เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:14:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  ร้าน M16 รับพนักงานเสิร์ฟ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้าน M16 รับพนักงานเสิร์ฟ  (อ่าน 504 ครั้ง)
Wave i
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 05:48:09 »

ร้าน M16 ตั้งอยู่บริเวณลานเอ็ม  ข้างพาคลับ  รับพนักงานเสิร์ฟหญิง 1-2 ตำแหน่ง

เหตุผลในการรับพนักงาน
ลูกค้าเยอะขึ้น

คุณสมบัติผู้สมัคร
อายุ 18 ปีขึ้นไป
หน้าตาดี อัธยาศัยดี
ตรงต่อเวลา มีความรับผิดชอบ

เวลาทำงาน
6 โมงเย็นถึงตี 1

ลักษณะงาน
เข้างานมา จัดร้าน วางแก้ว วางทิชชู เก็บขวดลงกล่อง
เสร็จแล้ว หาข้าวกิน แต่งหน้า เล่นโทรศัพท์ได้จนกว่าลูกค้าจะเข้า
เวลางานจริงประมาณ 4 ชม.  เพราะลูกค้าเข้าประมาณ 2-3 ทุ่ม
ร้านปิดเที่ยงคืน แต่ต้องรอเก็บแก้วเก็บจานเก็บขวดของลูกค้า แต่ไม่เกินตี 1

เครื่องแบบ
แต่งให้โดนที่สุด เห็นแล้วฟิน

ผลตอบแทน
เงินเดือน 5-6 พันบาท ออกเดือนละ 2 ครั้ง
เงินทิปไม่ต้องแบ่งใคร หาได้เท่าไหร่เอาไปเลย แต่จะโดนหักค่าล๊อค คนละสิบบาทต่อวัน

สิ่งที่ต้องพบเจอในการทำงาน
เหล้าและเบียร์ ถ้าเป็นคนชอบดื่มอยู่แล้ว ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ดื่ม อาจได้ทิปน้อย
เสียงเพลงดังมาก เนื่องจากร้านเป็นสไตล์เพื่อชีวิต ร็อค ฮาร์ดคอร์
ลูกค้า  ที่ร้านเป็นชายเสียส่วนใหญ่ จึงอาจจะมีการจีบหรือโดนจับมือถือแขนบ้าง ถ้ามีแฟนขี้หึง ไม่แนะนำให้มาทำ

ไม่ต้องถามในกระทู้นะครับ "ไม่ตอบ" เพราะคิดว่าให้รายละเอียดมากพอที่จะตัดสินใจได้แล้ว  เจ้าของร้านใจดี ไม่จู้จี้กับลูกน้อง  สมัครได้ที่ร้านเลยครับ  มาประมาณหนึ่งทุ่มถึงสองทุ่ม เพราะผู้จัดการว่างช่วงนี้  ถ้ามาเร็วอาจจะไม่เจอ ถ้ามาช้าลูกค้าเข้าแล้ว เตรียมเอกสารสมัครงานให้พร้อมนะครับ  เพราะถ้าเอกสารไม่พร้อมตั้งแต่แรก น้องจะดูไม่ดีตั้งแต่เริ่ม และน้องอาจจะไม่ได้งาน

หมายเหตุ  ต้องการคนทำงานจริงจัง ไม่หยุดบ่อย มาตรงเวลา
anon909
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 11:36:52 »

ยังรับอยุ่ไหมครับ  080-8475608
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 18:54:17 โดย anon909 » IP : บันทึกการเข้า

Wave i
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 12:19:33 »

0808/475608

คือ...ผมสังเกตมานานละ เห็นบ่อยมาก เค้ามาลงบอกให้คุณไปสมัคร แต่คุณกลับให้เค้าติดต่อกลับไป ผมอยากถามว่าใครเป็นคนเดือดร้อนมากกว่ากัน จริงๆแล้วคนที่มาลงเบอร์หรือไลน์ให้ติดต่อกลับ ควรจะปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเสียใหม่นะครับ คนที่เขากระตือรือล้นที่จะทำงานและอยากมีรายได้ ตอนนี้เขาเตรียมเอกสารการสมัครงานเพื่อรอเวลามากรอกใบสมัครแล้ว ผมไม่อยากต่อว่าไปมากกว่านี้เลย และถ้าผมเป็นเจ้าของร้าน ผมจะไม่รับคนประเภทนี้จริงๆ

หมายเหตุ ผมไม่เกี่ยวกับร้านนะครับ คนรู้จักมาฝากลง
anon909
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 18:52:32 »

ยิงฟันยิ้ม ครับขอโทษนะครับ

Wave i
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 21:25:48 »

ผู้จัดการสาวฝากเบอร์ติดต่อมาให้สอบถามครับ 061-2929099 นุ่น
หน้า: [1] พิมพ์