เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 23:41:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รู้สึกประทับใจ HOMEpRO
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน รู้สึกประทับใจ HOMEpRO  (อ่าน 2045 ครั้ง)
uki
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 10:39:52 »

ไปซื้อของมาเมื่อวาน พนักงานดูแลดีครับ ใส่ใจและรุ้ดี บางแผนกใหม? ผมไปแผนกสวน ราคาก็ไม่ได้แพงอย่างคิดนนะครับ แม่ยังบอกเลยว่าถูกดี ขายถูกกว่าห้างสิบถึงยี่สิบบาทเลยครับ สำหรับของใช้ภายในบ้าน ชอบๆๆ เชคราคามาละครับ แผนกคิดเงินมาช่วยเข็นรถเข้าช่องเลย หิ้วให้ต่างหาก นี่สิครับบริการมาตรฐาน ประทับใจครับ ส่วนตัวนะครับ ขอให้คงคุณภาพไปนานๆนะๆครับ LH
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 14:40:17 »

โชคดีจัง

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 15:09:23 »

เคยไปวันฝนตก รปภ หน้าห้างมีบริการกางร่มยักษ์ (ร่มแบบแม่ค้าใช้อะค่ะ) มาส่งถึงรถเลย

ประทับใจมาก พนักงานก็แนะนำดีนะคะ 
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 22:03:11 »

พนักงานโฮมโปรบริการยอดเยี่ยมทุกสาขาครับ ไปเชียงรายทีไรต้องแวะไปเดินทุกครั้งครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nufirm
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 22:35:10 »

โฮมโปร บริการเยี่ยม ยิงฟันยิ้ม   แต่ ไ_วัสดุ บริการ ไม่ประทับใจ ฮืม โกรธ  เจอมาแล้วต่างกันมาก
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 02:54:17 »

ชื่นชมโฮมโปรด้วยคนครับผมเป็นสมาชิกอยู่และช่วงหลังผมเข้าที่นี่ตลอดครับ พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใสบริการพาไปหาสินค้าได้ทุกเวลา ส่วนที่ไทวัสดุ ผมจะไม่ขอเข้าอีกถึงแม้บางอย่างถูกและมีของมากมาย ผมเป็นสมาชิก และมีบัตรสมาชิกและสะสมแต้มการซื้อของมาสองปีกว่ากะว่าจะให้ได้แต้มมากๆแล้วจะได้ส่วนลดหรือซื้อของชิ้นใหญ่ได้ วันก่อนไปซื้อของตอนจ่ายเงินผมยื่นบัตรสมาชิกเพื่อสะสมแต้มสินค้าที่ซื้อ แคชเชียร์บอกว่าในบัตรไม่มีข้อมูลอะไรเลยหายหมดแล้ว เอาตร ปชช.กดเลขบัตรประชาชนดูก็ไม่มี   ผมถามว่าจะทำไงแคชเชียร์บอกว่าพี่ต้องทำบัตรใหม่อีกนะ ผมก็บอกว่าแล้วผมทำบัตรใหม่ข้อมูลมันก็สูญแบบนี้อีกจะทำไปทำไม นี่ถ้าเป็นธนาคารเงินที่ผมฝากไว้ไม่หายหมดหรือครับ จะขอเป็นครั้งสุดท้ายที่จะเข้ามาเหยียบร้านนี้ ผมซื้อของสะสมแต้มมาตั้งนานผลประโยชน์ที่จะได้รับก็หายหมดไปกับข้อมูลในบัตร ไปถามผู้จัดการตรวจดูข้อมูลในเครื่องก็ไม่มีทั้งที่บัตรอยู่ที่เรา ผู้จัดการก็ขอดูจดหมายเลขบัตรประชาชนเพื่อตรวจสอบอีกครั้งแล้วบอกว่าจะติดต่อกลับทีหลัง ตอนนี้ก็ห้าเดือนแล้วยังเงียบเงียบ เขาก็คงหาทางออกแบบชุ่ยๆแบบนี้แหละครับ ตอนแรกว่าจะไม่โพสแล้วเพราะปัญหามันเล็กน้อยแต่ก็อยากให้ลูกค้าท่านอื่นได้รับทราบแล้วบอกต่อ ผมว่าคงมีปัญหาแบบผมนี้อีกหลายราย แต่เขาคงไม่ได้มีโอกาสได้ระบายอย่างผม ฝากบอกเจ้าของไทวัสดุด้วยว่าหากท่านไม่ลงมาแก้ปัญหาเองถึงแม้นจะเป็นปัญหาเล็กน้อยมันมีโอกาสที่จะทำให้ภาพลักษณ์องค์กรของท่านออกมาไม่น่าดูเท่าไหร่นะ แสดงถึงการบริหารงานของร้านนี้แย่มากครับ ผมว่าท่านหลอกลวงประชาชนนะครับ ต่อไปคุณจะออกโปรต่างๆมาลูกค้าคงไม่เชื่อ คงไม่สนใจแล้วละครับ ไม่ควรปล่อยให้พนักงานที่รับเงินเดือนไปเป็นเดือนๆที่เขาคงคิดว่ายังไงถึงสิ้นก็ได้เงินเดือน ผมขอรับผิดชอบการโพสครั้งนี้เพื่อให้คนอื่นที่อ่านจะได้รับรู้และระวังด้วย หวังว่าร้านจะได้ปรับปรุงให้คำตอบให้ลูกค้าพอใจครับ จะได้ไปเป็นลูกค้าเหมือนเดิม เพราะในสิ่งที่ดีของร้านก็ยังมีอยู่ แต่เรื่องนี้ท่านต้องแก้ไขครับ ผมไม่ได้กล่าวแบบไม่มีตัวตน ผมเบอร์ 087-1913582 บัตรก็ยังอยู่ ครับผมบ้านอยู่บ้านปล้อง เชียงรายครับ ผมขอตั้งข้อสังเกตอีกอย่างว่าเป็นไปได้หรือไม่ที่พนักงานในนั้นแอบขโมยแต้มไปขึ้นเป็นส่วนลดแล้วล้างข้อมูลของเรา ครั้งก่อน THE ONE CARD คราวก่อนผมก็เจอปัญหาแบบนี้ที่เซนทรัลครั้งหนึ่งแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 10:41:25 โดย romportong@hotmail.com » IP : บันทึกการเข้า
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 04:36:22 »

อยากเจอของแท้ หาได้ที่นี่ครับ
yamato
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 08:33:05 »

ขอชื่นชมด้วยครับ บริการดีมาก ....
แนะนำ สินค้า ทักทาย พาไปซื้อสินค้า รวมถึงแคชเชียร์ บริการดีจิงๆคับ
ไฟฟ้าเทวดา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 21:34:29 »

ขอชื่นชมด้วยคนครับ. เคยไปซื้อทีวีกับเครื่องเสียงชุดใหญ่ที่นี้ดีมาก. พนักงานดูแลเอาใจใส่ดีมากครับ. ไว้มีโอกาสจะใช้บริการใหม่ครับ......

อนุรักษ์ไก่เหลืองหางขาวเชียงราย
ชาลี1956 (bamboo1956)
ไลน์ lapolpat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 05:07:24 »

ขอชื่นชมด้วยคนครับ
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 07:31:57 »

บางทีจะเช็คราคาของ  โดนประกบเชียร์ตั้งแต่ปากทาง   ...ส่วนตัวรู้สึก  พนักงานมากกว่าและชำนาญกว่าไทวัสดุที่มีแต่พนักงานชั่วคราวและแผนกใครแผนกมัน  พื้นที่เล็กกว่าแต่ราคาของจะแพงกว่าบ้างสลับๆกันไป   เลือกใช้ได้ตามความเหมาะสม

อักษรภาษาอังกฤษ  เขียนตัวใหญ่เล็กควรให้ถูกต้องหน่อยก็ดีนะครับ...เพื่อเด็กรุ่นใหม่   

sabai
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 12:00:56 »

ผมไปบ่อยครับ ไม่ต้องแย่งที่จอดรถกัน มีอยู่ครั้งหนึ่งไปซื้อ ตู้ไม้ พนักงาน พันพาสติกให้อย่างดี พี่ยามเข็นออกมาให้ จะออกประตูฝนตกปรอยๆ พี่ยามวิ่งไปเอาพาสติกมาพันให้อีกรอบ ประทับใจมาก บริการดีมากก แต่พอกลับบ้าน ผบ.บ่น / จะพันหยั๋งล้ำเหลือ มันแกะยากฮู้ก่ 555+

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 13:49:34 »

ห้างติดแอร์ กาแฟอร่อย พนักงานเรียบร้อย ....ดูดเงินผมไปเยอะละ 55+

ID Line : n0804988255
mat 77
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 21:01:23 »

ต้องล็อกอินเข้ามาเห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงเลยครับ  ความรู้สึกเวลาเข้าไปเดินซื้อของมันช่างแตกต่างจากคู่แข่งจริงๆครับ(แทบตัดสินใจซื้อโดยง่ายขี้เกียจตระเวณเทียบราคาเลยทีเดียว)

เหมือนพนักงานโฮมโปรมีอารมณ์ร่วมกับที่ทำงานของเค้ากันแทบทุกคน ไม่รู้เค้าอบรมกันยังไงให้พนักงานรู้สึกเหมือนเป็นเจ้าของโฮมโปรร่วมกัน

ชื่นชมครับ  ยิ้มกว้างๆ
A dam
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 22:40:10 »

ขาดเหลืออะไรผมก้อไปที่นี่ตลอดครับ
romeo2011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 23:05:03 »

บริการดี แต่ขอให้แก้ไขตรงเคาเตอร์ การสมัครสมาชิกควรมีคิวเมื่อเช้าไปมั่วไปหมดลูกค้าแต่ละท่านก็พยายามจะให้พนักงานทำของตัวเองให้เสร็จก่อนไม่ดูใครมาก่อนมาหลัง และพนักงานของห้างท่านก็ควรที่จะต้องต่อคิวในกรณีติดต่อเรื่องต่างๆ สงสารพนักงานเหมือนกันมีกันสองคน แต่ทำงานหลายเรื่อง หน้าจะเพิ่มพนักงานและแยกส่วนไปเลย เช่นสมัครสมาชิกไปหนึ่งช่องรับบัตรคิว คืนสินค้าไปหนึ่งช่องรับบัตรคิว พนักงานของห้างจะมาติดต่ออะไรก็ไปอีกหนึ่งช่อง   
       ขอถามนิด HOMEPRO มีพวกเหล็กโครงสร้าง เหล็กซี สมาร์บอร์ด อะไรพวกนี้เปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กรกฎาคม 2015, 23:24:20 โดย romeo2011 » IP : บันทึกการเข้า
Mickky (รักในหลวง)
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 09:55:04 »

ชื่นชมด้วยคนค่ะ พนักงานพูดจาและบริการดีมากค่ะ
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 11:07:05 »

ขอชื่นชมอีกเสียง ที่บ้านบางทียังไปเดินเล่นยังกะเหมือนจะได้สร้างบ้านใหม่ พนักงานต้อนรับแนะนำสินค้าได้ดี มีความรู้ในเรื่องดีครับ  ยิ้มเท่ห์
Miss_KOBAYASHI
ชั้นประถม
*

Line :: mookoba

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 13:08:20 »

ของเยอะดีค่ะ ดูแล้วฟิน อยากได้หลายอย่างๆ
ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับห้างอื่นๆ ในสินค้าชนิดเดียวกัน

ขายส่ง>> สับปะรด นางแล ,ภูแล , ปัตตาเวีย
ขายสัปบะรดปอกเปลือกพร้อมทานบรรจุกล่องโฟม
บริการส่งในตัวเมืองเชียงราย
สอบถามได้นะค่ะ  084-1711797 ฝน
Line :: mookoba
SomnueK Roohangurn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 14:00:18 »

สาวงามก่คับอิอิ ผมบ่เกยเข้าไปก๋ายไปก๋ายมาบ่าดาย
หน้า: [1] 2 พิมพ์