เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:49:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามคนที่เอารถเก่าไปติดแก๊สLPGเครื่องจะพังเร็วจริงเหรอครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามคนที่เอารถเก่าไปติดแก๊สLPGเครื่องจะพังเร็วจริงเหรอครับ  (อ่าน 3259 ครั้ง)
GT887
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 15:49:13 »

สอบถามคนที่เอารถเก่าไปติดแก๊สLPGเครื่องจะพังเร็วจริงเหรอครับ ต้องยกเครื่องใหม่จริงเหรอครับ รึว่าไง ใครพอรู้และมีประสบการณืช่วยตอบทีนะครับ และมีวิธีดูแลรักษา วิธีเช็คด้วยตนเองยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 18:08:16 »

บ่าวาร์วจะสึกหรอเร็วกว่าการใช้น้ำมันประมาณ 10-15 เปอร์เซ็นต์โดยประมาณ
ส่วนอื่นๆของเครื่องยนต์ ปรกติ..
รถที่ผลิตก่อนปี 95 ลงไปก็ต้องเป็นไปตามอายุไข
แต่ถ้าหลังปี 95 ก็ค่อยยังชั่ว
แต่ถ้าหลังปี 2000 ขึ้นไป..ไม่ต้องห่วงครับ บ่าวาร์วทนแน่นอน
จะมีปัญหาอีกอย่างก็..การจ่ายแก๊สบางครับ..เครื่องร้อน..ซิล-ลูกปืนต่างๆ..น้ำมันเครื่อง
จะหมดอายุ..ก่อนกำหนดครับ
บ่าวาร์วเดี๋ยวนี้ซ่อมก็ไม่แพง..รวมของ+ค่าแรง 6-8,000 บาทโดยประมาณครับ
ปัจจุบันมีสารเคลือบบ่าวาร์วแล้วครับ..ไม่ต้องห่วงเรื่องตรงนี้สักเท่าไหร่
ต้องห่วงเรื่องช่างที่รับติดตั้งแก๊สมากว่า..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 20:49:00 »

มันอยู่ที่การดูแลคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Fukduk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2011, 10:52:55 »

.. อย่าลืมกระป๋องดับเพลิงน้อยๆ ติดรถไว้ด้วยนะครับ กันไว้ดีกว่าแก้ รถติดแก๊สถ้าหาฝากระโปรงแบบมีครีบหรือรูระบายอากาศได้ หรือที่เรียกว่าฝาแต่ง หามาใส่น่าจะช่วยระบายความร้อนที่ห้องเครื่องได้มากเชียวครับ เพราะรถติดแก๊สอุณหภูมิห้องเครื่อง สูงกว่ารถทั่วๆไปมาก จะช่วยยืดอายุอุปกรณ์ห้องเครื่องได้นานขึ้น และควรเข้าไปตรวจเช็ค ปรับตั้งตามระยะนะครับ

ace-lampang
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 13:37:39 »

มันอยู่ที่การดูแลคับ

หนึ่งเสียงครับ  ดูแลดี เปลี่ยนของเหลวตามระยะใช้ได้นานประหยัดดีมีเงินเหลือครับ 

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับจัดหา ซื้อขายแลกเปลี่ยน รถยนต์ รถจักรยานยนต์ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ

http://almerathailand.com 
แหล่งรวมข้อมูล ข่าวสาร ปัญหา ตกแต่ง และสนทนา ของผู้ใช้ Nissan Almera ทุกรุ่น
GT887
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 16:10:05 »

แล้วที่เขาบอกว่า พอติดแก๊สแล้วไปสามสี่ปี ต้องยกเครื่องใหม่เลย(เครื่องจะพังเลยว่างั้น)อันนี้เป็นกันส่วนมากหรือเปล่าครับ พอดีหาข้อมูลในเน็ตที่เวปของร้านติดตั้งก็บอกว่าเป็นความเชื่อโบราณ ประมาณนี้ แต่ ผบทบ กลัวเครื่องพังเลยต้องหาข้อมูลที่ชัดเจนแบบเอา ผบทบ เถียงไม่ขึ้นเลยอิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 18:42:10 »

แล้วที่เขาบอกว่า พอติดแก๊สแล้วไปสามสี่ปี ต้องยกเครื่องใหม่เลย(เครื่องจะพังเลยว่างั้น)อันนี้เป็นกันส่วนมากหรือเปล่าครับ พอดีหาข้อมูลในเน็ตที่เวปของร้านติดตั้งก็บอกว่าเป็นความเชื่อโบราณ ประมาณนี้ แต่ ผบทบ กลัวเครื่องพังเลยต้องหาข้อมูลที่ชัดเจนแบบเอา ผบทบ เถียงไม่ขึ้นเลยอิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อยากได้ช้าๆๆชัดๆๆ พา แฟนไปร้านท่านพี่ตี๋(THANAPUT)ครับ มีให้ทุกคำตอบของ แฟนพี่จะถาม ร้านนี้สุดยอดครับ   เลยโรงเรียนเมืองเชียงรายไปนิดนึงซ้ายมือฝั่งเดียวกับโรงเรียนนั่นแหละครับ ลองไปดู  

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
GT887
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 18:59:10 »

อยากได้ช้าๆๆชัดๆๆ พา แฟนไปร้านท่านพี่ตี๋(THANAPUT)ครับ มีให้ทุกคำตอบของ แฟนพี่จะถาม ร้านนี้สุดยอดครับ   เลยโรงเรียนเมืองเชียงรายไปนิดนึงซ้ายมือฝั่งเดียวกับโรงเรียนนั่นแหละครับ ลองไปดู  

ขอบคุณมากนะครับ เป็นร้านติดแก๊สหรือเปล่าครับท่าน
num16
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2011, 22:03:42 »

มาช่วยยืนยันร้านนี้ ฝีมือดีคับ
savedeeauto
รับติดตั้งแก๊สรถยนต์ดีเซล แบบเชื้อเพลิงร่วม TDF (น้ำมันดีเซล + LPG + O3)
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2012, 14:47:11 »

เซฟดี ออโต้ ขอเสนอด้วยครับ

หากรถยนต์รุ่นเก่านอกจากรถจะกินน้ำมันมากแล้ว กำลังเครื่องยนต์ก็ยังตกลงตามอายุการใช้งาน ดังนั้นการติดแก๊สเสริมนอกจากจะช่วยประหยัดน้ำมัน แล้วยังเพิ่มกำลังเครื่องยนต์อีกด้วย เรามีวิธีแก้แล้ว
ด้วยนวัตกรรมใหม่ ในการติดตั้งแก๊สรถยนต์ดีเซล แบบเชื้อเพลิงร่วม TDF (Triple Diesel Fuel) ด้วยระบบ 3 เชื้อเพลิง น้ำมันดีเซล + LPG + O3

1.   ประหยัดน้ำมันและแก๊สได้มากกว่า 30-70%
2.   เครื่องแรงขึ้น อัตราเร่งดีขึ้น ควันดำลดลง
3.   เครื่องเดินเรียบ ไม่เขก ไม่ร้อน
4.   O3 คือก๊าซออกซิเจนกลั่นได้ฟรี ๆ จากอากาศ

*ราคาอุปกรณ์พร้อมติดตั้ง โดยทีมช่างชำนาญการจากสำนักงานใหญ่ จากสำนักงานใหญ่เท่านั้น*มีให้เลือก    
1. ถังแค๊ปซูล    32,000.00 บาท
2. ถังโดนัท    34,000.00 บาท
3. ด้วยบริการรถของท่านพร้อมอุปกรณ์ที่มาตรฐาน
5.   อุปกรณ์รักษาความปลอดภัย มากกว่า 20 รายการ
6.   ทุกรายการเป็นของใหม่หมดทุกชิ้น
7.   ถังแก๊ส ตามมาตรฐานอุตสาหกรรมไทย  มอก.370-2525 มาตรฐานยุโรป
8.   ใบรับรองวิศวกรเพื่อจดทะเบียนรถติดแก๊ส

*รับประกันอุปกรณ์และการติดตั้ง*
*1 ปี หรือ 20,000 กม.*

ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
http://www.taradplaza.com/savedee/
http://www.gasthai.com/boardsale/html/2707.html
http://th.88db.com/thailand/Central-Region+Nonthaburi/Automotive/Gas-LPG-NGV/ad-522133/

หรือ เขียนคำว่า “เซฟดีออโต้” ความจริงที่เราทำ ก็จะปรากฏให้ท่านก่อนตัดสิจเลือกเราให้เป็นผู้บริการท่าน

สำนักงานใหญ่
โทรศัพท์-แฟกซ์:     02-9241012
มือถือ:          086-5441012

สาขา เชียงราย (สถานที่ติดตั้งแก๊สภาคเหนือ พม่า และลาว) ที่บ้านห้วยปลากั้ง ต.ริมกก อ.เมืองเชียงราย
โทรศัพท์-แฟกซ์:     053-150044
มือถือ:          081-4459185

* ติดแก๊สระบบ 3 เชื้อเพลิง TDF ประหยัด 30-70%.doc (97 KB - ดาวน์โหลด 44 ครั้ง.)

* โตโยต้า วีโก้.jpg (58.27 KB, 665x547 - ดู 1225 ครั้ง.)

* ฟอร์ด.jpg (52.07 KB, 665x546 - ดู 1205 ครั้ง.)

* มิตซู.jpg (67.65 KB, 665x500 - ดู 1225 ครั้ง.)

* อีซูซุ.jpg (58.66 KB, 665x548 - ดู 1217 ครั้ง.)

facebook: Savedee Chiangrai
^เด็ก_วัด^
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2013, 12:27:46 »

อยากทราบเหมือน รอผู้รู้ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์