เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 03:35:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถบังคับ เชียงราย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถบังคับ เชียงราย  (อ่าน 15912 ครั้ง)
อินดี้ อินดี้
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 22:40:36 »

ผมได้รถบังคับดริฟมาคันนึงคับ อยากเอาไปโมมอเตอร์ใหม่ อัพแผงวงจร เปลี่ยนล้อ และอีกหลายอย่างคับ พี่ๆพอจะแนะนำร้านให้หน่อยได้ป่าวคับ ขอบคุณคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 14:39:24 โดย กบฏ » IP : บันทึกการเข้า

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 11:56:14 »

ผมได้รถบังคับดริฟมาคันนึงคับ อยากเอาไปโมมอเตอร์ใหม่ อัพแผงวงจร เปลี่ยนล้อ และอีกหลายอย่างคับ พี่ๆพอจะแนะนำร้านให้หน่อยได้ป่าวคับ ขอบคุณคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้านหนุ่ม โปรช๊อป....อยู่ในไนท์ ครับ...

แต่ไม่ค่อยเปิดครับ ต้องรอจังหวะดีๆ ครับ...

ของเยอะครับ รถบังคับของผม ก็ยังจอดอยู่ที่ร้าน

อยู่เลยครับ....

จากสูงสุด สู่สามัญ
nuehzaa
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 13:34:50 »

ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 21:35:08 »

มีบริการซ่อม ปรับแต่ง หรือเปล่าคับ

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 21:44:05 »

ไม่แน่ใจว่าร้านเหินฟ้ารับแต่งหรือป่าวแต่ม่รถแต่งขายอยู่
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 21:52:34 »

ขายแพงป่าวคับ ถ้าไม่เกิน1000 ผมจะเอา ตอนนี้บ้ารถบังคับมากๆคับ

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 23:04:01 »

ฮ๊อบบี้ซอยอิสราม / แม่และเด็กธนาลัย /เหิฬฟ้าป่าก่องิ้ว /หนุ่มเซีย ไนท์บาร์ซ่า

จะแต่งอะไรหรอ ถามผมได้น่ะ เคยเล่นดริฟอยู่ มันส์มากๆ TT01R ขายไปแระ ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 09:22:48 »

ขายแพงป่าวคับ ถ้าไม่เกิน1000 ผมจะเอา ตอนนี้บ้ารถบังคับมากๆคับ

ผม...คงขายไม่ได้หรอกครับ...

ของผมรถ รวมแต่ง ไม่นับ รีซีฟ กับ คอนโทล

ก็ร่วมๆ 4 หมื่นแล้วครับ...ถ้ารวม รีซีฟ กับ คอนโทล

ก็ปาเข้าไป 5 หมื่นกว่าๆ แล้วครับ เฉพาะตัวรถก็ ร่วมๆ 2 หมื่น

ไม่รวมแต่งนะครับ...

ฮ๊อบบี้ซอยอิสราม / แม่และเด็กธนาลัย /เหิฬฟ้าป่าก่องิ้ว /หนุ่มเซีย ไนท์บาร์ซ่า

จะแต่งอะไรหรอ ถามผมได้น่ะ เคยเล่นดริฟอยู่ มันส์มากๆ TT01R ขายไปแระ ยิงฟันยิ้ม

แล้วเราจะกลับมาเล่นกันอีกมั๊ย...คุณพี่เอก...

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 13:49:14 »

อ้างถึง
แล้วเราจะกลับมาเล่นกันอีกมั๊ย...คุณพี่เอก...

ถ้ามีโอกาส ก่ะว่าจะเล่นอยุ่ครับ ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 15:27:17 »

ตอนนี้รถผม เฟืองหน้าไม่ดีคับ เลยอยากปรับเปลี่ยน และโมมอเตอร์ใหม่ พี่ซ่อมให้ผมได้ป่าวคับ พี่คิดราคาเท่าไหร่คับ

* Snapshot_20110302_3.JPG (10.28 KB, 320x240 - ดู 1584 ครั้ง.)

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 21:41:36 »

ตอนนี้รถผม เฟืองหน้าไม่ดีคับ เลยอยากปรับเปลี่ยน และโมมอเตอร์ใหม่ พี่ซ่อมให้ผมได้ป่าวคับ พี่คิดราคาเท่าไหร่คับ

ขอดูรถก่อนได้ใหม จะได้รู้ว่ารุ่นอะไร มีอะไหร่ใหม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 22:25:39 »

ข้างกล่องมันบอกว่ารุ่น R/C คับ

มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 22:27:47 »

มีเบอร์ติดต่อหรือป่าวคับ เพื่อผมจะได้เข้าไป พี่เปิดร้านแถวไหนคับ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2011, 22:37:37 »

มีเบอร์ติดต่อหรือป่าวคับ เพื่อผมจะได้เข้าไป พี่เปิดร้านแถวไหนคับ

คุณพี่เอก ไม่ได้เปิดร้านที่ไหนหรอกครับ...

เอาเป็นว่า ของคุณน่ะ น่าจะเป็นรถจีนครับ...

เรื่องรถดริฟ มอเตอร์ไม่จำเป็นต้องแรงมากก็ได้ครับ

แต่ต้องเซ็ตรถให้เสียอาการ(โอเวอร์ สเตีย)ให้ได้ก็พอ...

ถ้ามอเตอร์แรงๆ มันจะสะบัดหลุด ไม่ไถล ครับ...

เอาเป็นว่า ผมเป็นคนที่ 2 ในเชียงรายที่เล่นรถดริฟ

คนแรกชื่อพี่สินครับ ส่วนพี่เอก มาเป็นอันดับ 3 ครับ

แต่ฝีมือขั้นเทพ...แต่ถ้าเซ็ตรถ ผมก็ไม่น้อยหน้าครับ...

ขนาด อ.หนุ่ม เซีย ยังต้องขอคำปรึกษาจากผมเลยอ่ะครับ...

อิอิ..อวดอ้างเกินไปหรือเปล่าเนี่ย....

ช่วงนี้ผมติดธุระครับ ไม่ได้อยู่ในเมือง ถ้าได้กลับเข้าเมืองเมื่อไหร่

ค่อยคุยกันนะครับ เซ็ตรถให้ฟรีเลยครับ...ไม่คิดตังค์...

HomdanG
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 00:17:46 »

0/

เคยเล่นเหมือนกันแต่เป็นอดีตไปแล้ว ห้าาา เปลี่ยนมาดรีฟรถจริงแล้วคราบ อิอิ

ปล.คุณเอกเอารถไปชนมาไม่ใช่หรอ จำอะไรไม่ได้แล้วก้า จะตอบเค้าได้รึป่างนั้น น้ำลายย้อยเต้ยๆ  ยิงฟันยิ้ม

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 00:38:09 »

0/

เคยเล่นเหมือนกันแต่เป็นอดีตไปแล้ว ห้าาา เปลี่ยนมาดรีฟรถจริงแล้วคราบ อิอิ

ปล.คุณเอกเอารถไปชนมาไม่ใช่หรอ จำอะไรไม่ได้แล้วก้า จะตอบเค้าได้รึป่างนั้น น้ำลายย้อยเต้ยๆ  ยิงฟันยิ้ม

ใครนิ...ทันได้เล่นกับผมก่อ...สนามพรมของ คุณพี่สินอ่ะ

เอาไปกางลานสวนตุงเล่นกันอ่ะครับ...

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 00:41:37 »

0/

ปล.คุณเอกเอารถไปชนมาไม่ใช่หรอ จำอะไรไม่ได้แล้วก้า จะตอบเค้าได้รึป่างนั้น น้ำลายย้อยเต้ยๆ  ยิงฟันยิ้ม

บ่าห่านี่ ตวยมาแซวตึงบ่าเลิก สมองยังดีอยู่เฟ้ย

อ้างถึง
ใครนิ...ทันได้เล่นกับผมก่อ...สนามพรมของ คุณพี่สินอ่ะ

เอาไปกางลานสวนตุงเล่นกันอ่ะครับ...

เพื่อนผมเองครับ มันมีปัญหาเรื่องSexเสื่อม เลยพูดจ่าเลอะเทอะ 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 00:45:03 โดย WalkManUser » IP : บันทึกการเข้า
HomdanG
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 01:13:48 »

0/

ปล.คุณเอกเอารถไปชนมาไม่ใช่หรอ จำอะไรไม่ได้แล้วก้า จะตอบเค้าได้รึป่างนั้น น้ำลายย้อยเต้ยๆ  ยิงฟันยิ้ม

คงม่ายทันอ่ะครับ ผมเล่นสมัยที่ยุครถกระป๋องกำลังดังๆอ่ะครับ ถ้วยรางวัลรถกระป๋องเต็มบ้านเลย ห้าาา จบจากรถกระป๋องก็มาเล่นรถคันใหญ่ เล่นไปเล่นมาไปไม่รอด ตอนนั้นแพงมาก จะซื้ออะไหร่ทีต้องไปซื้อที่ซีคอนเชียงใหม่ แต่สมัยนี้อะไรก็ง่ายสะดวกไปหมด รถซื้อมา3พันครบทุกอย่างเลย ต่างจากเมื่อก่อนต้องมาแกะรถใส่ลูกปืนเอง สมัยสปีด9เทอร์โบใส่ในแอ๊บขนม เอิ๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 01:19:58 โดย HomdanG » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 18:17:53 »

คุณพี่เอก ไม่ได้เปิดร้านที่ไหนหรอกครับ...

เอาเป็นว่า ของคุณน่ะ น่าจะเป็นรถจีนครับ...

เรื่องรถดริฟ มอเตอร์ไม่จำเป็นต้องแรงมากก็ได้ครับ

แต่ต้องเซ็ตรถให้เสียอาการ(โอเวอร์ สเตีย)ให้ได้ก็พอ...

ถ้ามอเตอร์แรงๆ มันจะสะบัดหลุด ไม่ไถล ครับ...

เอาเป็นว่า ผมเป็นคนที่ 2 ในเชียงรายที่เล่นรถดริฟ

คนแรกชื่อพี่สินครับ ส่วนพี่เอก มาเป็นอันดับ 3 ครับ

แต่ฝีมือขั้นเทพ...แต่ถ้าเซ็ตรถ ผมก็ไม่น้อยหน้าครับ...

ขนาด อ.หนุ่ม เซีย ยังต้องขอคำปรึกษาจากผมเลยอ่ะครับ...

อิอิ..อวดอ้างเกินไปหรือเปล่าเนี่ย....

ช่วงนี้ผมติดธุระครับ ไม่ได้อยู่ในเมือง ถ้าได้กลับเข้าเมืองเมื่อไหร่

ค่อยคุยกันนะครับ เซ็ตรถให้ฟรีเลยครับ...ไม่คิดตังค์...

ถ้ามาทำรถให้จะขอบคุณมากครับ อ่านกระทู้ของพี่ๆแล้ว ของเค้าดีจริงๆ(ไม่ใช่ของผมนะ)555+

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2011, 12:28:58 »

คงม่ายทันอ่ะครับ ผมเล่นสมัยที่ยุครถกระป๋องกำลังดังๆอ่ะครับ ถ้วยรางวัลรถกระป๋องเต็มบ้านเลย ห้าาา จบจากรถกระป๋องก็มาเล่นรถคันใหญ่ เล่นไปเล่นมาไปไม่รอด ตอนนั้นแพงมาก จะซื้ออะไหร่ทีต้องไปซื้อที่ซีคอนเชียงใหม่ แต่สมัยนี้อะไรก็ง่ายสะดวกไปหมด รถซื้อมา3พันครบทุกอย่างเลย ต่างจากเมื่อก่อนต้องมาแกะรถใส่ลูกปืนเอง สมัยสปีด9เทอร์โบใส่ในแอ๊บขนม เอิ๊กๆ

อย่างนี้คงทันกันสมัยเล่นที่ลานบิ๊กซี ละก้า....

รถกระป๋อง โมร้านพี่เต้าก่อ...หรือว่าให้พี่กุ้งโมให้...

สปีดพี่ เก้า ต้องไปขอซื้อที่บ้าน พี่เค้าที่เวียงชัยอ่ะ...

ตะก่อนไปหมั่นขนาดเลย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะมันพังบ่อย...

ถ้ามาทำรถให้จะขอบคุณมากครับ อ่านกระทู้ของพี่ๆแล้ว ของเค้าดีจริงๆ(ไม่ใช่ของผมนะ)555+

เอามาให้ทำจะง่ายกว่า ก่อนิ...PM มาเน้อ...

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 พิมพ์