เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:27:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียด อยากตาย แต่ไม่รู้ว่าจะทนอีกได้ไหม
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เครียด อยากตาย แต่ไม่รู้ว่าจะทนอีกได้ไหม  (อ่าน 2461 ครั้ง)
nainai
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 07:38:26 »

นั้นแหละคับปัญหาชีวิต ตอนผมยังเรียนอยู่ไม่เคยหาเงินไม่เคยตกที่นั้งลำบาก
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 09:45:21 »

เพราะอะไรถึงอยากตาย สงสารพ่อแม่บ้าง กว่าจะเลี้ยงเรามาจนโต ใช้ปัญญาแก้ปัญหาอย่างมีสติ หาเหตุแห่งทุกข์ว่ามันเกิดจากอะไร แล้วแก้ปํญหาตรงต้นเหตุนั้นๆ   ทุกคนในโลกนี้ย่อมมีปัญหาเพียงแต่ว่ามันจะหนักหรือน้อยเท่านั้น  สำคัญว่าเราจะแก้ปัญหานั้นๆได้อย่างไร  สู้ๆๆครับ
AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 12:37:27 »

ทุกคนมีปัญหาด้วยกันทั้งนั้นมันขึ้นอยู่กับวิธีคิดของเราครับ คิดบวกมองปัญหาเป็นความท้าทายดีกว่าครับ

มองคนที่เค้าแย่กว่าเราเข้าไว้ เขายังสู้แล้วเราจะไม่สู้เหรอ

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 15:02:31 »

สวัสดี ครับ

ขออำนาจพุทธธัมมสังฆะ นำเอาบุญกุศล ของ หนานธง จงมาหนุนดวง หนุนชีวิต ของ ในใน ให้คลายทุกข์ภัย  มีความสุขใจ  สุขกาย ยิ่งขึ้นไปนับตั้งแต่วินาทีนี้ ด้วยเถิด   

สาธุ ๆ ๆ   อนุโมทามิ

สู้ ๆ ๆ  ครับ

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 15:31:18 »

ไม่ห้ามใครละ....แต่ลองฟังนี่หน่อยซิ

...มีครบเลยที่เชียงราย  ยิ้ม
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2015, 20:43:37 »

นั้นแหละคับปัญหาชีวิต ตอนผมยังเรียนอยู่ไม่เคยหาเงินไม่เคยตกที่นั้งลำบาก
ไม่รู้ถึงสาเหตุที่แท้จริง
อ่านจากข้อความนี้ของท่าน
นี่แหละจุดเริ่มต้นที่เรียกว่าการใช้ชีวิตแบบจริงๆ(ด้วยตัวเอง แต่ถ้ายังแบ10นิ้วขออยู่นี่ไม่นับ)
"ตอนเรียนอยู่ไม่เคยหาเงินไม่เคยตกที่นั่งลำบาก" ตอนนี้ทราบแล้วใช่มั้ยครับว่าตอนที่ยังพึ่งพ่อกะแม่อยู่นั้น พ่อกับแม่เหนื่อยยากแค่ไหน เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งรีบตาย(แต่ถ้าอยากจะตายจริงๆก็ไม่ได้ห้ามนะ บอกด้วยจะตายเมื่อไรผมจะเป็นเจ้าภาพสวดอภิธรรมให้1คืน) ก่อนจะอยากตายลองคุยกะตัวเองดู(ผมนั่งคุยกะตัวเองบ่อยแต่ไม่ให้ใครเห็นนะเดี๋ยวเขาจะว่าบ้า)ถามตัวเองสิว่าตอนนี้ยังมีข้าวให้กินอิ่มครบ3มื้อมั้ย?มีที่ให้ซุกหัวนอนอยู่มั้ย? คนข้างกายคนในครอบครัวยังอยู่กะเรามั้ย? 3ข้อนี้ผมถามตัวเองบ่อยสุดเลยเวลาเซ็ง เพราะมีใครอีกหลายๆๆๆคนเลยที่เขาแย่หนักกว่าเรา จะได้กินข้าวทีต้องรอว่าไม่รู้เมื่อไรถึงจะได้อิ่มท้อง ที่หลับนอนต้องไปอาศัยใต้สะพานบ้าง ที่รกร้างบ้าง ผู้คนรอบข้างไม่มีใครสนใจ(ผมยกตัวอย่างเฉยๆนะ)
ผมว่าเรายังมีโอกาสที่ดีกว่าเขาเยอะ ผมบอกตัวเองห้ามตายตราบใดที่ยังไม่ได้เป็นเฮีย
ไม่สบายใจเพราะปัญหาอะไร ขอให้ผ่านพ้นไปได้โดยเร็วครับ
ปล.นี่เป็นการให้กำลังใจในแบบฉบับของผมนะ มีวาจาถ้อยคำใดที่ทำให้ระคายเคืองผมขออภัยนะครับ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2015, 15:23:48 »

มีหลายวิธีที่จะทำให้ตัวเองตาย

แต่ต้องหาวิธีที่ดีที่สุด กว่าจะเกิดมาได้ ผมก็อยากตาย แต่ขอเที่ยวทั่วไทยให้ครบ ทุกจังหวัดก่อน นี่คือคงามฝัน ถ้าครบทุกจังหวัด ค่อยตาย

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2015, 16:05:21 »

มีหลายวิธีที่จะทำให้ตัวเองตาย

แต่ต้องหาวิธีที่ดีที่สุด กว่าจะเกิดมาได้ ผมก็อยากตาย แต่ขอเที่ยวทั่วไทยให้ครบ ทุกจังหวัดก่อน นี่คือคงามฝัน ถ้าครบทุกจังหวัด ค่อยตาย

นอกเรื่องนิดนึง รถสวยครับเฮีย ถ้าวันนั้นผมเลือก 250 จบไปแระ 125 ไม่พอมือ เป็นไทยเมื่อไหร่เด๊วอัพ  ยิ้มกว้างๆ

ปล. เผื่อจำไม่ได้ผมไปซื้อร้านเฮีย dtx 125 อยู่แม่สรวย  ยิงฟันยิ้ม

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
piyanan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2015, 19:23:02 »

จะรีบตายไปไหนถึงเวลาก็ตายเองได้เกิดเป็นคนทั้งที่สู้ให้ถึงที่สุดสิ คนพิการไม่มีแขนขาเขายังดิ้นรนต่อสู้ชีวิตเลย
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2015, 21:05:15 »

จะรีบตายไปไหนถึงเวลาก็ตายเองได้เกิดเป็นคนทั้งที่สู้ให้ถึงที่สุดสิ คนพิการไม่มีแขนขาเขายังดิ้นรนต่อสู้ชีวิตเลย

แม่ยายพูดถูก  อิอิอิ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2015, 15:12:38 »

เธอยังยิ้มได้ (อย่างน่ารักเสียด้วย) ...สู้...สู้...เน้อเจ้า

Sing ha

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2015, 19:49:24 »

เธอยังยิ้มได้ (อย่างน่ารักเสียด้วย) ...สู้...สู้...เน้อเจ้า

เห็นภาพชัดเลยๆๆ  ยิ้มกว้างๆ
apple7196
ความรักของฉัน เหมือนดอกทานตะวัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2015, 23:59:48 »

คุณรู้จักชายคนนี้หรือไหม...! นิค วูจิชิค ผู้สร้างแรงบันดาลใจให้กับคนทั่วโลก  ติดตามเขาได้ในYouTube คนที่ท้อแท้ สิ้นหวัง หมดกำลังใจ เขาสามารถช้วยคุณได้ โดยการให้กำลังใจ และให้ความรักกับคุณโดยไม่มี เงื่อนไขใดๆ

* FB_IMG_1429030613996.jpg (79.85 KB, 720x760 - ดู 516 ครั้ง.)
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2015, 16:25:04 »

ทุกท่านที่เข้ามาโพสต์กระทู้นี้ ล้วนปรารถนาดี
และต้องการให้กำลังใจต่อท่านเจ้าของกระทู้นี้
ขอให้ท่านจงผ่านช่วงเวลาที่มีปัญหานี้ไปโดยเร็วเน้อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม 

Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2015, 20:27:22 »

ดักแซ๊บ เจ้าของกระทู้ คงเปลี่ยนใจบ่อยากตายแล้วละก้า  อยู่ตวยกั๋นเต๊อะครับ โลกนี้จะม่วนบ่ม่วนก็อยู่ตี้ใจ๋เฮานี่แหละครับ

tapepagon
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2015, 21:01:05 »

กัมมุนา วัตติ โลโก = สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ไม่มีอะไร หรือใครห้ามใครได้ หากถึงเวลา
 อยู่ที่ตัวคุณเท่านั้นที่จะห้ามมันได้ ผมอาจช่วยคุณได้คิด หากมีเวลาพอ pm ไปหาผมซิ แล้วผมจะ   ช่วยคุณให้ตายเร็วขึ้น หรืออยากมีชีวิตไปต่อ เพิ่อสร้างบุญกุศลอย่างมีความสุข  จนสิ้นอายุขัยของมันเอง ผมจะเป็นเพื่อนที่ดีของคุณ และของทุกๆคน.....

ติดต่อโทร 084 610 9990, Id line 084 610 9991
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2015, 07:35:53 »

ร้องไห้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Sing ha

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2015, 13:40:39 »

กัมมุนา วัตติ โลโก = สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ไม่มีอะไร หรือใครห้ามใครได้ หากถึงเวลา
 อยู่ที่ตัวคุณเท่านั้นที่จะห้ามมันได้ ผมอาจช่วยคุณได้คิด หากมีเวลาพอ pm ไปหาผมซิ แล้วผมจะ   ช่วยคุณให้ตายเร็วขึ้น หรืออยากมีชีวิตไปต่อ เพิ่อสร้างบุญกุศลอย่างมีความสุข  จนสิ้นอายุขัยของมันเอง ผมจะเป็นเพื่อนที่ดีของคุณ และของทุกๆคน.....

เห็นด้วย
    "......กัมมุนา วัตติ โลโก = สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ไม่มีอะไร หรือใครห้ามใครได้ หากถึงเวลาอยู่ที่ตัวคุณเท่านั้นที่จะห้ามมันได้......"  ยิ้มเท่ห์
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2015, 13:51:03 »

...สมัครเป็นทหารครับ แล้วขอไปประจำชายแดนภาคใต้ อย่างน้อยอาจคิดได้ หรือได้มรดกมอบให้กับคนข้างหลังครับ.จบ.
...ตายอย่างไร้ค่า แม้แต่หมายังถ่มน้ำลายรดหน้า.
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2015, 09:30:40 »

สุดยอด

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์