เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:08:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มีปัญหากับแฟนทีไรเรากลายเป็นคนผิดตลอด
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มีปัญหากับแฟนทีไรเรากลายเป็นคนผิดตลอด  (อ่าน 1620 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 00:32:26 »

ไม่ได้เล่นเว็บนานหลายเดือนวันนี้มีโอกาศมีเวลาเลยอยากจะมาขอความคิดเห็นจากสมาชิกเว็บ ชรฟก หน่อยครับว่าเจออย่างนี้จะทำอย่างไรต่อไป....

คือพอผมกับแฟนมีปัญหาทะเลาะกันทีไร ผมจะกลายเป็นคนผิดแทบตลอดทุกครั้ง ทั้งๆที่หลายๆครั้งเขาเป็นคนผิดเอง อย่างเช่น เขาตั้งกฏตอนพิมพ์คุยกันห้ามมีคำว่า อืม อือ อ่า แล้วแต่ ตามใจ เอาที่สบายใจ เพราะเขาไม่ชอบ แต่เขากลับชอบพิมพ์ใส่ผมประจำ ( เหนื่อยใจขนาด ) หรือบางทีโกหกเราแล้วเราจับได้เถียงไปเถียงมาเราผิดซะงั้น สรุปก็คือทะเลาะกันแล้วเรามักจะเป็นคนที่ผิดอยู่ตลอด จนตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกเบื่อที่จะต้องคอยตามง้อ
ผมจะมีคนใหม่ก็ได้แต่ผมเลือกที่จะไม่มีเพราะผมรู้ว่าเขารักผม ผมอยากจะคบกับใครซักคนจริงๆจังๆเลยยอมตลอดแต่เขาเหมือนได้ใจที่ผมยอม ก็อย่างที่บอกหล่ะครับตอนนี้มันเริ่มเบื่อเริ่มท้อไม่รู้จะทนได้นานแค่ไหน....

( ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับแฟนครับ เราอยู่ไกลกัน )
คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 09:19:03 »

คนไม่ใช่ทำอะไรก็ผิดครับ

Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 09:56:01 »

ผมกับแฟนมีปัญหาทะเลาะกันทีไร " ผมจะกลายเป็นคนผิดแทบตลอดทุกครั้ง "

เขาไปมีใหม่แล้ว  ก้า .......

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 10:55:53 »

อุ๊ยต๊ะ วลีเด็ด !
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 11:05:55 »

ในฐานะผู้หญิงคนหนึ่ง นะคะ
เราก็เป็นคนที่ตั้งกฎ กติกา ข้อห้ามกับแฟน (ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์)
แต่สิ่งใดที่เราห้ามเขาไม่ให้ทำ สิ่งๆนั้นเราย่อมสำนึกและรับผิดชอบในคำพูดของตัวเราเองเสมอ
ว่า ในเมื่อไม่ต้องการให้เขาสิ่งนั้นกับเรา เราก็ต้องไม่ทำสิ่งนั้นกับเขา = แฟร์ หรือ เสมอภาค

แต่สิ่งที่คุณพูดมา แฟนคุณไม่แฟร์นะ ออกแนวเห็นแก่ความสุขของตัวเองเป็นที่ตั้งด้วยซ้ำ = เขารักตัวเอง
มากกว่า รักคุณ

หากเรารักใครจริงๆ เราจะต้องไม่พยายามไปเปลี่ยนแปลงใคร ให้มาเป็นใครอีกคน
อย่างที่เราต้องการ
หากเรารักใครจริง เราจะรักในสิ่งที่เป็นเขา = รักสันดาน ของเขา นั่นแล่ะ
หากเรารักใครจริง เราจะยอมรับในข้อแตกต่าง ได้
หากเรารักใครจริง เราจะมีข้อแม้ หรือกติกา เพียงบางเรื่องกับบางสิ่ง ไม่ใช่ทุกเรื่องและทุกสิ่ง
หากเรารักใครจริง เราจะซื่อสัตย์ กับความรู้สึกตัวเอง ซื่อสัตย์กับคนที่เรารัก = ต้องไม่โกหก โดยเฉพาะอย่างยิ่ง โกหกตัวเอง

ความรักที่แท้จริงเป็นสิ่งสวยงาม เป็นความสบายใจ เป็นความรู้สึกที่ผ่อนคลาย ไม่กดดัน เป็นสิ่งธรรมดาเรียบง่าย เป็นสิ่งที่ยั่งยืนไม่หวือหวา  ไม่มากไม่น้อยไม่เกินไม่ล้น

ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 11:19:14 »

ผมกับแฟนมีปัญหาทะเลาะกันทีไร " ผมจะกลายเป็นคนผิดแทบตลอดทุกครั้ง "

นั้นใง ว่าล่ะ ร้องไห้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 12:40:18 »

ผมก็คิดนะครับเพราะเขาชอบเที่ยวกลางคืน มีครั้งนึงนอนอยู่ด้วยกันมีสายเข้าแฟนผมรับแล้วรีบตัดบทสนทนาว่าจะนอนแล้ว พอผมถามว่าใครก็บอกพี่ชายโทรมาถามว่านอนหรือยัง ผมก็รู้แหละว่าไม่ใช่แต่ตอนนั้นคบกันใหม่ๆยังไม่อยากมีปัญหา  รูดซิบปาก
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 12:44:07 »

อุ๊ยต๊ะ วลีเด็ด !
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นั้นแหละครับ ถ้าไม่ใช่แล้วจะคบกันเพื่ออะไร เสียเวลา เสียความรู้สึก เสียอะไรอีกหลายๆอย่าง
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 12:54:49 »

เราก็เป็นคนที่ตั้งกฎ กติกา ข้อห้ามกับแฟน (ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์)
แต่สิ่งใดที่เราห้ามเขาไม่ให้ทำ สิ่งๆนั้นเราย่อมสำนึกและรับผิดชอบในคำพูดของตัวเราเองเสมอ
ว่า ในเมื่อไม่ต้องการให้เขาสิ่งนั้นกับเรา เราก็ต้องไม่ทำสิ่งนั้นกับเขา = แฟร์ หรือ เสมอภาค

แต่สิ่งที่คุณพูดมา แฟนคุณไม่แฟร์นะ ออกแนวเห็นแก่ความสุขของตัวเองเป็นที่ตั้งด้วยซ้ำ = เขารักตัวเอง

หากเรารักใครจริงๆ เราจะต้องไม่พยายามไปเปลี่ยนแปลงใคร ให้มาเป็นใครอีกคน
หากเรารักใครจริง เราจะรักในสิ่งที่เป็นเขา = รักสันดาน ของเขา นั่นแล่ะ
หากเรารักใครจริง เราจะยอมรับในข้อแตกต่าง ได้
หากเรารักใครจริง เราจะมีข้อแม้ หรือกติกา เพียงบางเรื่องกับบางสิ่ง ไม่ใช่ทุกเรื่องและทุกสิ่ง
หากเรารักใครจริง เราจะซื่อสัตย์ กับความรู้สึกตัวเอง ซื่อสัตย์กับคนที่เรารัก = ต้องไม่โกหก โดยเฉพาะอย่างยิ่ง โกหกตัวเอง

ความรักที่แท้จริงเป็นสิ่งสวยงาม เป็นความสบายใจ เป็นความรู้สึกที่ผ่อนคลาย ไม่กดดัน เป็นสิ่งธรรมดาเรียบง่าย เป็นสิ่งที่ยั่งยืนไม่หวือหวา  ไม่มากไม่น้อยไม่เกินไม่ล้น

ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณคอมเม้นนี้นะครับ ชอบบทความข้างล่าง
ผมก็ไม่คิดจะว่าอะไรแฟนผมมากหรอก ตอนที่พึ่งคบกันใหม่ๆนี่ส่วนใหญ่เขาจะเป็นฝ่ายยอมทำทุกอย่างเพื่อผม หลังๆมาผมยอมให้ในแทบจะทุกๆเรื่องแล้วเหมือนได้ใจจนเป็นนิสัยไปแล้ว แต่ตอนนี้ผมก็ยังตามง้อเขานะเพราะหวังว่าเขาจะปรับปรุงตัวเอง ผมว่าจะบอกว่าตอนนี้ผมรู้สึกกับเขาแบบไหน(เอามันตรงๆนี่แหละเผื่อเขาจะมองดูตัวเองมั่ง) ถ้าเราปรับตัวเข้าหากันไม่ได้ก็คงไม่พ้นคำว่าเลิกแหละครับ
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 12:55:57 »

นั้นใง ว่าล่ะ ร้องไห้

อายจัง อายจัง ร้องไห้ ร้องไห้
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 13:17:56 »

ขอบคุณคอมเม้นนี้นะครับ ชอบบทความข้างล่าง
ผมก็ไม่คิดจะว่าอะไรแฟนผมมากหรอก ตอนที่พึ่งคบกันใหม่ๆนี่ส่วนใหญ่เขาจะเป็นฝ่ายยอมทำทุกอย่างเพื่อผม หลังๆมาผมยอมให้ในแทบจะทุกๆเรื่องแล้วเหมือนได้ใจจนเป็นนิสัยไปแล้ว แต่ตอนนี้ผมก็ยังตามง้อเขานะเพราะหวังว่าเขาจะปรับปรุงตัวเอง ผมว่าจะบอกว่าตอนนี้ผมรู้สึกกับเขาแบบไหน(เอามันตรงๆนี่แหละเผื่อเขาจะมองดูตัวเองมั่ง) ถ้าเราปรับตัวเข้าหากันไม่ได้ก็คงไม่พ้นคำว่าเลิกแหละครับ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ  "ใช้สติ"ให้มากกว่า "ความรู้สึก"
ทางที่มืดมิด ย่อมมีแสงสว่างทำทางเสมอ  ยิ้มเท่ห์

vasparr
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 21:13:33 »

สาเหตุนี้ ส่วนมากคนที่เป็นฝ่ายง้อคือตัวคุณเองตลอดเลยใช่ไหม ถ้าเขาทำผิดคุณก็ต้องเป็นฝ่ายง้อเขาตลอดสินะ ในกรณีนี้แสดงว่าผู้หญิงได้ใจ เวลาทะเลาะกันต่างคนต่างเงียบไม่พูด ไม่จา จนคุณต้องเป็นฝ่ายตามง้อ อีกกรณีหนึ่ง นอกใจ จะรู้ได้ยังไงว่านอกใจ เช่น โทรศัพท์ไม่เคยห่างจากตัว มีคนโทรเข้ามาแล้วรีบไปรับสายคุยที่อื่น ปิดเสียงเตือนตลอด เฟส ไลน์ ใส่ระหัส เปลี่ยนตลอด  ถ้าไม่นอกใจล่ะ มันก็มีวิธีแก้ไขอยู่ดี เวลาทะเลาะกันคุณลองหนีห่างไปจากเขาสิ ไม่ต้องเจอกันสักพัก เหมือนเลิกแต่ไม่ได้เลิก คนรักกันมันห่างกันไม่ได้หรอก แต่ถ้าเค้าแสดงอาการดีใจหรือไม่มีอารการเสียใจ เลิกเถอะครับ เขามีคนใหม่แน่ๆ คนคบกันไม่ใช่ใช้อารมของตัวเองเป็นหลัก ถ้าเขายังแก้ตัวเองไม่ได้ เลิกเถอะครับเจ็บแปปเดียว คนดีๆที่จะเข้ามาในชีวิตยังมีอีกเยอะ (ก็ลองกลับไปหาเขาแบบไม่ต้องบอกสิ) รักแท้แพ้ใกล้ชิด รักแท้แพ้เงินตรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 21:17:01 โดย vasparr » IP : บันทึกการเข้า
auery28
มัธยม
**

น้องลานนา

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2015, 22:50:38 »

ไม่ได้เล่นเว็บนานหลายเดือนวันนี้มีโอกาศมีเวลาเลยอยากจะมาขอความคิดเห็นจากสมาชิกเว็บ ชรฟก หน่อยครับว่าเจออย่างนี้จะทำอย่างไรต่อไป....

คือพอผมกับแฟนมีปัญหาทะเลาะกันทีไร ผมจะกลายเป็นคนผิดแทบตลอดทุกครั้ง ทั้งๆที่หลายๆครั้งเขาเป็นคนผิดเอง อย่างเช่น เขาตั้งกฏตอนพิมพ์คุยกันห้ามมีคำว่า อืม อือ อ่า แล้วแต่ ตามใจ เอาที่สบายใจ เพราะเขาไม่ชอบ แต่เขากลับชอบพิมพ์ใส่ผมประจำ ( เหนื่อยใจขนาด ) หรือบางทีโกหกเราแล้วเราจับได้เถียงไปเถียงมาเราผิดซะงั้น สรุปก็คือทะเลาะกันแล้วเรามักจะเป็นคนที่ผิดอยู่ตลอด จนตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกเบื่อที่จะต้องคอยตามง้อ
ผมจะมีคนใหม่ก็ได้แต่ผมเลือกที่จะไม่มีเพราะผมรู้ว่าเขารักผม ผมอยากจะคบกับใครซักคนจริงๆจังๆเลยยอมตลอดแต่เขาเหมือนได้ใจที่ผมยอม ก็อย่างที่บอกหล่ะครับตอนนี้มันเริ่มเบื่อเริ่มท้อไม่รู้จะทนได้นานแค่ไหน....

( ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับแฟนครับ เราอยู่ไกลกัน )

หัวอกเดียวกันครับ แต่ก็ทนครับ

แก็งค์ใจง่าย...วัยรุ่นเซ็ง
tanin2507
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 03:09:49 »

อยากบอกว่าเป็นเหมือนกัน แต่ต้องอดทนเพราะคำว่ารัก ในเมื่อเรารักเขา แล้วสิ่งสำคัญเขารักเรา ในฐานะเราเป็นผู้ชาย จึงเลือกที่จะอดทน อะไรที่เขาต้องการให้เราทำก็จะทำถึงแม้บางครั้งมันอึดอัดบ้างก็ตามที ถ้าไม่เกินวิสัยที่จะทำนะครับ เพราะหากจะตัดใจปล่อยเขาไปเพราะความดื้อดึงของเขา ก็จะนั่งคอยนึกถึงภาพวันเวลาเก่า ๆ อยู่ร่ำไปว่าทุกครั้งที่เราคุยกัน เราไปเที่ยวไหนต่อไหนด้วยกัน เรามีความสุขด้วยกันดี เมื่อถึงเรื่องนี้แล้ว อะไรหลายอย่างที่เรายอมทำทั้งที่รู้ว่าเขาผิด เราก็อภัยให้เขาได้หากไม่ใช่เรื่องใหญ่โตแต่ประการใด

แต่ปัจจุบันนี้ก็อยู่เป็นโสดแล้วล่ะ เพราะรู้ว่าหลายสิ่งหลายอย่างที่เราทำ บางครั้งเขาไม่เห็นคุณค่าแต่ประการใด เมื่อถึงจุด ๆ หนึ่งเราก็ต้องยอมเป็นฝ่ายถอยออกมาในที่สุด
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2015, 09:51:58 »

หัวอกเดียวกันครับ แต่ก็ทนครับ

ความอดทนเป็นเรื่องที่ดี แต่ต้องถูกที่ ถูกคน และถูกโอกาส !! รึเปล่า???   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

leeo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2015, 14:07:44 »

ความอดทนเป็นเรื่องที่ดี แต่ต้องถูกที่ ถูกคน และถูกโอกาส !! รึเปล่า???   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

[/quote]
+100 ยิงฟันยิ้ม
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2015, 13:06:08 »

INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:49:33 »

อาร์ตตัวแม่ เกิดมาชนะตลอด ไม่เคยแพ้

ooGenesiSoo
RayGenesiS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2015, 09:37:08 »

จ๊ด เมีย น้อย ครับ 5555  <อุ้เล่นเน้อ อิอิ>  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2015, 09:41:26 »

"......ก็อย่างที่บอกหล่ะครับตอนนี้มันเริ่มเบื่อเริ่มท้อไม่รู้จะทนได้นานแค่ไหน.... "

คนที่ไม่ค่อยทนอะไรอ่านแล้วเหนื่อยๆๆๆๆ ถ้ากับ Sing ha จะไปไหนก้อไป ....อยากพูดหนักกว่านี้ กลัวโดนลบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์