เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:49:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  3BB
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน 3BB  (อ่าน 801 ครั้ง)
yosd49
ชั้นประถม
*

คนเหนือ ใจดี มีน้ำใจ

3BB
« เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 21:42:49 »

บ้านใครเป็นเหมือนผมบ้าง มาๆหลุดๆ ช่วง 6โมง เย็น  3 ทุ่ม  เที่ยงคืน จะหลุดบ่อยมาก
โดยเฉพาะ 3-4 วันมานี่ หลุดรัวๆ เลยครับ เคยโทรถามศูนย์ เขาบอกว่าอยู่ปลายสาย
ทั้งที่ตอนติดใหม่ๆ ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลยครับมาเต็มตลอด ถ้ายังเป็นแบบนี้เรื่อยๆคงเปลี่ยนเจ้าใหม่สีแดง บ่ฮู้ว่าจะดีก่อ

อะหยั่งปะล้ำปะเหลือ

ขุนริน สุราวอด มอดกลับแกล้ม
overmage
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 05:18:51 »

เป็นเหมือนกันครับ  พิกัดริมกก  เป็นมาเกือบเดือนละ  แต่ยังไม่ได้เรียกช่าง  เพราะไม่ว่าง  แต่วันเสาร์นี้คงต้องเจอช่างหน่อยละ  ไม่ไหวหลุดทุกๆ 2 นาที  เป็นช่วงเวลาเดียวกับ จขกท.เลยครับ

ทีแรกเร้าเตอเสีย  พอเปลี่ยนก็มีปัญหาเลย  ของผมว่าจะเปลี่ยนเป็นเจ้าสีน้ำเงิน  ไฟเบอออฟติก  คงไม่มีปัญหานี้
อนุ คนเมือง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 07:34:37 »

3BB เป็นที่แถวไหนกันบ้างครับ ผมกะย้ายค่าย TOT ไป 3BB สงสัยพอๆกัน
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 08:17:17 »

ผมอยู่5แยกใช้งานปรกติครับ.................มีบ้างครั้งรู้สึกโหลดนานนิดๆๆ ยิ้ม

แต่ก็โอครับ
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 09:13:27 »

ผมใช้อยู่พิกัดริมกก ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่สิ้นเดือนนี้จะไปยกเลิกละครับ ติดไฟเบอร์ของค่ายแดงไปล่ะแรงทั้งสัญญาณเน็ท แรงทั้งโปรที่ได้ แถมราคาก็เพิ่มมาอีกนิด
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 10:54:12 »

ผมอยู่แถวป่ายางมน ก็เป็น พักนี้หลุดบ่อย อืดมากก  มาๆ หายๆ  จะพังก็ไม่พัง จะแจ้งเสียก็ไม่พอจะแจ้ง
ขืนเป็นแบบนี้บ่อยๆ คงต้องได้ย้ายไปใช้เจ้าอื่นละ 
3BB-CRI
มัธยม
**

บริษัท ทริปเปิลที อินเทอร์เน็ต จำกัด

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 12:33:47 »

เรียน  ลูกค้าทุกท่าน

ทาง 3BB ได้แจ้งมูลไปทาง Inbox แล้วนะคะ ทางบริษัทยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นและนำปัญหาต่างๆ ที่ทุกท่านแจ้งเข้ามาไปตรวจสอบค่ะ (หากต้องการแจ้งปัญหาผ่านช่องทางนี้ รบกวนแจ้งข้อมูลลูกค้าและเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะคะ เพื่อจะได้ส่งเรื่องตรวจสอบปัญหาให้ค่ะ)

3BB

สำนักงานใหญ่ 3BB เชียงราย
065-5192092
ID Line: @mjc6724w
Page: 3BB เชียงราย
https://www.facebook.com/3bbcriofficial/
yosd49
ชั้นประถม
*

คนเหนือ ใจดี มีน้ำใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 18:58:58 »

3BB เป็นที่แถวไหนกันบ้างครับ ผมกะย้ายค่าย TOT ไป 3BB สงสัยพอๆกัน
  แภวหนองหม้อคับ

อะหยั่งปะล้ำปะเหลือ

ขุนริน สุราวอด มอดกลับแกล้ม
hutsu
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 20:32:00 »

หนองหม้อคงไม่มีปัญหาเห็น3bbมาติดตู้ใหม่หน้าชมนา
Phongsathon Bp.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2015, 10:08:49 »

ผมใช้มาเกิบทุกค่าย ครับ ส่วนใหญ่จะมีปัญหาบริการหลังการขายนี่แหละครับ ปัญหา ที่เจอคือเน็ตอืด ไม่เสถียร อยู่ๆหลุดหายไปเฉย แล้วก็กลับมา ก็โทรติดต่อ ไปยังเบอร์บริการ ทางค่ายก็ตอบรับดีครับ มาแก้ปัญหาให้ (บางที่ยังเอาเบอร์ส่วนตัวของช่างไว้ให้ครับ )บางที่เหลือบากว่าแรงไม่ไหวจริงๆผมก็ยกเลิกบริการ ตอนหมดสัญญา แต่ตอนนี้สงสารฝนังบ้านครับมีแต่สายเน็ต เก่าใหม่เดินเต็มไปหมด(เอาเป็นว่า ถ้าพอใจค่ายไหนก็เอาค่ายนั้น บางค่ายโปรแรงจนเราจำสับสนไปหมด ฮิๆๆ ให้เยอะเกิน พอจะหมดสัญญามีมาให้เปลี่ยนอีกง่ะ บางค่ายไม่มีอะไรให้แต่พอใช้ก็อุ่นใจดีถึง มีงอแง่บางเรื่องสัญญานก็พอถูไถ)รออีกสักแปป ตอนนี้เห็นค่าย ใหม่มาแล้วลากเส้นผ่านหน้าบ้าน 5555
crazy_nexus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2015, 10:49:56 »

ผมใช้อยู่พิกัดริมกก ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่สิ้นเดือนนี้จะไปยกเลิกละครับ ติดไฟเบอร์ของค่ายแดงไปล่ะแรงทั้งสัญญาณเน็ท แรงทั้งโปรที่ได้ แถมราคาก็เพิ่มมาอีกนิด

ผมก็อยู่แถวริมกกครับ ตอนค่ายแดงบุกมาเป็นระลอก จนยอมตกลงติดไปละ แบบ 3 บริการ
ให้เอกสารไปแต่วันที่จะติดนานไปหน่อย (ได้วันนัดจาก SMS) โทรเข้าคอลล์เซนเตอร์จะนัดวันติดใหม่ เจอข้อความ

"ขณะนี้ระบบอินเตอร์เน็ตยังใช้ไม่ได้ กำลังแก้ไข จะใช้ได้ช่วงเย็น" ผมโทรไปตอนเช้านะ
พอมีมนุษย์รับสาย ผมเปลี่ยนเป็นยกเลิกเลย

อย่างน้อย 3BB ก็จะหนืด ๆ บางช่วงไม่ถึงกับใช้ไม่ได้

ที่เด็ดกว่านั้นเซลล์ที่เดินตามบ้าน บอกว่าซิมการ์ด iSmart จะเปิดใช้วันที่ติดตั้งอินเตอร์เน็ตและใช้งานได้

ที่ไหนได้เปิดใช้วันที่ให้เอกสารซะงั้น โดยที่ไม่รู้เรื่อง มีค่าบริการมา 19 บาทกว่า ทั้งที่ซิมการ์ดยังอยู่ในซองไม่ได้แกะออกมาด้วยซ้ำ ต้องไปตามเคลียร์ยกเลิกอีก

เลิกครับค่ายนี้

ส่วนตัวผมถือว่า "ใช้ได้ช้าหน่อยบางเวลา ดีกว่าล่มเป็นวัน ๆ"
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2015, 11:21:46 »

ผมอยู่ป่ายางมนครับ เคยมีปัญหาโหลดช้ามากๆ ทั้งบน ipad มือถือ และคอมพิวเตอร์ที่บ้านอยู่กับ 3 คน เมื่อก่อนใช้งานดีมากดูหนังสบายไม่เคยกระตุก ให้ช่างมาดูหลายครั้งก็เป็นๆ หายๆ อยากเปลี่ยนค่ายสุดๆ แต่ด้วยค่ายที่ต้องการสายยังมาไม่ถึงเลยต้องทนใช้ไป  ร้องไห้ ผมก็คิดว่าไหนๆ ก็ต้องใช้ 3BB ต่อ ตัดสินใจเปลี่ยนเร้าเตอร์ดีกว่า เพราะอันเก่ามันกระจายสัญญานไม่ไกล เปลี่ยนเร้าเตอร์ความเร็วกลับมาเหมือนเดิม อาการหลุดบ่อยก็หายไป  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ยังไงลองเปลี่ยนเร้าเตอร์กันดูครับท่านอาจเจอปัญหาเดียวกับผม

ปล. ที่บ้านเปิดเร้าเตอร์ตลอดเวลาไม่เคยปิด
หน้า: [1] พิมพ์