น้องใหม่ ขอคำแนะนำ - ขอแชร์! ความต้องการของนักตกปลาทุกๆท่านด้วยครับ

(1/5) > >>

jeeraprapon_yawira:
 ??? ???  อันที่จริงแล้ว ที่ผมตั้งกระทู้นี้มา เพื่อต้องการอยากทราบความต้องการของ นักตกปลา ทุกๆท่านว่ามีความต้องการเกี่ยวกับการ คิดค่าบริการการตกปลา ว่าสมควรคิดอย่างไรที่ไม่เป็นการเอาเปลียบทั้งสองฝ่าย  ซึ่งผมเองอยากเปิดบ่อตกปลาครับแต่ไม่มีโอกาศศึกษาเรื่องนี้  อย่าไรก็ต้องขอความแนะนำด้วยนะครับ ขอบคูณล่วงหน้าครับ  :D :D :D (พอดีปลายเดือนนี้คิดว่าจะเปิดบ่อเร็วๆนี้ครับ) แต่นอนนี้ทางเราเปิดบริการ อาหาร-เครื่องดื่ม-ดูบอลจอยักษ์-ฟังดนตรีโฟค์ซองเล่นสด-ร้องสด ทุกๆคืนครับ
ต่ำแหน่งที่ตั้ง ร้านกุ้งหลวงเชิงดอย ครับ ปักหมุด
ใกล้ ตำบล ท่าสาย อำเภอเมืองเชียงราย
เชียงราย
http://goo.gl/maps/XrMfa

เช่น 1.เหมาคันละ 200-300 ปลาออกได้ไม่จำกัด
      2. ไม่คิดค่าเป็ด ปลาชั่งออกกิโลเท่าไรครับ (ราคาทั่วไป)
      3. ถ้ากรณีที่ผมอยาก ขายบัตรสัก 150 บาท แต่แลกเบียร์สิงค์ ได้ 3 ขวด ส่วนปลาชั่งออก
มีปลาสวาย-ปลานิล และอื่นๆ กิโลละ บ่เกิน 50-60 บาท จะอี้เหลอะครับจะเป็นการเอาเปลียบมัยครับ
      4. ต้องขอคำแนะนำจากพี่ครับ 555

KunYam:
เอาความคิดเห็นของผมนะครับ
1 ถ้าเหมาคัน200-300ออกได้ไม่จำกัด ต้องดูว่าปลามีเยอะใหมถ้าเยอะก็ถือว่าโอครับแต่แพงไปนิด
และควรมีปลาหลากหลายชนิด นักตกปลาจะได้ความสนุกและปลา ;D
2 ถ้าตกฟรีชั่งออกต้องมีราคาที่เหมาะสมอาจจะถูกกว่าในตลาดนิดหน่อยหรือพอกับตลาดอย่าแพงกว่าตลาดครับ
ของผมมีแค่นี้ครับ รอน้าท่านอื่นแสดงความคิดเห็นต่อด้วยครับ ;D

Silver273:
ข้อ1 เหมาคัน คันละ100-150 ครับ
ข้อ2 โอเคครับ ชั่งปลาออก ไม่มีค่าเบ็ด ต้องดูราคา กก.ละ กี่บาทอีกที

jeeraprapon_yawira:
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ :D :D
ถ้ากรณีที่ผมอยาก ขายบัตรสัก 150 บาท แต่แลกเบียร์สิงค์ ได้ 3 ขวด ส่วนปลาชั่งออก
มีปลาสวาย-ปลานิล และอื่นๆ กิโลละ บ่เกิน 60 บาท จะอี้เหลอะครับจะเป็นการเอาเปลียบมัยครับ

KunYam:
อ้างจาก: jeeraprapon_yawira ที่ วันที่ 12 มีนาคม  2015, 20:37:46

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ :D :D
ถ้ากรณีที่ผมอยาก ขายบัตรสัก 150 บาท แต่แลกเบียร์สิงค์ ได้ 3 ขวด ส่วนปลาชั่งออก
มีปลาสวาย-ปลานิล และอื่นๆ กิโลละ บ่เกิน 60 บาท จะอี้เหลอะครับจะเป็นการเอาเปลียบมัยครับ

ผมว่าเข้าท่าดี แต่ขวดต่อไปนี่กะ ;D 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป