เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 16:51:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ไอศกรีมนมสดความอร่อยในราคาย่อมเยาว์....ร้านไอศกรีมหมอรุ้งจ้าว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ไอศกรีมนมสดความอร่อยในราคาย่อมเยาว์....ร้านไอศกรีมหมอรุ้งจ้าว  (อ่าน 928 ครั้ง)
noo_rg
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 21:12:21 »

....จากผลผลิตนนวัวสดจากฟาร์มโคนม...นำมาสู่ความอร่อยแบบเย็นๆในไอศกรีมนมสดร้านไอศกรีมหมอรุ้ง....หมอเป็นคนเลือกสรรไอศกรีมคุณภาพสู่คุณเองค้า...รับประกันความอร่อยในราคาที่ย่อมเยาว์เพียงscoop ละ10-15บาทเท่านั้นค่ะ

...เรามี11รสชาติให้ได้เลือกความอร่อย...
...ช็อคโกแลตช็อคชิพ...เข้มข้นด้วยช็อคโกแลตเหมาะสำหรับช็อคโกแลตเลิฟเวอร์... ยิ้มกว้างๆ
...แคนดี้...สีสันน่าทาน นุ่มละมุนและหอมกลิ่นนมสดเน้นๆ....
...สตรอเบอร์รี่...หอม หอม หวานหวาน สไตน์สตรอเบอร์รีเบอร์รี่....
...มังคุด...รสชาติมังคุ๊ดมังคุดหวานๆเปรี้ยวๆ ...ทานแล้วสดชื่นน...
...สับปะรด...เหมือนทานสับปะรดเพราะเมื่อกัดไอศกรีมจะพบเนื้อสับปะรดที่รังสรรค์ลงไปในเนื้อไอศกรีมด้วย..
...ชาเขียว...หอมชาเขียวมาแต่ไกล...ละมุนลิ้น...เหมาะกับบรรยากาศเหนือๆอย่างเชียงรายบ้านเฮา
...คุ๊กกี้แอนด์ครีม....โดดเด่นที่มีตัวคุ๊กกี้ผสมอยู่ในเนื้อไอศกรีมนมสด เมื่อกัดไอศกรีมจะพบเนื้อคุ๊กกี้แสนอร่อยด้วย...
...มะนาว...เปรี้ยวๆเน้นๆ...จี๊ดจ๊าดสำหรับคนชอบเปรี้ยวๆเป็นอย่างยิ่งจ้าว...
...รัมเรซิน...เหมาะสำหรับวัยรุ่นขึ้นไป...ทานคู่กับกาแฟหรือเครื่องดื่มได้เป็นอย่างดี...กลิ่นเหล้ารัมและลูกเกดคัดแล้วเน้นคุณภาพมากๆจ้า...
...วนิลาชอคโลแลต...กลิ่นวนิลาหอมชื่นใจผสมช็อคโกแลตเข้มๆ...อร่อยอะ
...ตบท้ายด้วยกะทิรวมมิตร...อร่อยมากๆค่ะ รสยอดนิยมของร้าน...อุดมด้วยกะทิลอดช่องข้าวโพด...ลงตัวมากๆค่ะ

ไว้มาลองชิมกันนะคะ
ร้านเราเป็นร้านเล็กๆค่ะอยู่ตรงข้ามก๋วยเตี๋ยวโกนงค์สาขา1 ที่ป่าก่อดำ ตึกสีชมพูโอรส เป็นร้านสำหรับซื้อกลับไปทานต่อระหว่างทางหรือที่บ้านค่ะ
แต่ก็พอมีพื้นที่นั่งทานในร้านเล็กน้อย สำหรับคุณลูกค้าที่มาทานที่ร้านจะมีแถมท๊อปปิ้งให้เลือกความอร่อยด้วยนะคะ^_^

ในอนาคตกำลังทำร้านไอติมคาเฟ่ ที่มีที่ให้รับความอร่อยในร้านค่ะ...coming soon^_^

ปล...ทางร้านยังรับจัดทำส่งไอศกรีมนมสดเป็นของว่างระหว่างพักเบรก งานประชุม งานสัมมนา กิจกรรมในโรงเรียน เข้าค่ายต่างๆ หรืองานปาร์ตี้ส่วนตัวในเขตอำเภอเมืองเชียงรายและอำเภอแม่ลาว  เพื่อเพิ่มสีสันและความอร่อยให้งานด้วยนะคะ

ฝากไว้เป็นอีกทางเลือกค่ะ สำหรับความอร่อยแบบเย็นๆที่สัมผัสได้ในราคาย่อมเยาว์
 ติดต่อ   หมอรุ้ง
             Line nooroongroong
            Call 0897580678, 0821874980

* image.jpg (413.82 KB, 1280x1280 - ดู 497 ครั้ง.)

* image.jpg (619.49 KB, 1280x1280 - ดู 505 ครั้ง.)
noo_rg
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 22:07:36 »

มีบัตรสมาชิกด้วยนะคะ

* image.jpg (100.19 KB, 734x334 - ดู 461 ครั้ง.)
noo_rg
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 06:29:11 »

แล้วแวะมาทานกันนะคะ^_^ ยิ้ม
noo_rg
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 18:55:01 »

ช่วงนี้อากาศกลับมาอีกแล้วอย่าลืมแวะมาคลายร้อนกับไอศกรีมนมสดนะคะ scoopละ10-15บาทเท่านั้นค่ะ^_^
noo_rg
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2015, 06:45:05 »

วันหยุดแบบนี้อย่าลืมแวะมาทานไอติมนมสดกันนะคะ  อร่อยมีประโยชน์คลายร้อนได้ด้วยค้า ใราคาย่อมเยาว์scoopละ10-15บาทเท่านั้นค่ะ
noo_rg
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2015, 12:34:17 »

ลองทำเมนูใหม่ๆจากไอศกรีมนมสดกันนะคะ...เพียงแค่ใช้ไอศกรีมนมสดคุณภาพดีไปปั่นกับนมสดและไซรัปคุณก็ได้เมนูมิลค์เชคอร่อยๆแล้วค่ะ...ไว้มารับไอศกรีมนมสดที่ร้านไอศกรีมหมอรุ้งกันนะคะ

* image.jpg (212.62 KB, 720x1280 - ดู 395 ครั้ง.)
noo_rg
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2015, 06:44:33 »

รับทำเบรกสำหรับงานเลี้ยงงานประชุมงานสัมมนาต่างๆด้วยนะคะ^_^ ยิ้ม
noo_rg
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 07:16:40 »

ยังรับทำเบรคอยู่นะคะส่งถึงที่^_^
ไว้แวะมาทานไอศกรีมนมสดกันนะคะ
noo_rg
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2015, 10:26:45 »

แวะมาทานไอศกรีมนมสดกันนะคะราคากันเองค้าาา

* image.jpg (490.67 KB, 1920x1434 - ดู 285 ครั้ง.)
noo_rg
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2015, 07:06:59 »

เมื่อวานมีลูกค้าที่ชอบรสรัมเรซิ่นมากแต่ไอศกรีมนมสดรสรัมเรซิ่นดันหมดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ไว้มาอุดหนุนใหม่นะคะ

ไอศกรีมรสรัมเรซิ่นจะกลับมาใหม่ในวันพรุ่งนี้ค่ะ^_^ ไว้มาทานกันนะคะ

noo_rg
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2015, 00:35:30 »

ยังรับออร์เดอร์ตลอดนะคะ^_^
หน้า: [1] พิมพ์