เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 21:22:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  เตือนภัยนะคับ โอนตังค่าไก่แล้วแต่ไม่ส่งไก่มาให้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยนะคับ โอนตังค่าไก่แล้วแต่ไม่ส่งไก่มาให้  (อ่าน 615 ครั้ง)
yodchai
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 07:44:35 »

เรือมันมียุว่าผมอยากได้ไก่ตัวนึงและก่มีพี่คนหนึ่งชื่อกระทู้เขานะคับ(Asparagus)บอกว่ามีจะขายไก่ให้ผม
บอกผมดูรูปไก่ในไลน์ผมเห็นไก่แล้วก่ตกลงเอา ผมก่โอนตังไปให้มัน แล้วมันบอกว่าส่งให้แล้วรถจะถึงขนส่ง18.45รอรับได้เลย
ผมก่ไปรอที่ขนส่งเกือบสองชั่วโมงจนรถหมด พอผมโทรไปหามันก็ไม่ติด ถามไปทางไลน์ก่ไม่ตอบ จิงๆแล้วตังก่ไม่กี่ร้อยคับ
แต่กลัวมันจะไปหรอกท่านอื่นอีกเลยเอามาเตือนๆกันไว้ก่อนคับ ไม่อยากให้ใครโดนหลอกเหมือนผมคับ
yodchai

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 07:46:41 »

ไก่ตัวนี้แหละคับ ที่มันบอกจะส่งมาให้ผม  แล้วก่หายไปเลย
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 09:10:11 »

เป็นกำลังใจให้คับ ถ้าเสียไปไม่เยอะก็ถือว่าโชคดีคับ  เอามาบอกต่อให้เพื่อนสมาชิกทราบดีคับจะได้ระวัง  พวกนี้อยู่ในสังคมยากมันต้องหลบๆซ่อนๆ เงินแค่นี้คงไม่ทำให้มันรวยหรอกคับกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลตามมันไปใช้กรรมชาติหน้าเลย
ponyo_msw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 09:57:02 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เคยโดนหลอกขายน้องหมาบีเกิ้ล เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ช่วยกันเฝ้าระวังครับ
yodchai

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 10:00:49 »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากคับ ที่ผมนำมาลงบอกเพราะกลัวคนอื่นจะโดนมันหลอกอีกคับ
MaRangChoke
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 10:04:52 »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากคับ ที่ผมนำมาลงบอกเพราะกลัวคนอื่นจะโดนมันหลอกอีกคับ
ขอบคุณเช่นกันครับ ผมตกลงกับเขาจะโอนตังค่านกซันคอนัวร์เช้านี้ด้วย
เลยลอดเพราะทุกๆท่านช่วยแจ้งคับ
ยังไงก็ขอบคุณครับ
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 10:09:59 »

ณ.เวลาตอนนี้เขาpm มาบอกผมว่ามีอะไรหรือป่าว ตกลงว่าเขาโกงหรือป่าวคับ และเขาก็ยังออนดูอยู่ในห้องนี้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 10:19:14 โดย doodee » IP : บันทึกการเข้า
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 10:37:07 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
yonaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 10:58:59 »

ผมนี้โดนหลอก ว่าอยู่ห้วยใคร้ครับ ไปหาจิง บอกให้รอจะโทหาไรรอเป็นชั่วโมง ตอนนี้ก้อยังไม่ติดต่ออ้างไม่พอไม่ตอบอีก ผมเอาเยอร์0615519441ไปพิมกูเกิ้ลมันอยู่มั่วไปหมด
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 11:08:35 »

ผมนี้โดนหลอก ว่าอยู่ห้วยใคร้ครับ ไปหาจิง บอกให้รอจะโทหาไรรอเป็นชั่วโมง ตอนนี้ก้อยังไม่ติดต่ออ้างไม่พอไม่ตอบอีก ผมเอาเยอร์0615519441ไปพิมกูเกิ้ลมันอยู่มั่วไปหมด
อ้าวโดนกันหลายคนก่ะนี่คับ  ผมเห็นเขาเพิ่งตั้งกระทู้เมื่อวานเอง ตอนนี้เขาก็ยังออนอยู่นี่ลองถามเขาซิคับ
yodchai

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 11:35:53 »

โดนจิงๆคับท่าน ค่าไก่โอนไปแล้ว ไก่ก่บ่ส่งมาฮื้อ โทรหาก่บ่ติดคับ
บุคลอันตรายระวังกันนะคับ
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 15:05:41 »

โดนจิงๆคับท่าน ค่าไก่โอนไปแล้ว ไก่ก่บ่ส่งมาฮื้อ โทรหาก่บ่ติดคับ
บุคลอันตรายระวังกันนะคับ
มันหากินในนี้แหล่ะคับมันจะเปลี่ยนไอดีไปเรื่อยๆระวังกันไว้เน้อหมู่เฮาชาวเชียงรายโฟกัส
poloyet
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 15:54:18 »

จะชื้อขายอย่างไงก้อตรวจสอบไรไห้ดีๆเน้อคับ อันตรายจริงเดวนี้
สุ้ๆคับผม
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 17:26:06 »

สังคมอยู่ยากอีกแล้ว
ด.โมริ
ขั้นเทพ
มัธยม
**

ยิ้มไม่ออกก็จะยิ้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 18:25:31 »

เอผมว่าตอนนี่ เหนทีคงต้องใช้มาตรการแบบเด็ดขาดแล้วละมั้งคับ กรณ๊ที่แบบว่า ซื้อ-ขาย ควรแนบบัตรประจำตัวประชาชนกับบัญชีธนาคารตวย ท่าจะดีครับ

มดแดงไฟ ทองประกายแสด
tan999
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 19:52:28 »

เรือมันมียุว่าผมอยากได้ไก่ตัวนึงและก่มีพี่คนหนึ่งชื่อกระทู้เขานะคับ(Asparagus)บอกว่ามีจะขายไก่ให้ผม
บอกผมดูรูปไก่ในไลน์ผมเห็นไก่แล้วก่ตกลงเอา ผมก่โอนตังไปให้มัน แล้วมันบอกว่าส่งให้แล้วรถจะถึงขนส่ง18.45รอรับได้เลย
ผมก่ไปรอที่ขนส่งเกือบสองชั่วโมงจนรถหมด พอผมโทรไปหามันก็ไม่ติด ถามไปทางไลน์ก่ไม่ตอบ จิงๆแล้วตังก่ไม่กี่ร้อยคับ
แต่กลัวมันจะไปหรอกท่านอื่นอีกเลยเอามาเตือนๆกันไว้ก่อนคับ ไม่อยากให้ใครโดนหลอกเหมือนผมคับ
หนุ่มครับผมแนะนำ นะครับถ้าไม่รู้จักคนเลี้ยงไก่จริงคราวนี้ไม่ต้องไปซื้อครับ อีกอย่างเราก็ไม่รู้ว่าเหล่ากอเขาดีจริงไหม พ่อพันธ์เคยชน สนามจริงไหม เดี่ยวนี้มีจฉาชีพเยอะครับหากินกันแบบง่ายๆ อีกหน่อยมาแบ่งไก่ ที่ผมเดียวผมแบ่งให้ไปเล่นครับ รับประกันความแม่นแน่นอนครับ
yodchai

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 20:03:02 »

คับผม ขอบคุณมาคับอาจารย์ 
Thesunpower
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 21:01:28 »

เสียใจด้วยนะน้อง วันหลังเช็คดูให้ดีก่อนนะก่อนซื้อ
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2015, 22:58:23 »

มิจฉาชีพเยอะครับ ถึงมีคำเตือนว่า ห้ามโอนตังค์ก่อนทุกกรณี
พวกนี้เค้าเองความอยากได้ของเรามาหากินครับ
มีทุกเว็บ ทุกสังคม ไม่ชัวร์อย่าโอนเลยครับ มันตามตัวยาก
เงินน้อยๆตามก็ไม่คุ้ม นี่คือจุดที่ทำให้คนโกงยังลอยนาลอยู่ได้ครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
หน้า: [1] พิมพ์