เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:37:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 593 ครั้ง)
เสี่ยหมุ่ง
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2015, 17:06:54 »

ผมอยากเรียนรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ประมาณว่าการทำเว็ปขายของ การพิมพ์งาน หรือต่างๆนาๆ มีใครรับสอนบ้าง
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 16:14:57 »

รองติดต่อ กศน เกาะลอยครับ มีเปิดสอนอยู่

เสี่ยหมุ่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2015, 21:42:15 »

รองติดต่อ กศน เกาะลอยครับ มีเปิดสอนอยู่
ขอบคุณมากครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2015, 22:52:40 »

สนใจเป็นลูกศิษผมก็ได้ ยินดีสอนแบบต่างๆนาๆ ผมเป็นพวกรู้ไปหมด แต่เอาดีไม่ได้ซักเรื่อง อิอิ ล้อเล่น มันเป็นความรู้รอบตัว ความสามารถรอบด้านอะครับ

เหมาะกับคนที่ไม่อยากเรียนแบบมีกำหนดเวลา ต้องมีสอบ มีวัตผล เพราะการวัตผลของผมนั้นมันอยู่ที่ว่าคุณตอบสนองความต้องการของตัวเองได้ดีเพียงไร

ถ้าชอบแนว อินดีๆแบบผมนะ เรื่องสั้น มีบ้างถ้าจำเป็นก็งัดวิชาเก่าๆมาใช้ เช่น ตัดต่อ VDO บ้าง ทำภาพแก้ใขภาพ ออกแบบป้าย ทำโลโกเอง ออกแบบเอง ทำการตูนเล่น ทำเว็บอะไรง่ายๆเล่นบ้าง ซ่อมคอม , Hack บ้างถ้าจำเป็น , งานพิมพ์งานออกแบบสิ่งพิมพ์ บ้าง เพราะไม่ต้องจ้าง เขียนโปรแกรมบ้าง แบบว่าสนใจอะไรชอบอะไร ก็ทำเองครับ จริงๆต้องทบทวนการเขียนโปรแกรม และศึกษา PHP เพื่อเว็บบอร์ดโดยเฉพาะ กับฝึกใช้ 3D CAT โปรแกรมออกแบบภายในและอาคารครับ แต่ยังไม่ว่างเลย มัวยุ่งอยู่กับเรื่องจานดาวเทียมอยู่ ขอบอกว่ามัน มันมาก แถมช่วงนี้ ศึกษาและหัดทำขนม อาหาร อยู่ครับ สนุกไปอีกแบบ อีกมุมเลย มันยอดมากจริงๆ เมื่อลองอะไรใหม่ๆ และต่างขั้วกัน มันจะพระเจ้าเลย ลองดูซิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าชอบโลกและแนวบ้าๆแบบผม ผมจะพาไป เข้าคอส Step Forum ด้วยครับ เพื่อเปิดโลกทัศ เปิดความคิด และ ถ้าอยากได้อะไรเจ๋งๆ ผมจะพาไปฝึก การหลับตา แล้วเพิ่มพลังจากภายในครับ รวมทั้งการเปิดประตูสู่ความเป็นธรรมะชาติด้วยครับ เพื่อการนำสิ่งเหล่านั้นกลับมาใช้ในชีวิตได้ อย่าง ฉลาด มีความ สุข รวมถึงการเพิ่ม EQ , IQ ด้วยครับ

เหมือนจะขี้โม้เลยครับ แต่เชื่อซิ มนุตย์เรายังต้องการอะไรที่มากกว่านั้น แค่ขาดคนชี้ทางเท่านั้นเอง

การศึกษามักให้อะไรเราไม่ได้ในอย่างที่เราต้องการ ซึ่งนั่น คุณจะได้คำตอบ เมื่อท่านค้นหามันเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กันยายน 2015, 23:02:04 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 15:58:41 »

ถ้าช่วยได้ก็จะช่วยครับ ผมอาจจะบ้าพลังไปหน่อย บ่อยที่บ้าๆบอๆ บวมๆก็ประจำ
ถ้าท่านรับได้ หรือ แนวเดียวกัน อย่างน้อยพอรับได้ ผมจะถ่ายทอดวิทยายุทให้ครับ

เรื่องราคา คุยกันได้ ฟรีก็ยังได้เลยถ้าถูกคอ อิอิ (ผ่อนจ่ายยังได้เลย  ยิงฟันยิ้ม)

ออกตัวก่อนนะครับ ว่าไม่ใช่คนเก่ง บ่อยครั้งที่ใครๆก็หมั่นใส้เท่านั้นเอง ก็อย่าถือละกัน
ถ้าจะลองคบๆกันดูก่อน เรียนๆไปเรื่อยๆ ให้ค่าลงทะเบียนเป็นพอรู้จัก ขึ้นครู ผมก็ยินดี เสริมพลังขั้นสูงให้ได้หมด เท่านั้นเอง สนใจยังไงติดต่อมาคุยนะครับ ส่วนเรื่องที่ท่านอยากแน่นจริงๆก็สามารถหาเรียนได้จากที่อื่น หรือจากท่านอื่นได้เช่นกัน google facebook หรือ Line ผมเองนะครับ ผมกำลังตามหา พวก X-man อยู่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เสี่ยหมุ่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 21:47:12 »

ถ้าช่วยได้ก็จะช่วยครับ ผมอาจจะบ้าพลังไปหน่อย บ่อยที่บ้าๆบอๆ บวมๆก็ประจำ
ถ้าท่านรับได้ หรือ แนวเดียวกัน อย่างน้อยพอรับได้ ผมจะถ่ายทอดวิทยายุทให้ครับ

เรื่องราคา คุยกันได้ ฟรีก็ยังได้เลยถ้าถูกคอ อิอิ (ผ่อนจ่ายยังได้เลย  ยิงฟันยิ้ม)

ออกตัวก่อนนะครับ ว่าไม่ใช่คนเก่ง บ่อยครั้งที่ใครๆก็หมั่นใส้เท่านั้นเอง ก็อย่าถือละกัน
ถ้าจะลองคบๆกันดูก่อน เรียนๆไปเรื่อยๆ ให้ค่าลงทะเบียนเป็นพอรู้จัก ขึ้นครู ผมก็ยินดี เสริมพลังขั้นสูงให้ได้หมด เท่านั้นเอง สนใจยังไงติดต่อมาคุยนะครับ ส่วนเรื่องที่ท่านอยากแน่นจริงๆก็สามารถหาเรียนได้จากที่อื่น หรือจากท่านอื่นได้เช่นกัน google facebook หรือ Line ผมเองนะครับ ผมกำลังตามหา พวก X-man อยู่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สนใจเป็นอย่างยิ่งครับ ท่านอาจารย์ มันชั่งตรงใจผมอะไรอย่างบอกไม่ถูกเลย ขอคำชี้แนะด้วยครับ เบอร์ผม 089-5551599 line mung0895551599 แล้วเจอกัน
JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2015, 12:28:13 »

ใคร บ้าๆ บวมๆ หน่อย จัดมาครับ ลงไลน์ไว้เลย
คบหากันได้ ไม่จำเป็นต้องคิดว่าเป็น อ. เน้อ
บางที่ อายุจะพอๆกัน (อายุสมอง อิอิ)

*** คบๆกันดูเล่นๆไปก่อน ชอบค่อยแต่ง 555+ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กันยายน 2015, 12:31:02 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

เสี่ยหมุ่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2015, 22:35:10 »

ใคร บ้าๆ บวมๆ หน่อย จัดมาครับ ลงไลน์ไว้เลย
คบหากันได้ ไม่จำเป็นต้องคิดว่าเป็น อ. เน้อ
บางที่ อายุจะพอๆกัน (อายุสมอง อิอิ)

*** คบๆกันดูเล่นๆไปก่อน ชอบค่อยแต่ง 555+ ***
ครับ คบกันไว้ไม่เสียหาย แต่ไม่แต่งนะครับชอบผู้หญิง555 มีเมียแล้วด้วยอิอิ
หน้า: [1] พิมพ์