เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:07:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ((ขาย/แลก)) ViVo Xshot สีขาวครบกล่อง **** ปิดการขายครับ ****
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ((ขาย/แลก)) ViVo Xshot สีขาวครบกล่อง **** ปิดการขายครับ ****  (อ่าน 457 ครั้ง)
PitnU
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2015, 17:15:16 »

**** ปิดการขายครับ ****

มี ViVo Xshot เครื่องศูนย์ สีขาว สภาพสวย มีรอยนิดหน่อยตามภาพ(พยายามถ่าย+มาร์คไว้ให้เห็นแล้วครับ) ด้านหลังเป็นแบบขาวล้วน หน้าจอติดกันรอยไว้แล้วแต่เริ่มไม่ค่อยสวยละ ผมมีแถมให้อีกแผ่นเอาไปเปลี่ยนเลยครับ ด้านหลังสวยใสไม่มีรอยแม้แต่น้อย

สเปคคร่าว ๆ
cpu Quad-Core Krait 400 Processor Qualcomm Snapdragon 801 2.3 GHz
หน้าจอ ความละเอียด1920x1080 Pixels (Full HD 1080p : กว้าง 5.2 นิ้ว) ภาพสวยชัดแจ๋ว
ram 2 Gb
Rom 16 Gb เพิ่มเมมได้สูงสุด  128 Gb
กล้องหลัง 13 ล้าน Pixels F/1.8 แฟลชทูโทนสองสีครับ ถ่ายออกมาหน้าจะได้ไม่ขาวเกินจริง
กล้องหน้า 8 ล้าน เลนส์มุมกว้าง 84 องศา พร้อมไฟแฟลชและฟังก์ชั่นฟรุ๊งฟริ๊ง
3G ทุกเครือข่ายที่มีในประเทศไทยครับ
4GLTE  ได้ด้วยนะครับ
Android ตอนนี้ใช้ 4.4 จากศูนย์อยู่ครับหรือใครต้องการ 4.3 ก็จะกลับไปให้ก่อนส่งได้ครับ

สเปคโดยละเอียด
http://www.thaimobilecenter.com/spec/vivo-Xshot.asp

ประกัน ประกันศูนย์ ViVo ถึงเดือน กุมภาพันธ์ 2559 ครับ

อุปกรณ์ที่จะได้รับ
1.ตัวเครื่องสีขาวสภาพสวย
2.ที่ชาร์ต+สายลิงค์ของแท้
3.หูฟังแท้ (เสียงดีมว๊ากกก)
4.คู่มือ+กล่อง emie ตรงเครื่อง
5.เข็มจิ้มซิม
6.เคสแข็งใสของแท้จาก ViVo 2 อัน (อันหนึ่งสภาพใช้งาน อีกอันสวยใสไม่มีรอยเลย)
7.เคสฝาปิดสีขาวมุข ยังไม่เคยใช้
8.เคสฝาปิดแบบหนังสีดำสภาพยังสวยครับ
9.เคสลาย Adidas แบบแข็งไม่ค่อยได้ใช้ครับ
10.ฟิลม์กันรอยแบบใสของ Nillkin
11.สติ๊กเกอร์ติดหน้า-หลังเครื่องสีขาวมุข

การใช้งานทั่วไปเร็วและแรงตามสเปคเลยครับ แบท 2600 mAh อย่าคิดว่ามันน้อยไปนะครับ ผมใช้งานแบบเล่นหนัก ๆ เลย ผ่าน 1 วันสบาย ๆ เลยครับ ใครใช้งานปกติ 2 วันอยู่ได้สบายครับ สะดวกสบายด้วยฟังก์ชั่น เคาะเพื่อเปิดหน้าจอได้ รองรับ 3g ทุกระบบ 4g ก็ใช้ได้เช่นกัน

Xshot เรียกว่ามือถือกล้องเทพก็ว่าได้ครับ ฟังก์ชั่นการถ่ายรูป ภาพที่ออกมาชัดมากทั้งกล้องหน้าและหลัง รุ่นนี้มีชิพเสียงตัวดี ๆ เลยนะครับ เสียบกับหูฟังที่แถมมาฟังเพลงได้ฟินเลย

หาแลกรุ่นอื่นที่ราคาใกล้เคียงกันครับใครมีรุ่นไหนลองเสนอมาได้นะครับ
ราคาขายขอตั้งไว้ที่ 7,100 รวมส่ง "ราคาเดียวไม่ลดละครับ" สภาพยังสวย ของแถมเยอะแยะขนาดนี้ไม่น่าจะแพงละครับ อยากลองเล่นมาได้เลยแถวหกแยกพาน สนใจ pm สอบถามหรือโทรได้ที่ 0875799479 หรือแอดไลน์มาที่ pitnu_cr ครับ

********** อุปกรณ์ต่าง ๆ ไม่แยกขายนะครับ **********

ริวิวตัวเครื่องและการใช้งาน

รูปประกอบ

ตัวอย่างภาพจากกล้องหลัง ไม่ผ่านการตกแต่งใด ๆ แค่ย่อภาพเฉย ๆ เท่านั้นครับ

ตัวอย่างภาพจากกล้องหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2015, 10:08:26 โดย PitnU » IP : บันทึกการเข้า

You'll Never Walk Alone
Kane'Teng
ระดับ ป.ตรี
*

คิดจะบิน อย่าลืมดินที่เคยเดิน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2015, 21:01:26 »

ของอยู่ไหนครับ

ID line : kaneteng
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2015, 21:33:20 »

ของอยู่ไหนครับ
อยู่พานครับ แต่มีจองพรุ่งนี้เช้าคนหนึ่งครับ

PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2015, 10:08:31 »

**** ปิดการขายครับ ****

หน้า: [1] พิมพ์