เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 14:59:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  สอบถาม สินเชื่อ ธนาคาร กู้แบงค์ ซื้อทาว์โฮม ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม สินเชื่อ ธนาคาร กู้แบงค์ ซื้อทาว์โฮม ค่ะ  (อ่าน 443 ครั้ง)
wathanya
ผู้หญิงไร้เงา
ชั้นประถม
*

ผู้หญิงไร้เงา

« เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2015, 18:55:00 »

คือเราต้องการซื้อทาว์โฮม แถว บ้านดู่เมืองใหม่ ราคา ล้านห้า
ขอบอกก่อนว่า เรา ทำงาน ไม่มีเงินเดือนมีแต่เงินค่าคอมมิสชั่น จากการทำงาน จะมีเงินโอนเข้า บช เดือนละ2-3 ครั้ง ครั้งละประมาณ 10000-40000 เช่น เดือนนี้ เราทำค่าคอมได้ 45000 เงินจะโอนเข้าต้นเดือนวันที่ 10 ประมาณ 10000 และภายในเดือนไม่เกินวันที่ 25 อีกที่เหลือ 35000 ประมาณนี้ค่ะ บางเดือนได้มาก บางเดือนได้น้อย แต่ไม่ต่ำกว่า 15000 ต่อเดือนค่ะ เราอายุ 23 ปี มีหนี้อยู่อย่างเดียว คือ หนี้รถ ส่งต่อเดือน 6700 บาท ไม่มีประวัติเสีย เพราะส่วนมากจะจ่ายก่อนกำหนด อยากถามผู้รู้ว่า เรามีโอกาศ สูงไหมค่ะ ที่จะกู้แบงค์ผ่าน ปล เงินเก็บ เราไม่ค่อยมีค่ะ เพราะ เงินเหลือเยอะก็จริง แต่เราเอาให้ แม่ ไปใช้หนี้ของทางบ้าน ค่ะ เรียกง่ายๆ คือ ช่วยกันค่ะ
ต้นทุนชีวิตต่ำ จะมีโอกาศมีบ้านเป็นของตัวเองไหมนะ พอจะแนะนำ ธนาคาร หรือ ใครมีแนวทางไหน ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
jooooo
magdafVE
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2015, 14:53:49 »

แนะนำให้ลองติดต่อเจ้าหน้าที่สินเชื่อของ Bank เลยครับ
หากแบ้งไหนคิดค่าใช้จ่ายก่อนพิจารณา ก็ขอไป Bank อื่นเลยครับ

เท่าที่พิจารณาจาก ค่าบ้าน 1,500,000 บ. ผ่อน 30 ปี
อัตราการผ่อนต่อเดือนอยู่ที่ประมาณ 12,000 บ. ครับ

หากต้องการข้อมูล เชิงลึก PM มาได้นะครับ

หน้า: [1] พิมพ์