เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:15:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  กระทู้ ขอความเห็นนะครับ เรื่อง อิ่น มหาเสน่ห์ ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้ ขอความเห็นนะครับ เรื่อง อิ่น มหาเสน่ห์ ครับ  (อ่าน 1752 ครั้ง)
Sallman
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2015, 20:34:28 »

เรื่อง อิ่น มหาเสน่ห์ อ่ะครับไม่รู้หลายคนรู้จักกันรึเปล่า

อยากจะถามคนที่บูชาอยู่ ความเห็นส่วนตัว ของคุณคิดว่า เป็นไงบ้างครับ

ผมก็กำลังจะหามาบูชา คล้องคอซักอัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่าที่ไหนเด็ด ดี ศักดิ์สิทธิ์ ขอคุณครับ
กระต่ายน้อยนะซิ จะใครอีกล่ะ เซียนกิ๊กก๊อกไม่สากลนิยม
เซียนมัธยม
เตรียมอนุบาล
*

เซียนมัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 06:58:28 »

อิ่นคู่ หาเช่าได้ตามร้านพระทั่วไปครับ ของแท้ของเด็ดสุดสายเหนือเรานี่แหละมันมาจากล้านนาเก่ามีหลายแบบครับ เนื้อสัมฤทธิ์ เนื้อทองผสม เนื้อหินแกะ เนื้อผง เนื้อไม้อาถรรพ์ก้อมีข้อดีก้อคือมีขนาดเล็กพกพาสะดวก พุทธคุณ ไปทางเมตตา มหาเสน่ห์ ค้าขายก้อดี ดูดีๆหาของเก่าๆจะดีมากครับ ราคาอยู่ที่เริ่มต้น 2,500 - หลักหมื่นก้อ มี ยิงฟันยิ้ม

เซียนมัธยม
kim_cup
คิม ละอ่อนเมืองพาน
ระดับ ป.ตรี

อย่าคิดว่าทำไม่ได้..... "ถ้ายังไม่ได้ทำ"

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 08:26:50 »

อิ่นเป็นเครื่องรางมหาเสน่ของคนล้านนาโดยแท้

ผมบูชา อิ่นกอดของหลวงปู่บุดดาครับ
ราคาไม่แพงแถมมีพุทธคุณสูงมากๆครับมีกุมารทองคุ้มครองยุด้วยครับ
เป็นพรายกุมารทองสายเทพของหลวงปู่ทิมสถิตยุในอิ่นกอดนี้

**โปรดใช้วิจารนะณาณในการอ่านด้วยครับ ไม่เชื่ออย่าลบลู่**

เนื่องจากประสบการณ์อันเหลือเชื่อที่ทำให้ผมต้องตะลึง
เหตุมียุว่าผมไปหาหมอดูเป็นหมอเขมร แต่ผมต้องอึ้งเพราะถูกหมอดูทักมาว่า "เลี้ยงกุมารทองหรือ? ผมตอบไปว่า "ผมไม่ได้เลี้ยงครับ"ผมคิดในใจว่าหมอดูมั่วแล้ว
หมอดูกลับตอบผมมาว่า "ไม่ได้เลี้ยงได้ยังไง ก้อมาด้วยเรานิ แถมยังยืนยิ้มยุข้างๆ"
ผมก้อเลยถามกลับไปว่า "แล้วพระกุมารทองที่ว่าสิงสถิตยุที่ไหน รูปร่างแบบไหน เพราะผมคิดไม่ออกว่าผมไปเลี้ยงไว้ตอนไหน"
หมอดูตอบกลับ "ก้อยุในอันเล็กๆ รูปร่างคล้ายคนกอดกัน ตอนนี้ยุในกระเป๋าในรถ"

(ทายถูกหมดเลย อิ่นผมพึ่งเช่ามายังยุในกระเป๋าและยุในรถยนด้วย)

ผมขนลุกและอึ่งพูดไม่ออก สักพักและกลัวด้วยครับ

หมอดูพูดต่อหลังผมเงียบไป "พระกุมารทองนี้ ท่านมากับพระ เป็นกุมารทองเทพ คอยช่วยเหลือคนและให้โชคให้ลาภ"และบอกวิธีบูชาผม และทำพานขอ ให้เลี้ยงน้ำแดงน้ำเปล่า ขนม ในวันพระ

หลังจากนั้นผมก้อขอตัวกลับ
ตอนแรกตั้งใจมาดูดวงการงานและครอบครัวครับ
แต่ถูกทักเสียก่อนเลยลืมถามดวงตัวเองไปหมดเลย มั่วแต่อึ่งกิมกี่ จนนึกอะไรไม่ออกไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 08:30:19 โดย kim_cup » IP : บันทึกการเข้า

PiyawaTSound
0992355983
Sallman
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 20:17:06 »

อิ่นคู่ หาเช่าได้ตามร้านพระทั่วไปครับ ของแท้ของเด็ดสุดสายเหนือเรานี่แหละมันมาจากล้านนาเก่ามีหลายแบบครับ เนื้อสัมฤทธิ์ เนื้อทองผสม เนื้อหินแกะ เนื้อผง เนื้อไม้อาถรรพ์ก้อมีข้อดีก้อคือมีขนาดเล็กพกพาสะดวก พุทธคุณ ไปทางเมตตา มหาเสน่ห์ ค้าขายก้อดี ดูดีๆหาของเก่าๆจะดีมากครับ ราคาอยู่ที่เริ่มต้น 2,500 - หลักหมื่นก้อ มี ยิงฟันยิ้ม
ขอถามเรื่องนี้หน่อยนะครับ เพราะถ้าผมจะหาบูชา จะหาได้จากที่ไหนครับ ผมลองหาตามอินเตอร์ ก็เจอนะครับแต่จะเชื่อ ได้รึเปล่าครับ ผมค้นหาใน google ว่า อิ่ม มหาเสน่ห์ ก็เจอให้ซื้อ เชื่อได้จริงจริงรึเปล่าครับ ว่าของจริง
ขอบคุณคำตอบล่วงหน้า นะครับ
หน้า: [1] พิมพ์