เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 05:07:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ  (อ่าน 12380 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2016, 00:05:48 »

สระเวลาแนะนำดาวจีนให้แล้วนะครับ เนื้อหาแน่นมาก
มาลองเล่นกันดู ChainaSat6B ยินดีรับมือสมัคเล่นที่สนใจ
เพราะ เชียงรายเรามีชมรมเพื่อท่านๆคนเชียงรายแล้ว

รอหน่อย แล้วจะมีจาน C ให้ยืมอีก เอารถมาใส่เอง (ตอนนี้ยืมได้แค่ 1 ชุดเอง)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
noppakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2016, 20:55:32 »

มีร้านไหนรับซ่อมกล่องดาวเทียมทรูดิจิตอลเอชดีไหมครับ อาการคือกล่องค้นหาช่องไม่เจอ สัญญาณจานเต็ม ใครมีข้อมูลช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2016, 00:39:57 »

มีร้านไหนรับซ่อมกล่องดาวเทียมทรูดิจิตอลเอชดีไหมครับ อาการคือกล่องค้นหาช่องไม่เจอ สัญญาณจานเต็ม ใครมีข้อมูลช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ

เช็คฟรีให้แล้วครับ ซื้อใหม่ ตามนั้นครับ อิอิ

แจ้ง CTH แล้วมันจะเหลืออะไรอีก ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2016, 18:09:39 »

รายงานในโน้ตเพื่อการติดตั้งและเทคนิคเพื่อหาสัญญาณได้ง่ายและแรงขึ้น
ยังไงจะตามด้วยภาพสัญญาณของกล่องหลักๆไว้เป็นข้อมูลอ้างอิง กำลังทำครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2016, 21:05:01 »

เริ่มทะยอยทำออกมาให้สมาชิคนำไปแจกลูกค้าแล้วครับ เพื่อลดปัญหาและใช้แก้ปัญหาเบื้องต้น แค่นี้ช่างก็ตายตาหลับอิอิ สนใจก็เข้ามาโหลดไปพิมพ์ให้ลูกค้าได้ครับ
ขอบคุณที่แวะมาเยือน

กำลังทำเพิ่มให้อีก เป็นใบเสริม เจอปัญหาอะไรที่ตรงกับคู่มือที่มีให้ ท่านก็สามารถส่งทางไลน์ หรือ แจกให้ลูกค้ากันเหนียวเป็นเรื่องๆแต่แรกที่ขายกล่องได้เลย หรือแนะนำทางโทรศัพ ด้วยคู่มือเดียวกันจะได้เข้าใจง่ายและตรงกัน ไม่มึน

สมาชิคสามารถเข้ามารับต้นฉบับขาวดำ เพื่อนำไปถ่ายเอกสารแจกให้กับลูกค้าได้ครับ (มันดีกว่าคู่มือช่างแน่นอน อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มิถุนายน 2016, 21:18:53 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2016, 15:16:34 »

ท่านใดสนใจย้ายจาน ปรับจานในราคาพิเศษ ติดต่อได้เลยครับ ทางไลน์ก็ดี
มีบริการได้ทั้ง นางแล พาน พะเยา เขตเมือง แม่จัน เสียงแสน ...

JAMESCOM1

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2016, 21:52:00 »

ขออนุญาติแจ้งข่าวด่วน จาก IPM

เนื่องจากปัญหาทางเทคนิค เราจำเป็นต้องย้ายอุปกรณ์ก่อนกำหนดเพื่อเตรียมส่งไทยคม 8 ให้ทันในวันที่ 1 กรกฎาคมนี้ ขณะนี้ช่องรายการทุกช่องบน SES8 ได้ลดสัญญาณลงหมดแล้วทุกช่องซึ่งสมาชิก IPM ทุกรายจะไม่สามารถรับชมทีวีได้ ต้องหมุนจานมารับไทยคมเท่านั้นตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

JAMESCOM1

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2016, 02:11:27 »

แจกแล้วนะครับสำหรับสมาชิค ชมรม เชิญเข้ามาแบ่งปัน
สมาชิคเดิมชอบคนมีน้ำใจและท่อยทีท่อยอาศัย (พักในนี้ปลอดภัยอิอิ)

เนื้อหาวันนี้
- IPM Up กับ Pro ต่างกันอย่างไร (ในโน้ต แล้วจะรู้ว่า คุ้มต้องซื้อตัวใหน)
- แผ่นพับ - ชี้ช่างรวย (ในอัลบั่ม นำไปพิมพ์เองได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 03:11:50 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 03:15:07 »

เนื้อหาวันนี้

และแถมเทคนิคให้เข้าใจอีกหนึ่งหัว จะได้ไม่เงิบ ช่างมืออาชีพยังตกม้าตายกันเป็นแถว อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2016, 22:42:51 »

แจ้งข่าว เกือบตาย วันนี้

อุปกรณ์เซฟตี้ พวกปีนเขา หาได้ที่ใหน ใครรู้แหล่ง แนะนำด้วยครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 04:12:32 »

มาดูกันว่าผมแฉหรือซุบซิบอะไรบ้างกับ IPM อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2016, 00:15:24 »

แย่จัง เสียดายจากไปอีก 1 ช่องแล้ว

JAMESCOM1

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 02:35:11 »

หลังจากไลน์ เปิดรับได้ถึง 500 คนแล้ว ดังนั้นเชิญผู้สนใจ ไม่ว่าจะเป็นคนต่างจังหวัดก็ดี ในจังหวัดก็ดี ถ้าสนใจตั้งแต่ความรู้เบื่องต้น ก็เข้าชมรมกันมาได้เลยครับ ไม่มีกั้กแล้ว อิอิ

- ไม่ว่าท่านจะถามว่า True TV มีอะไรดูบ้าง
- จาน สีต่างๆ มันต่างกันยังไง มีช่องต่างกันยังไงเป็นต้น
- แต่ละกล่อง ต่างกันอย่างไง จะซื้อกล่องอะไรดี
- จานตะแกรง กับ จานทึบ อะไรดีกว่ากัน ใช้อันใหนดีเป็นต้น
- มีจานใบเดียวจะแยก 2 จุด 4 จุดได้ใหม่
- ไทยคม 8 ล่าสุดมีอะไรดี
- เขาว่าจานทึบ ดูตอนฝนตกไม่ได้ จริงปะ ขอบตอบว่าไม่จริง รายละเอียดมีในไลน์ดีกว่า เรื่องมันยาว

ทุกคำถามมีคำตอบ แต่ต้องใจเย็นๆ

JAMESCOM1

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2016, 04:48:43 »

ข่าวล่าสุด ที่น่าสนใจ

JAMESCOM1

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2016, 23:41:03 »

รีบๆก่อนของหมด

JAMESCOM1

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2016, 13:08:02 »

ขอบคุณเพื่อนช่าง กับจิตอาสา ผมแทบไม่ได้โชว์เก่ง ยกงานให้เขาหมด มัวแต่เนียนอู้งาน และเก็บภาพครับ
แค่เป็นลูกมือก็เหนื่อยแล้ว

รร. ใดต้องการจิตอาสา ติดต่อ ไลน์ได้นะครับ
ถ้าอยู่ใกลก็จะสอนให้ไปจัดการเองก็ได้ หรือ จะมารับก็ไม่ขัด

ส่วนถ้าเป็นเรื่องที่อยากจ่ายด้วยงบที่มี อันนี้ผมจะขอโอนให้เพื่อนช่างแทนนะครับ ผมขอในส่วนจิตอาสาจริงๆ ไม่อยากเอาเรื่องผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวซักเท่าไร แต่ถ้าเป็นสินน้ำเงิน อุ่ย น้ำใจ อันนี้ไม่ว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 สิงหาคม 2016, 13:15:16 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2016, 12:02:53 »

สำหรับเพื่อนช่าง สามารถเขามาช่วยกระจายสินค้าทรูได้นะครับ
เราทำอะไรเพื่อช่วยให้คุณได้กำไรอยู่แล้ว นำไปพิมพ์เอง หรือ ขอรับสำเนาได้ที่ชมรมครับ (จังหวัดอื่น จะฝากติดต่อเซลให้)

JAMESCOM1

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2016, 23:30:25 »

โปรโมชั่นต้อนรับสมาชิคใหม่ แจกมือถือ 60-150 บาท

และเตรียมทำกิจกรรมแจกมือถือ หรือ ไดเซค สายHDMI สายAV ใข่ ผลไม้ หมวก เสื้อ ของใช้เล็กๆน้อยๆ ในโอกาศต่อไป
และ รถด้วย

พบกับสินค้าราคาพิเศษ HDD ราคาถูก และถูกกว่าราคาส่งตามร้านค้า ของคุณภาพ มีประกัน เป็นประจำในห้อง

40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2016, 01:01:38 »

บ่ต้องมีก่อได้นะครับ ไลน์กลุ่มท่าน เสียเวลา อู้ไหนบ่มีหั้น

* Screenshot_2016-09-27-00-59-12.png (255.69 KB, 720x1280 - ดู 364 ครั้ง.)
JAMESCOM1

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2016, 20:51:36 »

ขอบคุณครับ คือเรื่องนี้ ใจผมก็อยากหามาให้ยืมนะครับ แต่ผมยังไม่เคยทำหรือนำมาจัดโปรแต่แรกเลย เพราะยังไม่คิดทำ และของผมยังไม่มี แต่ก็คิดจะเอามาเล่นอยู่ ช่วงนี้เห็นถูกๆมีแยะ ว่าจะถอยตัวที่ไม่ถึง 1000 จากเดิม 1500-2000 ก็เกรงว่าเมื่อท่านใช้แล้วจะไม่ทันสมัย อืดอีก เพราะตกรุ่น ความเสี่ยงในการนำมาให้เช่าในระยะยาวจะไม่มี กำไรจะไม่เกิด จมที่ทุนได้ ดังนั้นจึงเน้นแต่กล่องดาวเทียมไปก่อน

และพอดีจังหวะ บอลทรูมา ผมเลยไม่ได้ให้ความสำคัญกับแอนดอยครับ พอรับของเขามาจึงไม่อยากให้มีปัญหากับของสต็อคใหม่ ช่วงนี้รับภาระกล่องบอลทรูอยู่ บางท่านยืมไปลองขายดูบางเขาก็ยังไม่จ่าย บางท่านยืมไปศึกษา ผมก็จ่ายค่ากล่องเพื่อลงทะเบียนให้เลย ผมรับภาระนี้อยู่คือจ่ายออกไปก่อนแล้วเป็น พันๆ บาท สรุป ไม่มีตังนั่นแหละ คงต้องดูเดือนหน้า และผม ไม่ได้ตกลงอะไรกับท่านว่าจะให้ตัวใหนหรือวันใหนนะครับ รู้ครับว่าใครๆก็หวังจะให้ผมช่วย แต่ผมยังเอาตัวไม่รอดช่วงงานไม่ค่อยเข้าแบบนี้ และอีกอย่างนะครับที่เสียดาย ผมให้ความสำคัญกับคนในกลุ่ม เพราะมันเป็นชมรม เพราะคนในชมรมจะสามารถขอยืมและแบ่งปันกันได้เสมอ ถ้าความสำพันของท่านกับสมาชิคดีด้วยนะครับ ไม่ใช่แต่เข้ามาแล้วเงียบเป็นเดือนๆ อันนี้จะเสียโอกาศเอา ก็เชื่อใหมหละ ผมยังยืมตังสมาชิคมาหมุน 3 4พันเลย กำลังทะยอยจ่าย (จริงๆผิดกฎห้องครับ เพราะต้องไม่คุยเรื่องเงิน แต่มันมีข้อยกเว้นคือต้องเชื่อใจและสนิดกันได้จริงๆอันนี้โอ)
และ ผมก็ได้ถามเรื่องกล่องแอนดอยนี้กับสมาชิคแล้ว ซึ่งเขาก็กำลังมองและติดตามกันอยู่ จึงไม่มีใครมีใช้กัน มีแต่ O5 ซึ่งมักมีปัญหา ดังนั้นยังไม่มีใครอยากให้ผมยืมครับ และถ้ายืมได้ คงเอามาแบ่งท่านเล่นได้แบบไม่ต้องเช่า จะได้ยืมได้โดยตรงเลย ซึ่งผมก็จะช่วยเชียร์ได้ เพราะไม่ใช่ใครอื่น แต่ติดที่ว่า ท่านไม่เข้ากลุ่มอีก  อันนี้ไม่รู้ช่วยยังไงดี ผมก็จนช่วงนี้

ช่วงนี้ในกลุ่มคุยกันเรื่อง CCTV กับ แอนดอยพอดีเลยครับ สนใจก็เข้ามาดิ ถ้าไม่รีบมีให้เช่าแน่ ดูตังอยู่ พอดีอยู่ในช่วงพิจารณา จึงไม่ได้ตอบ เห็นไม่ถามแล้ว ผมก็เลยเงียบยาวครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2016, 21:49:21 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์