เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:24:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  จะขับรถปิ๊กเจียงฮาย ขอรบกวนจิมเจ้า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะขับรถปิ๊กเจียงฮาย ขอรบกวนจิมเจ้า  (อ่าน 619 ครั้ง)
noonam111
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2015, 09:57:20 »

ขอรบกวนจิมเจ้า พอดีจะปิ๊กบ้านเจ้า ตอนนี้อยู่นครสวรรค์ เลิกงาน 1 ทุ่ม

แล้วจะขับรถปิ๊กเลย ทีนี้ รู้สึกสับสนเจ้า ว่าควรกลับทางไหนดี ระหว่าง

นครสวรรค์
กำแพงเพชร
ตาก
เถิน
ลำปาง
เชียงราย

หรือ ...

นครสวรรค์
พิษณุโลก
สุโขทัย
งาว
พะเยา
เชียงราย

ทางไหนดีกว่ากัน ปลอดภัยกว่ากันเจ้า ตอนแรกจะกลับเส้นกำแพงเพชร

แต่พี่ที่ทำงานบอกถนน ..นรกมาก.. อันตราย แต่ทางสุโขทัยมันใกล้กว่าก็จริง

แต่เราว่าเปลี่ยวเกินไปอ่ะ แต่ถ้าปลอดภัยก็จะไปทางนั้นเจ้า

ขอรบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ ขับผ่านสองเส้นนี้กลางคืน ช่วยแนะนำทีค่ะ

ปล. เป็นผู้หญิง ขับกลับคนเดียวค่ะ
โมเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2015, 14:54:43 »

ถ้ามาคนเดียว ผมแนะนำเส้น ตาก ลำปาง พะเยา ครับทางกว้าง ขับง่ายครับ 4 เลนตลอด
เสียอย่างเดียว จะไกลกว่าเส้นที่ พิทโลก อุตรดิต แพร่ งาว พะเยา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2015, 14:57:07 โดย โมเอง » IP : บันทึกการเข้า

ร.7พัน2 /๗๐๐๐๒ 1/48 ฐาน ปฎิบัติการพระธาตุแสนไห เวียงแหง
Darkmaster
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 10:11:43 »

พึ่งกลับมาวันก่อนครับ แนะนำเส้น

นครสวรรค์
พิษณุโลก
อุตรดิตถ์
แพร่
อ.สอง
พะเยา
เชียงราย

เส้นนครสวรรค์มาพิษณุโลกทำถนนอยู่ แต่ขับสบายกว่าเส้นกำแพง
เส้นอุตรดิตถ์ช่วง อ.ตรอน ทำถนน วิ่งเลนเดียว
เส้นพะเยามาเชียงรายก็ทำถนนเป็นช่วงๆ

tai xr
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 13:52:02 »

ถ้ามาคนเดียว ผมแนะนำเส้น ตาก ลำปาง พะเยา ครับทางกว้าง ขับง่ายครับ 4 เลนตลอด
เสียอย่างเดียว จะไกลกว่าเส้นที่ พิทโลก อุตรดิต แพร่ งาว พะเยา ครับ
เส้นนี้สะดวกที่สุดครับ

089-8512077 Line ID 0898512077
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
รับจำนำรถ Big Bike ดอกเบี้ยถูกครับ
หน้า: [1] พิมพ์