เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:30:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ปรึกษาเรื่องแฟนหน่อยครับเ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ปรึกษาเรื่องแฟนหน่อยครับเ  (อ่าน 1418 ครั้ง)
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 16:53:30 »

เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับแฟนผมคบมา9เดือน ตกลงมาอยู่หอด้วยกัน แล้วแม่เขาให้ไปขอผมนิรอวันไปขอ แต่แฟนผมไป กทม ไปเครีย์กับพ่อของลูก แต่ไม่เป็นผลพ่อเด็กไม่ยอมถ้ายอมคือต้องขายบ้านขายรถ แต่ผมกับแฟนรักกันมาก จากกันด้วยความรัก คือง่ายแฟนผมเขาอยากสร้างครอบครัวกับผม แต่แฟนผมสงสารลูกสงสารพ่อแม่กลัวพ่อแม่ไม่มีที่อยู่ ผมต้องทำยังไงครับผ
frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2015, 08:42:33 »

ข้อมูลน้อยไปหน่อยนะ....
1. คุณกับแฟน อายุเท่าไหร่กันแล้ว
2. คุณสามารถให้แฟนมาอยู่บ้านคุณได้หรือเปล่าละ
3. คุณกับแฟนทำงานอะไร มั่นคงแค่ไหน พอที่จะไปเช่่าหรือกู้ธนาคารมาซื้อบ้านใหม่ได้หรือเปล่า
4. ลูกติดของแฟนคุณอายุเท่าไหร่ มีค่าใช้จ่ายต้องเลี้ยงดูเยอะไหม
5. ถ้าแฟนคุณขายบ้าน ขายรถ เงินส่วนแบ่งแฟนคุณได้หรือเปล่า
6. คุณรักแฟนคุณมากพอที่จะมาลำบากด้วยกันได้หรือเปล่า หรือถ้ามาอยู่ด้วยกันแล้วจะพากันลำบากไปกันหมดหรือเปล่า (ประมาณสุภาษิตที่ว่า "เตี้ยอุ้มค่อม")
7. แค่ความรักอย่างเดียวมันกินไม่ได้ครับ ข้อนี้คุณต้องยอมรับให้ได้ แรกๆ อาจจะทนลำบากได้อยู่ แต่นานไป ความลำบากที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ อาจเปลี่ยนความคิดคนได้ (คุณบอกว่าถ้าขายบ้านขายรถ พ่อแม่ของแฟนก็จะไม่มีที่อยู่ แล้วลูกของแฟนอีกล่ะ คุณรับภาระไหวหรือเปล่า)
8. ทางฝั่งพ่อแม่คุณล่ะ คุณเคยไปปรึกษาเรื่องนี้ดูหรือยัง....
ปล. ยังไงก็ขอให้หาทางออกที่ดีได้ครับ เอาใจช่วยครับ...
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2015, 10:59:22 »

ณ  ตอนนี้จะรักแฟนคนเดียวก็คงไม่ได้ ต้องรักลูกเค้าด้วย
คุณคิดว่าคุณจะดูแลแฟนและลูกติดได้มั้ย  ถ้าได้คุณก็เดินหน้าอย่างเต็มที่
เรื่องอื่นเป็นเรื่องที่ฝ่ายหญิงต้องเคลีย
แต่ก็ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุของเรื่องนี้อยู่ดี  ว่าผู้หญิงเลิกรากับสามีด้วยสาเหตุอันใด
ส่วนสินสมรสมีอะไรบ้าง  อันนี้เป็นเรื่องของอีกครอบครัว ตอบยากค่ะ 
อยู่ที่ตัวคุณว่าพร้อมหรือไม่  ที่จะรับช่วงดูแล  ทั้งผู้หญิง  ลูกติด  และพ่อแม่เค้า

ชีวิตคือบททดสอบ
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2015, 15:17:19 »

สาเหตุคือแฟนผมเป็นเมียน้อยเขาอยู่เขาก็หายไปเป็นปีโทรก็ไม่รับตังก็ไม่ส่งแล้วแฟนผมลงไปเครียร์กทมเขาไม่ยอมถ้ายอมคือขายบ้านขายรถ
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2015, 15:18:49 »

ผมเป็นช่างคุมงานก่อสร้างแฟนผมขายประกัน
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2015, 15:31:55 »

พูดยากครับเรื่องแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ละกันครับ สู้ๆ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2015, 08:25:36 »

ผมเป็นช่างคุมงานก่อสร้างแฟนผมขายประกัน
"
"
"
คุณกับแฟน ถ้าพอที่จะมีเงินเก็บ หรือเครดิตในการกู้ธนาคาร ซื้อบ้านหลังเล็กๆ เพื่อมาตั้งต้นชีวิตครอบครัว ช่วยกันทำงาน หางานเล็กๆ น้อยๆ มาทำที่บ้านเพิ่ม ก็น่าจะได้อยู่นะ
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2015, 08:55:15 »

เราแยกกันอยู่เเล้วครับ แฟนผมและผมต่างคนต่างทำมาหากิน
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2015, 09:02:12 »

เราทั้งสองคนรู้ดีว่าจุดยืนคืออะไร เขาก็จะทำเพื่อผมผมก็จะทำเพื่อเขา   แต่ถ้าถึงจะไม่มีเขาผมก็ยินดี  ต่างคนต่างจะรอมีอะำรคุยกัน ไม่ว่าจะนานแค่ไหนถ้าเราคู่กันครับ แต่ตอนนี้ขอสู้คนเดียวไปก่อนถ้าถึงวันที่เขากลับมาคงจะมีเยอะละ ถึงจะไม่ได้เขามาเป็นแฟนก็ยินดีครับก็ยังจะเก็บนี้ไว้บนความทรงจำที่ดี ขอบคุณพี่ๆมากครับ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2015, 09:12:54 »

ขยิบตา ขยิบตา โอ้วววววว ช่างเป็นรักที่บริสุทธิ์แท้
ส่วนตัวเรานะ ทำเพื่อตัวเองก่อนดีกว่า อะไรที่เบื้องบนสร้างมาให้เป็นของเรา
ยังไงซะ วันหนึ่งข้างหน้ามันก็ต้องกลับมาหาเรา แต่ถ้าไม่ใช่ก็ปล่อยๆ ซะ

วันนี้สำคัญกว่าวันข้างหน้า วันนี้คุณทำหน้าที่ของคุณให้เต็มที่
ทำเพื่อตัวคุณ และคนที่รักคุณ อย่างอื่นอย่าไปคาดหวัง เพราะ
สิ่งที่แน่นอนที่สุดในโลกนี้คือ ..... ความเปลี่ยนแปลง.....

ยิ้มกว้างๆ ไม่มีอะไรจะให้ นอกจากกำลังใจค่ะ สู้ๆ จ้า

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2015, 09:18:27 »

เป็นกำลังให้ครับ...(วาสนา)อะไรก็มาแบ่งแยกไม่ได้ครับ...น้อยคนน่ะครับ..ที่จะเป็นแบบท่าน..ผมนับถือด้วยใจ...

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2015, 12:51:43 »

ผมกับแฟนตอนนี้ได้แต่ให้กำลังใจกันเปิดกล้องคุยผมก็ดีใจแล้วครับ คือให้กำลังใจกันอยู่เลื่อยๆไม่รู้จะนานแค่ไหน ผมก็ทำให้เต็มที่ถ้าเราคู่กันจริงเรามาอยู่ด้วยกันผมจะทำให้เธอคนสบายขึ้น ถ้าเราไม่ใช่คู่กันผมก็ยินดีกับสิ่งที่ผมทำลงไป ผมจะไม่โทดใครทั้งสิ้น เป็นบุญแล้วที่เรามาเจอกัน ขอบคุณพี่ๆมากครับ
์Nattapon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2015, 10:07:24 »

ยังคิดแต่เรื่องนี้อยู่ตลอดเวลาเฮ้ยยย
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2015, 09:02:34 »

ยังคิดแต่เรื่องนี้อยู่ตลอดเวลาเฮ้ยยย

ก็ในเมื่อตั้งใจจะทำ เพื่อเขาแล้ว จะคิดอะไร ล่ะคะ ยิ้มเท่ห์

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2015, 10:00:20 »

ดีแล้วล่ะค่ะที่ห่างมาก่อน  เพราะสรุปคือทางนู้นก็ยังไม่จบกัน ก็ปล่อยเค้าไป
เราไม่ไปเป็นมือที่สามก็ดีแล้วค่ะ  ฝ่ายหญิงก็ไม่กล้าจบเพราะยังมีอะไรหลาย ๆอย่าง
ที่ต้องเสีย เข้าใจค่ะ  แต่ของแบบนี้ ห่างมาแบบนี้น่ะดีที่สุดแล้วค่ะ
เปิดโอกาสให้ตัวเองเยอะ ๆ อย่าปิดกั้นตัวเองนะคะ  ชีวิตคู่ยังมีอะไรอีกเยอะที่ต้องเจอะเจอค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2015, 21:14:35 »

เห้อๆๆๆๆ ไม่มีคำแนะนำ....แต่อยากบอกว่าเหนื่อยแทน  เศร้า เศร้า เศร้า
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2015, 10:56:13 »

ร้องไห้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2015, 11:44:46 »

แวะมาให้กำลังใจ จขกท ค่ะ
ดูท่าทางกำลังสับสน และหาทางออกไม่เจอ
 ขยิบตา ถ้าหาทางออกไม่ได้ ก็ออกทางที่เข้ามานั่นแล่ะค่ะ ง่ายสุด แต่อาจจะฝืนหน่อย

คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2015, 13:58:31 »

แวะมาให้กำลังใจ จขกท ค่ะ
ดูท่าทางกำลังสับสน และหาทางออกไม่เจอ
 ขยิบตา ถ้าหาทางออกไม่ได้ ก็ออกทางที่เข้ามานั่นแล่ะค่ะ ง่ายสุด แต่อาจจะฝืนหน่อย

Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2015, 00:46:49 »

หลายท่านคงให้คำแนะนำไปละ  ยังไง สู้ๆละกันครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์