เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:19:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  สอบถามเรื่องติว ภาค ก. กพ. ในเชียงรายค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องติว ภาค ก. กพ. ในเชียงรายค่ะ  (อ่าน 1236 ครั้ง)
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2015, 14:39:21 »

ไม่แน่ใจว่าจะมีติว  ภาค  ก.  กพ.  ในเชียงรายมั้ยคะ
อยากเข้าครอสติวด้วยคนค่ะ  ใครพอจะมีข้อมูลชี้แนะด้วยนะคะ
ตอนนี้กำลังหาที่ติวอยู่ค่ะ 

ชีวิตคือบททดสอบ
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 09:22:30 »

เห็นป้ายติดตามเสาไฟฟ้า   
บอกว่า   มีอยู่แถวท่ารถใหม่   ตะเคียนคู่   ค่ะ   
woottech
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 10:10:35 »

ขอด้วยคนครับจะได้ผ่านซักที ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 10:15:07 »

ขอด้วยคนครับจะได้ผ่านซักที ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

overmage
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 12:47:05 »

ไม่เห็นต้องติวเลยครับ  ข้อสอบส่วนมากออกเลข อนุกรม และ ภาษาไทย แนะนำให้เอาตังไปซื้อหนังสือลับสมองพวกเลขอนุกรมมาทำ หรือ หาหนังสือหลักภาษาไทยตามห้องสมุดอ่านจะเวิร์คกว่านะครับ

ส่วนที่เหลือ เก็บเอาไว้ทำทุน  คอสเป็นพันเสียดายตัง+เวลา ผมเคยถามเพื่อนๆที่ไปติวว่า มันออกกี่ข้อ ซึ่งมันบอกผมว่า 3 มั่ง 5 มั่ง บางคนก็บอกว่าออกเยอะอยู่(ไม่แน่ใจว่ากลัวเสียฟอร์มหรือมันออกตามที่ติวเยอะจริง) แต่ที่แน่ๆคือ ทุกคนที่ติว ทุกวันนี้ผมยังเห็นมันวนเวียนไปสอบอยู่

อ้อ เอาวิธีผม กับพี่ๆที่ทำงานผมไปใช้ไหมครับ เขารวมกลุ่มที่จะไปสอบกัน แบ่งหัวข้อที่จะต้องสอบ เช่น พรบ.พนง.ราชการ ระเบียบการเงิน พัสดุ หรือหลักการบริหารราชการที่ดี อะไรทำนองนี้ไปคนละหัวข้อ  จากนั้นอ่านใครอ่านมันแล้วมาตั่งคำถามเป็นประเด็นให้กลุ่มฟังแล้วซักถามกันในกลุ่ม  แน่นอนว่า วิธีนี้หากทำการบ้านมาไม่ดีโดยเพื่อนโวยแน่

(ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน เดี๋ยวนี้อะไรก็ติว อนุบาลก็ติว ประถมก็ติว มัธยมก็ติว มหาลัยก็ติว  ติวแม้กระทั้งสอบทำงาน  คือ.... ไอ้พวกออกข้อสอบมันมาทำติวเตอร์หรือฮั้วกับติวเตอร์หรือครับ)

อีกอย่าง อย่าย้อนถามว่าที่แนะนำนี่สอบผ่านหรือยัง ขอตอบว่า ผ่านแล้ว แต่ทุกวันนี้ยังไม่ได้เอาไปใช้เลยเพราะหาที่สอบภาค ข และ ค ยากมากเพราะเอกผมไม่ค่อยจะเปิด เลยเปลี่ยนสายมาเอาดีด้านอื่นแทน ส่วนไอ้ใบผ่านภาค ก กะว่าจะเอาไว้ทำดอกไม้จันให้ตัวเองครับ  T^T

siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 13:01:41 »

วิธีดีที่สุดคือ อ่านแล้วจดย่อลงสมุดครับ พออ่านจบก่อเอาที่จดมาอ่านใหม่...ผมใช้วิธีนี้ครับตอนสอบท้องถิ่น แต่สอบของ ก.พ. ผมไม่ได้อ่านซักตัว...แต่ดันได้ 5555+
tambon
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 21:09:08 »

คนส่วนมาก ตก ภาษาอังกฤษ  รอบที่ผ่านมา   แต่มีสอบซ่อมครับ
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 10:00:04 »

หนังสือก็สั่งมาอ่านเหมือนกันค่ะ
แต่ก็ยังอยากติวอยู่ดี  เพราะจะได้แนวหลายๆอย่างจากผู้สอน
ได้ไม่ได้คงแล้วแต่ว่าผู้รับ  จัะรับได้มากน้อยเพียงใดนะคะ 
ลองดูค่ะ  ใครพอทราบสถานที่ชี้แนะด้วยนะคร้า 

woottech
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2015, 10:37:43 »

หนังสือก็สั่งมาอ่านเหมือนกันค่ะ
แต่ก็ยังอยากติวอยู่ดี  เพราะจะได้แนวหลายๆอย่างจากผู้สอน
ได้ไม่ได้คงแล้วแต่ว่าผู้รับ  จัะรับได้มากน้อยเพียงใดนะคะ 
ลองดูค่ะ  ใครพอทราบสถานที่ชี้แนะด้วยนะคร้า 

คิดแบบเดียวกันเลยครับ
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2015, 13:12:50 »

พอมีมั้ยคะ  ติวที่เชียงราย  ถามไปเรื่อยๆ  เผื่อมี  จะได้ไม่ต้องไปถึงเชียงใหม่ค่ะ
 ยิ้ม ยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2015, 13:15:33 »

คิดแบบเดียวกันเลยครับ

^...^

woottech
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2015, 16:22:03 »

พอมีมั้ยคะ  ติวที่เชียงราย  ถามไปเรื่อยๆ  เผื่อมี  จะได้ไม่ต้องไปถึงเชียงใหม่ค่ะ
 ยิ้ม ยิ้ม
oleyawawa
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2015, 11:01:47 »

ถ้ารวมกันได้ถึง 10 คน ที่ติวจะจัดครูมาสอนให้ค่ะ // VST ตะเคียนคู่เชียงราย  ^_^ 089-429-5660

ติวสอบเข้าทหารตำรวจ และโรงเรียนสามัคคี ศูนย์วิทย์ จุฬาภรณ์ สอบเข้ามหาวิทยาลัย รับม.1- ม.6 ทั้งชายและหญิง โทร 082-456-6522/ 

https://www.facebook.com/DNPthetutor/
woottech
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2015, 13:41:04 »

ถ้ารวมกันได้ถึง 10 คน ที่ติวจะจัดครูมาสอนให้ค่ะ // VST ตะเคียนคู่เชียงราย  ^_^ 089-429-5660

มีใคสนมั้งครับ ผมคนหนึงหล่ะ
oleyawawa
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2015, 17:26:47 »

ตอนนี้กำลังรวบรวมคนอยากติว กพ นะคะ สนใจแจ้งหลังไมค์ได้เลยคะ  จะได้เชิญอาจารย์มาสอนให้วันนี้โทรเข้ามาแจ้งความประสงค์แล้ว 2 ท่าน  เรียนวันเสาร์-อาทิตย์ นะคะ  สนใจโทร 082-456-6522

ติวสอบเข้าทหารตำรวจ และโรงเรียนสามัคคี ศูนย์วิทย์ จุฬาภรณ์ สอบเข้ามหาวิทยาลัย รับม.1- ม.6 ทั้งชายและหญิง โทร 082-456-6522/ 

https://www.facebook.com/DNPthetutor/
woottech
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2015, 19:49:39 »

ตอนนี้กำลังรวบรวมคนอยากติว กพ นะคะ สนใจแจ้งหลังไมค์ได้เลยคะ  จะได้เชิญอาจารย์มาสอนให้วันนี้โทรเข้ามาแจ้งความประสงค์แล้ว 2 ท่าน  เรียนวันเสาร์-อาทิตย์ นะคะ  สนใจโทร 082-456-6522
+1 ครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ เบอร์ 0946295506 ชื่อวุฒิครับ
หน้า: [1] พิมพ์