เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 17:56:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ไปซื้อคอมที่ร้าน KVC มา
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ไปซื้อคอมที่ร้าน KVC มา  (อ่าน 10031 ครั้ง)
witoon123
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2011, 17:16:42 »

ขายถูกขายแพงมันอยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่าย ถ้าตกลงซื้อขายกันแล้ว ก็ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างสิครับ เขาอาจจะรับมาแพง ไหนจะลูกน้องอีก บริการอะไรอะไร เห็นใจร้านบ้างเถอะครับ บางร้านขายถูกชะไม่เหลือกำไรให้ร้านปลีกเลย จะรีบปิดร้านไปไหน ค้าขายมันต้องอยู่ด้วยกันนานๆครับ ขอบ่นหน่อยนะครับ  จากคนประกอบอาชีพเหมือนกัน

1. ต่อรอง-หรือจองสินค้า กรุณาต่อรองทาง PM หรือโทรศัพท์
2. สินค้ารับประกันภายใน 7 วัน นับจากส่งสินค้า
armsdesign1992
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2011, 21:32:35 »

บอกตรงๆแพงมาก ของผมสเปคแรงกว่าเยอะ 2 เท่าตัว

13000- คับ

อาจจะแพงกว่าเป็นเพราะ ค่าฝีมือ + ค่าอะไรหลายๆอย่าง

ผมซื้อจากบริษัทแม่ โดยตรง
ajarndee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 18:07:22 »

1.เรื่องสเปคเกมผมว่าเล่นได้นะ ให้คะแนน 70% แต่ถ้าอยากให้ได้เกิน 90% ก็คงต้องงบ 2-3 หมื่น จอน่าจะเป็น 21-23 นิ้วนะ 20 นี่เล็กไปหน่อย
     2.เรื่องคุ้ม ผมว่ากลาง ๆ นะ ไม่แพงและไม่ถูกเกินไป เหมาะสมแล้วครับ พวกที่มาข่มทับคนอื่นว่าถูกกว่านะ ระยะยาวคุณอยู่ได้ไหม ลูกค้ามีปัญหาลงวินโดวส์ใหม่สัก 10 รอบ คุณมีปัญญาและเวลาไปบริการหรือเปล่า ทุนมันก็รู้ ๆ กันอยู่ สำหรับค่าแรงประกอบ + Service ราว 1-2,000 ก็น่าจะกำลังดี แต่ถ้าขายให้หน่วยงานกับบริษัทซึ่งมีสัญญาต้องบริการภายใน 24 ชม. เป็นปี ๆ น่าจะบวกสัก 5,000-10,000 นะ ไม่งั้นจะเอาปัญญาที่ไหนจ่ายค่าน้ำมันรถ, ค่าสึกหรอรถ, ค่าจ้างช่างล่ะ แล้วก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าคอมราชการพวกข้าราชการใช้ระวังที่ไหน เสียก็เรียกช่างได้เงี้ย
     สรุปผมว่าคงเป็นเรื่องความรู้สึกที่พนักงานไม่แนะนำให้ลึกว่า เครื่อง สเปคนี้เล่นเกมได้ดีพอสมควร แต่ถ้าจะให้ดีจริงรันเกมกราฟฟิคเจ๋ง ๆ ได้น่าจะเพิ่มอีกสัก 5-6 พันมากกว่า
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 18:29:09 »

ขายถูกขายแพงมันอยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่าย ถ้าตกลงซื้อขายกันแล้ว ก็ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างสิครับ เขาอาจจะรับมาแพง ไหนจะลูกน้องอีก บริการอะไรอะไร เห็นใจร้านบ้างเถอะครับ บางร้านขายถูกชะไม่เหลือกำไรให้ร้านปลีกเลย จะรีบปิดร้านไปไหน ค้าขายมันต้องอยู่ด้วยกันนานๆครับ ขอบ่นหน่อยนะครับ  จากคนประกอบอาชีพเหมือนกัน

ต้นทุนของร้านแต่ละร้านไม่เท่ากัน ถูกต้องครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผม เล่นสเป็กนี้อยู่ ยังไม่ไปไหนเลย ตกรุ่นไปนานแล้ว

* cpuz.jpg (77.17 KB, 405x390 - ดู 477 ครั้ง.)

TasukaRomeo
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 18:30:47 »

1.เรื่องสเปคเกมผมว่าเล่นได้นะ ให้คะแนน 70% แต่ถ้าอยากให้ได้เกิน 90% ก็คงต้องงบ 2-3 หมื่น จอน่าจะเป็น 21-23 นิ้วนะ 20 นี่เล็กไปหน่อย
     2.เรื่องคุ้ม ผมว่ากลาง ๆ นะ ไม่แพงและไม่ถูกเกินไป เหมาะสมแล้วครับ พวกที่มาข่มทับคนอื่นว่าถูกกว่านะ ระยะยาวคุณอยู่ได้ไหม ลูกค้ามีปัญหาลงวินโดวส์ใหม่สัก 10 รอบ คุณมีปัญญาและเวลาไปบริการหรือเปล่า ทุนมันก็รู้ ๆ กันอยู่ สำหรับค่าแรงประกอบ + Service ราว 1-2,000 ก็น่าจะกำลังดี แต่ถ้าขายให้หน่วยงานกับบริษัทซึ่งมีสัญญาต้องบริการภายใน 24 ชม. เป็นปี ๆ น่าจะบวกสัก 5,000-10,000 นะ ไม่งั้นจะเอาปัญญาที่ไหนจ่ายค่าน้ำมันรถ, ค่าสึกหรอรถ, ค่าจ้างช่างล่ะ แล้วก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าคอมราชการพวกข้าราชการใช้ระวังที่ไหน เสียก็เรียกช่างได้เงี้ย
     สรุปผมว่าคงเป็นเรื่องความรู้สึกที่พนักงานไม่แนะนำให้ลึกว่า เครื่อง สเปคนี้เล่นเกมได้ดีพอสมควร แต่ถ้าจะให้ดีจริงรันเกมกราฟฟิคเจ๋ง ๆ ได้น่าจะเพิ่มอีกสัก 5-6 พันมากกว่า

ตอบได้ดีครับท่าน   การที่จะซื้อของ ควรตรวจสอบก่อนซื้อจะได้ ไม่ต้องมาเสียจัยภายหลัง มันขึ้นอยุ่กับคนซื้อ-คนขายเท่านั้นครับ

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 23:06:41 »

ทำไมพนักงานของร้านชอบเดินตามตูด จะเลือกดูอะไรไม่สดวกเลย หรือว่าเขากลัวเราขโมย
มีใครชอบบ้างไม ที่พนักงานคอยตามติดอยู่ตลอดเวลา เลือดูอะไรก็ไม่ค่อยสดวกเลย
เจอบ่อยมากที่""""

Tel.087-7268139
RTC
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2011, 11:10:40 »

ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 เมษายน 2011, 13:10:20 โดย RTC » IP : บันทึกการเข้า
mige
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 14:28:21 »

M/B : Asrock 880GM-LE   
ถ้าสั่งดีเอน ไปหาของ asusแทน
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 17:49:10 »

ทำไมพนักงานของร้านชอบเดินตามตูด จะเลือกดูอะไรไม่สดวกเลย หรือว่าเขากลัวเราขโมย
มีใครชอบบ้างไม ที่พนักงานคอยตามติดอยู่ตลอดเวลา เลือกดูอะไรก็ไม่ค่อยสดวกเลย

เพราะนายสั่งครับแน่นอน ตอนผมทำงานที่เดิม หากพนักงานไม่ดูลูกค้า(ระยะประชิด)จะโดนเรียกไปตำหนิครับ เค้าไม่ได้คิดถึงเรื่องความเป็นส่วนตัวของลูกค้าเลย ถึงได้สั่งไปแบบนั้น ผมคิดว่าลูกค้าควรมีความเป็นส่วนตัวนิดนึ่ง หากเดินตามติดขนาดนั้น มันทำให้รู้สึกไม่สะดวก อึดอัด เกรงใจ เพราะเหมือนกับว่า เราต้องซื้อะไรซักอย่างนึง หากไม่ซื้อก็เกรงใจเค้า อะไรประมาณนี้ ลูกค้าบางท่านต้องการที่จะเดินชมสินค้าภายในร้าน โดยที่ ต้องการดูเท่านั้น เพราะเมื่อใดก็ตามที่เราเดินเข้าหา สังเกตุได้เลยว่า ท่านลูกค้าจะเดินย้ายจุดหรือเดินหนีออกไปเลย เพราะเค้าอยากดู ไม่ได้อยากซื้อ ตอนนี้ ผมย้ายมาทำงานร้านใหม่ ผมเลยเลือกที่จะ เฝ้ามองอยู่ในระยะสายตา หากลูกค้าต้องการความช่วยเหลือ เดียวเค้าก็หันมามองหน้า เราก็พุ้งถลาเข้าหาทันทีครับ ซื้อไม่ซื้อว่ากันอีกที อย่างน้อย หากเค้าไม่ซื้อ เค้าคงจะได้เอาไปพูดต่อๆ อีกทีว่า ร้านเรามีอะไร ยังไง โน้น นี่ นั่น โฆษณาไปในตัว ผมคิดได้แต่นี้แหละ และมันน่าจะใช่เหตุผล ยิงฟันยิ้ม แต่ยังไงก็ตาม เจ้านายเค้าก็สั่งให้ประชิดอยู่ดี อุอุ กลับไปแอ่วที่ทำงานเก่าม่ะไหร่ พนักงานใหม่ ยกมือไหว้ หุหุ แทบจะหนีออกมา เพราะไม่อยากบอกว่า ตรูแค่มาเที่ยวว้อย 55+ ยิงฟันยิ้ม
zixma7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 11:40:51 »

สินค้าไอทีมันตกรุ่นทุกวันแหละคับ ใหม่วันนี้พรุ่งนี้ก็ตกรุ่น อยุ่ที่ว่าประสิทธิภาพของอุปกรณ์ตอบสนองความต้องการเราได้ดีรึป่าว มีงบก็ค่อยอัพไปเรื่อยๆ
kautocru
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 14:57:14 »

มีใครชอบบ้างไม ที่พนักงานคอยตามติดอยู่ตลอดเวลา เลือดูอะไรก็ไม่ค่อยสดวกเลย

ตรงเลย!! +1  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 15:52:05 »

ที่เดินตามนั้นคือเค้าคอยบริการเราครับ เผื่อเราไม่เข้าใจสินค้าตัวใหนก็ถามเค้าได้ครับ เป็นทุกที่ครับมันเป็นหน้าที่ของพนักงาน

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
<*star service*>
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 09:28:31 »

ก็ok..นะ
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 09:37:53 »

หลายร้านน่าจะให้ความเป็นส่วนตัวแก่ลูกค้า    ไม่ต้องทำเป็นเหมือน.......การ์ดนายก  ออกทีวีจนกรูเบื่อหน้าการ์ดกว่าหน้านายกสะอีก   ยืนประชิดสะจนจะเป็นแฟนกันแล้ว....อิอิ
khonmieng
เพื่อชีวืต โบราณคลาสสิค
มัธยม
**

ซื้อขายเขาควาย

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 19:42:14 »

kvc รวมๆแล้วแพงไปซื้อศูนย์ advice ถูกกว่าตั้งหลายบาท....

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 20:51:08 »

ที่เดินตามนั้นคือเค้าคอยบริการเราครับ เผื่อเราไม่เข้าใจสินค้าตัวใหนก็ถามเค้าได้ครับ เป็นทุกที่ครับมันเป็นหน้าที่ของพนักงาน

อันนี้ขอ ติงนิดเดียวนะ ถ้าเราถามแล้ว พนักงานบอกไม่ได้อ่ะคับ

เคยไปครั้งหนึ่ง ถามว่าในร้านมีเคสของ CM ไหม เอาละตายละ งงสิครับ

เรียกกันมาทั้งร้าน ......... สรุป แล้วไม่มีครับ .... มึนเลยผม...

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2011, 13:39:58 »

อันนี้ขอ ติงนิดเดียวนะ ถ้าเราถามแล้ว พนักงานบอกไม่ได้อ่ะคับ

เคยไปครั้งหนึ่ง ถามว่าในร้านมีเคสของ CM ไหม เอาละตายละ งงสิครับ

เรียกกันมาทั้งร้าน ......... สรุป แล้วไม่มีครับ .... มึนเลยผม...
อันนี้ก็เคยเจอ ตามไปตามมาพอหันหน้าไปถามก็ดันไม่รู้เหอะๆ

Tel.087-7268139
makin
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 20:45:56 »

อย่าซีเรียสมากนะครับ ซื้อมาก็ใช้ให้คุ้มนะครับ

ใหม่แค่ไหน อีก 3 เดือนก็ตกรุ่นเหมือนกันนะครับ ถ้าเขาไม่รับประกัน หรือบริการไม่ดี ค่อยมาว่ากันอีกทีนะครับ
kung99999999
ชั้นประถม
*

เทียนชัย งามตา

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 11:15:59 »

ไปซื้อมาแล้วใช่มั๊ยเนี้ยะ

CPU : AMD Athlon II X4 640 = 3,230
M/B : Asrock 880GM-LE = 1,920
RAM : Kingston DDR3/1333 2Gb = 690
HDD : Samsung 500Gb = 1,200
VGA : HIS ATI 5670 DDR5 1Gb = 2,770
Optical Drive : = 700
Monitor : Samsung E2020X LCD 20" = 3,610
Case+PSU : Itsonas Storm = 885

Total : 15,005

เกินมา 5 บาท  ยิงฟันยิ้ม

สเปกนี้  เพื่อมแรมอีกหน่อย   เล่น ยาวๆๆๆๆๆ  เลยคับ   

สเปคนี้ ผม ฝันมานาน แล้วว +100

bpp007,061-2845007
tineze
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 17:34:43 »

ผมว่า เปลี่ยน กาดจอ ก็พอ เพิ่มแรม มันก็เล่นได้ละครับทุกวันนี้ผมยังใช้ ati 3870 อยู่เลยเล่นได้หมดอะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์