เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 05:06:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  ทีมชาติไทย จะได้ไปบอลโลกไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ทีมชาติไทย จะได้ไปบอลโลกไหมครับ  (อ่าน 470 ครั้ง)
tanakasan
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2015, 00:13:42 »

เพื่อนๆว่าทีมชาติไทยจะได้ไปบอลโลกไหม จะได้ไปเมื่อไหร ผมชอบดูบอลไทยมากๆเลย ช่วงนี้บอลไทยเล่นดี เล่นเหมือนบาเซโลน่าเลย ต่อบอลได้มันมาก ดูไม่เบื่อเลย ไม่เหมือนตะก่อน บอลไทยไปต่อยกับเขาอย่างเดียว 555 ( ล้อเล่นนะครับ )

อยากให้บอลไทยไปบอลโลกจริงๆ ทีมไทยเราจะได้ดังๆระดับโลกบ้าง เห็นอิรักแล้วงงเลย ประเทศมีแต่สงคราม แต่ฟุตบอลได้ไปบอลโลก ประเทศเล็กๆอีกทั่วโลกยังไปได้ ผมงงเลย  ติดตามตารางบอลไทยที่เว็บสเต็ปหนึ่งคูณสองมาตลอด เพื่อนๆก็มาดูกันได้นะครับ วิเคราะห์บอลเขาอันดับหนึ่งเลย ทีเด็ดบอลก็แจ่มสุดๆ 555

ดูบอลไทยไม่เคยเบื่อเลย ดูทุกอายุเลยเยวชน 16ปี 19ปี 21ปี 23ปี เดียวนี้บอลหญิงก็ดู มันกว่าดูบอลต่างประเทศ บอลอังกฤษอีก ยังไงผมจะเชียร์จนบอลไทยจนได้ไปบอลโลกครับ ติดตามตลอด เป็นแฟนตลอดไป รักประเทศไทย ไทยแลนด์สู้ๆ

**อยากให้คนไทยทุกคน รักบอลไทย เชียร์บอลไทย เป็นกำลังใจให้นักเตะ บอลไทยเราจะได้ไปบอลโลกสักที**
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2015, 00:31:21 »

ทีมชาติไทยจะได้ไปบอลโลกไหม?...... "ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ"

โควต้าทีมจากทวีปเอเชียคือ4ทีมครึ่ง (อีกครึ่งทีมขอไม่เอ่ยถึงเพราะต้องไปเตะเพลย์ออฟกันอีก) ถ้าเอ่ยถึงเฉพาะ4ทีมที่มีโอกาสมากกว่าใครเพื่อนก็คงหนีไม่พ้น ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ออสเตรเลีย(เล่นย้ายมาโซนเอเชียเพื่อโอกาสที่เปิดกว้างมากขึ้น) จีน อิหร่าน ซาอุดิอาราเบีย ส่วนทีมชาติไทยเรานั้นมีโอกาสเข้าไปเล่นฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายนั้นยังน้อยอยู่มากหรืออาจจะเรียกได้ว่าเป็นไปได้ยาก (ย้ำๆๆๆความเห็นส่วนตัวเน้ออย่าเพิ่งดราม่าหาว่าไม่รักไม่เชียร์ทีมชาติไทย) แต่ทีมชาติไทยมีพัฒนาการขึ้นนะครับต่อบอลเท้าถึงเท้าไม่โยนยาวมั่วซั่วเล่นเป็นระบบมากขึ้นปรับปรุงเรื่องพละกำลังความฟิตให้มากกว่านี้ โดยส่วนตัวคิดว่าถ้ามีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องอีก20ปีข้างหน้าเราน่าจะมีโอกาสเพิ่มมากขึ้น(จะให้ปุ้บปั้บไปบอลโลกได้เลยคงเป็นไปไม่ได้)....ที่แน่ๆสมาคมและผู้เกี่ยวข้องอย่าเพิ่งทะเลาะกันเอง (ยามศึกช่วยกันรบยามสงบรบกันเอง) ลงเตะกับทีมชั้นนำระดับเอเชียหรือจากยุโรปน่าจะส่งผลดีต่อทีมมากๆ (เจอของจริงดีกว่าเจอทีมจากอาเซียนด้วยกัน)

ปล. ศรัทธาบอลไทยกำลังกลับคืนมา ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ถูกใจใครก็ขอสูมาตวยเน้อครับ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
aumnaka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2015, 15:01:24 »

ยากอยู่ครับ ยิ้มกว้างๆ
obob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2015, 11:17:12 »

คงอีกนานครับ พละกำลังต้องดีกว่านี้ คือต้องเติมเกมส์ได้ตลอด เนื่องจากรูปร่างค่อนข้างตัวเล็ก ต้องเพิ่มความเร็วกว่านี้ และเทคนิคทักษะฟุตบอลต้องดีกว่านี้ สังเกตุเปรียบเทียบจากผู้เล่นต่างชาติ ไม่ว่าบราซิล ญี่ปุ่น เกาหลีที่มาเล่นในไทยลีกดูจะมีคุณภาพมากกว่าตัวผู้เล่นของไทย ค่อนข้างแตกต่างมองเห็นได้ชัดเจน
mingyenta4
เตรียมอนุบาล
*

ชีวิตเป็นของเรา เราควรจะเลือกทางเดินเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2015, 11:36:08 »

ทีมชาติไทยจะได้ไปบอลโลกไหม?...... "ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ"

โควต้าทีมจากทวีปเอเชียคือ4ทีมครึ่ง (อีกครึ่งทีมขอไม่เอ่ยถึงเพราะต้องไปเตะเพลย์ออฟกันอีก) ถ้าเอ่ยถึงเฉพาะ4ทีมที่มีโอกาสมากกว่าใครเพื่อนก็คงหนีไม่พ้น ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ออสเตรเลีย(เล่นย้ายมาโซนเอเชียเพื่อโอกาสที่เปิดกว้างมากขึ้น) จีน อิหร่าน ซาอุดิอาราเบีย ส่วนทีมชาติไทยเรานั้นมีโอกาสเข้าไปเล่นฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายนั้นยังน้อยอยู่มากหรืออาจจะเรียกได้ว่าเป็นไปได้ยาก (ย้ำๆๆๆความเห็นส่วนตัวเน้ออย่าเพิ่งดราม่าหาว่าไม่รักไม่เชียร์ทีมชาติไทย) แต่ทีมชาติไทยมีพัฒนาการขึ้นนะครับต่อบอลเท้าถึงเท้าไม่โยนยาวมั่วซั่วเล่นเป็นระบบมากขึ้นปรับปรุงเรื่องพละกำลังความฟิตให้มากกว่านี้ โดยส่วนตัวคิดว่าถ้ามีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องอีก20ปีข้างหน้าเราน่าจะมีโอกาสเพิ่มมากขึ้น(จะให้ปุ้บปั้บไปบอลโลกได้เลยคงเป็นไปไม่ได้)....ที่แน่ๆสมาคมและผู้เกี่ยวข้องอย่าเพิ่งทะเลาะกันเอง (ยามศึกช่วยกันรบยามสงบรบกันเอง) ลงเตะกับทีมชั้นนำระดับเอเชียหรือจากยุโรปน่าจะส่งผลดีต่อทีมมากๆ (เจอของจริงดีกว่าเจอทีมจากอาเซียนด้วยกัน)

ปล. ศรัทธาบอลไทยกำลังกลับคืนมา ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ถูกใจใครก็ขอสูมาตวยเน้อครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เรายังห่างใกลความเป็นจริงอีกเยอะครับที่จะไปบอลโลก แต่ไม่ใกลเกินความสามารถหรอกครับ
หน้า: [1] พิมพ์