เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 01:13:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ศูนย์บริการ my by cat
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ศูนย์บริการ my by cat  (อ่าน 2664 ครั้ง)
xatmealo
เป็นมนุษย์โลกคนนึงเท่านั้น !!!
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ID : xatmealo

« เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 04:04:20 »

My by cat ในเซ็นทรัล บริการเป็นยังไงบ้าง ส่วนตัว เต็มสิบ ให้ 4 ไม่ค่อยดูแลตามคิว โกรธ

ติดต่อ : 066-0070314
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 20:15:29 »

เรื่องเป็นอย่างไรครับ
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 00:15:15 »

โดยส่วนตัวเต็ม 10 ผมให้ 8.5 นะ ขึ้นอยู่กับว่าไปตอนช่วงลูกค้าเยอะรึเปล่า
ถ้าคนเยอะ ผมจะเลี่ยงเดินไปร้านหนังสือ หรือหาอะไรทำก่อน แล้วค่อยกลับเข้าไปใหม่
ไปตอนคนน้อยหรือไม่มีคน น้องเค้าจะเฮฮาน่ารัก ดูแลดี แซวเล่นได้ บริการโอเค ยิ้มให้ตลอด ยิ้ม

เสียใจด้วยที่เข้าไปเจอจังหวะที่ว่า ไงลองให้โอกาสน้องพนักงานแก้ตัวอีกครั้ง อย่าลืมเข้าไปตอนลูกค้าไม่เยอะด้วย อาจได้รับบริการในแบบที่ผมเจอมาก็ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

waffle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 09:17:35 »

รบกวนถามค่ะ สัญญาณ3g เป็นยังไงบ้างค่ะ ในเมือง แถวสันโค้งสัญญานดีมั้ยค่ะ
ครอบคลุมถึงไหนบ้างเอ่ย กำลังสนใจอยากหามาเล่นเน็ตค่ะ
kalaya
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2015, 09:19:59 »

ที่ใช้ๆมา สัญญาณครอบคลุมดีค่ะ ไปไหนก้อใช้ได้ แต่ที่บางคนว่าสัญญาณชอบขาดหาย เพราะเขาตั้งค่า SIM ไม่ถูกค่ะ sim ของ my มีสัญญาณเฉพาะระบบ 3G ค่ะ เวลาตั้งค่า sim ในเครื่อง ต้องให้เป็น 3G หรือ WCDMA อย่างเดียวค่ะ หากตั้งเป็น Auto หรือ GSM/WCDMA คือเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง แบบนี้ไม่ Work ค่ะ จะรู่สึกเหมือนสัญญาณมาๆหาย ค่ะ ที่ทราบเพราะเจอมากะตัวเองเลยคะ เอาไปถามน้องเขาที่ศูนย์ เซ็นทรัล พอเขาปรับระบบเครื่องให้ ก้อใช้เป็นเบอร์ประจำไปเลย โปรเขาก้อ OK นะ อ้อที่สำคัญ my 3G เขาใช้คลื่น 850 Mhz นะคะ เครื่องโทรศัพท์ที่จะใช้กับระบบ my ได้ ต้องตรวจสอบก่อนนะคะ ว่ารองรับ 3G  850 Mhz ตรงนี้น้องที่ศูนย์เขาย้ำมาค่ะ ว่าให้ช่วยบอกต่อๆด้วย จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เสียอารมย์ตอนไปรับ SIM ค่า
rungrut9999
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2015, 10:39:55 »

เท่าที่ใช้บริการมาก็บริการดีนะคะ ดีกว่าทรูสาขาเซ็ลทรัลเยอะ
edja1023
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2015, 12:08:46 »

เขาก็บริการดีนะ
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2015, 18:03:31 »

มีน้องนั่นคนนึง น่ารักมาก ผมนี่ชอบเลย

ก้าวต่อไป
xatmealo
เป็นมนุษย์โลกคนนึงเท่านั้น !!!
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ID : xatmealo

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2015, 23:32:13 »

ผมคงไปในจังหวะคนเยอะ แต่ทั้ง ๆ ที่เรียกบริการคิวของผม  ผมก็เข้าไป แต่มีไออ้วนคนนึง ...  บอก พน.ว่า อ่าว คิวผมยังไม่ได้เลย  พน.เลยขอเวลากับไออ้วนคนนั้นครับ  แต่พอเรียบร้อยก็เรียกคิวต่อไป และนั่นแหละ  เมื่อกี้เรียกคิวผมแล้วใช่ป่ะ  แน่นอนคิวต่อไปก็คงเป็นคนที่ต่อผม ทั้ง ๆ ที่ผมก็ยืนรออยู่  ไม่สนใจเลย  หรือ ว่า มองผมเป็นแค่เด็กคนนึง เลยไม่ค่อยให้ความสำคัญ 
ปล.บ่น บลา ๆ  ครับ  แค่เสียความรู้สึก อิอิ 
ปล2. จขกท. อายุ 19 เอง  ยิ้ม

ติดต่อ : 066-0070314
waffle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 12:33:54 »

ที่ใช้ๆมา สัญญาณครอบคลุมดีค่ะ ไปไหนก้อใช้ได้ แต่ที่บางคนว่าสัญญาณชอบขาดหาย เพราะเขาตั้งค่า SIM ไม่ถูกค่ะ sim ของ my มีสัญญาณเฉพาะระบบ 3G ค่ะ เวลาตั้งค่า sim ในเครื่อง ต้องให้เป็น 3G หรือ WCDMA อย่างเดียวค่ะ หากตั้งเป็น Auto หรือ GSM/WCDMA คือเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง แบบนี้ไม่ Work ค่ะ จะรู่สึกเหมือนสัญญาณมาๆหาย ค่ะ ที่ทราบเพราะเจอมากะตัวเองเลยคะ เอาไปถามน้องเขาที่ศูนย์ เซ็นทรัล พอเขาปรับระบบเครื่องให้ ก้อใช้เป็นเบอร์ประจำไปเลย โปรเขาก้อ OK นะ อ้อที่สำคัญ my 3G เขาใช้คลื่น 850 Mhz นะคะ เครื่องโทรศัพท์ที่จะใช้กับระบบ my ได้ ต้องตรวจสอบก่อนนะคะ ว่ารองรับ 3G  850 Mhz ตรงนี้น้องที่ศูนย์เขาย้ำมาค่ะ ว่าให้ช่วยบอกต่อๆด้วย จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เสียอารมย์ตอนไปรับ SIM ค่า

โอเค ขอบคุณค่ะ มะวานไปจัดมาแล้ว1ซิมแบบเติมเงิน วันนี้ลองเล่นก็โอเคเลย
james_cr2001
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 17:42:15 »

ไปขอซิมฟรีมาแล้วหลายซิม รวมทั้งย้ายค่ายด้วย บริการดีมาก
เน็ตก็สุดยอด 99 บาท/30 วัน

ตอนนี้ชีวิตดี้ดี โทรในเครือข่ายเดียวกันฟรี อีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2015, 19:24:02 โดย james_cr2001 » IP : บันทึกการเข้า

yattiphan
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2015, 19:58:04 »

10ให้4เช่นกันกับบริการ
หน้า: [1] พิมพ์