เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 04:58:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  มีใครเล่น แบด หรือ พอจะทราบสนามแบดในเชียงรายบ้างค่ะ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน มีใครเล่น แบด หรือ พอจะทราบสนามแบดในเชียงรายบ้างค่ะ  (อ่าน 8032 ครั้ง)
วันนี้..ต้องดีกว่าเมื่อวาน
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 16:05:15 »

รบกวนหน่อยค่ะ...
อยากทราบว่า ในตัวเมืองเชียงรายมีสนามแบดมินตันบ้างค่ะ
แล้วมีสมาชิกเชียงรายโฟกัสท่านไหน เล่นแบดไหมค่ะ
.........
ตอนนี้อยากลองฝึกดูอ่ะค่ะ...
แต่อายุมากแล้วกลัวอายน้องๆ เด็กๆ อ่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม
LoVe_ChIaNg_Rai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 16:29:42 »

ก้อแถวๆบ้านป่างิ้วอะคร้บ ทางไปหาดเชียงรายครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 18:57:26 »

ไม่ได้ตีนานแ้ล้ว ช่วงปิดเทอมนี้ว่าจะไปเล่นแถว ม.ราชภัฏหน่อยครับ เป็นสนามกลางแจ้ง เล่นฟรีครับ เน้นออกกำลัง ไปตีด้วยกันไหม ยิงฟันยิ้ม

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 19:01:53 »

ไม่ได้ตีนานแ้ล้ว ช่วงปิดเทอมนี้ว่าจะไปเล่นแถว ม.ราชภัฏหน่อยครับ เป็นสนามกลางแจ้ง เล่นฟรีครับ เน้นออกกำลัง ไปตีด้วยกันไหม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม...ไปนั่งดูได้ไหมครับ..แถวๆนั้นอ่ะครับครู  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 19:03:03 »

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม...ไปนั่งดูได้ไหมครับ..แถวๆนั้นอ่ะครับครู  ยิงฟันยิ้ม

ไปเล่นด้วยกันดีกว่า อิอิ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 19:34:43 »

อยู่ในเมืองอ่ะค่ะ
จะไปถึงบ้านดู่คงลำบาก..
เปงสาว(เฒ่า) มอเตอร์ไซด์อ่ะ...อิอิ
-_-@บ่าวเจียงฮาย@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 20:53:00 »

ตรงบ้านป่างิ้วครับ มีสนามมาตรฐานครับ

คนที่ทะเลาะกันด้วยเรื่องศาสนา
     ก็เหมือนกับชายสองคน
      ทะเลาะกันเรื่องผู้หญิง
   แต่ไม่มีใครรักเธอจริงสักคน
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:10:51 »

.. ศูนย์เยาวชนหลังจวนผู้ว่าฯ ฝั่งโรงเรียนอนุบาลเชียงรายยังอยู่ไหมครับ ถ้าเล่นพอๆสนุก ออกกำลังที่ไหนก็ได้ ลานหรือสนามหญ้าสวนตุง สนามบินเก่า สวนสาธารณะเกาะลอย ได้ทั้งนั้นครับ แต่ต้องมีคู่ตีด้วยถึงจะสนุก สนามที่เป็นยิมฯส่วนมากมือใหม่ไม่ค่อยจะได้เล่นหรอกครับ สนามไม่พอกะคนคิวยาวเหยียด คนที่เป็นสมาชิกจะได้สิทธิ์ก่อนและเค้าจะเล่นเฉพาะพวกกลุ่มตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:14:52 โดย pom_9963 » IP : บันทึกการเข้า
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:29:05 »

สวนสาธารณเกาะลอย ก็มีสนามครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:34:44 »

ชั้นสองตลาดศิริกรณ์ ก็มีสนามแบดครับ หรือที่ใกล้ ๆ กับร้านก๋วยเตี๋ยวยกล้อก็มี

oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:53:03 »

จริงๆ แล้ว แบตมินตัน เป็นกีฬาที่เล่นได้ เกือบทุกที่ นะครับ

แล้ว แต่จะเลือกสถานที่เลยครับ

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
ละอ่อนเทิงพลัดถิ่น
ระดับ ป.ตรี

รับทำและออกแบบเสื้อผ้าวัยรุ่นชาย โทร.0909027407(ญา

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:20:20 »

ฝึกเล่นไปเรื่อยๆคับ ไม่ต้องอายใครครับ เดี๋ยวก็เก่งเองครับ ผมเล่นแบดฯตั้งแต่อายุ 15 ปีแล้วครับ เดี๋ยวนี้ไปเล่นทุกๆวันอาทิตย์ ชม.ละ 120 บาท(สนามที่ กทม.ครับ)

You'll Never Walk Alone.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:27:27 »

ตรงบ้านป่างิ้วครับ มีสนามมาตรฐานครับ
เห็นเค้าว่า ดี มากๆ อ่ะค่ะ แต่ต้องจองคิว ยังไงจะลองเข้าไปดูค่ะ ยิงฟันยิ้ม

.. ศูนย์เยาวชนหลังจวนผู้ว่าฯ ฝั่งโรงเรียนอนุบาลเชียงรายยังอยู่ไหมครับ ถ้าเล่นพอๆสนุก ออกกำลังที่ไหนก็ได้ ลานหรือสนามหญ้าสวนตุง สนามบินเก่า สวนสาธารณะเกาะลอย ได้ทั้งนั้นครับ แต่ต้องมีคู่ตีด้วยถึงจะสนุก สนามที่เป็นยิมฯส่วนมากมือใหม่ไม่ค่อยจะได้เล่นหรอกครับ สนามไม่พอกะคนคิวยาวเหยียด คนที่เป็นสมาชิกจะได้สิทธิ์ก่อนและเค้าจะเล่นเฉพาะพวกกลุ่มตัวเอง
เคยโผล่หน้าไปดูที่หนึ่ง เห็นแต่เด็กๆ กำลังเรียนแบดกันอยู่อ่ะค่ะ รุ้สึกจะมีสองคอร์ท...
ไม่กล้าเข้าไปถาม...อายเด็กอ่ะคะ ลังเล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:31:04 »

สวนสาธารณเกาะลอย ก็มีสนามครับ
ขอบคุณค่ะ
ชั้นสองตลาดศิริกรณ์ ก็มีสนามแบดครับ หรือที่ใกล้ ๆ กับร้านก๋วยเตี๋ยวยกล้อก็มี
ชั้นสองเหมือนกับว่า เค้าเอาไว้แข่งขันใช่ไหมค่ะ
แถวร้านยกล้อ ทางไปสนามกีฬาใช่ไหมค่ะ เค้าให้ผู้ใหญ่เล่นหลัง 3 ทุ่มอ่ะค่ะ...ดึกเกิน... ลังเล

จริงๆ แล้ว แบตมินตัน เป็นกีฬาที่เล่นได้ เกือบทุกที่ นะครับ

แล้ว แต่จะเลือกสถานที่เลยครับ

ที่จริงก็เกือบเล่นได้ทุกที่ แต่ต้องมีข้อแม้คือ ไม่มีลม อ่ะค่ะ
เพราะสถานท่ี่เล่นทุกวันนี้...บางวันก็มีลม บางวันก้อไม่มี....แต่ยังไงขอบคุณคำแนะนำดีๆค่ะ ยิ้มเท่ห์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:32:53 »

ฝึกเล่นไปเรื่อยๆคับ ไม่ต้องอายใครครับ เดี๋ยวก็เก่งเองครับ ผมเล่นแบดฯตั้งแต่อายุ 15 ปีแล้วครับ เดี๋ยวนี้ไปเล่นทุกๆวันอาทิตย์ ชม.ละ 120 บาท(สนามที่ กทม.ครับ)

ขอบคุณงับ..
พี่ก็เพิ่งจะมาหัดเล่นจริงจังก้อสัก 1-2 เดือนนี้แหละ..แต่ไม่ได้ไปแข่งกับใครหรอก..
อยากได้สุขภาพ กับ ทักษะ ไรงี้อ่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:33:07 »

ที่ไหนไม่สำคัญ สำคัญที่มีคู่เล่นด้วยป่ะ
เล่นคนเดียวบ่ได้ด้วยซี กีฬาประเภทนี้  ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:35:18 »

ที่ไหนไม่สำคัญ สำคัญที่มีคู่เล่นด้วยป่ะ
เล่นคนเดียวบ่ได้ด้วยซี กีฬาประเภทนี้  ยิงฟันยิ้ม
มีจ้า..
มีอยู่หนึ่งกวน...เอ๊ะ..ไม่ใช่สิ..ต้องเรียกว่า ก๊วน ...เนอะ
ระดับ..ลุงๆๆๆๆๆ ทั้งน้าน ยิงฟันยิ้ม
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 23:38:38 »

มีจ้า..
มีอยู่หนึ่งกวน...เอ๊ะ..ไม่ใช่สิ..ต้องเรียกว่า ก๊วน ...เนอะ
ระดับ..ลุงๆๆๆๆๆ ทั้งน้าน ยิงฟันยิ้ม
งั้นก็เล่นได้เลย ไม่ต้องแคร์สถานที่
แบบโอเพ่นแอร์ ม่วน  ยิงฟันยิ้ม
ว่าแต่ว่าเล่นกันที่ไหน สวนตุงเหรอ
vizakitty
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 00:23:12 »

อะไรใจจะตรงกันขนาดนั้น กำลังจะมาโพสถามในกระทู้พอดี
บังเอิญกำลังจะย้ายไปอยู่เชียงรายปลายเดือนหน้า แล้วปกติเล่นแบดฯอยู่

ขอเข้าก๊วนด้วยสิ พูดจริงจังนะ เพราะยังไม่รู้จะตีกับใคร ฮาฮา ย้ายถิ่นฐานใหม่ มะมีเพื่อน

สรุปไปตีที่ไหน ตีเวลาไหน แล้วตีนานแค่ไหนอะ
ปกติเรา 2-3 ชม. ก็ตีทุกแบบนะ ขำๆ ไปจนถึงฝึกมือจริงจัง แต่ฝึมือเราก็ยังไม่ค่อยไปถึงไหน ฮาฮา แต่ นน.ลดดี...ชอบ

เพื่อนๆก๊วนที่ กทม. คงคิดถึงกันแย่เลย
♥ เจียงฮาย ♥
ชั้นประถม
*

เจียงฮายสุดยอด..!!

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2011, 00:56:46 »

เดียวงวดนี้ถูกหวยรางวัลที่ 1 จะไปแป๋งสนามหื้อเจ้าของกระทู้สักสนามก่อนเต๊อะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์