เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 16:23:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เจอมากับตัว เบอร์มรณะโทรเข้ามายามดึก (โชคดีที่ไม่ถึงตาย)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เจอมากับตัว เบอร์มรณะโทรเข้ามายามดึก (โชคดีที่ไม่ถึงตาย)  (อ่าน 3054 ครั้ง)
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 23:37:54 »

เมื่อคืนหลังจากที่นอนอยู่กับแฟน ผมหลับยาวตั้งแต่ตอนเย็น
มาตื่นอีกทีดูทันตอนที่อาร์เซน่อล ตามหลังสโต๊คอยู่ 1 – 0
ก็นอนดูไปตามปกติของทุกวัน  แฟนก็นอนหลับไปแล้ว
ผมเลยหรี่เสียงทีวี เพราะเกรงใจ ก็ดูจนดึกล่ะ
พอคู่แรกจบก็ดูแมนซิตี้ต่อตอน 5 ทุ่ม
คู่นี้ก็ยิงไวอีกเหมือนกัน 2 นาทีได้มั้ง เปตรอฟ กดด้วยซ้ายเต็มๆ

เหมือนจะไม่มีอะไรใช่ไหม ทันใดนั้นเองเสียงโทรศัพท์ของผมก็ดังขึ้น
ผมคว้ามาดูว่าใครวะ โทรมาดึกๆ  ปกติดึกๆจะมีก็แค่เพื่อนโทรถามผลบอล
ยังไม่ทันได้รับ เขาก็วางไปเหมือนจงใจ ยิงมาให้โทรกลับ

เอ้ย !!! เบอร์แปลกไม่คุ้นเลยว่ะ  โดยปกติใครยิงมาผมไม่โทรกลับอยู่แล้ว
ก็เลยปล่อยไป ไม่ได้คิดอะไร กว่าบอลจะจบก็ร่วมตี 1
กะว่าจะดูดาร์บี้ ระหว่าง อินเตอร์ กับ มิลานดีป่าวนะ
แต่มันดึกนี่ ราวๆ 02.45  พรุ่งนี้ก็ทำงานแต่เช้า ต้องขับรถไป ตจว.อีก
เลยตัดสินใจนอนหลับดีกว่า  พอผมปิดทีวี แฟนก็ตื่นไปเข้าห้องน้ำ

เสียงโทรศัพท์ของผมก็ดังขึ้นอีกครั้ง เบอร์เดิมกับที่โทรมาตอนแรก
ทีนี้ไม่ได้ยิงมา  แต่ผมก็ไม่รับ เพราะไม่มั่นใจว่าใคร
และกลัวแฟนตกใจ  ตอนนั้นแฟนเดินกลับมานอนแล้ว

มันก็ดังขึ้นมาอีกครั้งนึง ผมหันไปมองแฟน พร้อมๆกับจะกดเคลียร์
แต่แฟนผมแย่งไปพร้อม พูดว่า ฮัลโหล เธอทำเสียงเข้ม
เสียงจากปลายสายลอดมาเบาๆ เป็นเสียงผู้หญิงจับใจความได้ว่า
“พี่......อยู่ไหม”
เอาแล้วไง เบอร์มรณะมันจงใจจะฆ่าผมแน่ๆ ถามชื่อด้วย
แฟนผมพูดต่อว่า “นอนอยู่ข้างๆจะคุยไหม”แล้วเธอก็ทำตาขวางมาทางผม

แฟนผมโดนมันสะกดจิตแน่ๆทำตาขวาง ขอโทษครับที่กลางวันผมลบหลู่
ทำเป็นไม่เชื่อ ตอนนี้ผมชักจะเชื่อแล้ว ว่าเบอร์ผีมีจริง
แฟนผมส่งโทรศัพท์ให้ แล้วทำหน้าตาบึ้งตึง
เธออยากให้ผมตายหรือไงนะ ถึงได้ส่งให้ผมคุย แทนที่จะวางสายไป

“พี่.....เหรอ”  เสียงที่ผมพอจะคุ้นๆพูดที่ปลายสาย
“พักนี้ไม่โทรหาหนูเลยนะ”

ผม “........................” (งานเข้าแล้ว)

“เอ่อ วันนี้พี่ง่วงงงนอ....อ.น..น.น.น ( ผัวะ )
ไม่ทันที่จะพูดจบ แฟนผมตบผมที่หน้า
อาการชา ทำให้ผมไม่รู้ว่า ผมวางสายไปตอนไหน

หลังจากนั้นก็ตามมาด้วยกงเล็บนารีบริเวณลำตัวและแขน

น่ากลัวสมคำร่ำลือจริง เบอร์มรณะ
ผมอยากจะเตือนทุกคนนะครับ
อย่ารับโทรศัพท์เบอร์แปลกในยามดึก

-----------------------------------------------------

เครดิต คุณ เมาฟรีออริจินั่ล
จากเวปพันทิพ
ขอบคุณสำหรับมุขขำๆด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 23:47:08 »

เบอร์โทรศัพท์มรณะจริง ๆ ครับ โทรมาตอนไหนก็อาจตายได้ ยิ่งถ้าแฟนเรารับสายก่อนด้วยนะ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
Asura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 23:49:57 »

รับทราบ..
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 23:51:51 »

เราก็เพิ่งโดนเบอร์มรณะเหมือนกัน เป็นเสียงผู้หญิง โทรมาขู่ เราพูดอะไรมันก็ไม่สนใจ พอมันขู่เสร็จ มันก็ตัดสายไปเลย
มันขู่เราว่า...

"ท่านค้างค่าชำระบริการเกินกำหนดครบสองเดือนแล้ว กรุณาชำระเงินภายในวันพรุ่งนี้"

ฮือออ กลัวอ่ะ พรุ่งนี้ถ้าไม่ไปจ่ายมันจะทำไรเราบ้างเนี่ย   ร้องไห้ ร้องไห้

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
oyoyo *^_^*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2010, 23:53:39 »

เราก็เพิ่งโดนเบอร์มรณะเหมือนกัน เป็นเสียงผู้หญิง โทรมาขู่ เราพูดอะไรมันก็ไม่สนใจ พอมันขู่เสร็จ มันก็ตัดสายไปเลย
มันขู่เราว่า...

"ท่านค้างค่าชำระบริการเกินกำหนดครบสองเดือนแล้ว กรุณาชำระเงินภายในวันพรุ่งนี้"

ฮือออ กลัวอ่ะ พรุ่งนี้ถ้าไม่ไปจ่ายมันจะทำไรเราบ้างเนี่ย   ร้องไห้ ร้องไห้

โอ้..ถ้าโดนเบอร์โทรศัพท์มรณะแบบนี้ ผมก็โดนทุกเดือนเลยครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 00:47:16 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เข้ามาได้ฮาเลย   ...ขอบคุณมากค่ะ...

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
หยอยคุง

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 00:56:49 »

เข้ามาฮาตวยคน......................

ขำๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 01:06:59 »

ดีนะที่ไม่โดนเจี๋ยน
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เด็กอินเตอร์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 01:17:16 »

ยิงฟันยิ้ม

คำเตือน : ระวังตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ โปรดตรวจสอบประวัติผู้ขายและสินค้า ก่อนโอนเงิน
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 03:48:23 »

ยิ้มกว้างๆ...อิอิ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 09:39:05 »

5555555555เกือบแล้วมะล่ะ
**tOr@HuaFai**
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 09:43:14 »

เจอเบอร์แบบนี้น่ากลัวนะเนี้ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
D-max

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 09:51:51 »

นี่แหละของจริง เบอร์มรณะ ยิงฟันยิ้ม
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 09:54:51 »

ดีนะแค่เบอร์เดียว  แหมทำไปได้(เลียนแบบพี่หว่อง คดีเด็ด)  ยิงฟันยิ้ม
thepho
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 09:57:59 »

โคตรโหดเลย ทำกันได้

ผู้กล้าหาญย่อมไม่ถวิลหาชีวิตที่ยืนยาว
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 09:58:25 »

น่ากลัวจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

jikko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 10:01:36 »

รอดมาได้ยังไงเนี้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

FIORENTINA FORZA VIOLA
krungking
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 10:04:55 »

เบอร์มรณะจริงๆๆแฮะๆ

FACE BOOK=krung asenal fc krung , mail=krung1234@hotmail.com ,Line=krungbmw
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 10:09:00 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ระวังไว้นะ ป้อจายเจ้าชู้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2010, 10:19:33 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
หน้า: [1] 2 พิมพ์