าม้า ก็พวกดูไม่เป็นครับ
ส่วนพวกเช่า เขาดูไม่เป็น แต่หวังฟลุ๊ก
เงินของเขาครับ ปล่อยเขาเถอะ

แต่พวกนี้ พอมีคนเข้ามาบอกว่าเก้เท่านั้นแหละ
เป็นเรื่องเลยครับ

พวกที่เอาพระตัวเองมาโชว์ ไม่รู้กี่กระทู้ต่อกี่กระทู้
ไม่มีแท้เลยสักองค์  เก้ดูง่ายอีกต่างหาก แต่ก็ขนมาโชว์อยู่นั่นแหละ

แต่ท่านลองเข้าไปทักสิครับ
รับรองว่าได้เรื่องแน่ๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 15:05:33 โดย pmorn » IP : บันทึกการเข้า
micky13
*

โชคไพศาล( อาจารย์จรูญ โอทอง)มือถือ+ไลน์ 0810055113

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 15:09:51 »

พวกเข้ามาชมว่าสวย ไม่เป็นหน้าม้า ก็พวกดูไม่เป็นครับ
ส่วนพวกเช่า เขาดูไม่เป็น แต่หวังฟลุ๊ก

แต่พวกนี้ พอมีคนเข้ามาบอกว่าเก้เท่านั้นแหละ

พวกที่เอาพระตัวเองมาโชว์ ไม่รู้กี่กระทู้ต่อกี่กระทู้
ไม่มีแท้เลยสักองค์  เก้ดูง่ายอีกต่างหาก แต่ก็ขนมาโชว์อยู่นั่นแหละ

ผมจะทักได้ไง  เพราะบางสาย ผมก็ไม่ถนัด  ผมมาดูแล ความเรียบร้อย และกติกา ครับ

ก็ถ้าแน่ชัดว่า เก๊จริงจะไปกลัวกันทำไม ว่ากันไปเลย ผมจะไม่แบนใครหรอกในกรณี  แบบนี้ จะ.....ฟังความคิดเห็น ก่อนครับ  
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซ่อมซื้อขาย แลกเปลี่ยน ทุกอย่าง ซื้อของเสียของเก่าของพัง ทีวี ตู้เย็น เครื่องซักผ้า รถ พัดลม ทำสี ปะผุ งานเชื่อมเหล็กหลังคาบ้าน โรงรถ โรงงาน โครงสร้างต่างๆประสบการณ์กว่า 20 ปี ช่างปริญญา อดีตข้าราชการ
pmorn
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 15:25:20 »

ไม่ได้ว่า Admin นะครับ
แต่อยากจะบอกว่า คนเอามาโชว์ หรือ เอามาให้เช่า น่าจะรับฟังความคิดเห็นของ พสมช ท่านอื่นมั่ง
เพราะหากเขากล้าเข้ามาชี้ แท้-เก้ เขาก็ต้องรับผิดชอบความคิดเห็นของตนเองอยู่แล้ว
การเข้ามาช่วยชี้ เก้-แท้ เขาไม่ได้รับผลประโยชน์อะไรเลย ไม่มีได้ มีแต่เสีย

เพียงเพราะเป็นห่วง พสมช ท่านอื่น ที่จะเช่าได้พระเก้ไป ก็เท่านั้น
ซึ่งอาจจะไปขัดขวางหนทางทำมาหากินของพวกขายพระเก้

ยิ่งพวกพระสมเด็จที่มีใบรับรองจากใครก็ไม่รู้ ดูแล้ว เก้ตาเปล่าด้วยซ้ำไป แต่ทักไม่ได้
เพราะเขาก็มีกลุ่มของเขาที่เล่นพระพวกนี้ ซึ่งไม่เป็นสากล
ซึ่งหากเข้าไปทักว่าเก้ เขาก็จะผลักให้ไปเถียงกับผู้ออกใบรับรองให้แทน

ยาวหน่อย ขอบคุณที่ทนอ่านครับ
micky13
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 15:32:48 »

ไม่ได้ว่า Admin นะครับ
แต่อยากจะบอกว่า คนเอามาโชว์ หรือ เอามาให้เช่า น่าจะรับฟังความคิดเห็นของ พสมช ท่านอื่นมั่ง
เพราะหากเขากล้าเข้ามาชี้ แท้-เก้ เขาก็ต้องรับผิดชอบความคิดเห็นของตนเองอยู่แล้ว
การเข้ามาช่วยชี้ เก้-แท้ เขาไม่ได้รับผลประโยชน์อะไรเลย ไม่มีได้ มีแต่เสีย

เพียงเพราะเป็นห่วง พสมช ท่านอื่น ที่จะเช่าได้พระเก้ไป ก็เท่านั้น
ซึ่งอาจจะไปขัดขวางหนทางทำมาหากินของพวกขายพระเก้

ยิ่งพวกพระสมเด็จที่มีใบรับรองจากใครก็ไม่รู้ ดูแล้ว เก้ตาเปล่าด้วยซ้ำไป แต่ทักไม่ได้
เพราะเขาก็มีกลุ่มของเขาที่เล่นพระพวกนี้ ซึ่งไม่เป็นสากล
ซึ่งหากเข้าไปทักว่าเก้ เขาก็จะผลักให้ไปเถียงกับผู้ออกใบรับรองให้แทน

ยาวหน่อย ขอบคุณที่ทนอ่านครับ

ผมไม่ได้ว่า ใคร แต่ให้ช่วยกันดูแล ครับ หากเราทนดู กระทู้ไม่ดีไม่ได้ ว่ากันไป  ขอบคุณที่ช่วยกันดูแล

thepanom
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 17:03:38 »

ของผมติได้ครับ เก็ก็เก๊ ยังไงก็ไม่ได้ขาย มันก็ไม่มีปัญหาครับสบายๆ  ใครบอกผมเก๊ ผมยังขอบคุณ ใครว่าสวยก็ขอบคุณ แค่มาดู ก็พอใจแล้ว แต่ถ้าหวังขายดิ ใครว่าเก๊นี่ผมว่าเค้าน่าจะของขึ้นนะครับ
Addfang
พระมือใหม่
*

พระมือใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 21:42:53 »

ติดตามคับ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 22:47:34 »

ผมเล่นแค่ชอบ ผมรับเข้าเพราะชอบใจในพุทธศิลป์ ไม่สนใจว่าเก๊หรือแท้ เพราะไม่เคยปล่อยออก
ผมขอชมของแท้ของท่านเจ้าของกระทู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ คิดเสียว่าเป็นบุญตาของคนเชียงราย ที่ไม่มีวาสนาได้ครอบครองของแท้เหมือนท่าน
...ด้วยความเคารพ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
aittilit
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2015, 23:12:41 »

ประทานโทษนะครับคุณเจ้าของกระทู้ เว็ปนี้ไม่ใช่เว็ปขายพระมาตรฐานนะครับแต่เป็นเว็ปที่เปิดโอกาศให้ผู้ที่มีวัตถุมงคลสามารถโชว์ เพื่อติชมศึกษาหาความรู้ หรือซื้อขายกันแค่ชอบ(วัดดวง)หรือตาใครตามัน ถ้าคุณอยากได้พระแท้มาตรฐาน คุณก็เข้าไปดูในเว็ปที่เค้าเปิดให้เช่าโดยตรงสิ ซึ่งมีเป็นร้อย อยู่ในสังคมคุณต้องเข้าใจและเปิดใจให้กว้างครับ บางสิ่งบางอย่างถึงแม้รู้อยู่แต่เก็บไว้ในใจบ้างก็ดีครับ พระแท้มีพระเก๊มี ของเค้าเก๊-แท้หลักร้อย-หลักล้านก็เรื่องของเค้าๆมีสิทธิ์ที่จะลง และสิทธิ์ของคนที่จะเลือกซื้อครับตังค์ของเค้า ส่วนพวกที่มาชมว่าสวยเค้าก็อาจจะเป็นการถนอมน้ำใจซึ่งกันและกัน แต่ละคนเค้าก็มีวิจารณญานกันหมดแหละครับ สุดท้ายถ้าของดีจริงก็ย่อมไม่รอดสายตาคนที่เค้ารู้จริงแน่นอนครับ ส่วนมากสมาชิกในเว็ปก็เป็นประชาชนคนธรรมดาหาเค้ากินค่ำ เช่าพระก็เช่าแต่พอกำลังครับ ผมไม่เห็นพระราคาหลักแสนหลักล้านอย่างที่คุณว่าจะขายได้สักองค์ แต่ส่วนมากที่เค้าลงพระดีราคายุติธรรมส่วนใหญ่ก็สมหวังทุกรายไป เรื่องแบบนี้มันมีอยู่ทั่วประเทศครับผม กรุณาอย่าเจาะจงครับ ด้วยความเคารพครับ
kim_cup
คิม ละอ่อนเมืองพาน
ระดับ ป.ตรี

อย่าคิดว่าทำไม่ได้..... "ถ้ายังไม่ได้ทำ"

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 08:05:33 »

ตกใจ

* img-5628.jpg (175.31 KB, 580x571 - ดู 1062 ครั้ง.)

* FB_IMG_1445093926880.jpg (39.75 KB, 540x600 - ดู 1054 ครั้ง.)

PiyawaTSound
0992355983
kemojaae
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 14:44:33 »

จะช่วยตอบเท่าที่ผมดูเป็นนะครับ

นายบวร เป็กธนู(วอน) (092-9628797)
63 ม.23 ต.งิ้ว อ.เทิง จ.เชียงราย 57230
The King
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 17:27:17 »

ผมเล่นแค่ชอบ ผมรับเข้าเพราะชอบใจในพุทธศิลป์ ไม่สนใจว่าเก๊หรือแท้ เพราะไม่เคยปล่อยออก
ผมขอชมของแท้ของท่านเจ้าของกระทู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ คิดเสียว่าเป็นบุญตาของคนเชียงราย ที่ไม่มีวาสนาได้ครอบครองของแท้เหมือนท่าน
...ด้วยความเคารพ
พระของผมจะให้ดูเฉพาะคนที่คู่ควรเท่านั้น
The King
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 17:34:54 »

ประทานโทษนะครับคุณเจ้าของกระทู้ เว็ปนี้ไม่ใช่เว็ปขายพระมาตรฐานนะครับแต่เป็นเว็ปที่เปิดโอกาศให้ผู้ที่มีวัตถุมงคลสามารถโชว์ เพื่อติชมศึกษาหาความรู้ หรือซื้อขายกันแค่ชอบ(วัดดวง)หรือตาใครตามัน ถ้าคุณอยากได้พระ  แท้มาตรฐาน คุณก็เข้าไปดูในเว็ปที่เค้าเปิดให้เช่าโดยตรงสิ ซึ่งมีเป็นร้อย อยู่ในสังคมคุณต้องเข้าใจและเปิดใจให้กว้างครับ บางสิ่งบางอย่างถึงแม้รู้อยู่แต่เก็บไว้ในใจบ้างก็ดีครับ พระแท้มีพระเก๊มี ของเค้าเก๊-แท้หลักร้อย-หลักล้านก็เรื่องของเค้าๆมีสิทธิ์ที่จะลง และสิทธิ์ของคนที่จะเลือกซื้อครับตังค์ของเค้า ส่วนพวกที่มาชมว่าสวยเค้าก็อาจจะเป็นการถนอมน้ำใจซึ่งกันและกัน แต่ละคนเค้าก็มีวิจารณญานกันหมดแหละครับ สุดท้ายถ้าของดีจริงก็ย่อมไม่รอดสายตาคนที่เค้ารู้จริงแน่นอนครับ ส่วนมากสมาชิกในเว็ปก็เป็นประชาชนคนธรรมดาหาเค้ากินค่ำ เช่าพระก็เช่าแต่พอกำลังครับ ผมไม่เห็นพระราคาหลักแสนหลักล้านอย่างที่คุณว่าจะขายได้สักองค์ แต่ส่วนมากที่เค้าลงพระดีราคายุติธรรมส่วนใหญ่ก็สมหวังทุกรายไป เรื่องแบบนี้มันมีอยู่ทั่วประเทศครับผม กรุณาอย่าเจาะจงครับ ด้วยความเคารพครับ
หลงประเด็นหรือเปล่า ใครตัองการจะมาเช่าพระในนี้ มาเตือนเพื่อจะได้ไม่ต้องตกเป็นเหยื่อ บอกว่าหาเช้ากินค่ำด็ต้องใช้เงินให้รู้คุณค่า หาข้อมูลก่อนที่จะเช่า ไม่ใช้ความโลภมาก่อนสติ ฟังคุณพูดเหมือนพวกปล่อยแต่พระเก๊เลย
The King
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 17:37:01 »

จะช่วยตอบเท่าที่ผมดูเป็นนะครับ
ขอบคุณมากครับ วงการนี้ยังขาดคนแบบคุณอีกเยอะครับ
aittilit
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 18:28:23 »

ประทานโทษนะครับคุณเจ้าของกระทู้ เว็ปนี้ไม่ใช่เว็ปขายพระมาตรฐานนะครับแต่เป็นเว็ปที่เปิดโอกาศให้ผู้ที่มีวัตถุมงคลสามารถโชว์ เพื่อติชมศึกษาหาความรู้ หรือซื้อขายกันแค่ชอบ(วัดดวง)หรือตาใครตามัน ถ้าคุณอยากได้พระ  แท้มาตรฐาน คุณก็เข้าไปดูในเว็ปที่เค้าเปิดให้เช่าโดยตรงสิ ซึ่งมีเป็นร้อย อยู่ในสังคมคุณต้องเข้าใจและเปิดใจให้กว้างครับ บางสิ่งบางอย่างถึงแม้รู้อยู่แต่เก็บไว้ในใจบ้างก็ดีครับ พระแท้มีพระเก๊มี ของเค้าเก๊-แท้หลักร้อย-หลักล้านก็เรื่องของเค้าๆมีสิทธิ์ที่จะลง และสิทธิ์ของคนที่จะเลือกซื้อครับตังค์ของเค้า ส่วนพวกที่มาชมว่าสวยเค้าก็อาจจะเป็นการถนอมน้ำใจซึ่งกันและกัน แต่ละคนเค้าก็มีวิจารณญานกันหมดแหละครับ สุดท้ายถ้าของดีจริงก็ย่อมไม่รอดสายตาคนที่เค้ารู้จริงแน่นอนครับ ส่วนมากสมาชิกในเว็ปก็เป็นประชาชนคนธรรมดาหาเค้ากินค่ำ เช่าพระก็เช่าแต่พอกำลังครับ ผมไม่เห็นพระราคาหลักแสนหลักล้านอย่างที่คุณว่าจะขายได้สักองค์ แต่ส่วนมากที่เค้าลงพระดีราคายุติธรรมส่วนใหญ่ก็สมหวังทุกรายไป เรื่องแบบนี้มันมีอยู่ทั่วประเทศครับผม กรุณาอย่าเจาะจงครับ ด้วยความเคารพครับ
หลงประเด็นหรือเปล่า ใครตัองการจะมาเช่าพระในนี้ มาเตือนเพื่อจะได้ไม่ต้องตกเป็นเหยื่อ บอกว่าหาเช้ากินค่ำด็ต้องใช้เงินให้รู้คุณค่า หาข้อมูลก่อนที่จะเช่า ไม่ใช้ความโลภมาก่อนสติ ฟังคุณพูดเหมือนพวกปล่อยแต่พระเก๊เลย
ผมว่าคุณนี่มันกะโหลกกะลาละ จากคำพูดที่คุณใช้มันไม่ใช่เป็นการเตือน คุณไปด่าเค้าว่าโชว์โง่ คนเชียงรายไม่เล่นพระแท้หรอ มันหมายความว่าไง? อารมณ์คุณมันเหมือนปล่อยพระแล้วไม่มีใครซื้อเลยของขึ้นอ่ะ แล้วพาดพิงผมว่าเหมือนพวกปล่อยพระเก๊ คำพูดคุณมันสะท้อนถึงไอคิวคุณมากครับ ผมเข้ามาเว็ปนี้ก็เพื่อที่จะชมพระที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเขาเอามาลงเพื่อศึกษา หรือชมเพลินๆเห็นพระองค์ที่สนใจพอมีกำลังก็เช่าได้ก็เช่า ไม่เคยเข้ามาปล่อยพระครับ พระเก๊-แท้ มันอยู่ที่คนซื้อ ไม่ได้อยู่ที่คนขาย คุณเที่ยวไปว่าพระคนโน้นคนนี้เก๊ มันสมควรหรือ? เค้าซื้อพระเค้าก็ต้องตกลงกันก่อนอยู่แล้ว อย่างที่บอกพระหลักแสนหลักล้านที่คุณว่ามันมีคนปล่อยได้มั้ย?ขอตัวอย่างหน่อย อีกอย่างการซื้อพระมันอยู่ที่ความชอบ บางองค์ถึงจะเป็นพระแท้ราคาถูกแต่เค้าไม่ชอบหรือไม่รู้จักเค้าจะซื้อไปทำไม คุณไม่ต้องโลกสวยไปเห็นใจแทนเค้าหรอก ผมว่าคนที่โชว์โง่น่าจะเป็นคุณมากกว่านะ
The King
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 19:01:07 »

555 โง่แล้วยังโง่ได้อีก เขาหมายถึงพระหลักล้านเอามาปล่อยสองสามพันไม่ผิดปรกติเหรอ เรียนหนังสือหรือเปล่า คิดไม่เหมือนคนปรกติ เช่าไปเถอะพระเก๊มันไม่มีพุทธคุณหรอก ฝนจะตกแล้วหากะลามาครอบหัวเร็วๆ เดี๋ยวสมองเปียกนะ
The King
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 19:07:30 »

ไม่มีแท้เลยสักองค์  เก้ดูง่ายอีกต่างหาก แต่ก็ขนมาโชว์อยู่นั่นแหละ

ทีแรกกะว่าจะอยู่เฉยแล้วละครับ แต่อย่างที่ท่านว่าเงินของเขาก็ช่างเขาแล้วกัน
The King
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2015, 19:10:16 »

+1  แลบลิ้น แลบลิ้น
ขอบคุณมากครับ แสดงว่ายังมีคนที่อยากพูดแต่ไม่แสดงออกอีกเยอะครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์