เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 05:08:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เรื่องของความเชื่อ เปลี่ยนเบอร์มือถือแล้วโชคดีจริงหรือ???
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องของความเชื่อ เปลี่ยนเบอร์มือถือแล้วโชคดีจริงหรือ???  (อ่าน 1061 ครั้ง)
viewlastshot
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2015, 22:02:12 »

ใครเชื่อเรื่องนี้บ้างครับ ผมลองเปลี่ยนเบอร์มือถือ
คือผมลองอ่านตำราเล่นๆเกี่ยวกับเลข กราฟชีวิต บล๊าๆๆ
ก็เลยตัดสินใจลองทิ้งเบอร์มือถือ เดิมที่ใช้มา5ปี ทั้งสองเบอร์(ไม่ถูกโฉลกกับเลข7)
ชีวิตก็ค่อยๆดีขึ้นจนเห็นได้ชัดเจน ไม่เป็นคนคิดมากเหมือนเมื่อก่อน งานมาไม่ขาดสาย ตั้งไม่ขาดกระเป๋า(แต่หนี้ยังไม่ค่อยหด)
ผมทำงานประจำและเปิดร้านเองตอนนี้ก็หัดเล่นหุ้นด้วยบร๊าๆๆๆ(แอบเล่นแชร์ออนไลน์ คริ๊ๆ)...

แล้วเพื่อนๆ ชรฟก. คิดว่าไงกันบ้างครับ

BirdDay IT SOLUTION
ดูแลระบบคอมพิวเตอร์ เครือข่าย 098-808-2361
เรารักงานบริการ เราเป็นยิ่งกว่า IT.
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2015, 22:24:18 »

ผมใช้เบอร์เดิมมา 5 - 6 ปีละครับ
อยากลองเปลี่ยนเหมือนกัน เสียดายเบอร์ T________T"
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2015, 23:03:54 »

คิดว่า...เบอร์แพงจังตังค์ไม่มีพอจะซื้อ แต่ก็เป็นวิธีสร้างขวัญและกำลังใจได้อีกวิธีนะครับ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2015, 09:22:44 »

คิดว่า...เบอร์แพงจังตังค์ไม่มีพอจะซื้อ แต่ก็เป็นวิธีสร้างขวัญและกำลังใจได้อีกวิธีนะครับ

เป็นจิตวิทยาที่ดี สร้างความมั่นใจให้กับตัวเองครับ ทำแล้วดี ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ทำไปเถอะครับ ดีใจด้วย

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2015, 11:14:01 »

ดีใจด้วย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
      แต่ส่วนตัวไม่เชื่อ...ใช้เบอร์เดิมมาตลอดเวลา วาสนาดี หนี้สินหดทรัพย์สินเพิ่ม ที่ไม่เพิ่มเติมคือภรรยา มีคนเดียวตลอดเวลา อ๊ะ! ก้อไม่กล้าหือไปมีไง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2015, 12:22:16 »

น่าคิดเหมือนกัน นะ ..... ยิงฟันยิ้ม

viewlastshot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2015, 00:21:28 »

ไม่ลองเปลี่ยนเบอร์บ้าง เผื่อบางคนจะถูกล็อตโต้

BirdDay IT SOLUTION
ดูแลระบบคอมพิวเตอร์ เครือข่าย 098-808-2361
เรารักงานบริการ เราเป็นยิ่งกว่า IT.
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2015, 22:18:47 »

ใครเชื่อเรื่องนี้บ้างครับ ผมลองเปลี่ยนเบอร์มือถือ
คือผมลองอ่านตำราเล่นๆเกี่ยวกับเลข กราฟชีวิต บล๊าๆๆ
ก็เลยตัดสินใจลองทิ้งเบอร์มือถือ เดิมที่ใช้มา5ปี ทั้งสองเบอร์(ไม่ถูกโฉลกกับเลข7)
ชีวิตก็ค่อยๆดีขึ้นจนเห็นได้ชัดเจน ไม่เป็นคนคิดมากเหมือนเมื่อก่อน งานมาไม่ขาดสาย ตั้งไม่ขาดกระเป๋า(แต่หนี้ยังไม่ค่อยหด)
ผมทำงานประจำและเปิดร้านเองตอนนี้ก็หัดเล่นหุ้นด้วยบร๊าๆๆๆ(แอบเล่นแชร์ออนไลน์ คริ๊ๆ)...

แล้วเพื่อนๆ ชรฟก. คิดว่าไงกันบ้างครับ

ขอทราบชื่อตำราหน่อยครับ ผมจะลองไปดูบ้าง เผื่อเฮง
เบอร์แรกใช้มาเกือบ20ปี อีกเบอร์ใช้มา5ปี ไม่เห็นรวยซักที  ร้องไห้ ร้องไห้
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2015, 19:27:44 »

ตกใจ หมอดูบอกเป็นตำราศักดิ์สิทธ์ สืบทอดมานับร้อยปี ตำราทายทักเบอร์มือถือ ไม่เชื่อกินลาบลู่ แลบลิ้น

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 09:30:54 »

ตกใจ หมอดูบอกเป็นตำราศักดิ์สิทธ์ สืบทอดมานับร้อยปี ตำราทายทักเบอร์มือถือ ไม่เชื่อกินลาบลู่ แลบลิ้น
เมื่อร้อยกว่าปีก่อนนี้ มันมีค่ายใหนบ้างคับมือถือเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 09:46:48 »

เมื่อร้อยกว่าปีก่อนนี้ มันมีค่ายใหนบ้างคับมือถือเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
จริงด้วย...ผมว่าขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ล่ะคนนะครับ...ส่วนตัวผมนี่ยังไงก็ได้เบอร์ไหนก็ได้...อย่างผมได้ของดีมา(เขาว่ากันนะ)มีติดตัวแล้ว จะร่ำรวย ค้าขายมั่งคั่ง ผมลองมาแล้ว...ผมพกติดตัวแล้วอยู่บ้านเฉยๆๆๆก็ไม่เห็นจะรวยสักทีมีแต่จนลงๆ ของแบบนี้มันผมว่ามีไว้เพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจ ให้กำลังใจตนเองที่จะสู้ต่อไป แค่นั้นนะ ผมไม่ได้ลบหลู่สิ่งที่มองไม่เห็นนะครับ เพียงแต่อยากบอกไว้ว่า...(โชคดีหรือไม่ดีอยู่ที่ตัวเราพยายาม)

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2015, 20:53:08 »

แม่นแล่ว ทายทะเบียนรถ อีกอย่าง หมอตำราเขมรเสกหนังควายเข้าท้องทำเสน่ห์ แล้วทำไมไม่เสกเข้าท้องทหารต่างชาติตอนเสียเมือง พวกเชื่ออภินิหารส่วนใหญ่มาจากการเพ้อฝัน  :Dอ้อสมัยร้อยกว่าปีมือถือมีค่าย+บางระจัน+ มือถือดาบ จ้า แลบลิ้น

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2015, 14:47:08 »

พ่อเพื่อนผมเปลี่ยนเบอร์ตามอาจารย์ชื่อดังนี่แหละ บอกจะเฮงโคตรๆ รวยกว่าเดิมแน่นอน
เปลี่ยนได้ไม่กี่วันหุ้นร่วง รถชน
หลายคนที่ผมรู้จัก มีเบอร์สวยๆ แต่ชีวิตไม่ได้สวยเลยครับ
เบอร์ผมนี่ก็เคยเอาไปดู ก็บอกว่าดีมากๆ รวยแน่นอน จะสิบปีแล้วยังจนอยู่เลยครับ

หน้า: [1] พิมพ์