เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:02:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขายบ้านพร้อมที่ดิน / หรือจะซื้อโดยรื้อเฉพาะบ้านก็ได้ ด่วนครับ ด่วนจริงๆ ร้อนเงิน
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขายบ้านพร้อมที่ดิน / หรือจะซื้อโดยรื้อเฉพาะบ้านก็ได้ ด่วนครับ ด่วนจริงๆ ร้อนเงิน  (อ่าน 2708 ครั้ง)
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 21:52:47 »

เอาแป๋งเล้าไก่ท่าจะเหมาะ ยิ้มกว้างๆ

ทำคอกม้าก็น่าจะได้นะ... พอนึกขึ้นมาให้คิดถึงม้าที่เชียงรายตัวนึง ... ยังคิดถึงนะ เศร้า เศร้า เศร้า
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 04:15:08 »

มีความจำเป็นต้องใช้เงิน เดือดร้อนมาก  ยิ้มเท่ห์
ขายบ้านครับ บ้านพร้อมที่ดินหรือรื้อเฉพาะบ้านก้อได้....
อากาศเย็นสบาย เป็นเมืองท่องเที่ยว เที่ยงคืนยังมีแสงสว่าง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บ้านอยู่แลปแลนด์...ไม่ไกลจากเชียงรายมากนัก.. ฮืม ฮืม
เสนอราคามาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แก่แล้วยังหลอกลวง บ้านที่ขายเป็นของตนเองเหรอ เพ้อเจ้อ แลบลิ้น

เด่วจะเอาโฉนดมาให้ดูๆๆๆ  ขยิบตา ขยิบตา ซื้อมั้ยนิ โอนเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
คนดีไม่พูดปด คนคตโป้ปดไปวันๆ โชว์โฉนดเลยครับ แล้วที่ราคาต่ำๆ ผมไม่มองหรอกครับเสียเวลา

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 08:55:32 »

ถ้ายังบ่ได้ขายเตื่อ ก็หื้อบ่าดายก่ะเจ้า...อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

Sing ha

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 14:50:24 »

ถ้ายังบ่ได้ขายเตื่อ ก็หื้อบ่าดายก่ะเจ้า...อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ขอแปลนะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
...ถ้ายังไม่ได้ขาย ให้ฟรีได้รึเปล่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม / ได้ ครับผ้ม!...แล้วจะขนไปให้  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
Sing ha

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 14:51:47 »

มีความจำเป็นต้องใช้เงิน เดือดร้อนมาก  ยิ้มเท่ห์
ขายบ้านครับ บ้านพร้อมที่ดินหรือรื้อเฉพาะบ้านก้อได้....
อากาศเย็นสบาย เป็นเมืองท่องเที่ยว เที่ยงคืนยังมีแสงสว่าง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บ้านอยู่แลปแลนด์...ไม่ไกลจากเชียงรายมากนัก.. ฮืม ฮืม
เสนอราคามาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แก่แล้วยังหลอกลวง บ้านที่ขายเป็นของตนเองเหรอ เพ้อเจ้อ แลบลิ้น

เด่วจะเอาโฉนดมาให้ดูๆๆๆ  ขยิบตา ขยิบตา ซื้อมั้ยนิ โอนเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
คนดีไม่พูดปด คนคตโป้ปดไปวันๆ โชว์โฉนดเลยครับ แล้วที่ราคาต่ำๆ ผมไม่มองหรอกครับเสียเวลา

ครับ  แลบลิ้น
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 09:22:21 »

ครับ  แลบลิ้น
หือ อะหยังกันนั้น

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Sing ha

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2015, 21:19:03 »

มีความจำเป็นต้องใช้เงิน เดือดร้อนมาก  ยิ้มเท่ห์
อากาศเย็นสบาย เป็นเมืองท่องเที่ยว เที่ยงคืนยังมีแสงสว่าง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เสนอราคามาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เด่วจะเอาโฉนดมาให้ดูๆๆๆ  ขยิบตา ขยิบตา ซื้อมั้ยนิ โอนเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา

ครับ  แลบลิ้น
หือ อะหยังกันนั้น

ไม่มีอะไร...คงเข้ามาแซว ห่างห้องไปช่วงนึง...ไปเที่ยวทางอันดามันมา  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กรกฎาคม 2015, 15:09:50 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
dugdig
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2015, 21:44:55 »

ยิงฟันยิ้ม "ไฮโซ เที่ยวทะเลหน้าฝน ด้วย น่าไป จังท่าจะไม่พลุกพล่านคน ตกใจ

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
Sing ha

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2015, 21:52:45 »

ยิงฟันยิ้ม "ไฮโซ เที่ยวทะเลหน้าฝน ด้วย น่าไป จังท่าจะไม่พลุกพล่านคน ตกใจ

ฝนที่ไหนมี ร้อนจะตาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สถานที่ ที่ Sing ha ชอบไม่ใช่ทะเลครับ ... ขอบอก  ยิ้ม
แม้ว่ามีบ้านชายทะเล พักผ่อนได้ทุกฤดูกาล แต่บ้านที่ชอบคือบ้านที่เชียงราย
ชอบท้องนา ทุ่งนาที่เชียงราย ชอบทุ่งนา ป่า ดอย และสายหมอก... ชอบสถานที่
ที่มีคนไม่เยอะ... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
dugdig
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2015, 04:18:18 »

ยิงฟันยิ้ม หน้านี้มรสุมเข้าด้านอันดามัน จะเที่ยวต้องดูฝนฟ้า หน้านี้นักท่องเที่ยวไม่ไปเที่ยว อะไรก็ถูก จ่ายสิบบาทคุยสามร้อยห้าสิบ คนไม่รู้ไม่เป็นไร (ปลาหลุดเบ็ดตัวใหญ่)อิอิ ผมเหมือนกันมีบ้านพัก7ไร่ถนนสีลมเบื่อฝุ่นควันชอบมาอยู่เชียงรายแถวภูเขาอากาศดี  ยิงฟันยิ้ม ;)อิอิ

Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2015, 10:04:32 »

ฝนที่ไหนมี ร้อนจะตาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สถานที่ ที่ Sing ha ชอบไม่ใช่ทะเลครับ ... ขอบอก  ยิ้ม
แม้ว่ามีบ้านชายทะเล พักผ่อนได้ทุกฤดูกาล แต่บ้านที่ชอบคือบ้านที่เชียงราย
ชอบท้องนา ทุ่งนาที่เชียงราย ชอบทุ่งนา ป่า ดอย และสายหมอก... ชอบสถานที่
ที่มีคนไม่เยอะ... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงสิงห์ ชอบเชียงรายก็มาอยู่เชียงรายสิครับ มัวทำอะไรอยู่แถวชายทะเลอยู่ละนั้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2015, 11:36:26 »

ลุงสิงห์ ชอบเชียงรายก็มาอยู่เชียงรายสิครับ มัวทำอะไรอยู่แถวชายทะเลอยู่ละนั้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+ 100

Sing ha

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2015, 15:54:34 »

+ 100

ยังมีงานต้องทำทางนี้ครับ ทั้งฝั่งอันดามันและอ่าวไทยข้ามไปข้ามมาทั้งสองฝั่งนี้ตั้งแต่สมัยเริ่มจำความได้ ก้อยังขึ้นลงหาดใหญ่-เชียงรายอยู่แต่เป็นช่วงสั้นๆ ไม่สนุกเท่าไหร่เพราะไม่ได้ปั่นจักรยานเที่ยวตามสถานที่เคยไป ว่างๆลงมาเที่ยวทางนี้ก็ได้นะครับ  Unlimited แหล..., Number9 ชวนครอบครัวมาเที่ยวซิครับ  ยิ้มกว้างๆ/ dugdig ไม่ต้องจ่ายค่าจอดรถนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เท่าที่ Sing ha เที่ยวไม่เห็นมีใครเข้ามาเก็บเงินนะ

ในภาพ ลัคกี้อาบแดดริมหาด เวลา 10.30 โดยประมาณ ไม่กล้าให้เข้าไปเล่นที่คนเยอะๆ ...กลัวติดภาพที่ไม่พึงประสงค์

* DSCN7963_C.JPG (518.52 KB, 1000x750 - ดู 52 ครั้ง.)
dugdig
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2015, 21:58:25 »

ยิงฟันยิ้ม คงไม่ไปหาดใหญ่มีที่เที่ยวทะเลสวยกว่าปลอดภัยกว่าแยะ หาดใหญ่ ดังเพราะสมัยก่อนชายแดนมีของจากปาดังเบซาร์/แกงกาหรี่แยะ พวกจีนมาเลย์ ข้ามมาเที่ยวเมืองเขาห้ามขายแกงกาหรี่-เหล้า มีแอบขายก็ไปจากไทยแล้วแพง ปัจจุบัน การขนส่งแม่น้ำโขงเปิดสินค้ามาทางยูนานทำให้ชายแดนใต้สินค้าบางชนิดหมดไป ยิ่งราคายางล่วง หาดใหญ่ ไม่มีอะไรหน้าเที่ยว ทะเลทางภูเก็ต/กระบี่ดีกว่า แค่สุราษฏ์ นคร ชุมพรยังมีนักท่องเที่ยวมากกว่า หาดใหญ่มีแต่แขกมาเลย์/จีนมาเลย์ ข้ามมาเที่ยว เหมือนเราไปท่าขี้เหล็ก เดินแค่ตลาดแล้วกลับ คนไทยสมัยนี้ไม่เที่ยวแล้วครับ ขออภัยที่ตอบตรง เพราะตระกูลผมเคยเดินเรือกะเรือภาณุรังษีจาก กทม-ปีนังสมัยก่อนครับเลยพอรู้เรื่องทางใต้ดี ว่าแต่ที่จะโชว์โฉนดแลปแลนด์ ยังไม่โชว์เลย คนเราอย่ากลืนน้ำลายตัวเองนะครับ เดียวเขาจะว่าเอาว่าขี้หกแบ๋แบ๊ ยิ้มเท่ห์

Sing ha

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2015, 20:47:00 »

ยิงฟันยิ้ม คงไม่ไปหาดใหญ่มีที่เที่ยวทะเลสวยกว่าปลอดภัยกว่าแยะ หาดใหญ่ ดังเพราะสมัยก่อนชายแดนมีของจากปาดังเบซาร์/แกงกาหรี่แยะ พวกจีนมาเลย์ ข้ามมาเที่ยวเมืองเขาห้ามขายแกงกาหรี่-เหล้า มีแอบขายก็ไปจากไทยแล้วแพง ปัจจุบัน การขนส่งแม่น้ำโขงเปิดสินค้ามาทางยูนานทำให้ชายแดนใต้สินค้าบางชนิดหมดไป ยิ่งราคายางล่วง หาดใหญ่ ไม่มีอะไรหน้าเที่ยว ทะเลทางภูเก็ต/กระบี่ดีกว่า แค่สุราษฏ์ นคร ชุมพรยังมีนักท่องเที่ยวมากกว่า หาดใหญ่มีแต่แขกมาเลย์/จีนมาเลย์ ข้ามมาเที่ยว เหมือนเราไปท่าขี้เหล็ก เดินแค่ตลาดแล้วกลับ คนไทยสมัยนี้ไม่เที่ยวแล้วครับ ขออภัยที่ตอบตรง เพราะตระกูลผมเคยเดินเรือกะเรือภาณุรังษีจาก กทม-ปีนังสมัยก่อนครับเลยพอรู้เรื่องทางใต้ดี ว่าแต่ที่จะโชว์โฉนดแลปแลนด์ ยังไม่โชว์เลย คนเราอย่ากลืนน้ำลายตัวเองนะครับ เดียวเขาจะว่าเอาว่าขี้หกแบ๋แบ๊ ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม โกรธทำไม เรื่องของความคิดเห็น ใครชอบกินอะไร เที่ยวที่ไหนเป็นเรื่องของความชอบส่วนตัว อย่างเวลาจะเที่ยวนี่จะไม่ชอบไปไหนช่วงเทศกาลที่คนแย่งกันกิน แย่งกันใช้เพราะฉนั้นภาพที่นำเสนอ ไม่ว่าที่เชียงราย หาดใหญ่หรือที่ไหนจะพยายามถ่ายถาพที่คนน้อย

อย่างภาพข้างล่างนี่บางคนเขามีรสนิยมในการเที่ยวเวลาที่มีคนเยอะๆ
ภาพจาก http://travel.kapook.com/view115185.html

* sea0011.jpg (120.42 KB, 600x338 - ดู 32 ครั้ง.)
dugdig
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2015, 21:16:51 »

;Dโกธรใครโกธรทำไม ทองแท้ไม่กลัวไฟ กลัวแต่โจร หาดใหญ่ที่คนแยะทั้งปีก็มีแถวลีกาเด้นกะแหล่งขายแกงกาหรี่ แต่ทะเลหาดใหญ่ใครเที่ยวกัน เหมือนกะจะมาเที่ยวดูประการังเชียงราย เด็กเดียวนี้รู้ทันว่าคนมีพาวเวอร์กะไม่มีเป็นยังไง (รถเก่าๆกะรถเน่ามาเลย์คงไม่มีเพาเวอร์) ว่าแต่อวดโฉนดหน่อย อย่าให้ใครเขาว่าได้ว่า***ไม่มีแล้วยังพูดอวด***** ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 [2] พิมพ์