เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:56:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านแฟนผมเจอมา( 23/2/58) บรื้อ...!!!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านแฟนผมเจอมา( 23/2/58) บรื้อ...!!!  (อ่าน 2143 ครั้ง)
HONDACITY IDSI
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 22:06:10 »

เรื่องของเรื่อง ผมเป็นคนเชียงราย แม่จันนะครับ พอดีแฟนผมเป็น "โรคทางสายตา" ชนิดหนึ่ง(ขอไม่บอกนะครับ) พอดีเข้ารักษาที่ ร.พ ไทย (โรงพยาบาลเชียงรายฯ) แล้วนะครับ เค้าบอกว่าเครื่องมือทางการแพย์ไม่พร้อม และแล้วหมอก็ตัดสินใจ ส่งตัวแฟน ผมไปให้ทาง ร.พ สวนดอก (มหาราชเชียงใหม่) ก็เลยตกลงกับแฟนว่าจะเดินทางไปวันที่ 22/2/58 (วันหยุดผม) เวลา 15.00 น. แต่พอดีมีเหตุขัดข้องนิดหน่อย ถึงเดินทางล่าช้าไป 2 ช.ม เวลา17.00 น. ขับรถไปเรื่อยๆ ไม่รีบมากถึงเชียงใหม่ประมาน 19.00 น. ก็เลยถามแฟนว่า ได้เข้าดูหรือจองห้องพัก โรงแรมหรือยัง แฟนผมก็เลยบอกมาว่า มีพี่ที่ทำงานบอกว่าให้ไปนอนแถวหน้า ร.พ สวนดอก(มหาราชเชียงใหม่)  ผมก็ขับรถหา โรงแรมเรื่อยๆแถวหน้า ร.พ สวนดอก แล้วแฟนผมก็สกิดมาว่า อ้าวไหนบอกว่า เคยอยู่เชียงใหม่มาหลายปี ผมก็เลยตอบไปว่า ผมอยู่บ้านพักข้าราชการ 700 ปี (แม่ริม)ไม่ได้อยู่แถวนี้ แล้วอีกอย่างผมไม่เคยไปนอนโรงแรมไหน (ไม่เคยพาใครเข้า) ก็เลยไม่รู้ว่าแถว ร.พ สวนดอกมีโรงแรมที่ไหนดี ก็เลยมองไปเรื่อยๆ จนสายตาเหลือบไป มองป้ายโรงแรม(ขอไม่เอ่ยนามกลัวเค้าฟ้อง)สีทองชัดมาก หน้าโรงบาลตรงลานจอดรถใหญ่ ก็เลยขับเข้าไปประมาน 100 เมตร แล้วเลี้ยวขวาหน้า คอนโดอะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้ พอเลี้ยวเข้าไปก็มืดนิดๆ ก็เลยหาที่จอดรถเพื่อจะเข้าไป เช็ดอิน(เข้าไปสอบถามห้องพัก) โรงแรมเห็นที่แรกก็ขอบอกว่าสวยมาก สไตล์บติก/โมเดิร์น ก็เลยไม่คิดอะไรมาก เพราะ ณ เวลานั้นค่ำมากแล้ว เวลา 20.00 น.จึงตัดสินใจเข้าพักได้ห้องอยู่ชั้นสุดท้ายชั้น5 ก็เลยมาขนของที่รถและเหลือบไปมองชั้นที่กำลังจะขึ้นไปพัก (ไม่มีไฟเปิดเลยสักห้อง) มีแต่ชั้น 2-4 ก็ยังไม่เอ๊ะใจขึ้นลิฟท์ไป ออกลิฟท์มามองซ้ายมองขวาหาห้อง พอเจอห้องก็เอาของเข้าเก็บแล้วก็ลงไปทานข้าว กลับเข้าห้องมา 23.00 น. ก็อาบน้ำจะนอน เล่ามาตั้งนานจุดคลายแม็กพึ่งจะมา เวลา 24.00 น. แฟนกำลังจะเข้านอน(ส่วนผมนั่งเล่นเกมมือถือ) ก็หันไปมองแฟนผม ที่นอนอยู่เป็นช่วงๆ ก็เห็นเค้านอน หงายเอามือกุมสร้อยคอที่เป็นจี้พระ(หลวงปู่ทวด) แล้วตารี่ ผมก็ยังไม่แปลกใจ ก็นั่งเล่นเกมไปต่อ จนถึง เวลา 01.00 น.ผมก็นอน แต่ก็ต้องนอนไม่หลับ เพราะเหมือนมีใครขย่มเตียง ผมก็ตื่นขึ้นมาเอาไฟ โทรศัพส่องก็เห็นแฟนนอนท่าเดิมและก็ตามองเพดาน ผมก็คิดว่า แค่ตกใจที่ผมเปิดไฟโทรศัพแล้วเอามือกุมสร้อยเหมือนเดิม ผมก็เอามือไปสกิดแฟนผม แต่เค้าไม่ตอบก็เลยคิดว่าเค้า เพลียกับการเดินทางแล้วนอนสนิท จนครั้งที่ 2 เวลา 03.28 น. ผมก็รู้สึกว่ามีคนขย่มเตียงแล้วเอามือตบที่อกผมพร้อมกับคำว่าแม่ จึงตัดสินใจ เปิดไฟหัวเตียงแล้วเรียกแฟนผม เรียกพร้อมเขย่าไปด้วย ก็เลยตื่นแบบตกใจและก็ตัวสั่น สั่นมากๆ และก็เสียงแบบกลัวๆ ก็เลยถามไปว่า หมูเป๋นหยังนะ(ขอใช้ภาษาเหนือนะครับเรียกแฟนวาหมู) เค้าก็ไม่ยอมบอกอะไร บวกกับเห็นใจว่าผมขับรถมาเหนื่อยๆ ด้วยก็เลยบอกว่าไม่มีอะไร ผมก็เลยนอนต่อแฟนผมก็บอกว่าเปิดไฟนะ ผมก็ O.K นอนต่อเพราะ ตี4 จะต้องตื่นไปเอาคิวที่ ร.พ สวนดอก จึงนอนต่อจนถึงตี 4 แฟนผมนอนไม่นอนไม่รู้ ผมจึงเรียกให้ไปอาบน้ำแต่งตัว และก็เลยเช็คเอ้าออกจาก โรงแรมไปเอาคิวที่ ร.พ สวนดอก  แฟนผมก็เลยรอจนเช้า แล้วเล่าให้ผมฟังว่า โดนผีหลอก ผมก็บอกแฟนผมว่า คิดมากไปเปล่า คิดว่าจะตรวจเจออะไรแล้วเก็บไปคิด ผมก็เลยตอบติดตลกไปว่า วิทยาศาสตร์ว่าเอามือวางไว้บนอก ก็เลยคิดว่าผีอำ อ้างอิงซะหน่อย จนเดินทางกลับ เชียงราย แล้วแฟนผมไปเล่าให้ที่ทำงานฟัง แล้วคนที่ทำงานก็บอกว่า (แบบเดียวกับผมแนววิทยาศาสตร์) จนไปกินข้าวแล้วเจอพี่ที่ทำงานอีกคนที่เป็นคนเชียงใหม่ ถามว่าเป็นไงไป เชียงใหม่ นอนคืนหนึ่งใช่ไหม นอนโรงแรมไหน แฟนผมก็เลยบอกว่า แถวหน้าโรงพยาบาลพี่เขาเลยบอกว่า "อย่าบอกหนาว่าไปนอน โรงแรมนั้นหนา"(แม่บ่าเชื่อก็ไปถามคนเจียงหม่ายเค้าฮู้หมด) แล้วเล่าให้เค้าฟัง เท่านั้นละ แฟนผมถึงกับ หน้าเหลือแค่ 2 นิ้ว และมาเล่าให้ผมฟังต่อ ผมถึงกลับขนลุกและกลัว (ปกติผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องแบบนี้อยู่แล้วแต่ก็ไม่เคยลบหลู่)  ส่วนตัวผมก็เคยไปเรียนและ ทำงานที่เชียงใหม่มาก็ตั้งหลายปี แต่ผมไม่รู้เรื่องนี้จริงๆ เลยนะครับ พี่เค้าเล่าตรงกับที่แฟนผมเจอมาแบบว่ายัง งง อยู่เลย
พี่เค้าเล่าให้ฟังว่าโรงแรมที่ผมกับแฟนไปพักนั้นมีคนแขวนคอตายและคนที่ตายเป็นแฟนของดีเจชื่อดัง เคยเป็นข่าวดังมากๆ   มีรูปโรงแรมที่ผมไปพักอยู่นะครับจะอัพให้ดูที่หลัง ปกติไปนอนไหนก็เอาพระ(หลวงปู่ทวด)ที่พ่อตาผมให้มาแขวนไปด้วย
แต่พอดีวันนั้นลืมครับ ไม่ทราบว่ามันจะเป็นเรื่องบังเอิญกันไหม

ป.ล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ (ถึงว่าผมก็แปลกใจ มีคนพักแต่เป็นคนจีนหมดเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 07:47:41 โดย HONDACITY IDSI » IP : บันทึกการเข้า
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 23:43:43 »

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
นายต๋อยหอย(^_^)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 02:05:57 »

เผลอมาอ่าน ตอนเวลานี้ ผมจะนอนหลับไหมนิ ฮืม ฮืม
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 07:58:04 »

ผีหลอก

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 09:16:39 »

ตกลงผีมาตอนไหนครับ...ลุ้นอ่านหลายรอบ
เวลา 01.00 น.ผมก็นอน แต่ก็ต้องนอนไม่หลับ เพราะเหมือนมีใครขย่มเตียง
อันนี้มาหลอกคุณใช่มั๊ย? เอาไป 3 กะโหลก

ครั้งที่ 2 เวลา 03.28 น. ผมก็รู้สึกว่ามีคนขย่มเตียงแล้วเอามือตบที่อกผมพร้อมกับคำว่าแม่
อันนี้หนักขึ้น ให้ไป 4 กะโหลกเลย

แฟนผมก็เลยรอจนเช้า แล้วเล่าให้ผมฟังว่า โดนผีหลอก..
โอเค โดนหลอกทั้งคู่แล้วสิ..บรื๋อ แฟนเจออะไรครับไม่ได้เล่าเลย

พี่เค้าเล่าตรงกับที่แฟนผมเจอมาแบบว่ายัง งง อยู่เลย
ตกลงว่าแฟนเจออะไร?ครับ เห็นคุณ..เจออยู่คนเดียว แบบว่าผมก็งง อยากรู้ตอนแฟนเห็น เห็นอะไร?
-------------------------------------------------------------------------------
ตกลงผมสรุปเรื่องคือ  ที่นี่คุณและแฟนโดนผีหลอก / ที่นี่ ผีดุที่ชั้น 5 / ที่นี่มีผีผูกคอตาย ไม่ระบุชั้น /ที่นี่ คนจีนไม่กลัวผีไทย /

OK ขอบคุณครับ ที่มาเล่าสู่กันฟัง

theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 09:26:07 »

ตกลงผีมาตอนไหนครับ...ลุ้นอ่านหลายรอบ
เวลา 01.00 น.ผมก็นอน แต่ก็ต้องนอนไม่หลับ เพราะเหมือนมีใครขย่มเตียง
อันนี้มาหลอกคุณใช่มั๊ย? เอาไป 3 กะโหลก

ครั้งที่ 2 เวลา 03.28 น. ผมก็รู้สึกว่ามีคนขย่มเตียงแล้วเอามือตบที่อกผมพร้อมกับคำว่าแม่
อันนี้หนักขึ้น ให้ไป 4 กะโหลกเลย

แฟนผมก็เลยรอจนเช้า แล้วเล่าให้ผมฟังว่า โดนผีหลอก..
โอเค โดนหลอกทั้งคู่แล้วสิ..บรื๋อ แฟนเจออะไรครับไม่ได้เล่าเลย

พี่เค้าเล่าตรงกับที่แฟนผมเจอมาแบบว่ายัง งง อยู่เลย
ตกลงว่าแฟนเจออะไร?ครับ เห็นคุณ..เจออยู่คนเดียว แบบว่าผมก็งง อยากรู้ตอนแฟนเห็น เห็นอะไร?
-------------------------------------------------------------------------------
ตกลงผมสรุปเรื่องคือ  ที่นี่คุณและแฟนโดนผีหลอก / ที่นี่ ผีดุที่ชั้น 5 / ที่นี่มีผีผูกคอตาย ไม่ระบุชั้น /ที่นี่ คนจีนไม่กลัวผีไทย /

OK ขอบคุณครับ ที่มาเล่าสู่กันฟัง

555555ตั้งคำถามซะจนลืมเรื่องผีเลย555555555555555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 09:49:16 »

ผีมีก็ขี้เหี่ยเต็มห้องก๊ะคับ......แซ่วเล่นครับ

อย่าคิดมากครับ...

HONDACITY IDSI
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 11:40:21 »

ตกลงผมสรุปเรื่องคือ  ที่นี่คุณและแฟนโดนผีหลอก / ที่นี่ ผีดุที่ชั้น 5 / ที่นี่มีผีผูกคอตาย ไม่ระบุชั้น /ที่นี่ คนจีนไม่กลัวผีไทย /

ผมก็เล่าละเอียดแล้วนะ ครับ ว่าแฟนผมเจอ แต่แฟนผมไม่ได้เล่าให้ฟังตอนอยู่ โรงแรม คือ

1. คือ ถามว่าผีมาตอนไหน นี้ผมไม่รู้ แต่มาเล่าถึงความรู้สึก ณ เวลานั้น  คนขย่มเตียงคือแฟนผมที่โดนผีอำอยู่(คือดิ้นอ่ะครับ คนมันดิ้น)

2. คือคนที่ตบหน้าอกผมคือแฟนผม ที่กำลังดิ้นเผื่อจะให้ผมได้ยินเสียง (แต่เค้าพยายามเรียกผมแล้วแต่ไม่มีเสียง) เลยเอามือกุมจี้พระ(หลวงปู่ทวดที่ใส่ไว้) แล้วบอกว่าไม่ไหวแล้ว ก็ยังไม่หาย จึงนึกถึง "แม่" แล้วถึงเอามือตบ อก ผมได้ครับ

3. คือ แฟนผมเจอ อะไรใช่ไหมครับ คือ มีผู้หญิงมา พยายามให้เค้าลืมตามองเค้าและกระซิบที่ข้างหู เรื่อยๆ

4. เรื่องเห็นนี้ ไม่ได้บอกว่าเห็นครับ เพราะ แฟนผมไม่กล้าที่จะลืมตามองเมื่อ ตอนที่ มีอะไรบางอย่างมากระซิบ ให้ลืมตามอง

5. ส่วนเรื่องที่คุณบอกว่าผมเห็น ผมไม่ได้เห็นครับแต่แฟนผมผิดปกติเฉยๆเลย มาเล่าให้ผมฟังตอนเช้าแล้ว ไม่ได้เล่าในคืนนั้น ถ้าเล่าในคืนนั้นผมคงไม่นอน ต่อไปหรอกครับ แต่พอ แฟนผมมาเล่า เรื่องที่พี่เค้า เล่าว่ามีคนไปแขวนขอตายที่นั้น มันตรงกับ โรงแรมที่ผมไปพักเท่านั้นและ ผมเลยรู้สึกกลัว เรื่อง รายละเอียด หาใน Google ได้อยู่มั้งครับ ข่าวแขวนคอ แต่เค้าก็ปรับปรุ่งโรงแรมใหม่แล้ว ผมไม่รู้เรื่องมาก่อน เท่าที่เล่าไปอ่ะครับ  

6. ส่วนเรื่องระบุชั้น นี้ผมไม่รู้หรอก วาผีมันจะหลอกเป็นชั้น หรือครับ ถ้ามันจะหลอกคงหลอกได้ทุกชั้นละครับ แต่มันบังเอิญ เป็นแฟนผมแค่นั้นเอง  ส่วนเรื่องหลอกคนจีนไหม ผมไม่รู้หรอกครับ ผมไม่ได้คุยกับคน จีน แต่แค่บอกว่า ไม่มีคนไทย ไปพักเลย ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ

ป.ล ต้องการคำถามแบบนี้พอดี จะได้มีคนติดตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 12:05:11 โดย HONDACITY IDSI » IP : บันทึกการเข้า
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 12:06:50 »

ผมคนหนึ่งละ เข้าโรงแรมละไม่เคยได้นอนเลย ดิ้นทั้งคืน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 13:50:24 »

แหะๆๆ ผมอ่านไป ขนลุกไป (อาจจะมีเซ้นรื่องนี้)
ผีอำ.. ผมเคยโดนผีอำที่เชียงใหม่เหมือนกัน ตอนเป็นทหารค่ายกาวิละ พอดีคืนนั้นเป็นเวรหลังประตูค่าย ประตูของ รพ.ค่ายกาวิละ (เป็นประตูทางเข้า-ออกค่าย รวมถึงผู้มาติดต่อ รพ.ด้วย) นอนในป้อมยามคนเดียว โดนผีอำ 13 ครั้งในคืนนั้น อำหลุด อำหลุด แต่ผมไม่สนใจนอนต่อจนเช้า มึงจะอำก็เชิญ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
zoom-tor
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 14:03:41 »

ผมคนหนึ่งละ เข้าโรงแรมละไม่เคยได้นอนเลย ดิ้นทั้งคืน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมนี่ดิ้น 2 ชั่วโมงพอคับ ดิ้นทั้งคืนกลัวโดนชาจร์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 14:14:41 »

ผมนี่ดิ้น 2 ชั่วโมงพอคับ ดิ้นทั้งคืนกลัวโดนชาจร์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่างนี้เขาเรียก..ดิ้นชั่วคราว..แม่นก่อครับ...ส่วนท่านบน..ดิ้นค้างคืน... แลบลิ้น

ลืมเรื่องผี..ไปเลย..

ของอย่างนี้..ไม่เชื่ออย่า..ลู่ลบ..นะครับ..แอดมิน..

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
lomluang
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 20:34:42 »

ม่วนดีเมินๆได้อ่านเรื่องผีๆ เข้าท่าดี ผมก็เป๋นคนกลั๋วผีขนาดเน้อ
gordoner25
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2015, 20:59:47 »

ผมนี่ขนลุกเลยคับ
หน้า: [1] พิมพ์