เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 02:49:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  พบกับคอนเสิร์ต หงา คาราวาน 18 กันยายน 2558 นี้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พบกับคอนเสิร์ต หงา คาราวาน 18 กันยายน 2558 นี้  (อ่าน 1044 ครั้ง)
george3d
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2015, 15:50:48 »

18 กันยายน 2558 นี้ พบกับคอนเสิร์ต หงา คาราวาน ที่ร้านฟักข้าว ตรงข้ามสิงห์ปาร์ค เชียงราย บัตรราคา 1200.-/4ท่าน (เบียร์ 12 ขวด พร้อมกับแกล้ม)สนใจติดต่อจองบัตร ได้ที่ 0891381148

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2015, 09:28:36 โดย george3d » IP : บันทึกการเข้า
george3d
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 09:28:08 »

บัตรมีจำนวนจำกัดนะครับ สนใจติดต่อสอบถามได้นะครับ
Aikaew
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 10:42:04 »

เชิญนะครับ เพื่อชีวิตรักเผด็จการ 555
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 12:00:59 »

เชิญนะครับ เพื่อชีวิตรักเผด็จการ 555

ไม่ชอบก็ไม่ควรไปแขวะเขานะ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
Aikaew
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 14:06:43 »

ไม่ชอบก็ไม่ควรไปแขวะเขานะ

แค่บอกความจริงน่ะครับ จังคนวอก
(เคยสนับสนุนตั้งแต่มันยังเล่นดนตรีเปิดหมวกเลยครับ ตอนนี้เห็นสันดานละ)
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 16:32:54 »

เขาพูดคุยเรื่องเพลง เรื่องสังสรรค์ สนุกสนาน

คนที่ลากไปการเมืองนี่ สติสตังยังดีอยู่มั้ย คิดเรื่องอื่นบ้างครับ

โลกยังมีเรื่องราวอีกเยอะ

Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 17:10:05 »

เขาพูดคุยเรื่องเพลง เรื่องสังสรรค์ สนุกสนาน

คนที่ลากไปการเมืองนี่ สติสตังยังดีอยู่มั้ย คิดเรื่องอื่นบ้างครับ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
Sayama
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 18:33:35 »

ผมชอบจัง  เพื่อชีวิตรักเผด็จการ 555 ยิงฟันยิ้ม
free
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 20:13:33 »

จังคนวอก  ชัดเจนครับ   ก็แค่คนหากินกับเพลงเพื่อชีวิต  ไม่ได้มีอุดมการกากอะไร
เป็นหนึ่งในมะเร็งประชาธิปไตย 
อวดตัวเองว่าเป็นคนดีเลิศ  ชี้หน้าคนอื่นว่าเลว    ทั้งที่คนเราล้วนมีดีชั่วในตัวเอง เป็นสัจจธรรม 
เวลาเล่นมันก็พูดการเมืองด่าคนอื่น  แล้วจะมาปิดปากคนอื่นไม่ให้พูด   เรายอมเป็นทาสเผด็จการแล้วหรือ
เคยชอบเพลง   เดี๋ยวนี้เห็นธาตุแท้แล้วเหม็นยิ่งกว่า...ี้
มนุษย์ขี้เหม็น เท่าเทียมกันทุกคน มีสิทธิ์วิจารณ์ได้ครับ ว่ากันตามความจริง ตรงไปตรงมา ไม่มีแหล
เมื่อมาโพสโปรโมทในพื้นที่สาธารณะ   ใครๆก็มีสิทธิ์แสดงความเห็นได้ครับ  ไม่ได้มีปัญหากับทางร้านครับ
อยากให้ค้าขายได้ดีๆ เข้าใจคนค้าขายครับ  แต่มีปัญหาโดยตรงกับไ..้.ห...า ครับ มันหลอกให้คนหลงคิดว่านี่คือพ่อเพลงเพื่อชีวิต  ที่แท้ ก็เป็นแค่กะโปกเผด็จการ 

ปล. สติสตังยังดี 100 % ครับ   ผมแค่ไม่ชอบพวกคนดีขี้กลาก  ที่มันวุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ก็ไอ้พวกนี้ทั้งนั้น
ใครไม่เห็นด้วยก็อย่ามาอ่านของผม  เข้าใจนะ
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 01:17:02 »

ผมเห็นด้วยครับ ดนตรีก็ดนตรี ร้านอาหารก็ร้านอาหาร การเมืองก็การเมือง ถ้าคิดว่าคนนั้นสีนั้นคนนี้สีนี้ หมดกันสิครับ ดูทีวีช่องไหนก็ไม่ได้ เสพข่าวสารอะไรก็ไม่ได้ คนไทยด้วยกันทั้งนั้น ไม่ชอบก็เก็บเอาไว้ในใจครับ ถ้าเป็นกระทู้การเมืองก็ว่าไปอย่าง

Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 09:12:41 »

ผมคน(เคย)เล่นดนตรี..เรียนจบมาก็เพราะอาศัยดนตรีหาเงินส่งตัวเองเรียน
ผมเสพดนตรีทุกแนว ผมชอบเพลง ชอบดนตรี ชอบไปดูศึกษาวิธีการเล่นของนักดนตรี..
สำหรับเพลงเพื่อชีวติ..
หงาผมก็ชอบวิธีการแต่งเพลง หมูพงษ์เทพผมก็ชอบภาษาเพลงของเขา
ปู พงษ์สิทธิ์ รุ่นราวคราวเดียวกับผมก็ชอบที่เขามีมานะ เอาพรสวรรค์ที่มีมาบวกกับพรแสวง
แอ๊ด คาราบาว ผมก็ชอบเพลงเขา แต่ไม่เท่าไรกับคน
อาจารย์ไข่ มาลีฮวนนาก็เคยนั่งชนแก้วกันที่หาดใหญ่สมัยยังไม่ดัง..ยังขออนุญาตเอาเพลงแสงจันทร์มาเล่นที่ร้านตะเกียง (ศรีเกิด) ทำให้คนเชียงรายรู้จักเพลงแสงจันทร์มาแล้วเมื่อสิบกว่าปีก่อน
วิสา คัญทัพ แดงแจ๋ ผมก็ชอบเพลง "ร้อยบุปผา" ของเขา ยังฟัง ยังเล่นอยู่
ทอม ดันดี เพลงดี ๆ ของเขาก็มีเยอะ ผมก็ฟัง ก็ร้อง ก็เล่น
ฯลฯ
.
ผมฟังแค่เพลง เสพแค่ดนตรี เอาแนววิธีการเล่น และการเอนเตอร์เทนของเขามาชาร์ตแบตให้ชีวิตตัวเองมีชีวาเท่านั้น..
.
ผมไม่ฟังเวลาเขาพูดการเมือง ผมไม่ฟังเวลาเขาพูดถึงคนนั้น คนนี้ คนโน้น หรือคนไหน ๆ เสียเวลากินเหล้าเปล่า ๆ
ผมมีจุดยืนไม่จำเป็นต้องคิดเห็นเหมือนเขา หรือปิดหูปิดตาให้เขาจูงจมูก ครอบงำความเชื่อไปฝ่ายนั้นฝ่ายนี้ ตรงกันข้าม กลับดีเสียอีก ได้ฟังหลายมุม หลายด้าน ทำให้สามารถตัดสินใจด้วยวิจารณญานของตัวเอง ตัดสินใจใช้ชีวิตด้วยตัวเอง ไม่ต้องเอาตัวไปผูกติดกับคนไม่กี่คน...ชีวิตมีอะไรอีกตั้งเยอะแยะ มีเกิดแก่เจ็บตายคล้าย ๆ กัน.. ยิ้มเท่ห์
.
ชนใดไม่มีดนตรีกาล                       ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
อีกใครฟังดนตรีไม่เห็นเพราะ             เขานั้นเหมาะคิดขบถอัปลักษณ์
ฤๅอุบายมุ่งร้ายฉมังนัก                     มโนหนักมืดมัวเหมือนราตรี
และดวงใจย่อมดำสกปรก                  ราวนรกชนเช่นกล่าวมานี่
ไม่ควรใครไว้ใจในโลกนี้                  เจ้าจงฟังดนตรีเถิดชื่นใจ
(พระราชนิพนธ์ ร.6)
.
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้าน หรือนักดนตรีนะครับ แล้วก็ไม่ได้ไปอุดหนุนทั้งร้านทั้งนักดนตรีด้วย มันไกล  ยิงฟันยิ้ม
เพียงแต่อยากให้ดนตรีคือดนตรี คนก็คือคน เราไม่ชอบเขาก็ไม่ฟังงานเขา ไม่อุดหนุนงานเขา ก็เท่านั้นเองครับ ไม่อยากให้โยงไปเรื่องการเมือง..เดี๋ยวจะผิดเจตนารมณ์ของเชียงรายโฟกัสบ้านเรา
..ด้วยความเคารพ..

โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 09:21:35 »

ผมคน(เคย)เล่นดนตรี..เรียนจบมาก็เพราะอาศัยดนตรีหาเงินส่งตัวเองเรียน
ผมเสพดนตรีทุกแนว ผมชอบเพลง ชอบดนตรี ชอบไปดูศึกษาวิธีการเล่นของนักดนตรี..
สำหรับเพลงเพื่อชีวติ..
หงาผมก็ชอบวิธีการแต่งเพลง หมูพงษ์เทพผมก็ชอบภาษาเพลงของเขา
ปู พงษ์สิทธิ์ รุ่นราวคราวเดียวกับผมก็ชอบที่เขามีมานะ เอาพรสวรรค์ที่มีมาบวกกับพรแสวง
แอ๊ด คาราบาว ผมก็ชอบเพลงเขา แต่ไม่เท่าไรกับคน
อาจารย์ไข่ มาลีฮวนนาก็เคยนั่งชนแก้วกันที่หาดใหญ่สมัยยังไม่ดัง..ยังขออนุญาตเอาเพลงแสงจันทร์มาเล่นที่ร้านตะเกียง (ศรีเกิด) ทำให้คนเชียงรายรู้จักเพลงแสงจันทร์มาแล้วเมื่อสิบกว่าปีก่อน
วิสา คัญทัพ แดงแจ๋ ผมก็ชอบเพลง "ร้อยบุปผา" ของเขา ยังฟัง ยังเล่นอยู่
ทอม ดันดี เพลงดี ๆ ของเขาก็มีเยอะ ผมก็ฟัง ก็ร้อง ก็เล่น
ฯลฯ
.
ผมฟังแค่เพลง เสพแค่ดนตรี เอาแนววิธีการเล่น และการเอนเตอร์เทนของเขามาชาร์ตแบตให้ชีวิตตัวเองมีชีวาเท่านั้น..
.
ผมไม่ฟังเวลาเขาพูดการเมือง ผมไม่ฟังเวลาเขาพูดถึงคนนั้น คนนี้ คนโน้น หรือคนไหน ๆ เสียเวลากินเหล้าเปล่า ๆ
ผมมีจุดยืนไม่จำเป็นต้องคิดเห็นเหมือนเขา หรือปิดหูปิดตาให้เขาจูงจมูก ครอบงำความเชื่อไปฝ่ายนั้นฝ่ายนี้ ตรงกันข้าม กลับดีเสียอีก ได้ฟังหลายมุม หลายด้าน ทำให้สามารถตัดสินใจด้วยวิจารณญานของตัวเอง ตัดสินใจใช้ชีวิตด้วยตัวเอง ไม่ต้องเอาตัวไปผูกติดกับคนไม่กี่คน...ชีวิตมีอะไรอีกตั้งเยอะแยะ มีเกิดแก่เจ็บตายคล้าย ๆ กัน.. ยิ้มเท่ห์
.
ชนใดไม่มีดนตรีกาล                       ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
อีกใครฟังดนตรีไม่เห็นเพราะ             เขานั้นเหมาะคิดขบถอัปลักษณ์
ฤๅอุบายมุ่งร้ายฉมังนัก                     มโนหนักมืดมัวเหมือนราตรี
และดวงใจย่อมดำสกปรก                  ราวนรกชนเช่นกล่าวมานี่
ไม่ควรใครไว้ใจในโลกนี้                  เจ้าจงฟังดนตรีเถิดชื่นใจ
(พระราชนิพนธ์ ร.6)
.
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้าน หรือนักดนตรีนะครับ แล้วก็ไม่ได้ไปอุดหนุนทั้งร้านทั้งนักดนตรีด้วย มันไกล  ยิงฟันยิ้ม
เพียงแต่อยากให้ดนตรีคือดนตรี คนก็คือคน เราไม่ชอบเขาก็ไม่ฟังงานเขา ไม่อุดหนุนงานเขา ก็เท่านั้นเองครับ ไม่อยากให้โยงไปเรื่องการเมือง..เดี๋ยวจะผิดเจตนารมณ์ของเชียงรายโฟกัสบ้านเรา
..ด้วยความเคารพ..

แจ่มเลยครับ

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 09:31:43 »

ตกใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
คนกินเจ
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 11:52:04 »

ชอบตรงนี้ .....
     ........ผมฟังแค่เพลง เสพแค่ดนตรี เอาแนววิธีการเล่น และการเอนเตอร์เทนของเขามาชาร์ตแบตให้ชีวิตตัวเองมีชีวาเท่านั้น..
.

...........ก่อนมันขึ้นเวทีจขกท.บอกมันหน่อย....ว่าให้หุบปาก...อย่าพูดการเมือง...อย่าเสียดสีคนอื่น..อย่าเอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่น..คนฟังรำคาญ.กูจ้างมึงมาร้องเพลงก้อแค่ร้องเพลงอย่างเดียว..แค่เนี่ยคนตั้งใจไปฟังเพลง รักเสียงเพลงก็มีความสุขละ อยากไปเหมือนกันแต่กลัววงแตก รอโอกาสหน้าจะไปอุดหนุ่นนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กันยายน 2015, 11:55:28 โดย sar » IP : บันทึกการเข้า
george3d
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2015, 09:45:30 »

หงาคาราวาน เต็มวงนะครับผม สนใจติดต่อจองบัตรได้เลยนะครับ
VRLightandSound
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2015, 17:16:06 »

สุดยอดครับ...จองสองใบแล้ว
george3d
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2015, 19:05:50 »

สุดยอดเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์