เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 14:50:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากมีแฟนเป็นพยาบาลจัง
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากมีแฟนเป็นพยาบาลจัง  (อ่าน 5549 ครั้ง)
VIP9000
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2015, 00:49:18 »

ตามหัวข้อเลยครับ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2015, 14:26:22 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ได้จริง เด่วก้อรู้ๆๆๆ
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2015, 18:54:45 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แสดงว่าคบอยู่ เป็นไงครับบอกๆกันมั่ง
kitten
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2015, 11:28:36 »

งาน part time รายได้เสริม คีย์ข้อมูล รับงานกลับไปทำที่

บ้านได้

งาน part time ทำที่บ้าน รายได้เสริม ช่วงวันหยุด
ติดต่อ คุณหทัยรัตน์ ( โทร 089-663-7013 , 099-165-6763 )
รหัสรับงาน ID. 093

สนใจดูเพิ่มเติม >> http://www.parttimepantip.com/part-time-รายได้เสริม/

หรือกรอกข้อมูลให้ติดต่อกลับ http://resum093.weebly.com/
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2015, 13:38:14 »

ต้องไปทำงานในโรงพยาบาลคะ หรือออกค่ายออกหน่วย บำเพ็ญประโยชน์ เพราะปกติไม่เคยเห็นพยาบาลปลื้มคนป่วยนะ(คนป่วย=สุขภาพไม่ดี=ไม่ดูแลตัวเอง=เป็นภาระเค้าอีก) สู้ๆนะคะ อยากมีแฟนก็ต้องเดินหน้าจีบคะ ยิ้มเท่ห์

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Sing ha

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2015, 19:44:15 »

แสดงว่าคบอยู่ เป็นไงครับบอกๆกันมั่ง

คบได้หมดละครับ แต่เป็นแฟนกะใครไม่ได้เพราะมีเมียแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หากยังไม่มีวัยขนาดอีตาสิงหา... กินได้นอนหลับ ปั่นจักรยานไปแม่สาย
เชียงแสนได้ก็พอแล้ว

เรื่องพยาบาล ไม่มีอะไรแค่ภาระงานเขาเหนื่อย ทำงานมีเป็นเวร เช้า
บ่าย ดึก เราที่คิดชอบเขานะรับได้มั้ย ไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ เคยทำงาน
ด้วยกันกับบุคลากรสายนี้ ในหลายระดับ เคยทำโครงการเผยแพร่ความรู้
เรื่องโรคเอดส์ ฯ เป็นอาชีพที่ต้องเสียสละ แชร์แค่นี้ก่อนนะครับ มีอีกเยอะ
Sing ha

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2015, 19:49:12 »

ต้องไปทำงานในโรงพยาบาลคะ หรือออกค่ายออกหน่วย บำเพ็ญประโยชน์ เพราะปกติไม่เคยเห็นพยาบาลปลื้มคนป่วยนะ(คนป่วย=สุขภาพไม่ดี=ไม่ดูแลตัวเอง=เป็นภาระเค้าอีก) สู้ๆนะคะ อยากมีแฟนก็ต้องเดินหน้าจีบคะ ยิ้มเท่ห์
แล้วถ้าอยากมีแฟนเป็นครูละครับ

ชัดเลยนะครับ คนกันเอง yaionchaina
อยากมีแฟนเป็นครู ต้องเข้าใจครู  แซวนิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ช่วยทำสื่อการสอน แผนการสอนให้ครูได้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ช่วงสอนพิเศษ รอได้  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2015, 08:41:00 »

แล้วถ้าอยากมีแฟนเป็นครูละครับ

จะไปมีเต้อะคับ หลักการนัก
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2015, 08:43:41 »

ยิ้มกว้างๆ

* image.png (156.69 KB, 640x1136 - ดู 1345 ครั้ง.)

* image.png (151.4 KB, 640x1136 - ดู 1358 ครั้ง.)

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Sing ha

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2015, 10:18:37 »

นี่ก็กำลังหาเมีย "โชคดี ศรีเมืองลุง"  ยิ้มกว้างๆ
บอกชัดๆไปเลย ชอบคนผิวขาวที่ตัวเฒ่าผายผึง
ขยายความนิด ชอบคนผิวขาว ไม่ผอมบางร่างเล็ก ตะโพกผายๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนพัทลุงชอบจริงๆๆๆ กับสาวผิวขาว  ขยิบตา ขยิบตา

ขออนุญาตินักร้อง โชคดี ศรีเมืองลุง หรือท่าน อัยการสมนึก ทอแสงทอง นะครับ  ยิ้ม
นักร้องเพลงลูกทุ่งที่เป็นอัยการ ขอนำเพลงมาเผยแพร่เพื่อความบันเทิงครับ
prakasit51

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 11:27:34 »

ปัจจุบัน ผมมีอยู่ครับ
การมีแฟนเป็นพยาบาลต้องทำใจครับ
1.เวลาไม่ตรงกัน อันนี้หลักๆ
2.งาน บ้าน งานเรือนจะไม่ค่อยดีเท่าคนทั่วไป
3.ต้องทำใจยอมรับ เรื่องงานด่วน เช่นเวรเสริม วันหยุดที่ควรหยุดไม่มี
4.เวลาให้กับครอบครัว น้อยกว่าปกติ
5.งานผู้หญิง เราอาจทำเองสะส่วนมาก (ความฝันที่จะมีคนเอาใจใส่ล้มละลาย)
***แต่ผมรับได้***
ปัจจุบัน พยายาม ให้เขาเปิดคลีนิก และรับแค่พาสทาม เอกชนพอ
เพื่อปรับเวลาให้ตรงกัน
จากใจชาย ที่เป็นแฟนพยาบาล

โทรศัพท์มือถือ หลุดจำนำ  ราคาเบาๆ
ประกาศิต  คอมพิวเตอร์ 083-6237539
กรุงไทย 6210033636
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 17:37:53 »

อยากมีแฟนเป็นครู เหมือนกันครับ แต่บางครั้งก้มดูตัวเอง เห็นแล้วมัน...........หลายอย่างเหลือเกินครับ  ก็เลยต้องอยู่คนเดียว ต่อไป เศร้า เศร้า เศร้า

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 19:35:59 »

จะบอกว่าถ้าดูแลใครไม่ดีก็อยู่คนเดียวดีกว่า
sanor

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 19:38:37 »

อยากมีแฟนเป็นครู เหมือนกันครับ แต่บางครั้งก้มดูตัวเอง เห็นแล้วมัน...........หลายอย่างเหลือเกินครับ  ก็เลยต้องอยู่คนเดียว ต่อไป เศร้า เศร้า เศร้า
น่านนนน.เดียวก็ถึงแพร่ล่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CK SPEED PART

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 21:16:41 »

พยาบาลเตี้ยอ้วนดำได้มั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sing ha

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 21:42:31 »

พยาบาลเตี้ยอ้วนดำได้มั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เปิดรับสมัครนักศึกษาพยาบาล ปีการศึกษา 2558
คุณสมบัติของผู้สมัคร

เป็นผู้สำเร็จการศึกษาชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 หรือกำลังศึกษาชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 แผนการเรียนวิทยาศาสตร์ – คณิตศาสตร์ ตามหลักสูตรกระทรวงศึกษาธิการ
มีแต้มระดับคะแนนเฉลี่ยสะสม 5 ภาคเรียน เกรดเฉลี่ยไม่ต่ำกว่า 2.50 (ตั้งแต่ภาคการศึกษาที่ 1 ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ถึงภาคการศึกษาที่ 1 ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6)
เป็นผู้มีความประพฤติดี

สถานภาพโสด 1.5 อายุไม่ต่ำกว่า 17 ปี บริบูรณ์และไม่เกิน 25 ปีบริบูรณ์
มีน้ำหนักตัว และส่วนสูงสัมพันธ์กันตามเกณฑ์ที่มหาวิทยาลัยกำหนด ดังนี้

หญิง มีส่วนสูง ไม่น้อยกว่า 150 เซนติเมตร และน้ำหนักตัว ไม่น้อยกว่า 40 กิโลกรัม ชาย มีส่วนสูง ไม่น้อยกว่า 160 เซนติเมตร และน้ำหนักตัว ไม่น้อยกว่า 50 กิโลกรัม
เป็นผู้มีสุขภาพสมบูรณ์ ทั้งร่างกายและจิตใจ ไม่เป็นโรค หรือมีความพิการที่เป็นอุปสรรคต่อการศึกษาหรือการฝึกปฏิบัติในวิชาชีพ และเป็นผู้ที่มีบุคลิกภาพที่เหมาะสมกับการเป็นพยาบาล

ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://nurse.rtu.ac.th/index.php
สงสัยอะไรถามอีกนะครับ ตอบได้จะตอบ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

และเมื่อวาน 21 ตุลาคม "วันพยาบาลแห่งชาติ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 21:54:38 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2015, 10:17:04 »

จะบอกว่าถ้าดูแลใครไม่ดีก็อยู่คนเดียวดีกว่า

จังคนฮู้ตัน โกรธ โกรธ โกรธ

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
Sing ha

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2015, 11:51:34 »

เปลี่ยนซิครับ เปลี่ยนจากหาแฟนเป็นครู ก้อหาเป็นอาจารย์ หรือ ผศ. ไปเลยๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2015, 20:54:42 »

เปลี่ยนซิครับ เปลี่ยนจากหาแฟนเป็นครู ก้อหาเป็นอาจารย์ หรือ ผศ. ไปเลยๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มันหายาก ยิ่งกว่า ไวรัสในคอม อีกคุณลุง อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

audy321
ระดับ ป.ตรี

สุขใจถ้าได้ดังใจคิด

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2015, 21:16:27 »

เสนอตัวด้วย คนครับ ผมมีเวลาว่างเยอะ
หาเผื่อด้วยครับ   จีบสาวไม่เก่ง
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์