เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 20:01:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  หางานให้นักศึกษาพฤติกรรมดีแต่ฐานะยากจน ทำช่วงปิดเทอมครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หางานให้นักศึกษาพฤติกรรมดีแต่ฐานะยากจน ทำช่วงปิดเทอมครับ  (อ่าน 1424 ครั้ง)
เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 22:14:34 »

(ขออนุญาตลงในห้องนี้นะครับ) ใกล้จะปิดเทอมแล้วสมาชิกท่านไหนหรือบริษัทห้างร้านใดมีงานพิเศษหรืองานประจำจะให้นักศึกษาทำช่วงปิดเทอมบ้างครับสามารถทำงานได้ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม จนถึง 15 พฤษภาคม เป็นนักศึกษาระดับชั้น ปวช.2 จำนวนกว่า 10 คนซึ่งเป็นนักศึกษาชนเผ่าแต่มีความประพฤติดีขยันขันแข็งสู้งาน สามารถทำงานได้ทุกอย่าง ตั้งแต่งานบ้าน งานครัว งานสวน ร้านค้า ขายอาหาร ขายเสื้อผ้า เป็นต้น ยกเว้นร้านอาหารที่ต้องทำงานกลางคืน/ ธุรกิจขายตรงหรือหาสมาชิก วิทยาลัยฯไม่สนับสนุนให้นักศึกษาทำครับ สมาชิกท่านไหนหรือบริษัทห้างร้านที่สนใจช่วยเหลือนักศึกษาเหล่านี้ให้มีงานงานทำมีเงินเป็นทุนการศึกษาในเทอมต่อไป ติดต่อ อ.พีรพงษ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจการนักศึกษา ศูนย์ แปด หนึ่ง 0255072 จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 22:43:51 »

ขอชื่นชมอาจารย์ครับที่สร้างโอกาสให้กับลูกศิษย์ได้มีโอกาสใช้เวลาว่างช่วงปิดเทอม ทำงานหาเงินและเพิ่มพูนประสพการณ์ทักษะชีวิต เป็นการช่วยเหลือเด็กเหล่านี้ที่มีฐานะค่อนข้างยากจนแถมยังได้บุญอีกครับ บางคนยังจะทำงานดีกว่าผู้ใหญ่ซะอีก ส่วนค่าจ้างนั้นแล้วแต่จะสงสารบางที่เขาอาจให้มากกว่าที่คิดอีกครับ ขอยกย่องคุณครูที่ยังคิดถึงลูกศิษย์ครับ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 05:10:30 »

รับสมัครแค้ดดี้สนามกอล์ฟ ในค่ายกลางเมืองนี่เอง ลองไปดูก่อน 
http://www.chiangraifocus.com/jobs/details.php?id=24

มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 09:00:06 »

ขอชื่นชมอาจารย์ครับที่สร้างโอกาสให้กับลูกศิษย์ได้มีโอกาสใช้เวลาว่างช่วงปิดเทอม ทำงานหาเงินและเพิ่มพูนประสพการณ์ทักษะชีวิต เป็นการช่วยเหลือเด็กเหล่านี้ที่มีฐานะค่อนข้างยากจนแถมยังได้บุญอีกครับ บางคนยังจะทำงานดีกว่าผู้ใหญ่ซะอีก ส่วนค่าจ้างนั้นแล้วแต่จะสงสารบางที่เขาอาจให้มากกว่าที่คิดอีกครับ ขอยกย่องคุณครูที่ยังคิดถึงลูกศิษย์ครับ
ขอบคุณครับเด็กกลุ่มนี้เป็นเด็กเรียนดีครับ เกรดเฉลี่ย 3 กว่าทุกคนแต่ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดีปกติก็จะพาไปฝากทำงานวันเสาร์-อาทิตย์ตามบ้านอาจารย์บ้าง คนรู้จักบ้างหรือที่อื่น ๆ ที่เค้ามีงานให้ทำค่าตอบแทนก็แล้วแต่จะให้เหมือน จขกท บอกครับ เค้าเลี้ยงข้าวเที่ยงด้วยบางที่ให้150 บางที่ให้200 บางทีก็250 หรือมากกว่านั้นเชื่อมั้ยครับว่าเงินที่เค้าได้นี้ช่วยให้เค้าอยู่และเรียนได้ทั้งอาทิตย์เลย ดังนั้นเมื่อใกล้ปิดเทอม นศ.รวมกลุ่มกันมาปรึกษา มี นศ หญิงประมาณ10คนชายประมาณ5คนครับ ทางผมเองจะรับไว้ทำงานที่บ้านทั้งหมดก็ไม่รู้จะหางานที่ไหนให้ทำหรือหาเงินที่ไหนมาช่วยจ่ายค่าตอบแทนเลยประชาสัมพันธ์เผื่อมีสมาชิกท่านใดมีงานครับถือช่วยเหลือให้เด็กมีอนาคตด้วยครับ

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 09:01:07 »

รับสมัครแค้ดดี้สนามกอล์ฟ ในค่ายกลางเมืองนี่เอง ลองไปดูก่อน 
http://www.chiangraifocus.com/jobs/details.php?id=24
ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือแจ้งสถานที่ให้ ถ้ามีสถานที่อื่น ๆ ก็แจ้งผมได้นะครับผมจะเข้าไปติดต่อเองครับ

มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 08:52:22 »

ขอบคุณสมาชิกที่ช่วยเหลือให้เด็กนักศึกษามีงานทำ ยังรองานอีกหลายคนนะครับเป็นผู้หญิงครับ

เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 10:41:08 »

เอาใจช่วยครับ อาจารย์ หวังว่าน้องๆคงมีงานทำ หารายได้พิเศษ ครบทุกคนนะครับ

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 11:40:17 »

มีเด็กที่มีความรู้ด้าน it และอ่านภาษาอังกฤษได้นิดหน่อยไหมครับ

Payu_login
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 14:33:13 »

กระทู้ดีมีประโยชน์ ช่วยดันครับ
aisuneko
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 00:14:34 »

ยิงฟันยิ้ม :Dช่วยดันค่ะ ส่งเสริมเด็กๆ
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 08:27:04 »

ขอบคุณครับ...ที่ช่วยดันส่งเสริมเด็กให้มีงานทำและขอบคุณผู้ใจดีหลายๆท่านที่โทรมาสอบถามและมีงานให้ยังมีเด็กรองานอยู่นะครับ

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 08:59:32 »

ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือแจ้งสถานที่ให้ ถ้ามีสถานที่อื่น ๆ ก็แจ้งผมได้นะครับผมจะเข้าไปติดต่อเองครับ
..ต่างฝ่ายต่างช่วยกัน สถานที่ประกอบการก็ต้องการแรงงาน แต่บางครั้งไม่สามารถรับมาอยู่ประจำได้
แต่พอถึงห้วงมีลูกค้าเยอะ ความต้องการแรงงานมาเสริม งานพาร์ทไทม์ก็จะเกิดขึ้น
..ถ้ามี นศ. ที่ต้องการทำงานหาค่าเล่าเรียนห้วงนี้ ก็สามารถเปิดช่องประสานงานให้ไว้ได้
..เมื่อใดมีนักกอล์ฟมาเล่นเยอะ ก็ขอแรงมาช่วยกันเป็นคราวๆไป นศ.ก็ได้ช่วยแบ่งเบาภาระแค้ดดี้(ไม่พอ)

มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 16:21:18 »

ขอบคุณพี่อิมร้าน"ทีทาม" Teatime Chiangrai ที่มาสัมภาษณ์และคัดเลือกเด็กที่วิทยาลัยเข้าทำงานจำนวน 2 คนในวันนี้ ถือเป็นการเพิ่มโอกาสและอนาคตให้นักศึกษาด้วยขอบคุณครับ

ak420
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 18:13:19 »

อิสระแห่งการดาวน์โหลด ไม่ต้องเทียบเชิญ เปิดให้สมัครฟรี รับสมาชิกจำนวนจำกัด
สมัครและดาวน์โหลดแอพพิเคชั่น(โปรแกรมบิท)ของเราได้ภายในเว็บไลน์ทีวี
สมาชิคใหม่โหลดฟรี โหลดเร็วแรงผ่านโคโลเต็มสปีด
อัพเดททุกวัน คอนเทนท์เด็ดๆเพียบ ทั้ง เอวี18+ เซ็น/ไม่เซ็น เกมส์แผ่น หนังต่างๆ เพลง

> http://www.linetv.in.th/ < หน้าเว็บหลัก

>>> http://www.linetv.in.th/login/member.php <<< สมัครแอดเคาท์ ด่วนรับจำนวนจำกัด

> http://club.linetv.in.th/gamebest/ < เกมส์แผ่นมากมาย

> http://club.linetv.in.th/movie/ < หนัง เก่า,ใหม่,บลูเรย์,HD,3D

> http://club.linetv.in.th/korean/ < เพลงไทย,สากล,K-Pop,J-Pop

> http://club.linetv.in.th/moviebest/ < [18+] เซ็น ไม่เซ็น แกงแบง ครีมพาย มีหมด

rabuy
ยิ่งล้ม.. ยิ่งแข็งแกร่ง
มัธยม
**

พรบ. / ประกันรถ รถจักรยานยนต์ รถยนต์ / ประกันชีวิต

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 10:50:30 »

ช่วยดันค่ะ..

พรบ. ประกันรถ รถจักรยานยนต์ รถยนต์
ประกันชีวิต / ประกันสุขภาพ / ประกันอุบัติเหตุ / ประกันเงินออม /วางแผนภาษี
สอบถาม/เช็คเบี้ย
โทร/ไลน์ 080-0320232
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 09:10:11 »

ยังหาอยู่นะครับยังได้ไม่ครบครับ

juri
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 10:19:31 »

ร้านลำแต้@แม่สาย อยากสนับสนุนน้องๆค่ะ มีน้องๆที่มีบ้านอยู่แม่สายบ้างมั๊ยคะ ร้านเปิด 10.00 น.ถึงสี่ทุ่มค่ะ 
mammon
มัธยม
**

Mammon@Easy IT

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 10:39:31 »

น้องๆอยู่ที่ไหนกนอะครับแล้วสะดวกไปที่ไหนบ้าง พูดภาษาอะไรได้บ้างครับ จีนได้หรือป่าว แล้ว ปวช. สาขาอะไรครับมีบัตร ไทย หรือบัตรอย่างอื่นมั๊ยครับ

รับทำระบบเซิฟเวอร์หอพักระบบไร้สายรับปรึกษาปัญหาตู้สล๊อตและตู้ยิงปลา ฟรี Tel. 089-432
bangcomkall
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2015, 15:51:40 »

รบกวนอาจารย์จัดหาให้ด้วยนะคะ โทรเรียบร้อยแล้วคะ ยังไงช่วยแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2015, 11:33:12 »

รบกวนอาจารย์จัดหาให้ด้วยนะคะ โทรเรียบร้อยแล้วคะ ยังไงช่วยแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
กำลังเตีรยมให้ครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์