เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 19:44:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากรู้ว่าพนักงานไร่ชาฉุยฟงนี่คุณ.....รู้สึกเสียความรู้สึก!!!
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากรู้ว่าพนักงานไร่ชาฉุยฟงนี่คุณ.....รู้สึกเสียความรู้สึก!!!  (อ่าน 3875 ครั้ง)
uki
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 12:25:21 »

ยิ้ม ทักทาย สวัสดี ลูกค้าเป็นไหมครับ? พูดคำว่าสวัสดี ยิ้ม ขอบคุณลูกค้าผู้มีอุปการคุณของคุณเป็นไหม? โดยเฉพาะในส่วนร้านกาแฟ แม่มมมมมม เรียกลูกค้ามารับของยังกะมาขอกินฟรี !!!!! ฝากถึงเจ้าของและผู้บริหารด้วยนะครับ ปรับปรุงพนักงานด้วย ไปทุกครั้งเป็นทุกครั้ง เพื่อนมาจาก กทม ยังบอกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 13:24:28 โดย uki » IP : บันทึกการเข้า
บินก
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 12:57:09 »

ยิ้ม ทักทาย สวัสดี ลูกค้าเป็นไหมครับ? พูดคำว่าสวัสดี ยิ้ม ขอบคุณลูกค้าผู้มีอุปการคุณของคุณเป็นไหม? โดยเฉพาะในส่วนร้านกาแฟ แม่มมมมมม เรียกลูกค้ามารับของยังกะมาขอกินฟรี !!!!! ฝากถึงเจ้าของและผู้บริหารด้วยนะครับ ปรับปรุงพนักงานด้วย

เห็นด้วยอีก 1 เสียง พนักงานบริการแย่จริงๆ ค่ะ ไม่มีหางเสียง กระชากเสียงใส่ลุกค้า
lenovo
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 14:03:18 »

เอ้าแก้ไขด่วนเลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 14:48:59 »

มีเสียงคำติชมมาแบบนี้ผู้บริหารต้องรีบแก้ไขด่วนเลยคร๊าฟฟฟ  สถานที่น่าเที่ยวของเมืองเจียงฮายจะได้ดูดีในสายตาของนักท่องเที่ยว
byebye
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 22:29:28 »

ได้แจ้งเรื่องให้ทางผู้บริหารของไร่ชาทราบเบื้องต้นแล้วนะคะ ต้องขออภัยทุกท่านด้วย หวังว่าจะได้รับโอกาสจากทุกท่านไปเยี่ยมชมไร่ชาฉุยฟงอีกนะคะ
LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2015, 23:57:31 »

เคยไป

เฉยๆ

คงบ่ไปแถมซ้ำ

.......

เห่อๆๆ
บินก
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 17:01:51 »

ยิ้ม ทักทาย สวัสดี ลูกค้าเป็นไหมครับ? พูดคำว่าสวัสดี ยิ้ม ขอบคุณลูกค้าผู้มีอุปการคุณของคุณเป็นไหม? โดยเฉพาะในส่วนร้านกาแฟ แม่มมมมมม เรียกลูกค้ามารับของยังกะมาขอกินฟรี !!!!! ฝากถึงเจ้าของและผู้บริหารด้วยนะครับ ปรับปรุงพนักงานด้วย

เห็นด้วยอีก 1 เสียง พนักงานบริการแย่จริงๆ ค่ะ ไม่มีหางเสียง กระชากเสียงใส่ลุกค้า

เคยไปหลายครั้งค่ะ ส่วนใหญ่จะพาเพื่อนที่มาเที่ยวหาไปเที่ยว (เพื่อนอยากไป) เคยมีครั้งหนึ่งแฟนเรารีบกินข้าวไม่ทัน เราก็เลยให้เขาห่อใส่กล่องไป พอถึงชาฉุยฟง เราก็พาเพื่อนเที่ยวให้แฟนเอากล่องข้าวมากิน เขามาไล่แบบจิกกัดเลยคะ ทั้งที่เราก็ซื้อชากับน้ำและก็ขนมกับไร่มาวางเต็มโต๊ะเลย และเขาก็ไม่ได้ขายข้าวด้วย คือบางอย่างคิดว่าน่าจะอนุโลมได้บ้างนะคะ

อีกครั้งพาคุณแม่ไป แกก็เจ็ดสิบกว่าแล้ว แกเดินไปสั่งเค้ก คนแก่นะ ก็ยืนคิดนานไปหน่อย โดนกระชากเสียงใส่ ประมาณว่ารีบหน่อย คนรอเยอะ ก็เสียความรู้สึกไป แต่เราก็ไม่ยอมนะ (แม่ตรูใครห้ามแตะ) ก็กระชากเสียงกลับไปบ้างเหมือนกัน

ก็อยากฝากบอกน้องๆ ที่ทำงานที่นั่นว่า ลองตั้งใจทำงานแบบไม่รีบ มีน้ำใจ ดูสักหน่อยนะคะ บางที reflect ตอบกลับจากลูกค้า จะช่วยให้น้องๆ ทำงานได้สบายๆ ไม่เครียดแบบที่ทำอยู่ตอนนี้ค่ะ
tapakorn
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 17:37:53 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2015, 20:04:18 »

เขาคิดว่าเราไปขอแอ่วเขาก้าครับ เขาคงคิดในใจว่า ฮาบ่าใช่จวนสูเขามาหลุ อะไรประมาณนี้อะครับ แหมน้อยบ่ามีไผไปแอ่ว ก็ท่าจะเงียบแล้วกลับมาอ่อนน้อม อะก้า ผมเดาล้วนๆเน้อห้ามด่าผมหนา

ก้าวต่อไป
chao
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 08:27:36 »

ปรับปรุงคงยากครับ  พฤติกรรมแบบนี้ ต้องเลือกคนมาทำหน้าที่นี้ใหม่
ส่วนกลุ่มนี้ก็เอาไปทำงาน หน้าที่อื่นๆ ด้านหลัง

อุตส่าห์ พาแขกไปตั้งไกล  ต้องไปเสียความรู้สึก แย่ครับ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 10:16:17 »

เคยไปด้วยรถยนต์ช่วงปีใหม่ 2013 ต่อ 2014 แขกเยอะดี...
จำไม่ได้ว่าต้อนรับดีมั้ย  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
  ไปอีกครั้ง เมษาหน้าร้อน...ปั่นจักรยานไปจากบ้านห้วยพลู สะใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 11:07:16 »

เคยไปด้วยรถยนต์ช่วงปีใหม่ 2013 ต่อ 2014 แขกเยอะดี...
จำไม่ได้ว่าต้อนรับดีมั้ย  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
  ไปอีกครั้ง เมษาหน้าร้อน...ปั่นจักรยานไปจากบ้านห้วยพลู สะใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ป๊าดดดดดด คุณลุงแข็งแรง ดีแท้  ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 11:26:56 »

...นิสัยแม่ค้าคนจีนแผ่นดินใหญ่ ไม่พอใจด่าเปิง
...นิสัยแม่ค้าคนไทย ลูกค้าคือพระเจ้า
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 12:13:54 »

เคยไปเมื่อปีที่แล้ว เขาก็ยิ้มแย้มดีนะครับ หรือว่าจะยิ้มให้แค่บางคน  แลบลิ้น
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 12:44:00 »

ป๊าดดดดดด คุณลุงแข็งแรง ดีแท้  ยิงฟันยิ้ม

เพราะอากาศเชียงรายครับ และก็เพราะ...นี่ไม่ใช่พูดยกยอเอาใจนะ เพราะคนเชียงอัธยาศัยยิ้มแย้มเป็นมิตรกะคนต่างถิ่น ทำให้สามารถปั่นจักรยานออกกำลังกายได้อย่างมีความสุข อันนี้กล่าวถึงเท่าที่พบเจอ เท่าที่เห็นนะ แต่เช้าๆ ต้องระวังหน่อย...ปั่นจักรยานควรจะหลบให้หลายคนที่อยู่ในวัยทำงานเขาได้ใช้รถใช้ถนนอย่างสะดวกเพื่อไปทำงานได้ทันเวลา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพราะการปั่นจักรยานที่เชียงราย ไขมันหายเกลี้ยงโดยไม่ต้องใช้ยาอะไรเลย จนกระทั่งหมอประจำตัวยังชื่นชม และคิดจะจัดโครงการจัดเอาผู้สูงอายุกลุ่มเล็กๆ มาปั่นจักรยานในจังหวัดเชียงรายเป็นช่วงๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 14:29:18 »

ทุกอย่างมันก็มีดังใจมั้ง ไม่ดั่งใจมั้งครับ จะคิดอะไรมากมายครับ ร้อยพ่อพันแม่ ส่วนตัวไม่เคยไปครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 15:50:40 »

เคยไป

แต่ระยะหลังจะไปไร่บุญรอดแทน สวยพอๆกัน(อาจมากว่า) ใกล้กว่า อาหารดีกว่า สบายใจมากกว่า
Phongsathon Bp.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2015, 17:43:16 »

ยิงฟันยิ้ม
papa99
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2015, 19:18:58 »

คนเยอะอากาศร้อนคงอารมณ์เสีย
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2015, 10:51:12 »

พนักงานที่บริการไม่ดีให้ไปล้างถ้วย/จาน หลังร้าน ดีกว่านะ  ยิงฟันยิ้ม เด๋วจะเสียชื่อแหล่งท่องเที่ยวหมด
หน้า: [1] 2 พิมพ์