เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:36:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เน็ต3bbใครมีปัญหา ติดๆหลุดๆ บ้างไหมคับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เน็ต3bbใครมีปัญหา ติดๆหลุดๆ บ้างไหมคับ  (อ่าน 2784 ครั้ง)
3BB-CRI
มัธยม
**

บริษัท ทริปเปิลที อินเทอร์เน็ต จำกัด

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 08:25:18 »

มีวิธีเช็คไหมคับว่าเกิดจากสัญญาณ3bbเองหรือrouterเสียอ่ะคับ
มีวิธีเช็คไหมคับว่าเกิดจากสัญญาณ3bbเองหรือrouterเสียอ่ะคับ
เรียน  คุณchannrong และคุณ leo777

ทางบริษัทยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นและนำปัญหาต่างๆ ที่ทุกท่านแจ้งเข้ามาไปตรวจสอบค่ะ (หากต้องการแจ้งปัญหาผ่านช่องทางนี้ รบกวนแจ้งข้อมูลลูกค้าและเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะคะ เพื่อจะได้ส่งเรื่องตรวจสอบปัญหาให้ค่ะ)

สำนักงานใหญ่ 3BB เชียงราย
065-5192092
ID Line: @mjc6724w
Page: 3BB เชียงราย
https://www.facebook.com/3bbcriofficial/
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2015, 17:19:52 »

ดอยเขาควาย เดี๋ยวมันก็ดี เดี๋ยวมันก็หลุด 4-5 วันแล้ว เดี๋ยวหาเบอร์โทรแจ้งไปก่อนนะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร ฮืม ฮืม ฮืม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
TaenKun
ระดับ ป.ตรี
*

กว่าจะดีได้ ก็เหี้ยมาซะนาน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 00:52:37 »

บ้านขัวแคร่ หมู่ 1 ตำบลบ้านดู่ เป็นเหมือนกันครับ

เพราะที่ทำงานแฟนผมแถวเกาะลอยก็เป็น

เชื่อเถอะว่ามีหลายท่านเปลี่ยนไปใช้ของบริษัทอื่นแล้ว หรือกำลังคิดจะเปลี่ยน
Phaksaran
ระดับ ป.ตรี

P H A K S A R A N

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 08:33:02 »

ที่บ้านผมก็เป็นบ่อยครับ อยู่กรรัฐ แถวสันโค้ง ชอบไม่ติดบ่อย ๆ เหมือนกันครับ
บ๊วยผลไม้อบแห้ง
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 08:59:02 »

เดือนนี้เป็นบ่อยเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่เร้าเตอร์เราเก่ารึว่าเป็นที่สัญญาณเค้า ฮืม ฮืม

จำหน่ายบ๊วย ผลไม้อบแห้ง ปลีก-ส่ง www.chiangraidriedfruit.com
mpn.pom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 21:21:04 »

อืด ช้า เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านด้าย เวียงชัย
nongss1
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 23:51:23 »

ณ เวลานี้ ขอบอกว่า

* 4444.jpg (126.87 KB, 1027x766 - ดู 267 ครั้ง.)
nongss1
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 00:01:12 »

มาบ้าง ดีบ้าง แบบนี้ขอคืนค่า บริการ บ้างได้ไหมครับ

* 5ดีแล้ว.jpg (153.72 KB, 1360x768 - ดู 266 ครั้ง.)
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 00:48:26 »

อยูหลังดอยพระบาทครับหลุดบ่อยนึกว่าเราเตอร์เสีย เปลี่ยนเราเตอร์ เหมือนเดิม ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนค่าย เพราะรำคาญแล้วครับ

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
3BB-CRI
มัธยม
**

บริษัท ทริปเปิลที อินเทอร์เน็ต จำกัด

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 12:03:10 »

มาบ้าง ดีบ้าง แบบนี้ขอคืนค่า บริการ บ้างได้ไหมครับ
อืด ช้า เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านด้าย เวียงชัย
เดือนนี้เป็นบ่อยเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่เร้าเตอร์เราเก่ารึว่าเป็นที่สัญญาณเค้า ฮืม ฮืม
ที่บ้านผมก็เป็นบ่อยครับ อยู่กรรัฐ แถวสันโค้ง ชอบไม่ติดบ่อย ๆ เหมือนกันครับ
ดอยเขาควาย เดี๋ยวมันก็ดี เดี๋ยวมันก็หลุด 4-5 วันแล้ว เดี๋ยวหาเบอร์โทรแจ้งไปก่อนนะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร ฮืม ฮืม ฮืม
เรียน แจ้งลูกค้าทุกท่านค่ะ

ทางบริษัทยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นและนำปัญหาต่างๆ ที่ทุกท่านแจ้งเข้ามาไปตรวจสอบค่ะ (หากต้องการแจ้งปัญหาผ่านช่องทางนี้ รบกวนแจ้งข้อมูลลูกค้าและเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะคะ เพื่อจะได้ส่งเรื่องตรวจสอบปัญหาให้ค่ะ)

065-5192092
https://www.facebook.com/3bbcriofficial/
KooBABA
ชั้นประถม
*

Line ID= nice2kissyou

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 16:13:00 »

ตั้งเป็นกระทู้ใหม่เลย ดีไม๊

ตั้งหัวกระทู้ว่า

"แจ้งปัญหา อินเตอร์เน็ต 3BB เสีย "

ขยิบตา    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 05:18:56 โดย KooBABA » IP : บันทึกการเข้า

zArOmAn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 16:33:47 »

ให้โอกาส 1 เดือน ไม่ดีขึ้นก็ไปค่ายใหม่แล้วครับ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 08:21:27 »

5แยกช้าไปนิดๆๆแต่ก็ปรกติครับ ยิ้ม ยิ้ม

ผมว่าดีกว่า totหลายเลยครับ
3BB-CRI
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 12:13:22 »

ตั้งเป็นกระทู้ใหม่เลย ดีไม๊

ตั้งหัวกระทู้ว่า

"แจ้งปัญหา อินเตอร์เน็ต 3BB เสีย "

ขยิบตา    
             เนื่องจากทางเรามีกระบวนการแจ้งเสียผ่าน call center และจ่ายงานให้ช่างโดยตรง จึงไม่สามารถตั้งกระทู้ในลักษณะนี้ได้ แต่ทางเรายินดีที่จะประสานงานกับช่างให้มีการแก้ไขให้ลูกค้าเป็นกรณีไป เบื้องต้นอยากจะรบกวนลูกค้าแจ้งผ่าน 1530 ก่อนเพื่อให้ช่างได้รับใบงานตรงจากส่วนกลางค่ะ

065-5192092
3BB-CRI
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2015, 12:34:29 »

เรียน   ลูกค้าทุกท่าน

ทาง 3BB ได้แจ้งมูลไปทาง Inbox แล้วนะคะ ทางบริษัทยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นและนำปัญหาต่างๆ ที่ทุกท่านแจ้งเข้ามาไปตรวจสอบค่ะ (หากต้องการแจ้งปัญหาผ่านช่องทางนี้ รบกวนแจ้งข้อมูลลูกค้าและเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะคะ เพื่อจะได้ส่งเรื่องตรวจสอบปัญหาให้ค่ะ)

3BB

065-5192092
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 15:35:33 »

ท่านที่มีปัญหา อินเตอร์เน็ต มาๆ หลุดๆ หายๆ อย่าพึ่งไปโทษสัญญาณ 3BB ไม่ดีนะครับ
ผมได้โทรไปหา 1530 ตามที่ 3BB เขาแนะนำ ได้ความมาว่า
เจ้าหน้าที่ ตรวจเช็คแล้ว เร้าเตอร์ที่บ้านผม ไม่ได้ปิดพักการใช้งานเลย ทำงานตลอด 24 ชม.(เจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบแล้ว) เป็นเรื่องจริงครับ ผมเป็นเจ้าหน้าที่เว็ปบิท ปิดเร้าเตอร์ไม่ได้ อันนี้เข้าใจชัดเจนครับ
เจ้าหน้าที่จึงแนะนำให้ผม ปิดพักเร้าเตอร์บ้าง เพราะอาการนี้เกิดจากเร้าเตอร์แฮ้งค์ ทำงานหนัก
ผมก็คิดอยู่ ใช้มาตั้งนานไม่เห็นจะเป็นอะไร มันจะเสียได้ยังไง...
***คิดใหม่นะครับ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิค มีการเสื่อมค่าตามอายุการใช้งานนะครับ
ผมจึงตัดสินใจ ซื้อเร้าเตอร์ใหม่อีกตัว เพื่อจะลองดูว่า เร้าเตอร์ตัวเก่าได้เกิดการแฮ้งค์ จริงหรือเปล่า

สรุปคือ สัญญาณอินเตอร์เน็ต 3BB แรงเหมือนเดิม ที่มีปัญหา คือ เร้าเตอร์เกิดการแฮ้งค์ ทำงานตลอด 24 ชม.
ตอนนี้ผมเลยเตรียมเร้าเตอร์ไว้หลายๆตัว ตัวไหนแฮ้งค์ถอดพัก แล้วเปลี่ยนตัวใหม่ จบทุกปัญหาครับ

ปล.อุปกรณ์เร้าเตอร์ ของ 3BB รับประกัน 1 ปี นะครับ ใครใช้เกินนั้นเตรียมซื้อเปลี่ยนใหม่ ถ้าเกิดปัญหา คล้ายๆผม
อ่อ!!คิดอะไรไม่ออก ผมแนะนำไปหาพนักงาน ที่บิ๊กซีเชียงรายนะครับ บริการประทับใจมาก รวดเร็ว อธิบายให้ผมเข้าใจแบบง่ายๆด้วยครับ
ตอนนี้จบปัญหาเรื่องอินเตอร์เน็ต ของ 3 BB แล้ว ผมให้คะแนน ยอดเยี่ยมครับ พิกัด สัญญาณ ดอยเขาควาย เด้อครับ ที่อื่นไม่รู้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
crazy_nexus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2015, 20:41:23 »

เห็นด้วยกับคุณ Nopparat2011 ครับ
ถ้าโมเดมเราเตอร์อายุสัก 4-5 ปี เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ซื้อที่บิ๊กซีหรือ power buy สมัยนี้ ตัวละไม่ถึงพันหรือพันกลาง ๆ ได้แบบดี ๆ เลย เมื่อก่อนตัวนึงแบบไร้สาย สาม-สี่พันด้วยซ้ำ

เพราะอุปกรณ์พวกนี้มีอายุการใช้งานครับ บางบ้านเปิดตลอดเวลาอย่างบ้านผมก็ไม่ได้ปิดนะ เปิดทั้งวันทั้งคืนนั่นแหละ แบบพร้อมใช้เลย เว้นแต่ตอนไม่อยู่หลาย ๆ วัน

เปิดทิ้งไว้ก็มีความร้อนสะสมทำให้ตัวเครื่องเสื่อมตามอายุการใช้งาน ทำให้จับสัญญาณไม่ดีด้วย
รวมไปถึง รุ่นเก่า ๆ ไม่รองรับความเร็วระดับ 10Mbps เหมือนสมัยนี้ บางท่านก็อัพ firmware เอา
อย่างผมนี่ ซื้อสมัยปี 51-52 แล้วอัพ firmware ตามที่มีให้อัพ แต่ก็อย่างว่า สู้รุ่นใหม่ ๆ ที่มาพร้อม firmware ใหม่ไม่ได้รวมไปถึงรองรับความเร็วสูง ๆ ได้ไม่ดี

ผมจำได้เลยปี 47 ผมซื้อ D-link 604T ตอนนั้นเน็ตบ้านยัง 512kbps อยู่เลย
แล้วก็อัพ firmware มาเรื่อย ๆ เพราะรุ่นนี้แรก ๆ จำกัดความเร็วที่ 5Mbps เองมั๊ง ถ้าไม่อัพ จะไม่รองรับ 10Mbps หรือ ADSL2/2+

จนปี 51-52 เสีย เลยซื้อรุ่นใหม่ 2604T ใช้มาจนทุกวันนี้ ก็ยังพอใช้ได้ครับ
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2015, 16:02:22 »

ถ้าอยากได้เนตแรงๆต้องใช้เป็นไฟเบอร์ทูโฮม ที่เรียกกัน FTTX สปีดน่าจะดีกว่านะเพราะเป็นสายไฟเบอร์ออฟติกเดินถึงบ้านไม่ใช่สายทองแดง เพราะมันจะลดค่าสูญเสียในสายที่ทำให้สปีดมันลดลงได้ ถ้าสายทองแดงยิ่งระยะไกลๆจากชุมสายทำให้ค่าในสายสูงมันเลยมีผลกับสปีดลดลงได้
ตอนนี้มีเกือบทุกค่าย ลองเทียบราคากันดูเดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงละต่อไปเทรนของเนต มันจะเป็นแบบนี้หมดรองรับสปีดที่สูงๆได้  :) :) :) :)
@caffrey@
ชั้นประถม
*

@อดทน ซักวันเราจะได้เจอกันอีก @

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2015, 16:39:25 »

จะสองเดือน แล้วว่าจะติดต่อกลับ ก็ไม่เห็นติดต่อกลับ เล่นได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ไม่เป็นไรครับ ในเมื่อผมไม่มีทางเลือกค่ายอื่น ก็ทนๆๆ ไปก่อน  ไว้ผมสร้างบ้านเสร็จ ย้ายค่ายแน่นอนครับ  พอกันที กับ 3 bb 

จงมองเท้าตัวเอง ทุกๆ ครั้งที่เดิน
yokohama
ชั้นประถม
*

คิดจะทำอะไรแล้ว ต้องทำให้สำเร็จ

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2015, 21:49:05 »

เมื่อวานเป็นเอาหนักเลยคับ วันนี้มาดีแล้วคับ

บริการลูกค้าทั่วจังหวัดเชียงราย  080-0331853 (กุ้ง) บริการด้วยใจ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์