เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 19:36:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  อยากได้พระสิงห์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้พระสิงห์  (อ่าน 1288 ครั้ง)
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 09:35:21 »

ผมอยากได้พระสิงห์งามๆ ซักองค์ มาเป็นพระประธานที่บ้าน มีใครรู้บ้างว่าตอนนี้ มีวัดไหนมีให้บูชาบ้างครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พระเก่าไม่ไหวครับ แพงเกินกำลังครับ

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
arm phan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 09:47:06 »

อยากได้ประมาณ กี่บาทครับ ผมอยู่เชียงใหม่ มีของเยอะอยู่ครับ จะเข้าไปดูที่วัดพระสิงห์ให้ครับ ที่ให้บูชา
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 13:15:49 »

อยากได้ประมาณ กี่บาทครับ ผมอยู่เชียงใหม่ มีของเยอะอยู่ครับ จะเข้าไปดูที่วัดพระสิงห์ให้ครับ ที่ให้บูชา

ขอบคุณจาดนักครับ  (ไม่รู้เป็นคนเมืองก่อ ขอเปลี่ยนเวอร์ชั่นครับ เดียวจะบ่าฮู้เรื่อง) ประมาณ ไม่เกินสามพันครับ ที่วัดพระสิงห์มีด้วยหรือครับ ปีที่แล้วผมเข้าไปหาดู ไม่เห็นมีเลยครับ หรือว่ากำลังสร้างครับ พอดีจะได้เข้าไปเชียงใหม่ ประมาณต้นเดือนเมษา ว่าจะลองไปหาดู และก็อยากจะไปหาพระพุทธรูปทรงเครื่องล้านนาด้วยครับ   พระสิงห์ใหม่สวยๆนี่หายากอยู่นะครับ ว่าจะลองปั้นเองดูด้วย แต่ไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง 555

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
arm phan
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 13:43:55 »

มีแหมโซนแถวๆ ตลาดพระคำเที่ยง ล๊อคกลางๆ มีพระแท้ๆหลายองค์ราคาบ่าแปง หรือสั่งน้องๆ วิ่งของเอามาดูก่อนก็ไดครับ มีพวกที่หาพระตามที่สั่ง อยู่แถวหน้าวัดพระสิงห์ จะบอกไปหามาครับ จะดูฮื้อตวยว่าแต้ก่อ ครับ ของอี้ต้องใจ๋เย็นๆ มีมาบ่อยครับ ของดีๆ บ่าแปงครับ
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 13:56:09 »

อ๋อ คนเมืองเหมียนกั๋น ขอบคุณครับ ปกติจะบ่าค่อยสนใจ๋ว่าพระแต้ก่อครับ ถึงแม้ว่าเป็นพระบ่าแต้ แต่ถ้าเกิดงามๆ ก็สนใจ๋เหมือนกันครับผม แขนมจะไปแปงล้ำไปเป็นกิ๋นครับ บ่าแน่ครับ ถ้าไปเจอองค์ที่ถูกใจ๋อาจจะจกของเก่าออกมาปล่อยครับ พอดีมีพระกริ่งพุทธประทานยศบารมีเงินพิมใหญ่องค์นึ่งครับ ต๋อนแรกก็ว่าจะเช่าเอามาตั้งหน้ารถเพราะงามดี เป็นว่าราคาขึ้นไปสิบซาวเท่าแล้ว เอามาตั้งบ่าไหว กระจกรถจะแตกฟรีเหียเปล่า 555

arm phan
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 14:45:05 »

พระแต้ดีกว่าครับ ประสบการณ์มีครับ ห้อยพระเก๊เจอของแข็ง เอาบ่าอยู่ครับ เพื่อนซื้อมาฮื้อ เกือบหมื่น ห้อยคออยู่ๆมีเหตุการณ์ทางสายดำเอาบ่าอยู่ เลยมาเช็คใหม่เก๊ครับ จะบ้าตาย ทุกวันนี้เอาใหม่บ่าเป็นหยั่ง แต่แต้ไว้ก่อครับ หลาบ....
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 16:55:54 »

ของแข็งตี่ว่านี้ ไม้หน้าสามก่อครับ ถ้าจะอั้นพระอะหยังก็เอาบ่าอยู่ครับ 555 แซวเล่นบ่าดายหนาคอยครับ บ่าดีโขดเน้อครับ ผมมีพระแต้เยอะอยู่ครับ แต่บ่าได้ห้อยซักองค์ครับ ซอบสะสมบ่าดายครับ งามดี เวลาห้อยพระแต้แปงๆก็เป็นกรรมครับ กั๋วเอาไปหาย ก็เลยบ่าห้อยเหียเลย จะว่าบ่าเชื่อก็บ่าใช่ ก็ยังเจื่อในพุทธคุณของพระเครื่องอยู่ครับ แต่ขอไหว้ที่บ้านดีกว่าครับปลอดภัยดี บ่าต้องกั๋วเอาเปิ่นไปหาย ส่วนพระบ่าแต้คิดว่าถ้าได้มาแล้วจะขอครูบาอาจารย์ที่นับถือหื้อเปิ่นจวยอธิฐานจิตหื้อครับ บ่าฮู้ว่าจะโดนด่าแตนก่อหนา จิงๆแล้วใคร่ได้หน้าตักเก้านิ้วซักสามองค์อ่ะครับ เอามาเป็นพระประธานที่บ้านบ่าดาย แค่พระใหม่นี่ก็แหมะหมื่นละบ่าฮู้ครับ จะมีปั๋ญญากี่นิ

O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 19:17:19 »

อีกหนึ่งทางเลือกลองไปวัดแม่สรวยหลวงสิครับ พระสิงห์ทรงเครื่องที่นี้ ดูเข้มขลังดีอยู่เหมือนกันนะครับ

จงเรียนรู้
namakao12
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 17:28:35 »

สองเข้าไปดูที่วัดพระสิงห์เชียงรายอะคับ มีหลายองค์อยุ่หนา ประมาณพันสองพันอะคับ หรือไม่ก็ไปวัดพระแก้วอะคับ มีเหมือนกันคับ พระงามขนาด องค์ไหญ่ตวยคับ

เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 18:44:53 »

สองเข้าไปดูที่วัดพระสิงห์เชียงรายอะคับ มีหลายองค์อยุ่หนา ประมาณพันสองพันอะคับ หรือไม่ก็ไปวัดพระแก้วอะคับ มีเหมือนกันคับ พระงามขนาด องค์ไหญ่ตวยคับ

ที่วัดพระสิงห์เจียงฮายนี่แม่น พระสิงห์ฉลอง 750 ปี เจียงฮายก่อครับ กาว่า รุ่นอื่น จิงๆใคร่ได้อยู่ แต่บ่าฮู้เรื่อง มาฮู้แหมกำผ่านไปเป็นปี๋ละ บ่าหู้ว่ารุ่นนั้น หน้าตักเก้านิ้ว ราคาซักเท่าไดเนาะ สงสัยจะแปงอยู่กาหา

เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 18:54:03 »

อีกหนึ่งทางเลือกลองไปวัดแม่สรวยหลวงสิครับ พระสิงห์ทรงเครื่องที่นี้ ดูเข้มขลังดีอยู่เหมือนกันนะครับ
ขอบคุณครับ ผมเข้าไปดูในเวปมา งามดีครับ เก้านิ้ว 7000 ขนาด ท่าจะสู้ราคาบ่าไหวกาหา แต่ห้านิ้ว 3000 ก็น่าสนอยู่ครับ แต่คงต้องไปดูวัดก่อนครับ แต่วัดนี้อยู่ในตัวอำเภอแม่สวยเลยกาครับ พอดีบ่าค่อยได้ไปทางนั้น

goobew หมูสวรรค์
ชั้นประถม
*

สนใจ 094-9842828บิวครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 18:57:59 »

องค์เล็กไว้แจวนคอเอาไหม 300 ครับ
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 18:29:09 »

องค์เล็กไว้แจวนคอเอาไหม 300 ครับ

บ่าเอาเตื่อครับ ผมบ่าใคร่ชอบแขวนพระครับ เดี๋ยวกั๋วจะปาเปิ่นไปตี่บ่าดี มันจะบาป  ขอบคุณครับผม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] พิมพ์