เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:23:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากมีแฟนเป็นพยาบาลจัง
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากมีแฟนเป็นพยาบาลจัง  (อ่าน 5521 ครั้ง)
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2015, 21:41:16 »

"รอพี่รอน้องพยาบาล รอพี่รอน้องพยาบาล พี่ต้องการหารัก...
 (ตอนหนึ่งของเพลงพยาบาลใจ ร้องโดยยอดรักสลักใจ)
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2015, 21:05:45 »

อยากมีแฟนเป็นครู เหมือนกันครับ แต่บางครั้งก้มดูตัวเอง เห็นแล้วมัน...........หลายอย่างเหลือเกินครับ  ก็เลยต้องอยู่คนเดียว ต่อไป เศร้า เศร้า เศร้า

เปลี่ยนซิครับ เปลี่ยนจากหาแฟนเป็นครู ก้อหาเป็นอาจารย์ หรือ ผศ. ไปเลยๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มันหายาก ยิ่งกว่า ไวรัสในคอม อีกคุณลุง อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แค่เอามาให้หลานดู ลุงไม่รู้ๆๆๆๆ จริงๆ

ขออนุญาตินักร้อง โชคดี ศรีเมืองลุง หรือท่าน อัยการสมนึก ทอแสงทอง อีกครั้งนะครับ  ยิงฟันยิ้ม นักร้องเพลงลูกทุ่งที่เป็นอัยการ
ขอนำเพลงมาเผยแพร่เพื่อความบันเทิงสอดแทรกความรู้ครับ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ตุลาคม 2015, 21:12:29 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2015, 20:05:13 »

สงสัยไม่มีพยาบาลโสดเข้ามาในเวป 5555
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2015, 12:13:42 »

เงียบเหงาจัง
Sing ha

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2015, 18:00:00 »

บ่ายวันนี้ไปธุระ ที่วิทยาลัยพยาบาลมา  ยิ้มกว้างๆ
ดีใจนะ ที่พยาบาลแถวนี้มีคู่หมดแล้ว  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
นับเป็นกรณีที่น่าศึกษาอย่างยิ่ง  รูดซิบปาก
sing-ya-dong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2015, 19:42:33 »

ต้องไปทำงานในโรงพยาบาลคะ หรือออกค่ายออกหน่วย บำเพ็ญประโยชน์ เพราะปกติไม่เคยเห็นพยาบาลปลื้มคนป่วยนะ(คนป่วย=สุขภาพไม่ดี=ไม่ดูแลตัวเอง=เป็นภาระเค้าอีก) สู้ๆนะคะ อยากมีแฟนก็ต้องเดินหน้าจีบคะ ยิ้มเท่ห์
แล้วถ้าอยากมีแฟนเป็นครูละครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าอยากมีแฟนเป็นครู ก็ต้องขยันทำการบ้าน นะครับ แค่นี้แหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2015, 08:51:29 »

ต้องไปทำงานในโรงพยาบาลคะ หรือออกค่ายออกหน่วย บำเพ็ญประโยชน์ เพราะปกติไม่เคยเห็นพยาบาลปลื้มคนป่วยนะ(คนป่วย=สุขภาพไม่ดี=ไม่ดูแลตัวเอง=เป็นภาระเค้าอีก) สู้ๆนะคะ อยากมีแฟนก็ต้องเดินหน้าจีบคะ ยิ้มเท่ห์
แล้วถ้าอยากมีแฟนเป็นครูละครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าอยากมีแฟนเป็นครู ก็ต้องขยันทำการบ้าน นะครับ แค่นี้แหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

/////////////////////////////////////////////

สุดยอดๆๆ

platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2016, 20:57:05 »

ตามหัวข้อเลยครับ

ทำไมต้องเป็นพยาบาลคะ อาชีพอื่นไม่สนเหรอ

หรือว่าฝังใจอะไรกับพยาบาลนะเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2016, 07:41:05 »

ทำไมต้องเป็นพยาบาลคะ อาชีพอื่นไม่สนเหรอ

หรือว่าฝังใจอะไรกับพยาบาลนะเนี่ย  ยิ้มกว้างๆ

ก็ สวย ใจดี เหมือนปลาทูไร้ก้าง ไง ..ฮิฮิ

หวัดดีปีใหม่จร้าาา  น้องปลาทูคนงาม  ไม่ได้ทักทายกันนานเลย สบายดีนะค๊าบ  ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2016, 16:54:27 »

ก็ สวย ใจดี เหมือนปลาทูไร้ก้าง ไง ..ฮิฮิ

หวัดดีปีใหม่จร้าาา  น้องปลาทูคนงาม  ไม่ได้ทักทายกันนานเลย สบายดีนะค๊าบ  ฮิฮิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สบายดีค่าลุงเข้ ว่างๆไว้ Meeting กันนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2016, 17:11:35 »

เพราะไม่ใจร้าย เจ้าระเบียบ ขี้บ่น ฯลฯ แบบครูไงคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
ฆ้อนก้อม
กินยาหมูตุ๊ย มีวิตามิน
ชั้นประถม
*

เพราะโลกมันกว้าง เลยต้องใส่ใจคนข้างๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2016, 12:07:34 »

เพราะไม่ใจร้าย เจ้าระเบียบ ขี้บ่น ฯลฯ แบบครูไงคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จริงหรอ??? พยาบาลนี่นะ ประสบการณ์ แบบเคยมีแฟนพยาบาล ที่เจอคือ ไม่มีเวลา เรานอนเขาทำงาน เราทำงานเขาทำงาน เพื่อนมีเฉพาะกลุ่ม งานเครียดเจอหมอบ่น คนไข้ด่าสารพัด สุดท้าย ก็มาลงที่ตรูนี่ล่ะ และสุดท้ายก็เลิกเพราะไม่เข้าใจเนื่องจากเครียดและไม่มีเวลา ครองความเป็นโสดอยู่นานสองนาน จนมาเจอครูคนนึงนิสัยดี ขี้เหร่ และมีความสุขเสมอเมื่อเจอกัน สุดท้ายก็คงลงเอยด้วยดีประการฉะนี้แล จบข่าว!!!!

อารมณ์ดีถ้ามีความสุข
นิ่งให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้
Kontae_ki
อนาคต..เราสร้างเองได้
ชั้นประถม
*

ลูกชาวนา 100%

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016, 21:39:49 »

ถ้าอาชีพต่างกัน และไม่ได้มีโอกาสใกล้ชิดกัน โอกาสได้คบยากมากครับ

ขนาดคนที่เขาคบกัน บางทีต้องปรับตัวขนานใหญ่
-พยาบาล ถ้าหยุด เมื่อไร เราก็ต้องว่างให้ทันทีถึงจะได้ไปไหนด้วยกันสะดวก เว้นแต่เธอจะสนิทกับหัวหน้าตึก เป็้นคนสำคัญด้านวิชาการและเป็นคนขี้งอน เธอจะลามาหาได้ แต่บางคนก็ดุอ่ะ เกรงใจเลย
-ครู เวลาจะว่างจริงๆ คือวันอาทิตย์ เว้นแต่ถ้าไปสอนพิเศษ หรือ มีคำสั่งให้ปฏิบัตภารกิจวันหยุดด้วยก็ไม่ได้หยุด เคยช่วยงานวิจัย หาข้อมูลต่างๆ ครูนิสัยน่ารักหน่อย

นั่นเป็นอดีต ผมยังโสดเหมือนกัน

เพิ่มเติมให้ครับ เพื่อให้เกิดความมั่นใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2016, 18:46:10 โดย Kontae_ki » IP : บันทึกการเข้า

js23.nunui
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2016, 21:46:06 »

แล้วครูหลอ ไปหาตางใด ห้ามบอกว่าในโรงเรียนเน้อ
pongpiya55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2016, 22:21:17 »

น่าสนใจครับ มาติดตามด้วยคน

Sing ha

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2016, 11:12:52 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เข้ามาดูแล้วขำๆ อะไรบางอย่าง
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2016, 11:58:54 »

ถ้าอยากมีแฟนเป็นพยาบาล จขกท ก็ลองเป็นหมอดูครับ เผื่อจะได้ใกล้ชิดขึ้น  ยิงฟันยิ้ม

นักล่าน้ำกก
ชั้นประถม
*

ความมันอยู่ที่ปลายสาย

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2016, 16:44:25 »

สำหรับใครที่จะจีบพยาบาลขอบอกไว้อย่างนะคุณต้องยอมรับในหน้าที่การงานเขาเพราะพยาบาลจะมีเข้ากะเช้ากะบ่ายกะดึกบางเวลาอาจจะไม่ตรงกับเราคุณต้องซื่อสัตย์ต่อเขาอย่างมากส่วนใหญ่ผู้ชายจะไม่ค่อยซื่อสัตย์พวกเขามากนักเท่าไรเช่นวันนี้แฟนเข้ากะบ่ายเลิกดึกขอเที่ยวแปบนึงพอทำบ่อยเข้าก็เริ่มมีกิ๊กบ้างไรบ้างเปนต้นอย่างก็มีนะทุกวันนี้ยังคบกันอยู่มีลูกละ ฝากไว้พิจารณาดูครับ
sodaice1982
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 13:50:42 »

สำหรับใครที่จะจีบพยาบาลขอบอกไว้อย่างนะคุณต้องยอมรับในหน้าที่การงานเขาเพราะพยาบาลจะมีเข้ากะเช้ากะบ่ายกะดึกบางเวลาอาจจะไม่ตรงกับเราคุณต้องซื่อสัตย์ต่อเขาอย่างมากส่วนใหญ่ผู้ชายจะไม่ค่อยซื่อสัตย์พวกเขามากนักเท่าไรเช่นวันนี้แฟนเข้ากะบ่ายเลิกดึกขอเที่ยวแปบนึงพอทำบ่อยเข้าก็เริ่มมีกิ๊กบ้างไรบ้างเปนต้นอย่างก็มีนะทุกวันนี้ยังคบกันอยู่มีลูกละ ฝากไว้พิจารณาดูครับ

ใช่เลยครับ ถ้าจพมีแฟนเป้นพยาบาล ต้องเข้าใจและให้กำลังใจนะครับ
เรื่องเวลาอีกอย่างหนึ่งช่วงเทศกาลหรือว่าปกติพยาบาลแทบจะไม่มีเวลาหยุดและเวลาดูแลคุณนะครับ
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 16:47:27 »

5555+ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์