เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:21:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ใครเอาลูกสุนัขลาบาดอร์ไปปล่อยหนองบัวหลวง? คุณเลวและใจดำมากกกกก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเอาลูกสุนัขลาบาดอร์ไปปล่อยหนองบัวหลวง? คุณเลวและใจดำมากกกกก  (อ่าน 845 ครั้ง)
uki
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2015, 16:07:36 »

ลูกสุนัขหกตัวต้องตากฝน ยุง ไกล้หนองน้ำอีก จิตใจคุณทำด้วยอะไร? ยังดีมีคนใจบุญเอาไปเลี้ยงต่อคุณไม่มีปัญญาเลี้ยงเอาเขามาทำไม? ขอประนามคนที่มีจิตใจอย่างคุณ

* 17727.jpg (150.66 KB, 640x480 - ดู 729 ครั้ง.)

* 17728.jpg (151.79 KB, 640x480 - ดู 734 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 สิงหาคม 2015, 20:31:02 โดย uki » IP : บันทึกการเข้า
Ball Bam
มัธยม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2015, 16:19:43 »

โชคยังดีที่มีผู้ใจดีเอาน้องไปเลี้ยง
ขอให้คนที่เอาน้องไปเลี้ยงจริญๆนะค่ะ
mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2015, 17:52:56 »

ยังเหลืออยู่ไม่ค่ะ วันนี้เข้าเมืองจะไปรับค่ะถ้ายังอยู่
ขอรับเลี้ยง1ตัว ติดต่อกลับด่วนคีะ0979394681
uki
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2015, 20:30:32 »

ยังเหลืออยู่ไม่ค่ะ วันนี้เข้าเมืองจะไปรับค่ะถ้ายังอยู่
ขอรับเลี้ยง1ตัว ติดต่อกลับด่วนคีะ0979394681
,มีคนรับเลี้ยงหมดละครับ
maekung
Chiangrai is my home^_^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2015, 05:14:52 »

ลูกสุนัขหกตัวต้องตากฝน ยุง ใกล้หนองน้ำอีก จิตใจคุณทำด้วยอะไร? ยังดีมีคนใจบุญเอาไปเลี้ยงต่อคุณไม่มีปัญญาเลี้ยงเอาเขามาทำไม? ขอประนามคนที่มีจิตใจอย่างคุณ
เจ้าของกะให้พวกเค้าตกน้ำตายหรอค่ะ จริงๆคุณเจ้าของลูกสุนัข คุณลงเชียงรายโฟกัสก็ได้เพราะมีท่านสมาชิกที่มีจิตใจงดงาม น้ำใจประเสริฐๆมากมาย ที่พร้อมอยากอุปการะ พร้อมที่จะความรักลูกสุนัขของคุณ กอดเค้า ให้อาหารที่ดีแก่เค้า มอบความรักให้เค้า จิตใจคุณเสื่อมมากเลยนะ ขอให้คุณพระศรีรัตนรัตยคุ้มครองเจ้าของใหม่ของน้องๆ ให้พบเจอแต่สิ่งดี หน้าที่การงานดีถ้าทำงานในองค์กรของรัฐก็ขอให้ทำงานเข้าตาเจ้านาย (น้องๆจะได้มีอาหารดีๆกินด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)  กิจการค้าของคุณเจริญรุ่งเรือง เจอความรักดีๆ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จน นะค่ะ
uki
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2015, 10:13:00 »

ลูกสุนัขหกตัวต้องตากฝน ยุง ใกล้หนองน้ำอีก จิตใจคุณทำด้วยอะไร? ยังดีมีคนใจบุญเอาไปเลี้ยงต่อคุณไม่มีปัญญาเลี้ยงเอาเขามาทำไม? ขอประนามคนที่มีจิตใจอย่างคุณ
เจ้าของกะให้พวกเค้าตกน้ำตายหรอค่ะ จริงๆคุณเจ้าของลูกสุนัข คุณลงเชียงรายโฟกัสก็ได้เพราะมีท่านสมาชิกที่มีจิตใจงดงาม น้ำใจประเสริฐๆมากมาย ที่พร้อมอยากอุปการะ พร้อมที่จะความรักลูกสุนัขของคุณ กอดเค้า ให้อาหารที่ดีแก่เค้า มอบความรักให้เค้า จิตใจคุณเสื่อมมากเลยนะ ขอให้คุณพระศรีรัตนรัตยคุ้มครองเจ้าของใหม่ของน้องๆ ให้พบเจอแต่สิ่งดี หน้าที่การงานดีถ้าทำงานในองค์กรของรัฐก็ขอให้ทำงานเข้าตาเจ้านาย (น้องๆจะได้มีอาหารดีๆกินด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)  กิจการค้าของคุณเจริญรุ่งเรือง เจอความรักดีๆ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จน นะค่ะ
น้องผมไปเจอเลยบอกชาวบ้าน ชาวบ้านเลยแบ่งกันไปเลี้ยงแต่ถ่ายได้น้องแค่ตัวสุดท้ายครับ น่าสงสารมาก  ถ้าบ้านผมไม่มีน้องหมาหลายตัวจัเอามาแล้วครับ
maekung
Chiangrai is my home^_^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2015, 12:35:45 »

ร้องไห้ ร้องไห้ :'(ขอพูดสั้นเลยว่า เป็นบุญของน้องหมามากมายเลยที่น้องของคุณไปเจอแล้วเพื่อนบ้านในหมู่บ้านที่คุณอาศัยอยู่ก็มีจิตใจงดงามมาก (พี่ขออนุญาตใช้คำนี้นะค่ะ) คือช่วยกันแบ่งเบาภาระกันไปด้วยความสงสารและมีเมตตา อีกสัก 8 เดือนลงในเชียงรายโฟกัสนะค่ะมีรูป Before กับ After ด้วย พี่คิดว่าเจ้าของน้องหมาก็ต้องเป็นคนเชียงราย แล้วเวปนี้ก็เป็นเวปของคนเชียงราย มั่นใจ 100% ว่าจะต้องเข้ามาดูแน่นอน (ถ้ามีโอกาสได้แวะไปหมู่บ้านคุณจะขอแวะทักทายนะค่ะ) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2015, 14:53:09 »

ขอบคุณในความเมตตาของทุกท่านที่เมตตาต่อสัตว์ผู้ยาก
เป็นความรู้สึกที่ดี มีกำลังใจ โลกของเราน่าอยู่เพราะความมีเมตตาของทุกท่าน

aloma555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2015, 22:14:23 »

อยากได้จุง
หน้า: [1] พิมพ์