เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 04:34:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  เหมาปลานิล ปลาน้ำจืด ยกเว้นดุก ยกบ่อ ด่วนครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เหมาปลานิล ปลาน้ำจืด ยกเว้นดุก ยกบ่อ ด่วนครับ  (อ่าน 2484 ครั้ง)
1 Singha
คิดบวกเอาไว้ คือการเข้าใจโลก
มัธยม
**

เรื่องของความจริง มันมีกระบวนการ บอกรายละเอียด และ

« เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2015, 21:22:42 »

ซื้อปลานิลยกบ่อ พร้ :oอมทีมงานลากอวน ขอเป็นพื้นที่รัศมี 60กม จากเชียงรายนะครับ เพราะรถพ่อค้าไม่ค่อยสู้ ใครมีติดต่อด่วนครับ 093-1507321 สิงหา. ตกใจ

Say the truth even it lead to death.
james809
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2015, 20:57:06 »

รับซื้อ ก.ก เท่าไรคับ
1 Singha
มัธยม
**

เรื่องของความจริง มันมีกระบวนการ บอกรายละเอียด และ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2015, 04:21:15 »

ซื้อตามไซด์ ราคามาตรฐานชมรมฯทั่วไป (อ.พาน) ครับ คือ 57-45-35-25-20 ครับ. ทางเรามีคนงานลากอวนให้ มากน้อยขึ้นอยู่กับจำนวนปลา ขนาดบ่อของท่าน และรถพ่อค้า ขอเป็นพื้นที่ ไม่ไกลเชียงรายนะครับ(พ่อค้าไม่ค่อยไปไกล ๆเพราะส่วนมากวิ่งส่ง ตจว.) ช่วงนี้ปลานิลค่อนข้างขาดตลาด รถพ่อค้าเยอะ งานท่านเสร็จไวครับ ยิงฟันยิ้ม

Say the truth even it lead to death.
tom1963
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2015, 07:09:15 »

รับซื้อถึงช่วงไหนครับ

เบอร์โทรติดต่อ>>>>
085 039 7303
chinjung.ninja
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2016, 12:17:09 »

ช่วงนี้คิวจับว่างอยู่รึป่าวเจ้า...อยากเอาออกช่วงก่อนสิ้นเดือนนี้เจ้า
มีปลานิล กะปลาอื่นๆ  2 บ่อเจ้า
1 Singha
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 00:03:17 »

ขอเบอร์ติดต่อกลับด่วนครับ หรือลองโทรกลับผมถ้าไม่รับ กรุณา ฝากข้อความไว้นะครับ

pichetp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 15:03:07 »

ของผมมี 1 บ่อคับสนใจก่อมีปลานิล ปลาเพี้ย อื่นๆๆคับ
ขอทราบราคาหน่อยคับ กิโล กี่บาทคับ
1 Singha
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 04:37:42 »

ราคาปลานิล 6ขีดขึ้น 59฿ ้4-5ขีด 45 ฿3-4ขีด 35 แลาทอด 20-25 ฿ ปลาเพี้ย ประมาณ 100฿ อื่น ๆ ก็มีเรทครับ แต่ปลาเศรฐกิจหลัก คือปลานิลครับ เพราะมีพ่อค้ารับซื้อ(รถปลา) แน่นอน ปลาอื่น ๆ ต้องเรียกหาอีกครับ ขอเป็นพื้นที่ ไม่ไกลจาก อ. พาน นะครับ เพราะ พ่อค้าจะไม่สู้ พื้นที่ไกล ๆ เพราะเขาจะส่งปลา ปลายทางไม่ทันครับ บางคันวิ่งถึง อุตรดิตย์ น่าน หรือ แม่ฮ่องสอน ต้องทำเวลาครับ อีกอย่าง จำนวนปลา และขนาด ต้องแน่นอน หรือไกล้เคียงกับที่ท่านแจ้งมา เพราะส่วนมาก บ่อฯนอก ปริมาณและน้ำหนักปลา จะคลาดเคลื่อนเยอะ หลายครั้ง รถปลาต้องเสียเวลา รอนาน และไม่ได้ปลากลับ หลักการคำนวนมาตรฐานฟาร์มปลานิล อ.พาน : จำนวนอาหาร(กระสอบ) คูณด้วย 15 จะได้น้ำหนักปลาในบ่อนั่นๆ เช่น ใช้อาหารไปทั้งหมด 100 กระสอบ คูณ 15 เท่ากับ 1,500 โล คลาดเคลื่อน บวก ลบ 1 ครับ สูตรนี้ ไม่เชื่อ ก็ต้องเชื่อครับ บ่อฯนอก จึงคำนวนยาก เพราะจะไม่มีปริมาณอาหารที่แน่นอน และ ลูกปลาที่รอดจากวัยอนุบาล ถึงวัยโต เหตุนี้ เราจึงต้องมั่นใจในแริมาณปลาในน้ำ ของท่าน ครับผม

1 Singha
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 04:44:40 »

อีกกระทู้ที่ อยากแนะนำ  คือ เจ้าของกระทู้ "จำหน่ายปลาบึก"  ท่านนี้เป็นลูกพี่ผม  และเป็นBoss ชมรมปลานิลเมืองพานและปลาหมอเมืองพาน  ตัวจริงเสียงจริง ใครมีบ่อปลา อยากร่วมทำธุรกิจกับเรา ติดต่อโดยตรงเลยครับ  โกสามารถ ฤทธินารายณ์  ปลานิลเมืองพาน

jitchon
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2018, 13:21:45 »

ยังรับซื้ออยู่ป่าวครับ
เกศินี อามาตรมนตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2019, 15:03:28 »

ยังซื้ออยู่ไหมค่ะ บ่ออยู่เชียงแสนค่ะ
tume
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2019, 17:56:07 »

ปลานิล1000ตัวใช้อาหารกี่กระสอบครับ จะได้เอาไปคำนวนเวลาเลี้ยงเยอะๆ
1 Singha
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2019, 05:08:05 »

แนะนำให้ทำอาหารเองจากหญ้าเนเปียหรือ ฟางข้าวเพื่อลดต้นทุนครับ สถานการณ์ราคาปลานิล แย่มาจะ2 ปีแล้ว เกษตรกร ขาดทุนกันเปนส่วนมาก ลดต้นทุนให้ต่ำที่สุด ถ้าจะเลี้ยงไว้รัปทานเอง ก็ยิ่งง่าย ปลากินพืช กินทุกอย่างที่เปนพืช 10 เดือน จับ สภาพแวดล้อมการถ่ายเทน้ำ ก็สำคัญมากครับ

skayhero
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2019, 20:01:53 »

แนะนำให้ทำอาหารเองจากหญ้าเนเปียหรือ ฟางข้าวเพื่อลดต้นทุนครับ สถานการณ์ราคาปลานิล แย่มาจะ2 ปีแล้ว เกษตรกร ขาดทุนกันเปนส่วนมาก ลดต้นทุนให้ต่ำที่สุด ถ้าจะเลี้ยงไว้รัปทานเอง ก็ยิ่งง่าย ปลากินพืช กินทุกอย่างที่เปนพืช 10 เดือน จับ สภาพแวดล้อมการถ่ายเทน้ำ ก็สำคัญมากครับ

ยังรับปลานิลอยู่ไหมคับ
มี2 บ่อ อบากเอาออก สิ้นเดือน 4-5 ตัวโล
หน้า: [1] พิมพ์