เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:01:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครจะไปนั่งหาดเชียงราย ระวังด้วยน่ะครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครจะไปนั่งหาดเชียงราย ระวังด้วยน่ะครับ  (อ่าน 6817 ครั้ง)
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 14:12:52 »

คนที่ทำงานไปกันมาละ สมคำล่ำลือ
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 14:16:48 »

คนที่ทำงานไปพิสูจน์มาแล้ว...ร้องไห้หนักมาก
MP.CR.Suttishoke
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 17:34:14 »

ผมบอกชื่อร้านให้เลยครับ ชื่อร้านป้าล.... ผมก็เคยโดนครับ บอกเลยว่าแค้นมากๆ

เกียรติยศไม่ได้มาจากชาติกำเนิด แต่เกิดจากการกระทำ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 21:34:46 »

เสพ สื่อออนไลน์ ร้อยทิปหมื่นทิป มีการกลั่น กรองหรือยัง.?
ท่านที่นำมาเผยต่อคนแรก ท่านแน่ใจหรือว่า กรอบข้อความที่ลงนั่น ใครถูก ใครผิด
ใครทำเหมาะ ควร ไม่ ควร แค่ไหน ตัดสินได้หรือยัง..?
..เขาแชร์..แบบว่า..ตำหนิ อีกฝ่าย ท่านก็นำมาลง แล้ว เป็นไง ...ผลที่ต้องการ
ผลที่ออกมาในภาพรวม..ส่วนรวม..ทั้งจังหวัด..หรือแค่ร้านที่ถูกระบุ..โดนเหมารวม..ใครได้ใครเสีย..
....ฝากผู้เข้ามาลงความเห็น ทั้งผู้ที่ที่โดนด้วยตัวเอง หรือฟังเขาบอกเล่ามา....
.ระบบการร้องทุกข์ อาหารแพงเกิน หรืออะไรที่เกี่ยวข้อง มีลำดับการแก้ไข..แจ้งไปหรือยัง..?
ประเด็น..การไม่ได้รับความเป็นธรรมในเรื่องการบริการ..นั่นเรื่องที่ควรทำอย่างไร.? ลงด่าในนี้เหรอ?
ประเด็น..การประพฤติปฏิบัติตนไม่เหมาะควร..ควรทำอย่างไร.? เอามาประจานกันในโซเซี่ยลมีเดียเหรอ?
ประเด็น..เอาเรื่องเท็จไม่จริงมาลงเวปนี้ ถ้าหากไม่จริงทำให้เขาเสียหาย..จขกท. คนโพสต์ด่าว่าต่อๆๆกัน.
..ไม่รู้ว่าเข้าใจกฎหมายหมิ่นทางเวปดีพอไหม.?........ด้วยความเคารพนะครับ....

prachak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 22:29:43 »

ผู้เกี่ยวข้อง...หากทราบแล้ว...ท่านจะทำอย่างไร...ต่อไป..ครับ.
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 22:54:07 »

เสพ สื่อออนไลน์ ร้อยทิปหมื่นทิป มีการกลั่น กรองหรือยัง.?
ท่านที่นำมาเผยต่อคนแรก ท่านแน่ใจหรือว่า กรอบข้อความที่ลงนั่น ใครถูก ใครผิด
ใครทำเหมาะ ควร ไม่ ควร แค่ไหน ตัดสินได้หรือยัง..?
..เขาแชร์..แบบว่า..ตำหนิ อีกฝ่าย ท่านก็นำมาลง แล้ว เป็นไง ...ผลที่ต้องการ
ผลที่ออกมาในภาพรวม..ส่วนรวม..ทั้งจังหวัด..หรือแค่ร้านที่ถูกระบุ..โดนเหมารวม..ใครได้ใครเสีย..
....ฝากผู้เข้ามาลงความเห็น ทั้งผู้ที่ที่โดนด้วยตัวเอง หรือฟังเขาบอกเล่ามา....
.ระบบการร้องทุกข์ อาหารแพงเกิน หรืออะไรที่เกี่ยวข้อง มีลำดับการแก้ไข..แจ้งไปหรือยัง..?
ประเด็น..การไม่ได้รับความเป็นธรรมในเรื่องการบริการ..นั่นเรื่องที่ควรทำอย่างไร.? ลงด่าในนี้เหรอ?
ประเด็น..การประพฤติปฏิบัติตนไม่เหมาะควร..ควรทำอย่างไร.? เอามาประจานกันในโซเซี่ยลมีเดียเหรอ?
ประเด็น..เอาเรื่องเท็จไม่จริงมาลงเวปนี้ ถ้าหากไม่จริงทำให้เขาเสียหาย..จขกท. คนโพสต์ด่าว่าต่อๆๆกัน.
..ไม่รู้ว่าเข้าใจกฎหมายหมิ่นทางเวปดีพอไหม.?........ด้วยความเคารพนะครับ....

ถ้าเกิดเป็นคดีขึ้นมา ท่านเวปมาสเตอร์(WEBMASTER)คงจะเป็น1ในนั้นแน่นอนที่จะต้องไปโรงพักหรือศาลอีกแล้ว(คงรู้สึกชิน&เหนื่อยใจ น้ำท่วมปากไม่รู้จะอธิบายให้เข้าใจกันยังไงดี **อันนี้ผมเติมเพื่อเพิ่มอรรถรสนะครับ**
Facebookตัวเองก็เป็นอีกช่องทางหนึ่งนะครับในการโพสหรือแชร์(บางทีดูข่าวเห็นบ่อยๆตามเจอเพราะFacebookนี่แหละ)

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
salihamiziz
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2015, 23:37:30 »

ผมว่าตอนนี้ก็คงเป็นอันขายขี้หน้ากันทั้งจังหวัดแล้วครับ

ไฟลามทุ่งแล้ว ยากที่จะหยุดแล้ว

หวังก็แค่ว่า หลังจากไฟระลอกใหญ่ครั้งนี้

วัชพืชที่เคยเป็นปัญหาจะตาย ห่ a ไปให้หมด

เหลือแต่พืชที่มีประโยชน์แก่สังคมให้ชื่นชมครับ  ยิงฟันยิ้ม
tapakorn
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 07:00:18 »

ผมว่าน่าจะตั้งชื่อว่าหาดเชียงรายนะ
-:- aOdz!nG -:-
MASTER+
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ID Line : godofaod

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 09:36:38 »

เห็นว่าตอนนี้มี เจ้าหน้าที่เข้าไปดูแลแล้วนะครับ  ยิ้มเท่ห์

* 19798_909146952461168_4577270789635624683_n.jpg (57.99 KB, 558x960 - ดู 1034 ครั้ง.)

K-BANK 045-3264-165 ณพดล บุญธรรม
CK SPEED PART

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 09:55:55 »

เห็นว่าตอนนี้มี เจ้าหน้าที่เข้าไปดูแลแล้วนะครับ  ยิ้มเท่ห์

ต้องให้พี่ๆทหารจัดการพวกขี้โกงให้เด็ดขาดเลยครับ
Mylovesss
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 11:35:19 »

จากกรณี... หาดเชียงราย... ที่เป็นประเด็นร้อนๆ จากการประกอบการค้า ในเวปพันทิพย์. เเละมีเพื่อนชาวเฟส ใด้เเชร์เฟสของคุณ InDy_InDy. มาในหน้าเฟสของผมเพื่อให้ทราบเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น.... คืบหน้าวันนี้ตอนบ่ายสองโมง คณะทำงานจัดระเบียบสังคม. กกล.รส.จทบ.ชร. ซึ่งสนธิกำลังจากส่วนราชการที่เกี่ยวข้องทั้ง พลเรือน ตำรวจ ทหาร. ที่ผมได้ร่วมเป็นคณะทำงาน. ได้เชิญคุณป้าเจ้าของประเด็นร้อนมาชี้เเจงข้อเท็จจริง เเละทำความเข้าใจเพื่อป้องกันปัญหาลุกลามบานปลาย. จนนักท่องเที่ยวจะไม่กล้าจะไปพักผ่อน หรือเที่ยวหาดเชียงรายในเทศกาลสงกรานต์นี้ อันอาจจะเกิดความเสียหายต่อเศรษฐกิจชุมชน เเละภาพลักษณ์ของชาวเชียงราย จากเรื่องดังกล่าว. โดยวันนี้คุณป้าเจ้าของร้านได้มาพร้อมกับผู้เเทนคณะกรรมการชุมชน. เพื่อมาชี้เเจงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น....... ซึ่งเรื่องราวต่างๆ นั้นไม่มีผู้ใดทราบดีเท่าคู่กรณีทั้งสองฝ่ายที่รู้ความจริงเเก่ตน.. คณะทำงานจึงรับฟังในมุมอีกด้านจากป้า... เเละเพื่อให้เรื่องราวยุติ. เเละป้องกันปัญหาลักษณะเช่นนี้เกิดขึ้นอีก. จึงได้กำหนดมาตรการป้องกันเเนวทางต่างๆ. ให้คณะกรรมการนำไปปฎิบัติเพื่อควบคุมมาตรฐานราคาสินค้าของร้านค้าในหาดเชียงราย ให้มีความเหมาะสมเเละเป็นธรรมกับผู้บริโภค. เเละนักท่องเที่ยวจะได้จะมีความมั่นใจว่าในการมาพักผ่อนกับครอบครัวเเละมิตรสหายที่หาดเชียงราย.เเละหาดดอยตอง (หน้าศาลากลางใหม่). โดยมีเรื่องสำคัญต่างๆ เช่น การกำหนดราคาในเมนูอาหารกลางของเเต่ละหาด. การเเสดงเมนูค่าอาหารเเต่ละรายการให้เห็นชัดเจน. การจัดทำธงเตือนเขตน้ำลึก. การเตรียมอุปกรณ์ชูชีพต่างๆ. เเละการห้ามเก็บค่านั่งซุ้มเป็นชั่วโมง. หรือหากจะเก็บค่าบริการอื่นใดจะต้องเเจ้งให้ลูกค้าทราบล่วงหน้าก่อนทุกครั้ง รวมถึงการจัดการเรื่องสุขาภิบาลอาหาร. เเละปัญหาสิ่งเเวดล้อม. ซึ่งคณะกรรมการที่เป็นตัวเเทนมารับจะนำมาตรการต่างๆ ไปดำเนินการเพื่อมิให้เกิดปัญหาอีก. โดยหลังจากนี้จะมีพนักงานเจ้าหน้าที่จากส่วนราชการที่เกี่ยวข้องลงตรวจพื้นที่. เเละหากมีกรณีมีการกระทำที่ทำเกิดความเสียหายต่อผู้บริโภคจะบังคับทางกฎหมายต่อไป จึงขอฝากผลการเเก้ไขเรื่องราวที่เกิดขึ้นมาให้ทราบกัน เรามาช่วยกันเเก้ไขปัญหา ดีกว่านะ. ส่วนเรื่องราวที่เกิดขึ้นถือเป็นอีกบทเรียนสำคัญ ที่เราจะใช้ป้องกันปัญหาอย่างงี้ในอนาคตอีก. ท่านที่จะไปเที่ยวหาดเชียงราย หรือพัทยาน้อย เเละหาดดอยตอง ห้วงสงกรานต์นี้ ขอให้สบายใจได้ เที่ยวอย่างมีความสุขกันนะครับ

Copy มาจาก https://www.facebook.com/profile.php?id=100000781830305
meela
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 11:37:09 »

ท่านนี้มาแนวซีเรียสประจำ
salihamiziz
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 11:46:51 »

ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ

ทุกๆฝ่ายคงไม่อยากให้บัวช้ำน้ำขุ่นไปกว่านี้

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tummidori
ชั้นประถม
*

-RaMzBoO-

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 12:02:39 »

เห็นเขาแชร์มาคับ
Payu_login
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 13:11:53 »

เยี่ยมครับ พลังโซเชี่ยลช่างรุนแรงดีจริงๆครับ
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2015, 23:17:09 »

ขอบคุณเจ้าหน้าที่ทุกส่วนที่เข้ามาแก้ไขครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2015, 06:09:41 »

ฟังความทั้งสองฝ่ายนะครับ..
ที่ลงในเฟส..ไม่กล่าวถึงอีกฝ่ายเลย..บอกเพียงว่าจบกันไป..
ดีที่ จขกท. ในเวป..ทิป.ขอยุติ...นั่นบอกอะไรได้บ้างนะ.
(ว่าแต่ว่า..ลงผลการแก้ปัญหา เป็นเครดิตหน่วยงานไหนกันแน่).

* 11687_903880642965638_192967074211197634.jpg (163.82 KB, 1002x451 - ดู 370 ครั้ง.)

james_cr2001
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2015, 08:11:31 »

ห่อกับแกล้มลุกบ้านมา พกเหล้าเบียร์ น้ำแข็งมาเพียบ
มานั่งซุ้มเปิ่น ยืมจานเปิ่นแห๋ม ว๊าดโซ๊ะ

ถ้ามาแห๋มกำหนี้เอาสาดมาตวยเน่อ เลือกปู๋สาดตามสะบาย
ตี่เยี่ยวมีปะเล๊อะ แบ้นซ้าย แบ้นขวากะได้ ก่าห้องน้ำก็บ่าต้องเสีย
บ่าดีลืมเต๋าแก๊สปิ๊กนิ๊ก กะทะ เครื่องปรุง เอามาตวยเลยเน่อ
เปิดประตูรถ เปิดเครื่องเสียงดัง ๆ โจ๊ะ ๆ ๆ แห๋มซักบึด เมาๆ ได้ตี่
ได้ผ่อมวยไทยไฟร์แน่นอน ม่วนแต้ๆ พัทยาหน้อยนี่นา

แอ่วปี๋ใหม่อย่างประหยัด มีความสุข

0z romeo
ชั้นประถม
*

Let it Be

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2015, 14:05:42 »

ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ

ทุกๆฝ่ายคงไม่อยากให้บัวช้ำน้ำขุ่นไปกว่านี้

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ผมคนเชียงรายครับ....เที่ยวมาตั้งเเต่เด็กฯตอนนี้เลิกเที่ยวไปเเล้วครับ...ก้อมันเป็นอย่างนั้นจริงฯครับ

BORN TO BE
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2015, 16:04:01 »

เจ้าหน้าที่ผมอยากให้ดูเรื่องความสะอาดนะครับ มาทานกันแล้วทิ้งขวดแก้ว เศษอาหาร จานโฟมทิ้งไว้ แมลงวันตอมหึ่ง ไม่ไหวนะครับ พื้นที่เป็นหาดหิน อันตรายมากถ้ามีขวดแตก เศษแก้ว

แล้วเรื่องส้วมหลุมที่ขุดไว้ตรงนั้น ถ้าเมื่อไหร่น้ำหลาก คนในเมืองกินใช้น้ำผสมขี้ในส้วมตรงนั้นไปใช่ป่ะคับ ....

จริงๆแล้วควร ปรับ จับ พวกที่ทิ้งขยะไม่เป็นที่เป็นทางมากกว่า

ผมไปเดินเล่นเจอเทเศษอาหารไหลมาตามน้ำกัน มันใช่หรอครับ ....
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์