ช่วยจัดอุปกรณ์เบ็ดตกปลาให้หน่อยคับ (มือใหม่คับ)

(1/1)

suchat !!:
ขอถามคนที่รู้หน่อยคับผมกำลังจะเริ่มตกปลาคับแต่ยังไม่มีอุปกรณ์เลยไม่รู้จะใช้ขนาดเท่าไรยังไรคับ
ผมมีงบอยู่1000นิดๆผมจะตกปลาสวาย ปลากด ปลานิล ปลาช่อน  ตกบ่อและแม่นํ้า  อะไรประมาณนี้
และชุดปลายสายควรใช้แบบไหน ขอรบกวนท่านผู็รู็หน่อยคับผมมือใหม่จิงๆคับ ขอบคุนคับบ

anonymous:
ไปที่ร้านเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวเค้าแนะนำเองครับ และได้เห็นของจริงด้วย เผื่อแนะนำไปไม่ถูกใจเพราะไม่ได้เห็นได้ลอง  ;D ;D ;D

suchat !!:
อ้างจาก: anonymous ที่ วันที่ 14 พฤษภาคม  2015, 14:20:20

ไปที่ร้านเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวเค้าแนะนำเองครับ และได้เห็นของจริงด้วย เผื่อแนะนำไปไม่ถูกใจเพราะไม่ได้เห็นได้ลอง  ;D ;D ;D

ขอบคุนมากๆคับ

KunYam:
ไปร้านพี่ติ๋วแถวแยกเด่น5ครับ พี่ติ๋วคุยง่ายบริการดีปรึกษาได้ทุกเรื่อง ยกเว้นใส่เสื้อเบอร์s ครับ
 ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ