เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:00:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เมียผมนี่โง่จริงๆ เลย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เมียผมนี่โง่จริงๆ เลย  (อ่าน 1408 ครั้ง)
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:24:51 »

นังเมียโง่

ตอนจีบกันทีแรกก็จำได้ว่ามันฉลาดมาก นี่นา
เรียนก็สูง หน้าที่การงานก็ดี ทำไมอยู่กันไป อยู่กันมา
กลับเป็นว่าโง่ลงได้ถึงขนาดนี้
นังเมียเรานี่ยังโชคดีที่มีผัวฉลาดๆ แบบเราอยู่ข้างๆ นะเนี่ยไม่ใช่คุย
ตอนเด็กๆสมัยประถมผมจะได้รับคำชมจากคุณครูประจำชั้นอยู่เสมอๆ
จะได้รับรางวัลเป็นประจำในวิชา คัดไทย เขียนไทย
ผมยังมีความภาคภูมิใจมาจนถึงทุกวันนี้

แม้เวลามันจะล่วงเลยมานานแล้วก็ตาม
ผมก็ยังคงเป็นคนเก่งอยู่ อันนี้ผมรู้จากนังเมียผม
เพราะผมสังเกตุเห็นนังเมียมันจะ ตบมือดังๆ แล้วก็เอ่ยปากชม ไม่ขาดปาก
ว่าเก่งยังโน้นเก่งยังนี้ เวลาผมซักผ้า ถูบ้าน หุงข้าว ล้างชาม
ได้อย่างยอดเยี่ยมและเสร็จทันในเวลาที่นังเมียผมมันกำหนดไว้
แถมบางครั้งยังมีเวลาเหลือพอที่จะไปล้างส้วมได้เสร็จทันเวลาอีกด้วย
ทีแรกผมก็คิดได้เองอยู่แล้วว่าผมเก่งและฉลาดมาก
ความจริงนังเมียมันไม่บอก ผมก็รู้ อยู่แล้ว
ผิดกับนังเมียผมที่นับวันจะโง่ลง
ขนาดแอร์ ทีวี ที่สมัยนี้เปิดปิดง่ายๆ มันยังทำไม่เป็น
รีโมท ตั้งอยู่ข้างหน้านังเมียมันยังใช้ไม่เป็น มือซ้ายถือมันฝรั่ง
มือขวาแก้วน้ำหวาน ปากก็บอกว่า นี่เปิดทีวีให้ดูหน่อยซิ
แอร์ด้วยนะ ซัก 23 องศา แน๊ะรีโมทก็อยู่ข้างหน้าใช้ไม่เป็น
มันโง่จริงๆผมเคยสอนให้ใช้หลายครั้ง ก็ยังทำไม่เป็น
จนผมรู้ว่ามันสมองแต่ละคนไม่เท่ากัน
จะให้มาเป็นเลิศแบบผมทุกคนคงเป็นไปไม่ได้ เอ่อ
แต่นังเมียผมมันก็ยังพอมีความฉลาดอยู่บ้างนะ
หยั่งเช่นว่าวันเงินเดือนผมออก นังเมียมันรู้หมดแนะแถมยังจำแม่น
บางเดือนเลื่อนออกเงินเดือนไปวันไหนวันไหน
มันรู้หมดแนะ ผมยังแปลกใจโง่ๆ แบบนี้รู้ได้ไง
แต่ยังไงนังเมียก็ไม่ฉลาดกว่าผมหรอก มานั่งคอยจำ ค อยเตือนเงินเดือน
ทุกเดือนเสียเวลา
ผมเลยเอาเลขที่บัญชีของเมีย ให้บริษัทโอนเงินเข้าไปเลย
นังเมียยังชมผมไม่ขาดปากมาถึงทุกวันนี้ ฉลาดมาก ฉลาดมาก
โธ่เอ็งไม่ต้องบอกข้าก็รู้ 'นังเมียหัวขี้เลื่อย'

เครดิตจาก Pantip

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:27:00 »

อืมมมม
ผู้ชายเรานี่ ฉลาดจริงๆๆ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:28:00 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แอบมาดูผู้ชายฉลาด 555

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:31:17 »

สาธุๆ ต่อหน้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์และสมาชิกเวปเชียงรายโฟกัสทุกท่าน
ข้าพเจ้าขอบนบานอย่าให้ตัวข้าพเจ้าพบพานนังเมียโง่แบบนี้ด้วยเทอญ
สาธุๆๆๆ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:32:46 »

สาธุๆ ต่อหน้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์และสมาชิกเวปเชียงรายโฟกัสทุกท่าน
ข้าพเจ้าขอบนบานอย่าให้ตัวข้าพเจ้าพบพานนังเมียโง่แบบนี้ด้วยเทอญ
สาธุๆๆๆ

ระวังท่านจะได้สิทธิ์นั้นนะจ๊ะ เกลียดแบบไหนก็ได้แบบนั้นเน้อจ้าว อิอิ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:41:32 »

ภาคสอง แก้แค้น

วันก่อนผมก็มีวีรกรรมได้แกล้ง นังเมียโง่ของผม สะจายจิงๆ
เรื่องมันมีอยู่ว่า
อาทิตย์ที่แล้วพาเมียโง่ ไปซื้อกับข้าวมื้อค่ำ
ได้ปลาดุกย่าง สะเดาน้ำปลาหวาน(ของโปรดผมคือหนังปลาดุก)
เผลอแป๊บเดียว(ผมอาบน้ำอยู่)
นังเมียโง่ของผมแอบลอกหนังปลาดุกกินเสียเกลี้ยง ดูสิดูมันทำ
ด้วยความฉลาดของผม เก็บความแค้นอยู่ในใจ
วันต่อมาถึงวันล้างแค้นนังเมียโง่ของผม ไปจ่ายตลาด มันกำลังท้อง
อยากกินมันเทศต้ม ซื้อมา2กิโล
ถึงบ้านพอมันเผลอ
ผมลงมือแก้แค้นทันทีโดยไม่ให้นังเมียโง่ของผมตั้งตัว
ผมจัดการลอกเปลือกมันต้มกินจนเกลี้ยง
เหลือแต่เนื้อให้มัน เพื่อนๆครับ มันมาเจอถึงกลับตะลึง ทำท่าน้ำตาคลอ
คงเจ็บใจผมจนพูดไม่ออกเลย 555ให้มันรู้ซะบ้าง

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
Ironmaiden

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 10:44:22 »

ภาคสอง แก้แค้น

วันก่อนผมก็มีวีรกรรมได้แกล้ง นังเมียโง่ของผม สะจายจิงๆ
เรื่องมันมีอยู่ว่า
อาทิตย์ที่แล้วพาเมียโง่ ไปซื้อกับข้าวมื้อค่ำ
ได้ปลาดุกย่าง สะเดาน้ำปลาหวาน(ของโปรดผมคือหนังปลาดุก)
เผลอแป๊บเดียว(ผมอาบน้ำอยู่)
นังเมียโง่ของผมแอบลอกหนังปลาดุกกินเสียเกลี้ยง ดูสิดูมันทำ
ด้วยความฉลาดของผม เก็บความแค้นอยู่ในใจ
วันต่อมาถึงวันล้างแค้นนังเมียโง่ของผม ไปจ่ายตลาด มันกำลังท้อง
อยากกินมันเทศต้ม ซื้อมา2กิโล
ถึงบ้านพอมันเผลอ
ผมลงมือแก้แค้นทันทีโดยไม่ให้นังเมียโง่ของผมตั้งตัว
ผมจัดการลอกเปลือกมันต้มกินจนเกลี้ยง
เหลือแต่เนื้อให้มัน เพื่อนๆครับ มันมาเจอถึงกลับตะลึง ทำท่าน้ำตาคลอ
คงเจ็บใจผมจนพูดไม่ออกเลย 555ให้มันรู้ซะบ้าง
ช่ายยย ต้องให้มันรู้ซะบ้าง ไผเป็นไผ....
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 11:07:39 »

อ่านบ่ตันจบ ไค่หัวเป๋นน้ำหูน้ำต๋า

คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 12:36:42 »

อืมม  โง่จริงๆแฮะ   

Ironmaiden

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 12:38:27 »

ไหนบอก วันก่อนแก้บนมา ว่าหายแล้ว.....
ว่าแต่ แก้บนอย่างเดียวป่าวคับ แก้ล่างด้วยไหมนี่...
คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 12:43:27 »

ไหนบอก วันก่อนแก้บนมา ว่าหายแล้ว.....
ว่าแต่ แก้บนอย่างเดียวป่าวคับ แก้ล่างด้วยไหมนี่...
แหะๆท่านเล่นกันเองซะแล้ว 
อ้าวมาต่อกันเลยระดับผู้บริหารควรอ่านอย่างยิ่ง
ห้ามผวนนะ. สัญญานะ?
แก้เครียดสำหรับผู้บริหารนะครับ
หลักสี่ประการของการเป็นผู้บริหารที่ดีต้อง
ดีที่ 1 " ดีที่หู"
คืออย่าหูเบา ต้องไตร่ตรอง ต้องหนักแน่น...
ดีที่ 2 "ดีที่หัน"
คือให้หันดูรอบข้าง เลือกใช้คนดี เลือกคบคนดีแล้วเราก็จะได้ดีไปด้วย
ดีที่3 "ดีหลาย ๆ เท่า"
ทำดีแล้วให้ทำอีก ทั้งการพูดและการกระทำ จะได้ความดีทวีคูณ ความดีสุดท้ายคือ
ดีที่ 4 "ดีอย่าห่างเหิน"
เมื่อได้ดีแล้วก็อย่าลืมญาติมิตร ต้องเสมอต้นเสมอปลาย...
อ่านอย่างเดียวนะ...
ปล.อย่าดีแต่หู....

Ironmaiden

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 12:46:22 »

แหะๆท่านเล่นกันเองซะแล้ว 
อ้าวมาต่อกันเลยระดับผู้บริหารควรอ่านอย่างยิ่ง
ห้ามผวนนะ. สัญญานะ?
แก้เครียดสำหรับผู้บริหารนะครับ
หลักสี่ประการของการเป็นผู้บริหารที่ดีต้อง
ดีที่ 1 " ดีที่หู"
คืออย่าหูเบา ต้องไตร่ตรอง ต้องหนักแน่น...
ดีที่ 2 "ดีที่หัน"
คือให้หันดูรอบข้าง เลือกใช้คนดี เลือกคบคนดีแล้วเราก็จะได้ดีไปด้วย
ดีที่3 "ดีหลาย ๆ เท่า"
ทำดีแล้วให้ทำอีก ทั้งการพูดและการกระทำ จะได้ความดีทวีคูณ ความดีสุดท้ายคือ
ดีที่ 4 "ดีอย่าห่างเหิน"
เมื่อได้ดีแล้วก็อย่าลืมญาติมิตร ต้องเสมอต้นเสมอปลาย...
อ่านอย่างเดียวนะ...
ปล.อย่าดีแต่หู....
อืมมม...นี่เป็นปรัชญาระดับ CEO เลยนะนี่ หุหุหุ....
TOR207
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 12:53:08 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จริงๆค่ะ ทุกวันนี้เปิดทีวีไม่เป็นเลย ต้องรอให้แฟนมาเปิดให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลายเซ็นว่าง
Ironmaiden

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 13:17:51 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จริงๆค่ะ ทุกวันนี้เปิดทีวีไม่เป็นเลย ต้องรอให้แฟนมาเปิดให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เรื่องจริง มีด้วย?
คนหลึก 2029
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 13:20:06 »

โง่แล้วทำอะไรไม่เป็นด้วยนะ ซักผ้างี้ ทำกับข้าว ขับรถงี้มันหัวขี้เลื่อยจริงๆสอนไม่รู้จักจำ ผมนี่ทำเองเลยเพราะผมเก่งมันสมองผมเยอะกว่านังเมีย

โซดาน้ำ
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 13:27:59 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เรื่องจริง มีด้วย?
แสดงว่าแฟนท่านนี่เก่งและฉลาดมากๆ เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 13:35:25 »

แสดงว่าแฟนท่านนี่เก่งและฉลาดมากๆ เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอิ่มมมม...เราอย่าดึงฟ้าต่ำดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและสวัสดิภาพ ฮ่าๆๆๆ
Ironmaiden

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 13:36:55 »

โง่แล้วทำอะไรไม่เป็นด้วยนะ ซักผ้างี้ ทำกับข้าว ขับรถงี้มันหัวขี้เลื่อยจริงๆสอนไม่รู้จักจำ ผมนี่ทำเองเลยเพราะผมเก่งมันสมองผมเยอะกว่านังเมีย
ฮ่าๆๆ ว่าแต่ หาคนมาแกล้งโง่ ได้หรือยังอ่ะท่าน
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 15:37:39 »

ดีนะนู๋ฉลาด ทำอารัยกะม่ายเป็น คุงสามีมันฉลาดทำเป็นหมด อิอิ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 20:34:09 »

อายจัง

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
หน้า: [1] 2 พิมพ์