เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 19:16:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ  (อ่าน 12381 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2015, 14:33:04 »

เสาร์นี้ มีนัดประชุมหรือเลี้ยงเบียร์จากทางชมรมอีกแล้วครับ
ใครว่างก็มา ได้ทุกคน (จัดไปทุกอาทิตย์ที่มีบอล อิอิ ถึงสิ้นปี)

วาระการพบปะแบบไม่ทางการ
1. ดูบอลไปด้วยดื่มไปด้วย 3ทุ่ม วันนี้มี 2 จอ ใครไม่ว่างก็กลับก่อน แต่ดื่มกันก่อนซักแก้ว 2 แก้วก่อนไปก็ได้ เริ่มงานทานถั่วกับ hotdog เวลา 1 ทุ่มเป็นต้นไป
2. สอบถาม ปรึกษา เรื่องการตลาดและงานสัมนา (ยังไงได้ข้อสรุปจะแบ่งปันให้ทราบในไลน์อีกที ข่าวลือ ความน่าจะเป็น ซึ่งอาจเป็นการคาดเดา ซึ่งไม่สามารถพูดชัดเจนในนี้ได้)
3. ราคาสินค้า ปรึกษาปัญหาหน้างาน แลกเปลี่ยนประสบการณ์
4. แนะนำและคุยเรื่อง ปัดฝุ่นคอมเก่า ไม่ต้องใช้ HD สามารถนำมาใช้ทั่วไปได้ เอกสาร ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ผมจะธุระให้ สนใจอ่าน บทความล่าสุด (เราจะมีโครงการต่อยอดกัน)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=769806.0

ลูกค้าหรือเพื่อนช่าง ถ้าว่างก็มาคุยกันได้ ไม่ว่าจะอยู่ บ้านดู นางแล เทิง ทำงานเซนทัล
ถ้าไม่ว่างทุกท่านสามารถขอเข้าไลน์กลุ่มชมรมได้ครับ หรือ ต้องการสอบถามเป็นส่วนตัวก็ได้ถ้าแค่ขาจอน

Line: JAMESCOM007
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2015, 14:59:50 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
atisat55
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2015, 14:59:54 »

ไลน์ ID:atisat55
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2015, 15:12:52 »

ไลน์ ID:atisat55

แอดอุตหนุนกันแล้วนิครับ อิอิ สนใจคุยเล่นกันปะ แก้เซง อิอิ และถ้าท่านอยากจะนำข่าวสารวงใน ข่าวลอย ข่าวลือ หรือ คาดการเอง ถ้าแบบนี้ เชิญครับท่าน สมาชิคชอบ อีกอย่าง สมาชิตจะได้สอบถามราคาและอุตหนุนกันด้วย จำได้ว่า มีซื้อไปบ้างแล้วนะ ส่วนผมที่อุตหนุนไป แล้วไปตอบในกระทู้ท่าน คนอื่นกลับมองว่าไปป่วนซะงั้น ขำดี (กระทู้ใหนผมถาม กระทู้นั้นได้ขาย อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2015, 23:33:17 »

สมาชิคชาวเชียงราย สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรมคนเล่นจานเชียงราย" ได้

1. ยังไงช่วงนี้ จะรายงานช่องรายการ True Topfield มีดีอะไร มีอะไรให้ดูกันบ้าง(มีเครื่องยืมเพื่อการศึกษา) สรุปเทียบกับ PSI TrueTV แถมให้ด้วยนะครับ ใช้เป็นข้อมูลอ้างอิงประจำปีนี้ได้ ซึ่งผมยังไม่ได้รายงานเรื่องนี้เลย(บอร์ดมีปัญหาซะก่อน)
2. ใครว่างก็มา มีนัดจิบเบียร์แบบประชุมเล็กๆไปกับบอล วันแดงเดือด สนุกได้ต่อเนื่องติดๆกัน กับแมนยู ลิเวอร์พูล วันอาทิตย์ 1 ทุ่มเป็นต้นไป ผมจ่ายเองเบาๆ มีถั่ว-เม็ดมะม่วงเหมือนเดิม อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2015, 04:57:09 »

สมาชิคชาวเชียงราย หรือผู้สนใจจาก ตจว. หรือมือสมัคเล่น สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรมคนเล่นจานเชียงราย" ได้ JAMESCOM007 หรือจากสมาชิคท่านอื่นก็ได้(ที่อยู่ในกลุ่มแล้ว)

*** แจ้ง นัดเชียร์บอล หรือ เลี้ยงเบียร์กันแน่ อิอิ เสาร์ 17 ตค. จากชมรมครับ
มีถั่ว เม็ดมะม่วง แฮม ข้าวผัดกระเพราถ้าหิว ขออภัยที่แจ้งช้า ใครไม่ว่างไม่เป็นไร โอการต่อไปมี (ให้ดูที่มีบอลแข่งซึ่งจะตรงกับเสาร์-ทิตครับ แต่นัดนี้ เข้าท่าดี สิงแดงแข่งติดๆกันเลย จะได้ไม่ขาดตอน)

เรื่องที่จะคุยกันช่วงนี้ เช่น
- ปรึกษาปัญหาหน้างาน แลกเปลี่ยนความมึนๆกับจาน เครื่องลูกค้า
- เนื้อหาทั่วไปเช่น ตัวแทนจากไอเดียแซท มีแล้วที่เชียงราย (คนเชียงรายเรานี่เอง)

JAMESCOM1

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 21:25:44 »

บอลมาแล้ว ซักขวด 2 ขวดก็ดีนะ เรียกเลือดเรียกลม (ส่วนตัวใช้ล้างไขมันในเลือดนิดหน่อย) อิอิ

อ่อลืมบอกไปว่า แถม POP CON 1 ถุง ไม่ว่างไม่เป็นไรโอกาศหน้ามี ติดไว้ก่อนได้ ร้านเดิมเวลาตามสะดวก ซักแก้มแล้วกลับก็ไม่ว่า ลูกเมียรอทานข้าวอยู่ก็ได้ คุยกันซักเรื่อง 2 เรื่องแล้วไปต่อในไลน์ได้ อิอิ ท่านใดสนใจ ในไลน์รวมพล 555
(ถ้าช่วงใหนผมตังหมดก็กินกับแก้มแทนไปก่อน)

อ่อ ลืมบอก สัปดาห์ต่อไปเราจะมาคุยกันเรื่อง ทรู หรือ พี่ติ้ก 1 2 กันนะครับ แล้วจะทำรายงานให้ตามเดิม ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2015, 21:28:10 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2015, 12:50:45 »

แจ้ง Mono Plus+ ทะยอย เข้ากล่อง Ku แล้ว (แต่อยากได้ HD และ Mono HD ครับ)

- ได้โพสข้อมูลช่องล่าสุด พี่ติ้ก Ku แล้ว
- ล่าสุดโพสแจ้งข้อมูลช่อง PSI-True หน้าแรก หน้า TrueTV แล้ว (รอหน้า 2)
- สัปดาห์ต่อไป จะสรุปช่องรายการ PSI-OKx ประจำปี 2558 เดือน 11 ให้ครับ
- ค่าสัญญาน-ความแรง PSI-OKx เท่าไรดีและช่องตัวอย่าง เพื่อใช้เป็นเกณฑ์มาตราฐานสำหรับเพื่อนช่าง ในการปรับหน้าจาน

รอตารางบอล เพราะตอนนี้ upic.me มีปัญหา
----
ไม่อัพแล้ว
----
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ธันวาคม 2015, 21:56:03 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2015, 21:55:26 »

ขออภัยที่หายไปนาน พอดีติดไปกับ สนส 33/36 SWK จึงยาวไปจิตอาษาที่ผาขวางวิทยาถึง 7 วัน ยังไงจะนำภาพงานเพื่อสังคมมานำเสนอนะครับ เพราะงานอาษาเหล่านี้ ทำในนามชมรมคนเล่นจาน ชร. ด้วย ที่ใดต้องการกลุ่มจิตอาษาเพื่อสังคมเหล่านี้ ติดต่อได้

ท่านใดสนใจติดตามกิจกรรมหรือภาพ ข่าวสารจากชมรม ก็ไลน์มาทักกันครับ Line: JAMESCOM007

- ล่าสุด สรุปช่องรายการกล่อง PSI True หน้า 2 (หน้า PSI) ให้แล้วนะครับ
- ล่าสุด สรุปช่องพร้อมสัญญาณที่ควรได้ จากการปรับหน้าจาน เช่น จากกล่อง PSI Gmm
- ล่าสุด สรุปช่องรายการและกล่อง Gmm Easy Gold mini
- ล่าสุด สรุปช่องรายการและกล่อง Sunbox (RS)
- แสดงค่า OTA ของกล่องนั้นๆให้ด้วย

ช่างเชียงราย เพื่อนๆ หรือนักเล่นมือใหม่ มือเก่า มือสมัคเล่น สนใจติดตามข่าว วงใน วงนอก ร่วมด้วยช่วยกันซิ Line: JAMESCOM007 (ไม่ชอบค่อยออกได้ครับ เพราะผมพูดมากและแฉแยะนะ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ธันวาคม 2015, 22:54:45 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2015, 12:08:28 »

- สรุปช่องรายการกล่อง GMMz
- ล่าสุด สรุปช่องรายการกล่อง IPM UP SD ตั้งแต่วันที่ 3-5 จบ 3 ตอนแล้วครับ ตอนที่3 เสร็จเช้านี้ร้อนๆเลย ซึ่งแสดงช่องพม่าเป็นหลัก เพียบครับกล่องนี้ พร้อมราคาแนะนำ และราคาส่ง
- เช้าวันนี้ รายงานกล่องล้าสมัย ที่ไม่ OTA ใน Ku แล้ว กำลังจะทำ C-Band ต่อ มีช่องอะไรบ้าง แล้วจะเอามาทำอะไรกันได้บ้าง เพราะสาเหตอะไร ทำไมไม่ OTA หรือต้องโทษใคร

เชิณติดตาม และอ่านย้อนหลัง กับ Line : JAMESCOM007

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2015, 19:25:54 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2015, 22:20:08 »

- สนใจดู 3HD แท้ Line : JAMESCOM เพิ่มชื่อเข้ามาถามได้ครับ (มีบอกในชมรมอยู่แล้ว)
(หลังๆไม่สามารถพูดมากในบอร์ดได้ เกรงว่าจะเข้าข่ายอวดรู้ ต้องขออภัย อิอิ)
- คืนนี้รายงาน กล่องเก่าไม่ OTA ยังดูช่องอะไรได้บ้างใน C-Band เป็นตอนจบ (ดูเหมือนไม่มีอะไร แต่มันน่าสนใจมาก)
- ลำดับต่อไป รายงาน รายการ DTV และช่องที่น่าสนใจ (ประกอบภาพ)

ท่านใดอยู่แถวเวียงชัย สนใจรับงาน ขอให้มารายงานตัวในไลน์ด้วยนะครับ

เสาร์ ทิตหน้า ใครเตะกับใคร รอรายงานนะครับ

ส่งใน Line นานแล้ว พอดีไม่ว่างส่งทางบอร์ด ต้องขออภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 ธันวาคม 2015, 19:46:53 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2015, 19:49:10 »

พรุ่งนี้ วันสุดท้ายนะครับ ถ้าใครมีเวลาก็มาเพิ่มความรู้กัน ใช้เวลา 3 วันไม่ได้เน้นขาย จัดเพื่อเป็นวิทยาทาน ไม่ค่อยมีบ่อย(ฟรี อันนี้ชอบ อิอิ) เหมือนเรียนในห้อง ซึ่งจะต่างจากการอบรมตามโรงแรมอยู่บ้าง ห้องจะรับที่ 30+- ตอนนี้ได้ยอดพอประมาณ

เป็นหลักสูตรรับรองจากกระทรวงจึงต้องมีชัวโมงกำหนด (จึงต้องรบกวนเวลาท่านถึง 3 วัน)
ผู้สมัคเตรียมรูปติดใบสมัค 1 ใบ สำเนาบัตรประชาชน และทะเบียนบ้าน 1 ชุด เพราะจะออกใบประกาศให้ด้วย

ผู้สนใจและผู้ที่ไม่มีเวลา สามารถติดตามหรือสอบถามได้ใน Line ชมรมคนเล่นจานได้นะครับ คิดว่าจะนำภาพความสนุกและสาระบางส่วนในการอบรมหรือการฝึกวิชาชีพนี้ ให้ท่านสมาชิคใน Line กลุ่ม เพื่อเป็นการบุคเบิกและก้าวสู่เทคโนโลยี่ที่เป็นอนาคตกันต่อไป(ตอนนี้ก็นิยมมากแล้ว อิอิ)

Line: JAMESCOM007

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=806828.0

JAMESCOM1

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2015, 11:49:37 »

กำลังรวบรวมข้อมูล และจัดหลักสูตรอนุบาลเบื้องต้น CCTV ผู้สนใจติดต่อหรือ Line เป็นสมาชิคกลุ่มได้ครับ

ใจหละอยากให้สาระ หรือนำเสนอเนื้อหาการอบรม เนื้อหาเพื่อความรู้ต่างๆ แต่ติดที่ความเป็นอิสระในการแบ่งปันสาระ เรื่องนี้มันจึงทำได้ยาก (เพื่อนๆท่านอื่นที่อยากแบ่งปันความรู้ เนื้อหาดีๆอย่างเคยในอดีต ก็เสียความรู้สึกแบบนั้นเช่นกัน ผมก็เข้าใจ มันน่าเสียดายมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ธันวาคม 2015, 12:16:05 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2015, 18:22:50 »

- สรุปช่องรายการกล่อง DTV D คุ้ม , คุ้ม plus ตอนที่ 1 (ดูย้อนหลังในโพสไลน์)
- คืนนี้จัดไปตอนที่ 2

OTA ล่าสุด 16 ธค. 2558 ท่านใดมีปัญหาก็นำมาอัพได้นะครับ เรียงช่องดิจิตอล 1-36 ถูกต้องแล้ว

ตามด้วยข่าว RS จะจากไปทุกช่องในกล่องนี้ กล่องนี้มีแต่ลาว หลายช่องใน Ku และรายละเอียดอีกแยะสอบถามใน Line: JAMESCOM007

Tel. 081-6710494 (ต่อไปจะขอรับแบบโทรในไลน์ดีใหมครับ)

JAMESCOM1

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2016, 17:50:39 »

*** ขอบคุณ ช่างเxxx บริจากสายใหม่ RG6 1 ชุด ใครจะประมูลเอาตังลงชมรมก็ได้นะครับ หรือ จะยืมไปใช้หมุนก่อนได้สำหรับช่างสมัคเล่นที่ติดขัดเรื่องทุน ส่วนราคา แล้วแต่จะให้ ยืนราคาไม่ต่ำกว่าท้องตลาดได้

ถ้าชมรมรวย จะจัดทุนแบบว่าฝันที่เป็นจริงพร้อมรถเข็นให้ใช้ทำมาหาเล่นก็ไม่แน่ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มกราคม 2016, 14:59:54 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2016, 15:09:42 »

*** (แจ้งข่าว3) แวะสอบถามเทคโนโปร ได้ความว่า อบรมกล้องรุ่นที่2 วันที่ 19 20 21 จบไปนานแล้ว แหมผมเองก็ไม่ทราบ ยอด 20 คนรวมท่านเดิมจากรุ่นแรกด้วย รุ่นที่ 1 ยอด 30 ท่านได้ (ส่วนตัวก็ติดธุระ ติดงานดอกไม้-งานแม่สรวย)
และปีนี้ คงไม่มีแล้ว แหมมันน่าเสียดาย รอค่ายอื่นละกัน เผลอๆก็อาจจะมี (เพราะอิ่มฟรีเราชอบ อิอิ)

จึงสรุปได้ว่า คงได้เปิดอบรมกันเองไปก่อน เน้นเรื่อง IP จากทางชมรมแล้วหละครับ แต่ยังไม่รู้เมื่อไรดี ไว้คอยปรึกษา และรวบรวมอุปกรณ์อีกหน่อยก่อนก็ดีนะ  รวมทั้งรอรับบริจาคอีกทาง และในอีกไม่กี่สัปดาห์อาจได้คำตอบที่ชัดเจน และพร้อมให้คำตอบจัดอบรมเดือน 4 5 6 ก็ไม่แน่

ข่าว1-2 แจ้งในไลน์แล้ว แฉในกลุ่มหรือหลังไมค์จะเหมาะสมกว่า ลับเฉพาะ อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2016, 13:11:54 »

ใครเป็นคน อ. พาน ก็ร่วมด้วยช่วยกัน ไม่ต้องมากก็ยังได้ คนละเล็กละน้อย หลายๆคนก็มากพอ สามารถจัดคนละ 100 200 ก็ไม่ว่ากัน จากสมาชิคคุ้นเคย บอกบุญมา สาธุ

#ขอเชิญชวน  ผู้ที่สนใจจะทำบุญการกุศล ร่วมบริจาคเงินทุนเล็กๆน้อยๆ เพื่อนำไปใช้ในการชื้อ #กล้องวงจรปิด # CCTV ตัวใหม่เพื่อเอาไปทดแทนตัวเก่าที่เริ่มเสื่อมสภาพแล้ว ให้แก่วัด #วัดป่าแขม ต.ป่าหุ่ง อ.พาน จ.เชียงราย ในวัน อาทิตย์ ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2559 นี้ ส่วนถ้ามีเงินเหลือจากการชื้อกล้อง  จะเอาเก็บไว้เพื่อสร้างผ้าป่าเอาถวายในวันที่ 15 เมษายน 2559 เพื่อจะได้เอาไป  #สร้างพระธาตุเศษรฐีทันใจ  ต่อไป  สามารถร่วมทำบุญได้ที่ 
# ชื่อบัญชี สายชล  ใจลังกา
# ธนาคาร  กรุงเทพ สาขาพาน
# เลขที่บัญชี 361-4-04176-6
ท่านใดที่ร่วมบริจาค ช่วยเขียนชื่อ - สกุลพร้อมบอกจำนวนเงินให้ทราบด้วยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

puca
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2016, 12:33:27 »

ช่างเจมส์ข้อความ pm เต็มครับ จะส่งสำเนาทะเบียนบ้านเจ้าบ้านให้ครับ โทรหาไม่รับสาย
JAMESCOM1

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016, 02:15:58 »

ช่างเจมส์ข้อความ pm เต็มครับ จะส่งสำเนาทะเบียนบ้านเจ้าบ้านให้ครับ โทรหาไม่รับสาย

เนื่องจากเว็บได้มีการปรับปรุง รวมไปถึงมีผลให้กล่องข้อความลดขนาดลง จากที่ยังเหลืออีกหลาย % จึงเต็มทะลุเกิน 100%
ดังนั้น ให้สมาชิค เข้าไปลบ pm เก่าๆออกบ้าง อย่าให้เกิน 100% และควรทำให้น้อยกว่า 90% เพื่อจะรับได้อีก 5 ข้อความขึ้นไป

JAMESCOM1

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016, 02:28:10 »

ขอบคุณสมาชิคชมรมคนเล่นจาน ที่ได้บริจาคกล้อง Robot (Wifi IP Camera) มาให้ครับ ใช้งานได้ปกติดีและใช้งานได้ง่าย สนุกมันมือมาก อิอิ
ซึ่งจะนำไปแบ่งปันให้กับสมาชิคท่านอื่นๆเพื่อการศึกษา ใช้ในการอบรม หรือยืมกันเล่นต่อไป

ขอบคุณมากๆครับ (พอดีผมจำไม่ได้ว่าท่านใด)

*** ท่านใดสนใจจะฝึกเล่น ฝึกใช้ ก็เตรียมตัวนะครับ ผมกำลังจะแนะนำโดยลงเนื้อหาในไลน์ ตัวนี้เป็นตัวแรกเป็นตัวอย่างด้วยเลย ซึ่งก็เป็นพื้นฐานของตัวอื่นๆครับ ในการใช้ควบคุมและดูผ่านมือถือ-ผ่านเน็ตเป็นต้น
และ ต่อไปอาจมีการนัดเปิดอบรมโดยสมาชิค จนถึงการเชิญวิทยากรมาช่วยแนะนำเพื่อเพื่อนช่างและผู้สนใจเรื่อง IP คอม (เนื้อหา เข้าสาย หลักการของตั้งค่ากับ Router ต่างๆ) หรือ CCTV (เช่น การตั้งค่า การติดตั้ง การเดินสาย การใช้งานผ่านเน็ต อื่นๆ) เชิญเข้าชมรมเล็กๆได้เลยครับ แถมมีราคาพิเศษเฉพาะคนในชมรมให้อีกด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (ผ่อน หรือยืมเล่นฟรีก็จะตามมามั่ง อิอิ) ***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016, 02:54:46 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016, 08:18:19 »

ขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะครับ แอดไลน์ไปแล้วครับ  ยิ้ม

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์