เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 00:03:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  โปรดระวังครับjomjidaส่งของเน่าไห้ถึง
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน โปรดระวังครับjomjidaส่งของเน่าไห้ถึง  (อ่าน 1632 ครั้ง)
jomjida
ok
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2015, 23:41:20 »

ลูกค้าเก่าผมมีอยู่ผมเป็นไงเค้ารู้เองแถวสมุทรปราการก็เยอะ แล้วถ้าท่านยังไม่ยอมจบผมจะเอาข้อความในไลนลงให้ดู ผมก็เห็นใจว่ามีลูกน้อยเลยทำให้ไป ถ้าอยากได้ดีๆแรงๆ ผมแนะนำได้ครับอยู่แถวเรือนจำพิเศษกรุงเทพครับลูกค้าผมเอง (อันนี้เรื่องจริงครับไม่ได้ล้อเล่น )
แต่ถ้าท่านยังจะเล่นกับผมอยู่เรื่องนี้น่าจะยาวครับ หลักฐานผมมีครบ เงินแค่นี้ผมไม่เดือดร้อนหรอกครับแต่ท่านเล่นผมแรงไปหน่อยนะครับ
jennemo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 00:00:04 »

เย็นๆกันหน่อยครับท่าน

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
Godlike
มัธยม
**

จงอย่าเอาเปรียบใครและอย่าให้ใครมาเอาเปรียบ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2015, 06:51:14 »

สู้ต่อไปทาเคชิ !  ยิ้มเท่ห์

"คนจริงชอบแก้ใข้ คนจัญไรชอบแก้ตัว"
ถามพ่อ ถามแม่ ถามเมีย ถามพี่ ถามน้อง ถามเพื่อน ถามกูรู เรียนต่อ รอขายรถ ใจเย็นครับ
ขอคนบรรลุนิติภาวะ น้ำลายบูดไม่เอาน่ะครับ
พร้อมแล้วโทรมา
0925812333
๋JOE
มัธยม
**

เจ็บมาจน...เข้มแข็ง

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2015, 10:06:30 »

เรื่องงี้  ผู้ซื้อ ควรเคลียร์ กับผู้ขาย ทางหลังไมค์ก่อน   

ถ้า ผู้ขาย รับผิดชอบ  ก็ต้อง จบ

ถ้า ผู้ขายไม่รับผิดชอบ ก็ค่อยมาว่ากันที่หน้ากระทู้ อีกที

.

มาตั้งกระทู้ ต่อว่า งี้  มัน ทำลายเครดิตกันครับ     ไม่ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่ก็ตาม

ยิ่งคนไทยเรา  มีนิสัยชอบฟัง  มากกว่าชอบคิด  ด้วย

.

089-4308983   ธ.กสิกร 577-203-2827 บัญชี ออมทรัพย์ วนิดา สุทธิชัย  สาขา คณะ แพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

"ค้าขายในอินเตอร์เน็ต มา 1,000 กว่าครั้ง ไม่เคยโกงใครกินครับ"
๋JOE
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2015, 10:15:38 »

ผม ซื้อขาย รถมา 16ปี  ตั้งแต่ อินเตอรเนตยัง  ไม่มี

ยอมรับเลยว่า   คนภาคเหนือ บ้านเดียวกับผมนี่แหละ    จะค่อนข้าง ซื้อยาก และ เรื่องมากที่สุด    มากกว่า ภาคอื่นๆ เลยครับ

ขึ้เหนียว ใช้ ตังค์ ยาก

มาตรฐานสูง  แต่ชอบของถูก  ....ซื้อรถไปแล้ว  ชอบงอแง  .....ขอขายคืนให้ก็บ่อย

ขอบอกกันตามตรง ตามประสบการณ์จริง

ไม่ได้มีเจตนา  จะว่าเจาะจงให้ใคร  แค่อยากจะแชร์ความจริง  ที่ อยู่ในใจมานาน   ก็แค่นั้น  ครับ

.

089-4308983   ธ.กสิกร 577-203-2827 บัญชี ออมทรัพย์ วนิดา สุทธิชัย  สาขา คณะ แพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

"ค้าขายในอินเตอร์เน็ต มา 1,000 กว่าครั้ง ไม่เคยโกงใครกินครับ"
cefiro96
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2015, 11:41:38 »

ผม ซื้อขาย รถมา 16ปี  ตั้งแต่ อินเตอรเนตยัง  ไม่มี

ยอมรับเลยว่า   คนภาคเหนือ บ้านเดียวกับผมนี่แหละ    จะค่อนข้าง ซื้อยาก และ เรื่องมากที่สุด    มากกว่า ภาคอื่นๆ เลยครับ

มาตรฐานสูง  แต่ชอบของถูก  ....ซื้อรถไปแล้ว  ชอบงอแง  .....ขอขายคืนให้ก็บ่อย

ขอบอกกันตามตรง ตามประสบการณ์จริง

ไม่ได้มีเจตนา  จะว่าเจาะจงให้ใคร  แค่อยากจะแชร์ความจริง  ที่ อยู่ในใจมานาน   ก็แค่นั้น  ครับ

กรุณาอย่าเหมาภาค...มันเสียหาย คุณก็คนเหนือไม่ใช่หรือ..งั้นคุณก็เหมือนเขานะซิ จริงมั๊ย..
.
autoshot27
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2015, 12:09:43 »

ดีครับวันนี้ผมจะมาอธิบายอีดครั้ง รถที่เขาส่งมันมีปัญหา ที่ปั๊มกับสตาร์รูด เดวมีไรอีกพี่ผมดูให้อยู่ วิธีการทำงานของปั๊ม เปงไงใครๆก้อรู้นะครับ  นี้เอาของพังใส่รถมานี้ถูกหรอกผมท้าเรยมาดูได้ สตาร์เท้ารูดมันบอกยุกับเขาไม่เป็นไร แต่มาถึงผมรูดเฉยนี้ยังไม่ถึง 3 ชม เรยนะเนี้ย พี่ชายผมทำรถยุนานที่ขนส่งหัวลำโพง สุดท้านยันมาที่ทำงานพี่ผม แร้วเจ้าของรถบอกว่างั้นส่งของมา ไห้เขาก่อนเดวดูว่ารถมีปัญหาอาไร  ซื่งจิงๆแร้วต้องเก็บเงินปลายทางจากผู้รับทันทีไม่มีหรอกครับโอนทีหลังเพราะผู้รับจะต้องจ่ายตังก่อนแร้วเช็คของถ้าของไม่ดีสามารถแจ้งเจ้าน่าที่ระงับเงินได้ แระผมก้อไม่อยากมีปัญหาอ่ะไรกับเขาก้อโพสให้ตัวผมเสียเองดีกว่า ผมบอกช่วยรับผิดชอบของที่เสียดัยไหมเขาไม่อ่ะไรเรย ผมก้อจำจัยนะครับ เรยคิดว่าทำบุญแร้วกัน  แร้ววันนี้ผมวิ่งหาอ่ะไหล่ทั้งวัน1หายาก2ตังผมไม่พอซื้อ รู้เรยครับกับการซื้อขายแบบนี้ ขอบคุณทุกท่านที่มาดูแระแสดงความคิดเห็นนะครับ ถ้าใครคิดว่าผมโกหก ผมกล้าให้มาดูรถครับ ผมรับประกันว่าท่านต้องร้องแบบที่ผมต้องเจอ ขอบคุณครับ
อ่านยากจังเลยท่าน --แร้ว เรย ไห้ ดั้ย จัย--
Godlike
มัธยม
**

จงอย่าเอาเปรียบใครและอย่าให้ใครมาเอาเปรียบ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 06:58:36 »

กรุณาอย่าเหมาภาค...มันเสียหาย คุณก็คนเหนือไม่ใช่หรือ..งั้นคุณก็เหมือนเขานะซิ จริงมั๊ย..
.

เห็นด้วยคับ อย่าเหมารวมคับคนที่เค้าสปอตแล้วเป็นคนเหนือมันก็มีอยู่เยอะคับ เงินทองไม่ได้หามาง่ายๆ คนใช้ก็ต้องใช้ให้มันคุ้มค่ากับสิ่งที่ได้มาที่สุดหรือไม่จริง ?

"คนจริงชอบแก้ใข้ คนจัญไรชอบแก้ตัว"
ถามพ่อ ถามแม่ ถามเมีย ถามพี่ ถามน้อง ถามเพื่อน ถามกูรู เรียนต่อ รอขายรถ ใจเย็นครับ
ขอคนบรรลุนิติภาวะ น้ำลายบูดไม่เอาน่ะครับ
พร้อมแล้วโทรมา
0925812333
๋JOE
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 17:47:42 »

.

ใช่ครับ  ผม เป็น คนเชียงใหม่ แต่กำเนิด   พ่อเป็นคนแม่จัน เชียงราย  แม่ คนยอง ลำพูน

แต่ อันไหน คือ ความจริง  ก็ คือ ความจริง ครับ

เรื่อง คนภาคเหนือ ใช้เงินยากกว่า ภาคอื่น  เหตุผลเพราะ อาชีพหลัก คือ ทำเกษตรกรรม สภาพการเงินไม่ได้ คล่อง เหมือน จังหวัด ที่มีโรงงานอุตสาหกรรม เยอะ ๆ

รายได้เฉลี่ยต่อหัวประชากร     จังหวัด เชียงใหม่ อยู่ อันดับที่ 70 กว่าทีเดียว

ยกเว้น จ. ลำพูน  ที่มีรายได้ทัวเฉลี่ย อยู่อันดับต้น ๆ ของประเทศ  เพราะมี นิคม ฯ

เรื่องนี้  ไม่ใช่ คำพูด ความคิดของผมคนเดียว คนเดียว    แต่ ผลสำรวจ จาก ดุสิต โพล ครับ

.

อาพน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 21:57:13 »

โพลไหนก็ม้อกอั้นนะครับเอาหยังกับมานนนน คิๆๆ
  ถ้าผมบอกภาคกลาง ภาคใต้ ภาคตะวันออก อเมริกาโพล   ก็ดูดีมั้ยล่ะ  555 ยิงฟันยิ้ม

เบอร์ 094-609-1199 เน้อ
jomjida
ok
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 22:02:20 »

ท่านครับของผมมันน่าจะจบแล้วครับแต่เค้ายังไม่ยอมลบ ผมเปิดมาดูก็เห็นชื่อผมขึ้นมาอีกละยังไงขอจบกระทู้นี้ได้แล้วนะครับ  ผมก็แจ้งผู้คุมบอดไปแล้วแต่ทำไมยังไม่ลบไม่ทราบ ยิ่งไว้นานมันจะยิ่งยาวครับท่าน ขอบคุณครับ
Pafun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 22:28:01 »

จิงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจิงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่ไหน
zapman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2015, 00:10:16 »

บอกคนตั้งเองมาลบเองก็จบครับถ้าเขาจบจริงๆ
หน้า: 1 [2] พิมพ์