เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 23:44:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ  (อ่าน 12382 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2015, 23:33:48 »

"ชมรม Sat & CCTV เชียงราย"

เปิดให้เข้ากลุ่มกันเองได้แล้วนะครับ จัดไป (ใครหลุด เปลี่ยนมือถือ หรือจะแวะมาซุ่มเงี่ยบ ก็เข้าเองกันได้เลย)

ชมรม SAT & CCTV ชร.
http://line.me/R/ti/g/AydD4fzcF4

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

Line : JAMESCOM007
http://line.me/ti/p/vMlv87J-X5

เพิ่ม Line: JAMESCOM007 แล้วระบุข้อความ เช่นขอเข้าชมรมจาน ก็จะจัดให้แล้วครับ
(ขอจากสมาชิคที่ได้เข้ากลุ่มก่อนนี้แล้วก็ได้ ผมงานแยะ)

เนื้อหาก็ประมาณ สอบถาม คุยเล่น ได้หมด (เพราะเป็นชมรม ไม่จำเป็นต้องขายของอย่างเดียว)

โดยส่วนตัวจะเน้น
- ให้เนื้อหาด่วน ประเด็นร้อน หรือใหม่ๆก่อนใคร บ้างก็ไม่เป็นทางการ ยังไม่แน่ชัด ซึ่งยังไม่พร้อมที่จะโพสออกสื่อ หรือบางเรื่องอาจจะออกสื่อแล้วไม่เหมาะสม หรือถูกเวลาเป็นต้น (พูดง่ายๆคือหลายๆเรื่อง ผมมักจะบอกในโพสช้า บ้างก็กำลังวิจัยอยู่ หรือไม่มีเวลามากพอที่จะโพส แต่ถ้าโม้สดใน Line ไม่กี่คำมันก็พอมี อิอิ)
- สมาชิคมีสินค้าดีๆ ถูกๆ แลกเปลี่ยน ผ่อน ยืม เป็นต้น
- สมาชิคชมรมได้รับสิทธิ์ในการรู้ข้อมูลที่จำเป็น ส่วนลด หรือยืมอุปกรณ์ เครื่องหรืออื่นๆ จากชมรมได้เป็นต้น (เพราะจะติดต่อและตามตัวกันง่ายกว่า จึงจำเป็นต้องเป็นสมาชิค)
- จะมีสมาชิคและเพื่อนช่างช่วยตอบปัญหาให้หายสงสัยได้เป็นส่วนตัวกว่า

ยังไงขอเป็นสมาชิค ชาวเชียงราย เท่านั้นก่อนนะครับ

จริงๆก็ยังไม่แน่ใจและไม่อยากจะมีกลุ่ม Line หรือความพร้อมซักเท่าไร แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มเมื่อไรดี เรื่องนี้ก็คิดไว้มาหลายเดือนแล้ว แต่วันนี้คิดง่ายๆไว้ก่อนว่า ทำไปก่อนเถอะดีกว่าไม่ได้เริ่มอะไรเลย อย่างน้อยสมาชิคถึงจะมีเป็น 10 ก็อยู่นิ่งๆ เงียบๆ ไว้ก่อนก็ยังดี ไม่จำเป็นต้องคึกคัก 5555+ (พอดีส่วนตัวไม่อยากเช็ค Line มันทุกชัวโมง หรือพูดมาก มันเหมือนคนติดมือถือยังไงก็ไม่รู้ แต่ถ้าอยู่ในกลุ่มแล้วเงียบๆก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ ถ้าเซงๆก็พูดคนเดียวไปก่อนได้ครับ 555+ ผมไม่ชอบทักนะ กันเองนะ แล้วไม่ต้องขยันทักกันทุกวันก็ได้นะ ถ้าไม่ใช่เรื่องเงิน อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2017, 10:49:55 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 00:10:13 »

กฎไม่มีอะไรมาก และมีไม่กี่ข้อ (ผมขอเสนอ 2-3 ข้อหลักๆพอก่อน นอกนั้นแล้วแต่สมาชิคอยากให้เป็นยังไง)

- เต็มที่ ยังไงก็ได้ มันๆได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องเงิน ห้ามขอ ห้ามยืม ห้ามเดือนร้อนเรื่องเงินกับสมาชิคเด็จขาด เพราะไม่ใช่เป็นกลุ่ม Line สถาบันการเงิน หรือ เงินกู้นอกระบบ
พ่อจะเสีย แม่จะตาย ลูกจะเข้าโรงบาล อยากแนะนำคำเดียวว่า ให้คิดถึงญาติก่อนเป็นอัดดับแรกดีที่สุดครับ เพื่อนสนิดเป็นลำดับต่อไปก็ยังดี (อย่าบอกว่าไม่มีใครคบนะ 555+) เพราะทุกคนก็มีกรรมเป็นของตัวเองและปัญหาด้วยกันทั้งนั้น อันนี้เข้าใจตรงกันนะ
แต่ที่แน่ๆ ที่สุดของที่สุด ทางชมรมอาจมีไม้จัน หรือพวงมาลัยสวยๆ ไปแขวนไว้ข้างๆ
อย่างน้อยก็กระเช้าดอกไม้ไว้ข้างเตียง ถ้าท่านสมาชิคยังไม่รีบไปใหนนะ อิอิ ก็จะไปเยี่ยมได้เช่นกัน ถ้าเป็นช่าง ทำงานแล้วเจอเคราะห์(ที่ท่านอาจก่อไว้กับเจ้ากรรมเก่า) อาจมีให้ยืม หรือ Poket money จากสมาชิคช่วยกันรวบรวมก็เป็นได้ หรือถ้าให้ไม่ทันก็อาจให้กันตอนส่งท่านไปเมรุกันเลยก็ดีนะ อิอิ

อ่อ สมาชิคผู้ให้ก็ถือว่าผิดด้วยนะครับ ดังนั้น เรื่องเงินๆทองๆ บอกไปว่า ไม่สามารถ เพราะมันผิดกฎ อิอิ ซึ่งเรื่องเงินของท่านเหมือนเป็นสิทธิ์ของเหล่าสมาชิค มิสามารถเป็นสมบัติส่วนตัวของทานใดท่านหนึ่ง ถ้าจะให้ก็ต้องให้กับสมาชิคทุกคนโดยทั่วหน้าจึงจะถูก(ซะงั้น) ถ้าจะให้หรือช่วยเหลือใครคนใดคนหนึ่ง สมาชิคทุกท่านต้องอนุมัติเห็นชอบก่อนจึงจะถูกต้อง อิอิ
(เพื่อป้องกัน 18มงกุฎที่แฝงมา หรือ ตกหลุมเสน่หา รวมทั้งการซื้อหัวใจใครด้วยเงิน มันไม่ดีหุหุ คือคนเราควรคบกันด้วยน้ำใจแต่ไม่ด้วยน้ำเงินมันน่าจะดีกว่านะ)

ยกเว้นเงินบริจาค นั้นทำได้ ซึ่งจะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิคโดยรวมและส่วนรวม อันนี้ไม่ขัดศรัทรา อิอิ (งดการบริจากเป็นการส่วนตัว หรือเป็นค่าเลี้ยงดู โดยเฉพาะสาวๆนะ อิอิ)

สรุป เรื่องเงินๆทองๆ มันไม่เข้าใครออกใคร ไม่ว่าจะเป็นเรื่องซื้อของก็ตาม อย่างน้อยก็ต้องปรึกษากันก่อนเสมอ ถึงจะถูกต้องครับ

* กฎเรื่องเงินๆทองๆข้อนี้สามารถนำไปใช้ได้กับทุก social เลยนะครับ ผมแนะนำเลย

- ขอเสนอให้ใช้กฎและระเบียบ หรือความเห็น แบบอิงกลุ่ม จากสมาชิคส่วนใหญ่ และมีเหตผลก็พอแล้ว

- สมาชิคมีสิทธิ์ เสนอคัดคนเข้าหรือออกได้อย่างมีเหตผล และความไม่พร้อมที่จะรับสมาชิคใหม่ท่านนั้นๆได้ แต่ต้องเป็นความเห็นด้วยจากสมาชิคเช่นกัน (อันนี้หวังว่าไม่โหดไปนะ อิอิ)

- สุดท้าย กฎ สามารถไม่เป็นกฎก็ได้ จะเปลี่ยนแปลง จะแก้ใขก็ได้ โดยสมาชิค และความเห็นชอบจากสมาชิค เพราะนี่คือชมรม ไม่เช่าเจ้านายกับลูกน้อง ไม่ใช่ หจก. คสช. หรือ ๊user - admin เป็นต้น แต่ในสถาวะปกติ กฎก็ขอให้เป็นกฎไว้ก่อนในเบื้องต้น โดยคำตัดสินของสมาชิคถือเป็นที่สิ้นสุด อิอิ (อ่านแล้ว ก็งงนะ ขำกันปะ อิอิ)

พอใจก็แอ็ดเข้ามา ไม่พอใจก็ไสหัวไป เอาตูดมา 555555+ (ขำๆนะห้ามคิดลึก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 08:10:07 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2015, 22:15:04 »

คนเชียงราย ให้เข้าชมรม ใน Line กันได้นะครับจะได้แบ่ง FW เพื่อแก้ปัญหาเครื่องต่างให้ทำงานได้ปกติ(ถ้ามี) เป็นต้น และเนื้อหา รวมถึง software อื่นๆที่จำเป็น เพื่อช่าง เพื่อทำเล่นๆเป็นการศึกษา หรือ เพิ่มรายด้ายก็ดี สมาชิคในก้วนยินดีให้...คำแนะนำ ยิงฟันยิ้ม

ในบอร์ด ผมไม่นิยมแจก และคุยเรื่องคี หรือกล่องบางประเภท มันเสียวจ้า อิอิ
และบ่อยครั้งการแจกแบบเปิดเผยก็ไม่รับประกันงานสร้าง เมื่อนำไปใช้ก็มักจะมีปัญหาได้
ยังไงจะเล่นอะไรก็ระวังและศึกษาด้วยนะครับทุกๆท่าน อิอิ

เป็นร้าน หรือเป็นช่างก็บอกได้ จะเป็นมือใหม่หรือผู้สนใจเข้ามาอ่านเงียบๆ ก็ยินดี
ยังไงชมรมก็ยังต้องการผู้รู้เข้ามาจับกลุ่ม และ แบ่งปัน....อยู่นะครับ

ต่างจังหวัด รอคิวก่อนนะครับ แต่แสดงตัวและขอกันมาล่วงหน้าได้ครับ ยังไงผมต้องขอปรึกษาสมาชิคก่อน

ส่วนท่านที่อยู่กลุ่ม Line เดิมในห้อง LoveSat. ไม่จำเป็นต้องขอมาแจมด้วยก็ได้ครับ เพราะผมและสมาชิคบางท่านก็ไม่ได้แยกวงไปใหน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line: JAMESCOM007 (แอดไม่ได้บอก จะหลอกให้เปลี่ยนมือถือ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 สิงหาคม 2015, 23:31:31 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

ma_eiaow
"Dream come true"
เตรียมอนุบาล
*

lllLive in Chiangmai lll

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2015, 14:58:29 »

ไปด้วยคน

LoveSatelliteClub@Line: maeiaow

เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2015, 15:07:30 »

คนเชียงราย ให้เข้าชมรม ใน Line กันได้นะครับจะได้แบ่ง FW เพื่อแก้ปัญหาเครื่องต่างให้ทำงานได้ปกติ(ถ้ามี) เป็นต้น และเนื้อหา รวมถึง software อื่นๆที่จำเป็น เพื่อช่าง เพื่อทำเล่นๆเป็นการศึกษา หรือ เพิ่มรายด้ายก็ดี สมาชิคในก้วนยินดีให้...คำแนะนำ ยิงฟันยิ้ม

ในบอร์ด ผมไม่นิยมแจก และคุยเรื่องคี หรือกล่องบางประเภท มันเสียวจ้า อิอิ
และบ่อยครั้งการแจกแบบเปิดเผยก็ไม่รับประกันงานสร้าง เมื่อนำไปใช้ก็มักจะมีปัญหาได้
ยังไงจะเล่นอะไรก็ระวังและศึกษาด้วยนะครับทุกๆท่าน อิอิ

เป็นร้าน หรือเป็นช่างก็บอกได้ จะเป็นมือใหม่หรือผู้สนใจเข้ามาอ่านเงียบๆ ก็ยินดี
ยังไงชมรมก็ยังต้องการผู้รู้เข้ามาจับกลุ่ม และ แบ่งปัน....อยู่นะครับ

ต่างจังหวัด รอคิวก่อนนะครับ แต่แสดงตัวและขอกันมาล่วงหน้าได้ครับ ยังไงผมต้องขอปรึกษาสมาชิคก่อน

ส่วนท่านที่อยู่กลุ่ม Line เดิมในห้อง LoveSat. ไม่จำเป็นต้องขอมาแจมด้วยก็ได้ครับ เพราะผมและสมาชิคบางท่านก็ไม่ได้แยกวงไปใหน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line: JAMESCOM007 (แอดไม่ได้บอก)
งั้นผมไม่ไปล่ะนะ มือถือ โนเกีย3310 ผมอืดมากๆๆๆๆ

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2015, 19:43:14 »

ถ้าผมคุยน้อยและสั้นๆ มันพิมพ์ไม่ง่าย นั่นกำลังใช้มือถือ Line อยู่
ปกติจะนิยมพิมพ์ในคอม ใช้ Line ในคอมในการตอบคำถามได้ยาวและละเอียดกว่าครับ
โดยปกติ ผมมีอะไรดีๆก็จะแบ่งปันให้ในนั้น และขอกันได้ รวมทั้งแผนการตลาดแปลกๆ ใหม่ๆ แนวคิดดีๆด้วยครับ ในบอร์ดก็จะแฉออกมาเล็กๆบ้าง แต่อาจช้าหน่อยเท่านั้น ไม่ได้ลำเอียงนะ แต่บางทีพื้นมันชัน อิอิ

แนะนำติดตั้ง Line บน Com ด้วยนะครับ (ลงทะเบียนบนคอมด้วย E-mail ได้ วิธีทำ Google เอา)

ไม่ต้องรีบ เรารับกันไปเรื่อยๆ เพื่อประโยชน์ของท่านเอง ส่วนท่านใดไม่มีมือถือที่เล่น Line ได้มันไม่แปลกเลย เพราะปกติผมก็ไม่มีใช้เหมือนกัน ให้ PM หรือโทรถาม หรือใช้ Line ในคอมแทนไปก่อนได้

-------------------------------------------------------------------------------------------
ส่วนท่านที่อืด เอาไว้ลื่นเมื่อไรค่อยเข้าอีกทีก็ได้ แต่ถ้ามีการรวบรวมสั่งของอะไรดีๆ จะอดราคาดิบเท่านั้นเองครับ อิอิ (Line นี้ก็มีไว้ซุ่มด้วยงานหนึ่ง นั้นคือการร่วมด้วยช่วยกันตามชอบอิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กรกฎาคม 2015, 19:57:03 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 01:54:58 »

ไปด้วยคน

ไปใหน งง หมายถึงจะมาหรือครับ อิอิ
จะดีหรือครับ ช่วงนี้ เผาเรื่องราคาส่ง กันอยู่เลย อิอิ
เสาร์-ทิตย์ นี้ขอแฉกล่อง พี่ติ้ก 1 2 ซักน่อยก็ดีนะ แล้วจะรวมรวมข้อมูลมาโพสเป็นความรู้อีกที (ในบอร์ดรอหน่อยนะ ถ้าช้าก็อีกหลายๆๆๆวัน)

กล่องเขาดีนะ แต่ผมเบื่อละ (แล้วจะรู้ว่าทำไมผมเซง ไว้รอติดตามละกัน)

francis
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 10:58:06 »

ขอเข้ากลุ่ม ไลน์ ด้วยคนนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2015, 11:11:09 »

ขอเข้ากลุ่ม ไลน์ ด้วยคนนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วันหลังบอก อำเถอ และ จังหวัดด้วยครับ อิอิ

เราไม่ค่อยคุยเรื่อง คี หรือ อะไรทำนองนั้นนะครับ เพราะยังขาดบุคลากร ยินดีมีไว้แก้เซง 2 3 ตำแหน่ง อิอิ ส่วนใหนอยู่กันเงี่ยบๆไม่ค่อยคุย (ทำงาน ไม่ค่อยว่าง อิอิ) ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องเข้าก็ได้นะครับท่านๆ แต่ถ้าสนใจจะเขามาปวนก็ยินดีเลย อิอิ (ไวๆ)

spsat
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 23:36:31 »

อยากได้อะไรขอได้ สนใจจะ test เคเบิลอะไรก็ขอในกลุ่มได้ สอบถามปัญหาต่างๆได้
JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 04:28:01 »

มา มา มาแบ่งปันความรู้เรื่องทั่วๆไป ข่าวใหม่ๆ ปัญหาที่โดน สอบถามช่อง จาน กล่อง อื่นๆ แบบด่วนๆ จะตอบให้ทันทีถ้าอยู่หน้าคอม เช็คกล่องเช้คช่อง ความแรกได้เลย ถ้ามีกล่อง
และชวนกันไปเพิ่มความรู้กับดาวเพื่อนบ้าน มาเปิดโลก AEC กับเขามั่ง อิอิ

สายด่วน ชมรมคนเล่นจาน อยู่เกือบทุกวันหละครับ อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 23:32:36 »

สมาชิค และ พี่น้องเชียงรายที่สนใจ บ้านๆ หรือ ช่างสมัคเล่นก็ได้
สามารถลงทะเบียนหน้างานได้นะครับ ระบุได้ว่า มาจาก ชมรมคนเล่นจานเชียงราย แบบไม่ต้องสั่นถ้าไม่มีพวก อิอิ

พอดีเป็นคนไม่มีเพื่อน(แยะ) อิอิ เล่นกันเป็นกลุ่ม แซวกันมันดี 555+
งานหน้าใครมาอีก จัดหนักกันไป มีโวยวายถ้าแจกของน้อย และไม่กล้าแจก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 00:59:29 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2015, 15:08:37 »

สำหรับท่านที่มี Line และอยากสอบถามปัญหา หรือฝากข้อความปัญหาต่างๆได้ ก็สามารถ add Line ขอเข้าชมรมก็ได้ครับ (เพื่อนสมาชิคแยะ หรือจะขอเข้าชมรมแต่แอบคุยกันส่วนตัวกับผมก็ได้ อย่างน้อยบางเรื่องที่เปิดเผยได้ก็คุยกันได้เลย หลายๆคนจะได้แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม)

บางทีจะติดจาน จะติดนั่นติดนี่ จะเลือกซื้อกล่อง จะแลกเทิน จะยืม จะชักดาบ ก็เป็นประโยชน์กับท่านเอง และคุ้มค่าเงินเป็นต้นครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------
วันนี้มีคุยกันส่วนตัวเป็นชั่วโมง เรื่องกล่องพี่ติ้ก1 และ ช่องดิจิตอลไม่มี HD คุณหลอกดาวอะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กรกฎาคม 2015, 15:24:38 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

Pithanee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2015, 08:11:39 »

ที่บ้านติดกล่องดิจิตอลทีวีคะใช้เสาก้างปา  อยู่ๆช่อง3HD ,3familyมันหายไปไหนไม่รุ้สแกนหลายรอบหละไม่ขึ้นเลยคะ. อยากสอบถามว่าทางกสทช่วย.เค้าเอาออดจากระบบดิจิตอลหรือบล้อคช่องรึป่าวคะ
JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2015, 09:22:22 »

ที่บ้านติดกล่องดิจิตอลทีวีคะใช้เสาก้างปา  อยู่ๆช่อง3HD ,3familyมันหายไปไหนไม่รุ้สแกนหลายรอบหละไม่ขึ้นเลยคะ. อยากสอบถามว่าทางกสทช่วย.เค้าเอาออดจากระบบดิจิตอลหรือบล้อคช่องรึป่าวคะ

จริงๆควรถามข้างบ้านก่อนครับว่าดูไม่ได้เหมือนกันหรือไม่ อย่าร้อนรน ให้ใจเย็นๆ ค่อยๆคิดต่อยๆทำ ตั้งสติไว้ อิอิ ถ้าเป็นสาวเป็นนางมันจะดูไม่งาม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (เวลายังมีอีกแยะที่จะแก้ใข ละครยังไม่มา)

JAMESCOM1

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2015, 23:26:41 »

สำหรับท่าน ที่อยากคุยเรื่องคูปอง เรื่องราคาส่ง วงนอกวงใน เรื่องกล่องดาวเทียม เรื่องช่องของแต่ละกล่องมันมีดีอะไร จานใหนดีกว่ากัน กล่องใหนน่าใช้ รวมถึงเรื่องที่ไม่สามารถเปิดเผยได้ในบอร์ด เรื่องซุบซิบ นินทา เรื่องแย่ๆ เหม็นๆ ของช่างจานดาวเทียม วิธีหลอกล่อ ให้เสียตัง กลอุบายของสินค้า และการตลาด หรืออื่นๆ สามารถคุยและแฉกันใน Line ในชมรมได้ครับ 55555+

JAMESCOM เด็กแซ..ป อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 สิงหาคม 2015, 23:29:47 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 22:08:31 »

สำหรับท่าน ที่อยากคุยเรื่องคูปอง เรื่องราคาส่ง วงนอกวงใน เรื่องกล่องดาวเทียม เรื่องช่องของแต่ละกล่องมันมีดีอะไร จานใหนดีกว่ากัน กล่องใหนน่าใช้ รวมถึงเรื่องที่ไม่สามารถเปิดเผยได้ในบอร์ด เรื่องซุบซิบ นินทา เรื่องแย่ๆ เหม็นๆ ของช่างจานดาวเทียม วิธีหลอกล่อ ให้เสียตัง กลอุบายของสินค้า และการตลาด หรืออื่นๆ สามารถคุยและแฉกันใน Line ในชมรมได้ครับ 55555+

JAMESCOM เด็กแซ..ป อิอิ

รับสมาชิค คนเชียงราย เรื่อยๆ สามารถสอบถาม หรือ เช็คสัญญาณดาวเทียมได้ด่วน ได้ทันเวลา ก็ต้อง มี Line

JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2015, 14:26:03 »

ถามตอบแบบไม่จำกัด และ เนื้อหา และเป็นการส่วนตัวได้

ร่วมด้วยช่วยกันได้ ไม่มีคำว่า อวดฉลาด ไม่ต้องเกรงใจใคร ไม่คิดมากเรื่องความหมั่นใส่ ไม่ถือว่าก่อความรำคาญ เพราะทั้งหมดทานอาจจะกลัวและคิดไปเองก็ได้

เป็น Line เพื่อความรู้ครับ (ซึ่งบางทีเป็นข่าวลือบ้าง วงในบ้าง ซึ่งหลายๆเรื่องไม่สามารถออกสื่อได้เป็นต้น มันไม่ดี)

JAMESCOM1

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2015, 12:06:38 »

ช่วงนี้ จะคุย 1 เรื่องบอล และรับตารางดูบอล เสา-ทิต นี้ได้

อ่อ ส่วนใครที่ใช้ plug-in 1 ตัวกับกล่อง PSI ใดๆ ท่านๆสามารถใช้ดูนัดที่มีคู่ชนกัน เพื่อดูพร้อมกันได้
22.00 ลิเวอร์พูล VS นอริชซิตี้
22.00 เซาท์แฮมตัน VS แมนU
เพียงเตรียม TV ไว้อีกตัวก็จะสามารถ ส่วนวิธีนั้นขอคุยใน Line จะดีกว่า อยากบอกเป็นสาระความรู้ให้สมาชิคและเพื่อนช่าง แต่อาจมีบางกลุ่มจะไม่ชอบ หรือจะเบื่อที่ผมแบ่งปันมากเกินไปก็ได้ จึงของดออกสื่อละกัน

แถม วิธีดูฟรีแบบคุยกันสนุกๆได้ในห้องแทนนะครับ Line ขอเข้ากลุ่มกันมาเลย

เรื่องที่ 2 เกี่ยวกับสาระ HD และช่อง HD
ซึ่งจริงๆ เนื้อหาอื่นๆ หรือเรื่องต่างๆ เป็นข้อมูลที่เพื่อนช่างและสมาชิคได้ศึกษา ให้ข้อมูล ความเห็น จึงนำมาเสนอในบอร์ด ซึ่งจริงๆแล้วส่วนตัวก็ไม่ได้รู้อะไรมาก เพียงแต่รวบรวมเอามาเล่าสู่กันฟังเป็นต้น ดังนั้นข้อมูลในกลุ่ม Line ก็ได้มาจากเพื่อนช่าง และจากการทดลองจากผมด้วยเช่นกัน จึงสามารถนำมาเขียนมาโม้เป็นบทความ เป็นหัวข้อที่น่าสนใจ ขอขอบคุณเพื่อนช่าง และ ลูกค้าที่ได้พูดคุยและให้ข้อมูลต่างๆมาโดยตลอดครับ และยังขอคำแนะนำ ข่าวต่างๆ ภาพในงาน ลิ้งดีๆ กันต่อไป (ยังไงขอเป็นเพื่อนใน Line และทาง tel ทุกๆท่านที่สนใจเลยนะครับ ยินดีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2015, 01:55:07 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2015, 02:05:37 »

ช่วงนี้ จะคุย 1 เรื่องบอล และรับตารางดูบอล เสา-ทิต นี้ได้

อ่อ ส่วนใครที่ใช้ plug-in 1 ตัวกับกล่อง PSI ใดๆ ท่านๆสามารถใช้ดูนัดที่มีคู่ชนกัน เพื่อดูพร้อมกันได้
22.00 ลิเวอร์พูล VS นอริชซิตี้
เพียงเตรียม TV ไว้อีกตัวก็จะสามารถ ส่วนวิธีนั้นขอคุยใน Line จะดีกว่า อยากบอกเป็นสาระความรู้ให้สมาชิคและเพื่อนช่าง แต่อาจมีบางกลุ่มจะไม่ชอบ หรือจะเบื่อที่ผมแบ่งปันมากเกินไปก็ได้ จึงของดออกสื่อละกัน

แถม วิธีดูฟรีแบบคุยกันสนุกๆได้ในห้องแทนนะครับ Line ขอเข้ากลุ่มกันมาเลย

เรื่องที่ 2 เกี่ยวกับสาระ HD และช่อง HD
ซึ่งจริงๆ เนื้อหาอื่นๆ หรือเรื่องต่างๆ เป็นข้อมูลที่เพื่อนช่างและสมาชิคได้ศึกษา ให้ข้อมูล ความเห็น จึงนำมาเสนอในบอร์ด ซึ่งจริงๆแล้วส่วนตัวก็ไม่ได้รู้อะไรมาก เพียงแต่รวบรวมเอามาเล่าสู่กันฟังเป็นต้น ดังนั้นข้อมูลในกลุ่ม Line ก็ได้มาจากเพื่อนช่าง และจากการทดลองจากผมด้วยเช่นกัน จึงสามารถนำมาเขียนมาโม้เป็นบทความ เป็นหัวข้อที่น่าสนใจ ขอขอบคุณเพื่อนช่าง และ ลูกค้าที่ได้พูดคุยและให้ข้อมูลต่างๆมาโดยตลอดครับ และยังขอคำแนะนำ ข่าวต่างๆ ภาพในงาน ลิ้งดีๆ กันต่อไป (ยังไงขอเป็นเพื่อนใน Line และทาง tel ทุกๆท่านที่สนใจเลยนะครับ ยินดีครับ)

ยังไง เสาร์ - ทิตนี้ ผมนัดเลี้ยงเบียร์สมาชิคเชียงรายโฟที่สนใจจะร่วมดูบอลนะครับ ถ้ามาได้ก็มา มีถั่วด้วยแน่นอน (มีถั่วใหม) อิอิ

วันอาทิตย์ จัด 2 จอกันไป ถึงตี1 ตี2 จนบอลจบแน่ๆ นัดทาง tel. หรือ Line ได้ครับ ผมไปรอจองโต๊ะทั้ง 2 วันให้แล้ว (แถวศรีทรายมูล) พร้อมปรึกษาเรื่องจาน และสอบถามเรื่องกล่องต่างๆได้ครับ

เสาร์ (นัดสุดท้ายดึกไปหน่อย ไม่จบไม่เลิก)
18.45 เชลซี VS อาเซนอล
21.00 สโต็กซิตี้ VS เลสเตอร์
23.30 แมน..ซิตี้ VS เวสต์แฮม

อาทิตย์ (จัด 2 จอ แถมแซวกันได้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2015, 11:54:32 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์