เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:53:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คบกัน 12 ปี สุดท้ายต้องเลิกรา ทำงัยถึงจะลืมได้
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คบกัน 12 ปี สุดท้ายต้องเลิกรา ทำงัยถึงจะลืมได้  (อ่าน 3716 ครั้ง)
โดดเดี่ยวผู้น่ารัก
ระดับ :ป.โท

สั่งซื้อ Line : success13

« เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:35:25 »

เศร้าจัง ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ติดต่อสั่งซื้อและสอบถามได้ที่
❥สั่งซื้อ Line : success13
❥โทร.064-340-1636
❥หรือคลิกแอดไลน์คลิก http://line.me/ti/p/Z9Co0DWw7u
❥หรือ www.facebook.com/theneonlineone
❥IG : Neonline_Shop
OngBakTH
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:37:27 »

บอกได้คำเดียว ทำใจครับ คงต้องปล่อยเค้าไป เพราะเธอทำดีที่สุดแล้วครับ
OngBakTH
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:39:08 »

พี่สาว ไม่จำเป็นต้องลืม หลอกยิ่งทำใจลืม พี่สาวจะยิ่งเจ็บปวด ซะป่าวๆ
OngBakTH
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:44:11 »

ผมไม่รู้นะว่าพวกพี่สาว เลิกกันเพราะอะไร แต่ก็อย่างที่บอก พยามยามอย่าฝืนที่จะลืม มันจะยิ่งเจ็บปวด ก็เหมือนเพลง ผู้ได้รับบาดเจ็บ พี่ลองไปฟังดูนะ
OngBakTH
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:48:47 »

ไม่รู้ว่าพี่จะเห็นหรือตอบคอมเม้นเมื่อไหร่ ถ้าพี่ไม่มีเพื่อนคุย ก็คุยเล่นกับผมก็ได้นะครับ ผมก็เหงา ผมอาจจะเด็กสำหรับพี่ แต่ก็พร้อมที่จะคุยเล่นทุกเมื่อ ไอดีไลน์ผม ipsever71 แอดมาคุยได้ไม่ต้องกลัว เพราะผมโสด หุหุ
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:54:47 »

ปล่อยวางครับ # คำนี้เลย !
ส่วนตัวผมเองก็พึ่งปล่อยวางได้เหมือนกันครับ เป็น Single dad อายุน้อย ฮ่าาาา

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
OngBakTH
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 21:56:46 »

ฮ่าๆ ปง ได้แล้ว
ยาวเยียด

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 07:18:14 »

หากประทับใจ คบแค่ผากข้าวตอนเดียวก็ไม่มีวันลืม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
CK SPEED PART

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 10:04:51 »

มีใหม่ที่เป๊ะกว่าเดิม รับรองว่าลืมได้แน่นอนครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Micky
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 14:23:01 »

เศร้าจัง ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ถามว่าคบกันนานไหม 12 ปีถือว่านานมากนะคะ ไม่จำเป็นต้องลืมก็ได้คะ จำแต่เรื่องราวดีดีที่มีให้กันแล้วพี่สาวจะมีความสุข เป็นกำลังใจให้คะ

เวลาเลี้ยงหมา อยากให้หมารู้สึกว่า "กูโชคดีจัง ที่มีมึงเป็นเจ้าของ" ❤️
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 15:02:17 »

มันไม่ลืมหรอกคับ 10 ปีผ่านไปก้ไม่ลืม ผมเคยถามแม่ผมว่าลืมพ่อมั้ยตั้งแต่แยกทางกันมา28ปี แม่ก้บอกไม่เคยลืม แกบอกอยู่ที่เราจะเดินต่อไปแบบใหน

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
patty25
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 16:23:52 »

หาใหม่เลย ยิงฟันยิ้ม
โดดเดี่ยวผู้น่ารัก

สั่งซื้อ Line : success13

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 19:37:18 »

ขอบคุณทุกความเห็นและกำลังใจนะค่ะ ยิ้ม

ติดต่อสั่งซื้อและสอบถามได้ที่
❥สั่งซื้อ Line : success13
❥โทร.064-340-1636
❥หรือคลิกแอดไลน์คลิก http://line.me/ti/p/Z9Co0DWw7u
❥หรือ www.facebook.com/theneonlineone
❥IG : Neonline_Shop
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 21:21:45 »

ขยิบตา เคยถามสาวที่จากกันไปสิบกว่าปีว่าลืมอ้ายบ่ สาวตอบบ่ลืมอ้าย มันดี (อ้ายมันเป็นคนดี)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2015, 15:34:04 »

ทุกสิ่ง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป
อย่ายึดติด ถือมั่น ไม่งั้นมันจะหนักครับ ปล่อยไป วางลง ทุกอย่างจะเบาเอง
เป็นกำลังใจให้ครับ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
maxthai
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2017, 10:46:55 »

แรกๆ ก็พูดแบบนี้ทุกคนแหละครับ...ลองมีใหม่ดูสิครับ...ผล..ลืมคนเก่าแบบชนิดไม่อยากมองหน้า ไม่อยากได้ยินชื่อ ...ไม่เชื่อ ถามคนที่เขาเลิกกันสิ..งั้นคนที่เขามีลูก เลิกกับสามีหรือภรรยา เขาคงหาใหม่กันไม่ได้หลอกหากมั่วแต่คิดแต่อดีต...
pukkalir
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2017, 18:30:14 »

แรกๆ ก็พูดแบบนี้ทุกคนแหละครับ...ลองมีใหม่ดูสิครับ...ผล..ลืมคนเก่าแบบชนิดไม่อยากมองหน้า ไม่อยากได้ยินชื่อ ...ไม่เชื่อ ถามคนที่เขาเลิกกันสิ..งั้นคนที่เขามีลูก เลิกกับสามีหรือภรรยา เขาคงหาใหม่กันไม่ได้หลอกหากมั่วแต่คิดแต่อดีต...
ความรู้สึกของคนเราไม่เหมือนกันครับ ผมอยู่กับคนแรก 15 ปี มีลูก 2 อยู่กับคนที่ 2 อีก 23 ปี ลูกก็ 2 เหมือนกันยังลืมคนแลกไม่ได้เลย ยิ่งตอนนี้เลิกกับคนที่ 2 ด้วย ลองคิดดูว่าจะขนาดไหน ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเราครับ คิดถึงได้ ฝันถึงได้ แต่อย่าไปฟุ้งซ้าน คิดแต่ในสิ่งดีดีที่เคยมีต่อกัน ความสุข และความสงบ มันก็จะกลับมาเองครับ คนเราอยู่กันมาตั้งเท่าไหร่ ทำไมต้องเลิกกัน อันดับแรก ดูตัวเราก่อนครับ ว่าทำอะไรบ้าง ที่เขาไม่ชอบ ไม่น่าจะให้อภัย ทุกอย่างมันอยู่ในใจเราถ้าเราคิดได้ ก็จะค่อยค่อยดีขึ้นมาเองครับ (เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ)
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2017, 14:23:09 »

ของเราก็คบกันมา 11ปี เลิกกัน ตอนแรกก็ทำใจไม่ได้หรอกนะ. แต่สุดท้ายก็ผ่านมันมาได้
เพราะเราอาจจะมีครอบครัวคอยให้กำลังใจและอีกอย่างเราคิดว่า เราคงจะได้เจอคนที่เชารักเรา
จริงๆ เพราะคนที่ทิ้งเรา คือเขาไม่รักเราต่างหาก เราควรเปิดใจ ใช้สติ และคิดแต่เรื่องอนาคตที่ทำให้เรา
มีความสุขดีกว่ามานั่งร้องไห้ เสียใจให้กับคนที่ไม่เห็นค่าของเราดีกว่า. สู้ๆนะคะ
chiohoh
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2017, 14:43:51 »

ยอมรับความเป็นจริงที่เกิดขึ้น
แล้วก้าวเดินต่อไป
somponr
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2017, 20:43:53 »

:emo_102: :emo_102: goldenslot
หน้า: [1] 2 พิมพ์