เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 08:55:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถาม การเก็บ(ส่วย)ของตำรวจ กับผู้ประกอบกิจการร้านเกม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม การเก็บ(ส่วย)ของตำรวจ กับผู้ประกอบกิจการร้านเกม  (อ่าน 958 ครั้ง)
TRIPS TRAVAL
เตรียมอนุบาล
*

TRIPS TRAVAL บริการรถเก๋งนำเที่ยวในราคาสบายกระเป๋า

« เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 14:05:31 »

ผมเพิ่งเปิดร้านเกม แถวบ้านดู่ ทราบว่าบริเวณบ้านดู่และหน้ามอราชภัฏมีร้านเกมเยอะ

วันก่อนผมโดนตำรวจเรียกให้ไปพบที่ สน ข้างร้านสะดกซื้อที่เปิด 24 ชม

ถามประมาณจะเก็บเงิน ผมจึงแจกแจงรายละเอียด ผมต้องเสียค่าเช่าร้าน ค่าไฟ ค่าโน้นนี่นั้น รวมๆแล้วก็หนัก บางเดือนได้บ้างไม่ได้บ้าง

ผมบอก 100-200 ได้ไหมคับ (ต่อเดือน)

คุณตำรวจ เลยบอกว่า " งั้นรอเปิดเทอมค่อยว่ากัน "  (เราสนทนาแบบเป็นกันเองนะคับ)

ประเด็นคือ อยากทราบว่า ปกติเขาต้องจ่ายกันไหมคับ แล้วถ้าจ่ายต้องจ่ายเดือนละเท่าไหร่

บริการถเก๋งนำเที่ยวในราคาสบายกระเป๋า เริ่มต้นที่ 300 บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=142329.0
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 14:31:17 »

แล้วมันมีมีสิทธิ์อะไรมาเรียกเก็บเงินกับคนทำอาชีพสุจริตครับ ผมงง
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 14:34:27 »

ลองโทรปรึกษา คสช ดูครับว่าควรทำยังไงดี
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 14:51:47 »

อาชีพสุจริตมันเหนื่อยคับ มาเดินแบบผมบ้างสิคับ สนุก และ สนาน ( เดินสายทำแอร์คับ ไม่อยู่กับที่ให้ใครมาหา สบ้าย สบาย )

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 20:34:31 »

เปิดถูกกฏหมายคงไม่ต้องกลัวคับ

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
Kimjongsug
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 21:35:41 »

ขออนุญาตเปิดร้านให้ถูกต้อง  ระวังอย่าให้เด็กเล่นเกินเวลา ไปศึกษาดูครับ เด็กอายุเท่าไหร่เล่นได้กี่โมงถึงกี่โมง รายละเอียดมันจะต่างกันระหว่างวันราชการ เสาร์ อาทิตย์ ช่วงปิดเทอม  แค่นี้ก็ไม่ต้องไปจ่ายให้ตำรวจแล้วครับ
kwang22
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 23:07:52 »

ตู้แดงไงครับ จะมีสายตรวจมาตตรวจและเซ็นทุกวัน
แต่ผมก็ไม่เห็นด้วยนะที่จะต้องเก็บ
TRIPS TRAVAL
*

TRIPS TRAVAL บริการรถเก๋งนำเที่ยวในราคาสบายกระเป๋า

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 00:00:50 »

ร้านผม จดทะเบียนเรียนร้อยคับ ถูกกฎหมาย  หลัง 4 ทุ่มเด็กที่เล่นส่วนใหญ่จะเป็นเด็กมหาลัย 18+

คุณตำรวจบอก

เผื่อมีพวก ท้องที่อื่นมาตรวจ เขาก็จะช่วยเราได้ อาไรประมาณนี้อะคับ เท่าที่คุยกัน

ผมนิ เข้าใจเจตนาพี่เขาเลย ว่าต้องการอะไร

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ  บ้านเรานิอยู่อยากขึ้นทุกวัน

บริการถเก๋งนำเที่ยวในราคาสบายกระเป๋า เริ่มต้นที่ 300 บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=142329.0
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 01:28:50 »

ยิ้มเท่ห์ ท้องที่อื่นมาตรวจในท้องที่สน.ตนเอง แล้วตำรวจท้องที่ตนเองทำ รวย อะไรอยู่ ไม่ตรวจ;)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 02:20:46 »

ตกใจ
lai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 12:13:29 »

ไม่ใหญ่จริง ระวังนะไม่จ่ายระวังขาวแดงปาดหน้าร้านนะ ไม่งั้นก็โดนกวนตลอด ร้องเรียนให้หน่วยงานอื่นมาตรวจสอบอีก เมื่อหลายปีก่อนเปิดร้านขายน้ำแข็งยังโดนเก็บ เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม ดูเส้นถนนธาลัยเป็นตัวอย่าง  ที่นี่ไม่ใช่ประเทศญี่ปุ่น น่ะ
meela
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 12:43:10 »

ไม่ใหญ่จริง ระวังนะไม่จ่ายระวังขาวแดงปาดหน้าร้านนะ ไม่งั้นก็โดนกวนตลอด ร้องเรียนให้หน่วยงานอื่นมาตรวจสอบอีก เมื่อหลายปีก่อนเปิดร้านขายน้ำแข็งยังโดนเก็บ เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม ดูเส้นถนนธาลัยเป็นตัวอย่าง  ที่นี่ไม่ใช่ประเทศญี่ปุ่น น่ะ
ถนนธนาลัยเป็นยังไงครับ อยากรู้ละเอียด เพราะเป็นเส้นเจริญมาช้านาน
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 12:57:47 »

สังคมไหน...ไม่ได้อยู่ยากขึ้นเลย บางสิ่งระเบียบการเป็นแบบนี้มานานแล้ว(มิได้หมายถึงหลักกฏหมาย)
คนที่ไม่เคยเจอพอเจอคงทำใจยอมรับลำบาก กระอักกระอ่วนใจ ไม่ได้เกี่ยวกับว่า(เปิด)ถูกกฏหมายหรือ(เปิด)ผิดกฏหมาย คงประมาณว่า โธ่..น้องมันเป็นแบบนี้มานานแล้วที่ไหนๆก็ทำกัน....(คุณพี่ท่านหนึ่งพูดไว้ แต่ผมจำไม่ได้ว่าเป็นใครเพราะเขาอาศัยอยู่ที่ดาวไซย่า) มีคำเสนอตามมาด้วยคำสนอง,,ตกลงตรงกันก่อให้เกิด"เวรกรรมสัญญา"ที่ส่งผลต่อการทำมาหากินของท่าน,ผม,เธอ,คุณ,เอ็ง...ไปตลอดกาล เบื่อหน่ายเนาะท่านๆทั้งหลาย!!

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
หน้า: [1] พิมพ์