เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:37:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  รบกวน ถามผู้รู้ว่า bb gun รุ่นนี้ใช้แบตกี่โวลต์ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวน ถามผู้รู้ว่า bb gun รุ่นนี้ใช้แบตกี่โวลต์ครับ  (อ่าน 2812 ครั้ง)
vee maesai
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:35:01 »

พอดีได้มา แต่แบตไม่ติดมาด้วย อยากรู้ว่าใช้กี่โวลต์  และหาซื้อได้ที่ไหนครับ....ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ.....เป็นปืนที่ซื้อมาแถวแม่สายครับ

system
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 15:47:07 »

ใช้ได้หมดครับ แบทนะ แต่ต้องมาเปลี่ยนปลั๊กเสียบไหม่ ตัวนี้มันเป็นปลั๊กไหญ่ไม่เหมือนชาวบ้านเขา

ธีระพล มูลเมือง 280หมู่ 17 ต.บ้านดู่ อ.เมือง จ.เชียงราย 57100 โทร 096-3355-425
vee maesai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 17:53:59 »

อยากรู้ต้องใช้กีโวลต์ ครับ  6v  7.2v 9v 11.1v หรือ 12v ครับ รบกวนผู้รู้อีกทีครับ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 20:46:48 »

แบบ แบบนิกเกิ้ล เมทัล ไฮดราย แบบเดิมๆที่แถมมาในกล่อง จะมี 9.6 โวลต์ครับ แพ็คนึงจะมี 8 ก้อน ตกแพ็คละ 350-450 บาท
สมัยนี้จะใช้ แบต ลิเธียม โพลิเมอร์ 11.1 โวลต์ จ่ายไฟได้แรงกว่า เล่นได้นานกว่า ก้อนละ 450-650 ตามรูปแบบทรงของมัน
หากจะหาได้ง่ายๆ แบต ลิ/โพ ดีกว่าครับ ซื้อได้ที่ร้าน เหิรฟ้า ฮอบบี้ ข้างๆ สเปิร์ม ผับครับ ที่ชาร์จ ของ แบตลิโพ จะต้องใช้ที่ชาร์จแบบของมันเท่านั้น เริ่มต้นก็ 350 บาทครับ
ป.ล. สามารถใช้แบต ลิโพ ของเครื่องบินบังคับได้ครับ เป็นชนิดเดียวกัน

รูปตัวอย่างแบตลิโพ 11.1โวลต์ 2200 มิลลิแอมป์ และที่ชาร์จ ราคา 350 บาท

รูปแบต นิกเกิ้ล (บางรุ่นจะใช้แค่ 8.4 โวลต์ แต่รุ่นใหม่ๆ จะใช้ 9.6 โวลต์ นะครับ)

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 21:22:12 »

ระวังเรื่อง c ด้วยนะครับถ้ามากไป

กดค้างนานๆเดี๋ยวไหม้ครับ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 23:19:32 »

ใช้แบตเครื่องบินบังคับ 11.1โวลต์ 2200มิลลิแอมป์ 20 ซี ก็ได้ครับ
ค่าซีคือความแรงของการจ่ายไฟ แบตลิโพจะมีตั้งแต่ 5 - 90C นะครับ ส่วนมากเครื่องบินจะใช้ 20-35C มากกว่านี้จะเป็นรถบังคับ และเรือ  หากเราใช้แบตลิโพ คราวหน้าต้องซื้อ วงจรเฟส มาติดปืนแทนฟิวส์นะครับ หน้าคอนแทคปืนจะได้ใช้ได้นานๆ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
vee maesai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2015, 07:41:24 »

ต้องขอขอบคุณทุกๆๆคำตอบมากๆๆเลยครับ.....ได้ความรู้อีกมากๆๆเลยครับ....ขอบคุณมากครับ...
หน้า: [1] พิมพ์