เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 16:04:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  แค่อยากเล่า
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน แค่อยากเล่า  (อ่าน 2319 ครั้ง)
Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2015, 10:19:47 »

ต้องถามตัวเองก่อนว่า ต้องการคู่ชีวิต หรือเจ้าชีวิต เพราะมันแตกต่างกันมากนะ.

ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2015, 15:34:36 »

เซาะใหม่ครับ *แมงโบ้งบ่าต๋ายกั้นใบไม้ฉันใด*

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2015, 16:09:43 »

สวัสดีครับน้าๆ
ผมมีเรื่องอยากจะมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับชีวิตคู่
ตอนนี้ ช่วงชีวิตคู่ของผมแย่ลงมากๆครับ ผมกับแฟนคบกันมาตั้งแต่ ม 2 ตอนนี้ก็กำลังจะขึ้นปี 2 แล้วครับ
เรื่องก็กำลังมาเกิดขึ้นเมื่อต้นปีนี้ครับ รู้สึกว่าเราจะเริ่มคุยกันไม่รู้เรื่อง ต่างคนต่างใช้อารมณ์ในการตัดสินใจ จะแก้ยังไงก็แก้ไม่ได้ครับ ก่อนหน้านี้หลายปีผมเป็นคนเจ้าชู้มากนะครับ มีเล็กมีน้อยตลอด ครั้งล่าสุดผมตัดสินใจเลิกทำตัวเจ้าชู้
เพราะผมสัญญากับเธอไว้ ผมก็ไม่คุยกับสาวคนอื่นเลยนะครับ เพราะผมเปลื่ยนไปก็ไม่รู้ ทำให้เขาเริ่มเบื่อผม เขาเป็นคน เอาใจตัวเองมากนะครับ เพราะแฟนผมเขาเป็นลูกคนเดียว
ผมต้องยอมทำตามใจแกทุกอย่าง ทั้งๆบางวันผมเหนื่อยมาก อยากพักผ่อน ผมก็ต้องพาแกไปนู้นนี้นั้นให้ได้ดั่งใจแก ถ้าไม่งั้นแกก็จะงอล งอลหนักด้วย ดูเหมือนวาแฟนผมจะไม่เป็นผู้ใหญ่เท่าไหร่
ผมเคยถามเขานะครับ ว่าทำไมถึงทำตัวแบบนี้ ผมสั่งผมสอน ทำไมถึงไม่จำ งอลใส่อีก เขาบอกว่า พ่อแม่เรายังไม่เคยสอนไม่เคยว่า แล้วทำไมต้องทำตามตัวด้วย ผมบอกตามตรงนะครับ ผมแถบทรุดเลยครับ เมื่อได้ยินแบบนั้น
แต่ผมก็ปรับตัวนะครับ พยายามไม่ด่าแกไม่สอนแก แต่แกก็ทำตัวเหมือนปกติ  เมื่อ 3-4 เดือนนี้ เรารู้สึกว่า มีเรื่องอะไรเข้ามาในชีวิตเยอะมากครับ ต้องทะเลาะกันทุกวัน เพราะเรื่องเดิมๆ
บางครั้งผมก็แอบคิดนะว่าแกมีใครอีกคนหรือเปล่า แต่แกก็ไม่มีนะ ทุกวันนี้เหมือนคนไม่มีสิทธิในตัวแกเลยครับ ผมงอลผมก็หายเองเก็บความรู้สึกไว้คนเดียว แต่กลับกัน ถ้าเขางอล ผมต้องง้อ ง้อทุกวิถีทางให้เขากลับมาเหมือนเดิม
มาถึงทุกวันนี้ผมรู้สึกเหนนื่อยครับ เหนื่อยจริงๆ ผมอยากพักนะ แต่ผมขาดเขาไม่ได้ ใครมีอะไรแนะนำให้เขาเห็นค่าในตัวผมบอกผมทีนะครับ

อยู่กับเค้า อย่าไปบงการเค้าครับ เค้างอลเรา ไม่มีคนอื่นก็ดีแค่ไหนแล้วครับ ของผมนี่มีลูกด้วยกันเร็ว อยู่ด้วยกันที่บ้าน ตั้งแต่ ม.4 เข้าธันวานี้ก็จะ 8 ปีแล้ว ผมไม่เจ้าชู้แต่ก็ไม่ได้ดีเลิศ มีเรื่องระหองระแหงกันตลอด แฟนผมแอบคุยกับคนอื่นในเฟส ไอ้คนที่คุยโทรมาก็มีจับได้หลายครั้ง บางช่วงเบื่อก็กลับบ้านช้าบ้าง กินเบียร์บ้าง จนตั้นปีไปฝึกงานกรุงเทพฯ กลับมาก็ทำดีกับเค้าจนถึงที่สุด แต่กลับมาใจสลาย จับได้ว่ายังคุยกับคนนึงที่ผมไม่ชอบเอามากๆ ทนกับคนนี้มาเป็นปีจนตอนนี้ผมกับแฟนก็เลิกกันไปได้เดือนกว่า บอกตามตรงว่าใจยังโหยหาเค้าตลอดครับ อยากให้กลับมา แม้ตอนพิมพ์ตอบกระทู้นี้ก็ตาม

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
meela
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2015, 20:28:22 »

อยากเล่าก็เล่าไปเถอะครับ
แต่ถ้าอยากเหล้าก็ไปซื้อ แค่นั้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
K-J แมน
ระดับ ป.ตรี

ADD LINE ตรงนี้นะครับ. โทร. 0888017477

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 17:37:06 »

ตกใจ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 22:42:07 »

เจ้าของกระทู้ยังโอเค อยู่มั้ยครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 [2] พิมพ์